หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีครายคิดเหมือนผมบ้างมั้ยน่าาาา  (อ่าน 18907 ครั้ง)

nice_idiot

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: จะมีครายคิดเหมือนผมบ้างมั้ยน่าาาา
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 07:13:00 »
ผมคิดว่า โซโล ไม่น่าจะได้สู้กับ ตาเหยี่ยว เลย เพราะว่า โซโล เคยสาบานว่าจะไม่แพ้ใครอีกเป็นครั้งที่ 2 นั่นหมายความว่า ถ้าสู้กับ ตาเหยี่ยว โซโล ต้องชนะ แล้วผมไม่คิดว่าเขาจะเอาจุดไคล์แม็กซ์ขนาดการโค่นนักดาบอันดับ 1 ไปซุกไว้เงียบๆในช่วง 2 ปีหรอก มันคือความฝันสูงสุดของ โซโล เลยนะ ยังไงๆต้องช่วงท้ายเรื่องหรือภาคสุดท้ายอะไรประมาณนั้นมากกว่้า คือว่าเป็นช่วงไคล์แม็กซ์ของเรื่องเลยน่ะ พูดง่ายๆ

extrabome

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ไม่มีเจตนาดิสเครดิตใครครับ
Re: จะมีครายคิดเหมือนผมบ้างมั้ยน่าาาา
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 17:25:48 »
แชง ก็ใช้ดาบ นะครับ
แล้วตาเหยี่ยวก็ยังกินแชงไม่ลงด้วย
เพียงแต่ว่าถูกยกย่องในฐานะนักดาบอันดับหนึ่งของโลก

แต่ความเป็นจริงอาจจะมีคนที่เก่งกว่า ตาเหยี่ยว ซึ่งไม่ได้เป็นที่รู้จักก็ได้

เพราะฉะนั้นการที่จะได้เป็นนักดาบอันดับหนึ่งของโลกสำหรับ โซโล หนทางยังอีกยาวไกลครับ

iml3al3y

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 21:52:47 »
ก่อนจะเป็น นักดาบอันดับ1 ของโลก โซโลต้องได้มาซึ่งดาบเจ๋งๆก่อนครับ
นั่นก็คือโค่นคนที่ครอบครองสุดยอดแห่งดาบแล้วเอามาใช้
นอกจากจะได้ชื่อเสียงแล้วยังได้ดาบมาครอบครองอีกด้วย แบบนี้ผมว่าเจ๋งดีนะ
นักดาบอันดับ1 ต้องคู่กับดาบเทพๆ จิงปะคับ!!!
...(ความคิดเห็นส่วนตัว นะจ๊ะ!)

Aofapp

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 23:06:12 »
ก่อนจะเป็น นักดาบอันดับ1 ของโลก โซโลต้องได้มาซึ่งดาบเจ๋งๆก่อนครับ
นั่นก็คือโค่นคนที่ครอบครองสุดยอดแห่งดาบแล้วเอามาใช้
นอกจากจะได้ชื่อเสียงแล้วยังได้ดาบมาครอบครองอีกด้วย แบบนี้ผมว่าเจ๋งดีนะ
นักดาบอันดับ1 ต้องคู่กับดาบเทพๆ จิงปะคับ!!!
...(ความคิดเห็นส่วนตัว นะจ๊ะ!)

บางทีดาบที่มีอยู่ก็สุดยอดพอตัวอยู่แล้ว ที่เหลือคงอยู่แต่ฝีมือเป็นพอ *attack*
ดาบที่สุดยอดได้นั้นบางทีคนที่พามันฝ่าฟันมาก็จะกลายเป็นสุดยอดดาบได้เอง  *great*

Mr.bunbun

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 23:26:26 »
เพิ่งเข้าโลกใหม่ได้ไม่นาน ต้องเจอไรอีกเยอะครับ พวกโหดๆมีอีกเพียบ *attack*

alcoholismz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 23:47:39 »
โซโล คงยังไม่ชนะ มิฮอค หรอก และในโลกใหม่ ยังมี คิลเลอร์ กลุ่ม คิด และยังมี ริว แห่งสายฝน กลุ่ม หนวดดำอีก นักดาบอันดับ 1 กว่าจะได้เป็นอีกนาน *้ั์block*

คิลเลอร์ บี หรือป่าวครับ คนนี้ตบเกะเกรียนแตกมาทีแล้วอะครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 01:26:47 »
โซโลขี้โม้จะตายไปฮะ  บอกจะไม่แพ้ใครอีกเปนครั้งที่2

นับจากตอนนู้นมาถึงนี่  แพ้ไปกี่คนน้อ  ก๊อด คุมะ แปซิฟิสต้า ลิงบาบูน  *haha* *haha* *haha*

