หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลอเเละลูฟี่  (อ่าน 24081 ครั้ง)

bbvv1235

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
ลอเเละลูฟี่
« เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 19:18:09 »
สมมุติสองคนนั้นชนะ 4 จักพัดได้ใครจะได้เป็นจักรพัดต่ออ่ะระหว่างลอกับลูฟี่หรือเป็นทั้งสองคนเลยกลายเป็น5จักพัดเหรอ555555+  *attack* *damage* *haha* *great* *love* *hoho* *shock* *dead* *dontknow* *nude* *rip* *disappoint* *glad* *number1* *unbear* *bye* *bath* *cheers* *splash* *bath2* *worm* *้ัิfreeze* *้ัิshy* *้ัิbored* *้ัread* *้ัcomeon* *้ัdoubt* *้ัhypnotist* *้ัิfever* *้ัิalone* *้ัิfootball* *้ัิinlove* *้bloodpool* *้wet* *yellowcard* *้ั์post* *้ั์cool* *้ั์gonnadie* *้ั์noooo* *้ัunexplain* *pround* *lulla* *้ั์sleep* *้ั์punch* *้ั์shock2* *้ั์music* *้ั์drinktea* *้ั์uppercut* *้ั์notlisten* *้ั์respect* *้ั์pray* *้ั์spirit* *้ั์poor* *้ั์cold* *้ั์vomit* *้ั์swallow* *้ั์shock3* *้ั์smoking* *้ั์block* *้ั์post2* *้ั์petulant*

snooker46

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • Higgins
Re: ลอเเละลูฟี่
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 20:00:31 »
ลอว์กะลูฟี่คงไม่คิดจะเป็นจักรพรรดิอะครับความคิดผมนะ เพื่อจะประกาศว่าตนเองนั่นได้โค่น 1 ใน 4 จักรพรรดิ จนไม่มีใครกล้ายุ่ง หรือไม่ก้เพราะ ลอว์นั่นมีความคิดจะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัดเหมือนกัน เพราะมีฉากนึงที่ ลูฟี่ บอกว่าจะต้องค้นพบวันพีช แล้วลอว์กับคิดก้รู้สึกเอะใจ เฉิงประมาณนั้น อันนี้ผมเดาๆเอานะครับ ถ้าใครจำไม่ได้ดูรูปด้านล่างเอานะครับ "วันพีชตอน 505"

ปล.ผมเดาเอานะครับ

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 21:07:53 »
สมมุติสองคนนั้นชนะ 4 จักพัดได้ใครจะได้เป็นจักรพัดต่ออ่ะระหว่างลอกับลูฟี่หรือเป็นทั้งสองคนเลยกลายเป็น5จักพัดเหรอ555555+  *attack* *damage* *haha* *great* *love* *hoho* *shock* *dead* *dontknow* *nude* *rip* *disappoint* *glad* *number1* *unbear* *bye* *bath* *cheers* *splash* *bath2* *worm* *้ัิfreeze* *้ัิshy* *้ัิbored* *้ัread* *้ัcomeon* *้ัdoubt* *้ัhypnotist* *้ัิfever* *้ัิalone* *้ัิfootball* *้ัิinlove* *้bloodpool* *้wet* *yellowcard* *้ั์post* *้ั์cool* *้ั์gonnadie* *้ั์noooo* *้ัunexplain* *pround* *lulla* *้ั์sleep* *้ั์punch* *้ั์shock2* *้ั์music* *้ั์drinktea* *้ั์uppercut* *้ั์notlisten* *้ั์respect* *้ั์pray* *้ั์spirit* *้ั์poor* *้ั์cold* *้ั์vomit* *้ั์swallow* *้ั์shock3* *้ั์smoking* *้ั์block* *้ั์post2* *้ั์petulant*
งดภาษาวิบัตินิดนึงก็ดีนะ *dontknow*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 21:47:33 »
ยังอีกไกลเลย คิดไม่ออกอ่ะบุคลิกคนที่จะมาเป็นต้องมีพวกพ้องเยอะ หลายคนยอมรับ   *rip*

