หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิเคราะห์สถานการณ์ในเกาะ "พังค์ ฮาร์ซาร์ด"และแผนการของ "โดฟลามิงโก้"  (อ่าน 13506 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ทุกอย่างของโดฟลาก็คือ ธุรกิจ หมดประโยชน์ก็เขี่ยทั้ง

อย่างเบรามี หรือโรงค้าทาส แต่ มันต้องไม่ใช่แค่ ธุรกิจครับ

ที่ปลาชะโด มีเครือข่ายธุรกิจมากมาย ก็อาจจะเพียงเพราะ ต้องหาเงินเพื่อนำมาเป็นส่วนหนึ่งให้ เซซาเร่ วิจัยเรื่องการทดลองนั่น

แล้วการที่จะต้องมีการทดลองก็ต้องไม่ให้มีเบาะแสสืบมาถึง ก็เลยต้องส่งแวร์โก้เข้าไปแทรกซึมในกองทัพ

จนได้เป็นนายพล G-5 (แสดงว่า แวร์โก้เองฝีมือก็ร้ายไม่ใช่เล่นๆ)รวมถึงเข้าเป็นเจ็ดเทพโจรสลัด

ส่วน ข้อจำกัดที่ว่า เกาะ PH เกิดระเบิดครั้งใหญ่ 4 ปีก่อน ก็น่าจะเป็นช่วงเดียวกับที่ แวร์โก้ได้มาอยู่ที่ G-5 พอดี ก็เลยเริ่มต้นแผนการตั้งแต่ตอนนั้น

และแน่นอน ลอว์ ก็อาจจะมีส่วนในแผนการครั้งนี้ตั้งแต่แรกก็ได้ ถึงได้มีความคุ้นเคยกับพวกแวร์โก้และรู้เรื่องของปลาชะโดเยอะขนาดนั้น

ตามความคิดผม โดยปกติ 7เทพ ถึงจะรู้จักกันทุกคน แต่ไม่ค่อยจะลงรอยกันสักเท่าไหร่ พร้อมจะสู้กันเองได้ทุกเมื่อ(ดูจากรุ่นก่อนนะ)

ปลาชะโดจะส่งใครมาเพิ่มอีก เพราะเท่าที่ดูๆ การต่อสู้ครั้งใหญ่เปิดตัวภาค New World อย่างเป็นทางการแน่ๆ (แอบลุ้น)

ส่วน อุซป ที่หายตัวไปตอนนี้ ก็น่าจะสืบข้อมูล วิเคราะห์ วางแผนอะไรสักอย่างอยู่

รวมถึงชอปเปอร์ ที่แอบเข้าไปหาข้อมูล ลูกอม ที่เซซาเร่ให้เด็กๆกิน อาจจะเจออะไรเด็ดๆมาเฉลยตอนท้ายด้วย

แต่เรื่องการต่อสู้ ดูๆไปแล้ว จะว่ายังไงดี ฝ่ายของ เซซาเร่ ยังดูน้อยไป หลักๆตอนนี้ยังมีแค่ 3 คนเองแฮะ

โมเน่ คนสนิท(รึเปล่า)ของเซซาเร่

เซซาเร่ แกนนำ

แวร์โก้ โจรสลัดในคราบนายพลแห่งกองทัพเรือ

ส่วนอีกฝ่ายที่มี กลุ่มหมวกฟาง ที่ได้เข้ามาเยือนเกะแรกในโลกใหม่ร่วมมือกับลอว์จับเซซาเร่

ลอว์ที่กำลังจะหักหลังเซซาเร่ เพื่อเดินทางต่อไป

สโมคกี้จังที่สืบค้นหาข้อมูลเรื่องเกาะที่ถูกปิดตายและคดีคนหาย

คินเอม่อนที่ออกตามหาลูกที่หายตัวไป

ถ้าไม่นับสมาชิกหมวกฟางก็จะมี 4 คน ถ้าจะสู้กัน หากนับ สไลม์เข้าไปด้วย โอ้ พอดีเลย

เดาล่วงหน้า

สโมคกี้จัง vs แวร์โก้

ลูฟี่ vs เซซาเร่

ลอว์ vs โมเน่

คินเอม่อน vs สไลม์

ส่วนที่เหลือ ก็น่าจะมีคนให้สู้อยู่อีกแน่ๆ แต่ยังคิดไม่ค่อยออกเลยครับบว่า ใครจะมาอีก *dead*

ป.ล. ผมก็ เดาไปเรื่อยล่ะนะ  *damage*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
อยากให้คนที่เก่งกว่า CC มาอีก ลูฟี่จะได้สู้กับคนนั้น แล้วให้โซโลสู้กับ CC *hoho*

ตอนนี้อยากเห็น ฮาคิของโซโล จิงๆ

อยากให้คนเขียนจับคู่ โซโลกับ พวก โลเกียบ้าง

ส่วนมาก พวกโลเกียจะเป็นตัวโหดๆ ลูฟี่จะเป็นคนสู้ด้วยตลอดเลย

เอ่อ สงสัยอยู่นิดนึงนะ ฮาคิสามารถโจมตีร่างจริงของสายโลเกียได้ แล้วสายพารามิเซี่ยม จะได้มั้ยอะ