ส่วนเรื่องดาบ ผมว่าไม่ต้องเปลี่ยนแล้วล่ะ เพราะอย่างที่มีคนเคยบอกไว้ในบอร์ดนี้แหล่ะ

ว่า ดาบทั้ง3เล่มที่โซโลใช้อยุ่คือจิตวิญญาณของคน3คน  วาโด คุอินะ  ชูซุย ริวมะ  คิเทสึ โซโล

ที่ได้วาโดมาเพราะว่าจะเข้มแข็งเพื่อส่วนของคุอินะด้วย และเพื่อทำความฝันของมัน2คนเปนจิง

ดาบเล่มนี้ต้องอยุ่เปนพยาน เพราะงั้น วาโดอิจิ มอนยิ ต้องไม่หัก

คิเทสึ เปนดาบที่โซโลปล่อยให้มันเลือกเอง ก้เหมือนกับดาบเล่มนี้แทนจิตวิญญาณของโซโลเอง

เล่มนี้ก้ไม่น่าจะหักเหมือนกัน เพราะถ้าดาบที่เดิมพันด้วยชะตาของตัวเองเลือกมาหัก มันจะทะแม่งๆ  - -

ชูซุย ไม่แน่ใจแต่คิดว่าไม่หัก เพราะหลังๆมา โซโลใช้ชูซุยบ่อยมาก อย่างฟันเรือกาเลออนก้ใช้ชูซุย

เหมือนสานต่อเจตนารมณ์ของริวมะมาแล้ว และชูซุยเองก้อยากได้โซโลเปนเจ้าของ(มั้ง) เลยคิดว่าไม่น่าจะหัก

ผมเลยคิดว่า มันไม่น่าจะมีเล่มไหนหักอีกแล้วล่ะ  ^^

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 12:56:01 »
โซโลขี้โม้จะตายไปฮะ  บอกจะไม่แพ้ใครอีกเปนครั้งที่2

นับจากตอนนู้นมาถึงนี่  แพ้ไปกี่คนน้อ  ก๊อด คุมะ แปซิฟิสต้า ลิงบาบูน  *haha* *haha* *haha*

ส่วนเรื่องดาบ ผมว่าไม่ต้องเปลี่ยนแล้วล่ะ เพราะอย่างที่มีคนเคยบอกไว้ในบอร์ดนี้แหล่ะ

ว่า ดาบทั้ง3เล่มที่โซโลใช้อยุ่คือจิตวิญญาณของคน3คน  วาโด คุอินะ  ชูซุย ริวมะ  คิเทสึ โซโล

ที่ได้วาโดมาเพราะว่าจะเข้มแข็งเพื่อส่วนของคุอินะด้วย และเพื่อทำความฝันของมัน2คนเปนจิง

ดาบเล่มนี้ต้องอยุ่เปนพยาน เพราะงั้น วาโดอิจิ มอนยิ ต้องไม่หัก

คิเทสึ เปนดาบที่โซโลปล่อยให้มันเลือกเอง ก้เหมือนกับดาบเล่มนี้แทนจิตวิญญาณของโซโลเอง

เล่มนี้ก้ไม่น่าจะหักเหมือนกัน เพราะถ้าดาบที่เดิมพันด้วยชะตาของตัวเองเลือกมาหัก มันจะทะแม่งๆ  - -

ชูซุย ไม่แน่ใจแต่คิดว่าไม่หัก เพราะหลังๆมา โซโลใช้ชูซุยบ่อยมาก อย่างฟันเรือกาเลออนก้ใช้ชูซุย

เหมือนสานต่อเจตนารมณ์ของริวมะมาแล้ว และชูซุยเองก้อยากได้โซโลเปนเจ้าของ(มั้ง) เลยคิดว่าไม่น่าจะหัก

ผมเลยคิดว่า มันไม่น่าจะมีเล่มไหนหักอีกแล้วล่ะ  ^^

ที่โซโลบอกจะไม่แพ้ใครอีกคือจะไม่แพ้นักดาบอีกนะครับ

Joman

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 18:28:36 »
แต่ที่แน่ๆ จอมหลงอันดับ1 โซโลครอง ล๊อคโพส10อันก้อเอาไม่อยู่ *hoho*

หมวกฟางน้อย

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 13 มิ.ย. 2012 เวลา 20:59:55 »
แต่ที่แน่ๆ จอมหลงอันดับ1 โซโลครอง ล๊อคโพส10อันก้อเอาไม่อยู่ *hoho*
555 เห็นด้วยนะอย่างแรงเลยเรื่องหลงทางนี่  *haha*
ส่วนเรื่องเป็นนักดาบคงยังไม่ถึงครับ อีกเรื่องก็คือ
ผมว่าอย่างไรโซโลคงไม่สู้กับตาเยี่ยวหลอก คงไปสู้กับ
1ใน5ผู้คุมกฏมากกว่าแล้วค่อยได้เป็นนักดาบอันดับ 1