ให้เป็น มัลโก้ ล่ะกัน ลองๆมาแบบฮาร์ดคอร์บ้างก็น่าจะเป็น คิดด์ อาจรวบรวมพวกได้เยอะ

หักมุมมากๆเลยบากี้ก็มีสิทธ์ลุ้นได้เหมือนกันน่ะ 

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 22:50:51 »
ทั้งสองคนนี้ ผมคิดว่าไม่นาจะอยากเป็น จักรพรรดิ หรอกครับ

เพราะ ท่านลอว์เอง ก็มีตำเเหน่ง 7 เทพโจรสลัดรองรับอยู่เเล้ว(ดันหักหลังซะได้ !)

ยกเว้นเสียเเต่...อยากตำเเหน่งยิ่งใหญ่กว่้าเดิม  *disappoint* *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 01:07:39 »
เรื่องมันมีอยู่ว่า ตาอิน กับ ตานา หาปลาเอามากินกัน แต่แบ่งปลากันไม่ลงตัว สรุปตาอยู่ ก็ชุบมือเปิป

เหมือนลอว์กับลูฟี่ โค่นเสร็จก็ึคงไม่มีใครจะเป็น แต่คนที่เป็นตาอยู่ ก็คงหนีไม่พ้น บากี้
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 10:17:15 »
เรื่องมันมีอยู่ว่า ตาอิน กับ ตานา หาปลาเอามากินกัน แต่แบ่งปลากันไม่ลงตัว สรุปตาอยู่ ก็ชุบมือเปิป

เหมือนลอว์กับลูฟี่ โค่นเสร็จก็ึคงไม่มีใครจะเป็น แต่คนที่เป็นตาอยู่ ก็คงหนีไม่พ้น บากี้
เจ๋งไปเลยป๋า *number1* *number1* *number1*

bbvv1235

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 13:06:01 »
งดภาษาวิบัตินิดนึงก็ดีนะ *dontknow*
วิบัติตรงไหนเเค่เขียนไม่ถูก

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 01:10:49 »
ก้ตรงที่ท่านเขียนไม่ถูกนั่นล่ะ ทำให้มันวิบัติ

พิมดูใน google ก่อนก้ได้ ว่าพิมถูกป่าว  แล้วค่อยมาพิมในนี้ก่ะได้  ^^

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 01:55:21 »
ลอว์กะลูฟี่คงไม่คิดจะเป็นจักรพรรดิอะครับความคิดผมนะ เพื่อจะประกาศว่าตนเองนั่นได้โค่น 1 ใน 4 จักรพรรดิ จนไม่มีใครกล้ายุ่ง หรือไม่ก้เพราะ ลอว์นั่นมีความคิดจะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัดเหมือนกัน เพราะมีฉากนึงที่ ลูฟี่ บอกว่าจะต้องค้นพบวันพีช แล้วลอว์กับคิดก้รู้สึกเอะใจ เฉิงประมาณนั้น อันนี้ผมเดาๆเอานะครับ ถ้าใครจำไม่ได้ดูรูปด้านล่างเอานะครับ "วันพีชตอน 505"

เฉพาะรูปนะครับ ลอว์กับคิด มันเขม่นกันมากกว่า *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 03:39:39 »
ก้ตรงที่ท่านเขียนไม่ถูกนั่นล่ะ ทำให้มันวิบัติ

พิมดูใน google ก่อนก้ได้ ว่าพิมถูกป่าว  แล้วค่อยมาพิมในนี้ก่ะได้  ^^

ก้ > ก็
พิม > พิมพ์
ป่าว > เปล่า
จะบอกว่าถ้ามันไม่ได้วิบัติแบบอ่านไม่รู้เรื่องหรืออ่านไม่ออก ก็ผ่านๆ ไปเถอะ ไม่ได้จะสนับสนุนให้ใช้นะ..  *้ั์drinktea*