สมมุติ โซโล ใช้ฮาคิฟัน โจส จะเข้ามั้ย

ooae

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
อยากให้คนที่เก่งกว่า CC มาอีก ลูฟี่จะได้สู้กับคนนั้น แล้วให้โซโลสู้กับ CC *hoho*

ตอนนี้อยากเห็น ฮาคิของโซโล จิงๆ

อยากให้คนเขียนจับคู่ โซโลกับ พวก โลเกียบ้าง

ส่วนมาก พวกโลเกียจะเป็นตัวโหดๆ ลูฟี่จะเป็นคนสู้ด้วยตลอดเลย

เอ่อ สงสัยอยู่นิดนึงนะ ฮาคิสามารถโจมตีร่างจริงของสายโลเกียได้ แล้วสายพารามิเซี่ยม จะได้มั้ยอะ

สมมุติ โซโล ใช้ฮาคิฟัน โจส จะเข้ามั้ย

ผมเดานะคับว่า ฮาคิของโซโล คือการเพิ่มพลังของการฟันเนี่ยแหละ ดูจากโซลโล ฟันเรือทีเดียวขาด 2 ท่อนเหมือน ตาเหยี่ยวฟันเลย เดาเอานะคับ แต่ก็ยังไม่เห็ฯมันฟันสายโลเกียเลย
....................................
ฝนตก น้ำท่วมเท่าไรกูรก็ไม่กลัว....เพราะโลกส่วนตัวกรูสูง

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
3 นักดาบ VS สไลม์ คงจะสนุกนะครับ ท่านวิน เพราะเห็น โซโล ชื่นชอบในวีถีดาบของ คินเอม่อนมาก

*great* *great* *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 22:14:26 โดย BlackNomYen »
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
ถ้าตั้งใจจะไปลุยกะจักรพรรดิ์จริง ก็คงต้องผ่านระดับพลโทหรือซีซาร์ไปให้ได้ก่อน

อยากเห็นโซโลโหดๆค่ะ เพราะชอบดูโซโลสู้ที่สุดล่ะค่ะ  อยากให้โรบิ้นมีบทเยอะๆ อิอิ

ชอบคู่ สโม๊กเกอร์VSเวอร์โก้ กองทัพคงต้องรับผิดชอบด้วยตัวเอง แถมเป็นการร่วมต่อสู้กะลูฟี้อีกด้วย    *attack*

อยากอ่านต่อแล้วอ่าาา   *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 08 ก.ค. 2012 เวลา 22:08:11 โดย Sawako Kuronuma »

addaddin

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
หรือว่า สโม๊คเกอร์ หมดความศรัทธาในกองทัพ และรัฐบาลโลก หันเข้ามารวมกลุ่มกับลูฟี่

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
สถานการณ์ตอนนี้นั้นส่อไปในทางที่จะเปิดโปงความลับของคนชั่วที่อยู่ในกองทัพเรือ

เรื่องของคู่ต่อสู้ผมว่าน่าจะเป็นอย่างนี้นะครับ

ลูฟี่+ลอว์ VS CC

โซโล+คิมม่อน VS สายโลเกียเจ้าสไลม์

โรบินจัง+นามิจัง VS โมเน่ ( ผมสังเกตุการเปิดตัวของโรบินแล้วเหมือนจะบินมานะ อ.แกคงจะเริ่มวางคู่ต่อสู้แล้วละ )

สโม๊กกี้  VS เวิอร์โก้ ( เพราะต้องการสร้างความยุติธรรม )

*disappoint* *disappoint* *disappoint*

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
คินเอม่อนมันต้องรับบทหนักเลยทีเดียว
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

teez1232002

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
สังเกตว่า ลูฟี่ มันล้มง่ายเกินไปตอนแรก และให้จับง่ายเกินไป ผมว่า มันน่าจะมีอะไรแอบแฝงระหว่าง ลอร์ กะลูฟี่  ผมว่าสถานการณ์แบบนี้ 2 คนนั้นทำตามแผนของตัวเองมากกว่านะ เพราะดูๆ โรบินกะ ตัวแฟรงกี้จะไม่กัวไรเลย ผมว่าัตัวแฟรงกี่ โซ่แค่นั้นมัดไม่อยู่หลอก เนอะ ค่าหัว 400 มีฮาคิระดับ ราชันโซ่ไคโร เอาไม่อยู่หลอก ขนาดลงไปในน้ำทะเล ยัง ใช้ฮาคิต่อย เจ้า คราเคนได้เลย (คาดเ่ดาทั้งนั้น) หวังว่าตอนต่อไป คงออกจากกรงแน่นอน

Monkey D. Jennei

• *
  • เกะนิน ชั้นเป็นโฮคาเงะหญิงคนแรก
ไม่ได้จะขัด นะว่าใครจะซัดกัน แต่ตอนนี้ช่วยพวกที่ติดอยู่ในกรงที่ถูกตรวนด้วยหิน กับพวกที่กำลังวิ่งหูหลูบก่อนดีกว่า (แต่ตอนที่จะเข้าวันนี้น่าจะมีการโต้กลับของทีมลอร์) *disappoint* *disappoint*

ท่านปู่ขา โตขึ้นหนูจะเป็น โฮคาเงะ