หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: จะมีครายคิดเหมือนผมบ้างมั้ยน่าาาา  (อ่าน 18901 ครั้ง)

m_izzyoo

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
จะมีครายคิดเหมือนผมบ้างมั้ยน่าาาา
« เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 09:03:04 »
ในความคิดของผมนะ ผมว่าตอนนี้โซโลเป็นนักดาบอันดับ1ไปแล้วอ่ะ *number1* เพราะมานน่าจะโค่นตาเหยี่ยวก่อนกลับมาหาพวกพ้อง แต่แค่บทยังไม่ส่งให้บอกกล่าวความจิงออกมา ปล.ปลาไหล *great* เอ้ย พวกคุณๆคิดว่างายคร้าบบบ *attack*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
Re: จะมีครายคิดเหมือนผมบ้างมั้ยน่าาาา
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 09:15:53 »
ผมคิดว่าโซโลยังไม่เป็นนักดาบอันดับ1หรอก ในตอนนี้โซโลคงยังเอาชะนะตาเหยี่ยวไม่ได้...แต่ในตอนจบโซโลได้เป็นนักดาบอันดับ1แน่นอน
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: จะมีครายคิดเหมือนผมบ้างมั้ยน่าาาา
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 09:16:04 »
ผมว่าน่าจะแค่ฝึกกันหนักๆคงไม่ถึงขั้นเอาจริงกันมั้งครับ

ศิษย์คงไม่ล้างครูทันทีที่ได้วิชามั้งครับ อกตัญญูไปหน่อยนะผมว่า

ผมว่าโซโลคงได้สู้กับตาเหยี่ยวในที่แจ้งในโอกาสต่อไป ข่าวจะแพร่สะพัดมากกว่าไปแอบสู้กันในที่ลับที่ไม่มีใครรู้ข่าว
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 11:30:11 »
อาจจะเป็นแค่การชิมลางดูผลจากการฝึกกันมากกว่า ผมก็ว่าโซโลคงยังไม่น่าถึงขั้นนั้นครับ ตาเหยี่ยวเป็นนักดาบที่เก่งมาก ไม่ว่าใครที่เป็นนักดาบหรือไม่ใช่นักดาบรวมทั้งพวกมีพลังจากผลปีศาจ ถ้าเดี่ยวๆกับตาเหยี่ยวนี่คงกินตาเหยี่ยวยากละครับ อีกอย่างโซโลก็คงรู้ตัวเองละครับ ฝึกครบ2ปีแล้วตาเหยี่ยวคงสอนให้จนหมดไส้หมดพุงที่เหลือก็คงต้องไปเก็บประสบการณ์กับคนอื่นก่อนที่จะกับมาวัดกันจริงๆ แล้วโซโลเคยบอกไว้แล้วด้วยนี่หว่าจะไม่แพ้ใครอีกเป็นครั้งที่2 (ผมคงเก็บรายละเอียดคำพูดของโซโลไม่ถูกต้องมากนักรอคนอื่นมาเสริมละกันครับ)

takky

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 13:12:55 »
ล้างครูเลยเหรอ โซโล อกตัญญูจริงๆ *disappoint*

lumpoon

• *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 13:52:16 »
กับตาเหยี่ยวคงยังไม่มีผลหรอกแต่กับคนอื่นโซโลแพ้ไม่ได้ *number1*

alcoholismz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 14:59:42 »
ตาอีกข้างของโซโล

อาจจะเป็นของโอบิโตะรึป่าว 555+

ขำๆๆนะ

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 17:10:52 »
เราว่ามันยังเร็วเกินไปที่จะได้เป็นนักดาบอันดับ 1

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 21:06:30 »
มันต่างกันเกินป๊าย ดูอย่างตอนสงครามสิฟันครั้งเดียวภูเขาน้ำแข็งขาดเลย
โซโลมันทำแบบนั้นได้เนาะ *dead*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 21:52:56 »
ยังมีนักดาบเก่งๆอย่างลูกน้องตาลุงหนวดขาวอีกนา คนนี้ก็ไม่ค่อยจะกลัวตาเหยี่ยวด้วยสิ    *rip*

ตาเหยี่ยวได้อันดับ 1 จากการยกย่องไม่ได้จากการประลองชิงอันดับ ดังนั้นอาจจะมีคนที่เก่งกว่าตาเหยี่ยวก็ได้นะ

snooker46

• *
  • Higgins
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 22:11:35 »
ยังมีนักดาบเก่งๆอย่างลูกน้องตาลุงหนวดขาวอีกนา คนนี้ก็ไม่ค่อยจะกลัวตาเหยี่ยวด้วยสิ    *rip*

ตาเหยี่ยวได้อันดับ 1 จากการยกย่องไม่ได้จากการประลองชิงอันดับ ดังนั้นอาจจะมีคนที่เก่งกว่าตาเหยี่ยวก็ได้นะ

อันนี้ผมเห็นด้วยครับ แต่ผมคิดว่าโซโลตอนนี้อาจจะแค่พอฟัดพอเหวี่ยงกับ วิสต้า กลุ่มโจรสลัดหนวดขาว น่าจะยังไม่ถึงขึ้นตาเหยี่ยวหรอกครับ

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 11 มิ.ย. 2012 เวลา 22:45:53 »
ยังหรอกครับ...อีกนานเลย กว่า โซโล จะเป็นนักดาบอันดับ 1 ของโลก

นอกจาก มิฮอว์ค , นักดาบที่อยู่กลุ่มหนวดขาวเเล้ว...  *attack*

ก็ยังมี " ตาเเก่ 5 ผู้ึคุ้มกฎ " อยู่นะครับ  *glad*  *glad*

http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Akatsuki

• *
  • แสงอุษา กองทัพอสูร
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 00:10:27 »
โซโล คงยังไม่ชนะ มิฮอค หรอก และในโลกใหม่ ยังมี คิลเลอร์ กลุ่ม คิด และยังมี ริว แห่งสายฝน กลุ่ม หนวดดำอีก นักดาบอันดับ 1 กว่าจะได้เป็นอีกนาน *้ั์block*
แสงอุษา กองทัพอสูร

champ

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 00:57:37 »
ตอนนั้นโซโลมันสู่กับลิงทีใช้วิชาเหมือนมิฮอร์คนิ
แล้ว เรลี่ย์ กับ มิฮอร์ค หละ ใครจะเก่งก่วากัน เรลี่ย์ก็ใช้ดาปเหมือนกัน

Chicago18096

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 12 มิ.ย. 2012 เวลา 01:02:43 »
โซโล ต้อง โค่น อีกเยอะ
แต่ผมว่าตาเหยี่ยวคงไม่สู้หรอก คงให้ตำแหน่ง นักดาบอันดับ1ของโลก
กับโซโล ไปเฉยๆ นั่นแหละ