ยังไงก็สนับสนุนให้คนใช้ภาษาไทยให้ถูกต้อง แต่ภาษาวิบัติมันต้องมองที่เจตนาของคนที่พิมพ์ว่าตั้งใจหรือไม่ได้ตั้งใจ

อย่างในกรณีกระทู้นี้ที่เตือนกัน เรามองว่าไม่ได้ตั้งใจ แต่เพราะสะกดไม่ถูก ตามจริงไม่ต้องออกปากเตือนกันก็ได้ เดี๋ยวจะเสียบรรยากาศเปล่าๆ

อย่างที่พี่ชายสิงหาคุงพิมพ์มา (ก้ พิม ป่าว) กรณีนี้ก็มองว่าไม่ได้ตั้งใจวิบัติ มันออกแนวขี้เกียจ เพราะถ้าพิมพ์ให้ถูกมันจะกดยากกว่านิดนึง

ตราบใดที่ไม่ได้เป็นประเภทที่พิมพ์แบบเด็กปัญญาอ่อน "นู๋ เช่อ นา มิ คร่า นู๋ ขร๋อ ฝั่ก เนื้อ ฝั่ก ตัว ดั้ว นะ คร๊า นู๋ ช็อบ วัล พี๊ช มั่ก มั่ก"

ถ้าใครพิมพ์ผิดตรงไหนก็บอกกันเฉยๆ ก็พอ การสะกดให้ง่ายขึ้นยังพอรับได้ แต่ถ้าเป็นแบบที่ยกตัวอย่างมาก็น่าด่า พิมพ์ให้ถูกยังง่ายซะกว่า
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

champ

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 11:38:42 »
ลอร์เคยบอกว่าท่าไม่เป็นลูกน้อง1ใน4จักรพรรค์ ต่อไปจะอยู่ในโลกให่มอยากแล้วลอร์ก็พูดว่านายคงไม่ยอมไปเป็นลูกน้องไครหลอกใช่ไหมลูฟี่แล็วลูฟี่ก็พูดว่าใช่ฉันชอบเป็นกับตันมากกว่า แล้วลอร์ก็บอกว่าฉันมีแผนที่จะไปโค่น1ใน4จักรพรรค์ ลูฟี่ก็ตกลง แล้วลอร์กับลูฟี่ก็ไปจัดการโค่น1ใน4จักรพรรค์ ลงได้สําเร็จ แล้วลูฟี่ก็ขึ้นเป็น1ใน4จักรพรรค์แล้วลอร์ใช้ธงของลูฟี่่เพื่อทำการวิใจอะไรบางอย่างอย่างลับลับ *number1*

Aofapp

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 13:25:32 »

เฉพาะรูปนะครับ ลอว์กับคิด มันเขม่นกันมากกว่า *dead*

ทั้งคิดและลอว์เขม่นลูฟี่ ถ้าดูในอนิเมะจะรู้ มุมมันจะเห็นชัดกว่า

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 18:53:16 »
ในรูปไม่ใช่ว่าทั้งสองคนตกใจเฉยๆเหรอครับ ?

ประมาณว่า... " เจ้านี่มันบ้ารึเปล่า ? "

*rip* *rip* *rip*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

yui

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • มิตรภาพไม่ได้ขึ้นอยู่กับเวลาที่คบหา. จริงไหม>Mr.2
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 22:06:40 »
ในรูปไม่ใช่ว่าทั้งสองคนตกใจเฉยๆเหรอครับ ?

ประมาณว่า... " เจ้านี่มันบ้ารึเปล่า ? "

*rip* *rip* *rip*
คิดเหมือนเราเลย สองคนนั้นคงคิดประมาณว่าหมอนี่คงไม่เต็มเท่าไร
สำหรับโจรสลัด ถ้ากัปตันยังไม่อนุญาตให้ออกจากกลุ่ม ก็จะทิ้งกลุ่มไปไม่ได้

อุซป(โซเงคิง) One-Piece