หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครเคยอ่านเรื่องนี้บ้าง อยากรู้ว่ามีแปลไทยลงเว็บไหม อยากอ่าน  (อ่าน 17183 ครั้ง)

lumpoon

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ชอบมาก ม๊าก ๆๆๆ
ใครเคยอ่านเรื่องนี้บ้าง อยากรู้ว่ามีแปลไทยลงเว็บไหม อยากอ่าน  *glad* *glad* *glad*

iTheStore

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
งงแฮะ เรื่องไรหรอ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

lumpoon

• *
- ผลงานเรื่องแรกที่สร้างชื่อแก่อาจารย์โอดะคือ " WANTED! " ซึ่งเป็นรวมเรื่องสั้น 5 เรื่องในเล่มเดียว โดยเรื่องสุดท้าย ที่ได้รับความนิยมสูงสุด นั่นคือ " Romance Dawn " อันเป็นต้นแบบของการ์ตูนฮิต " One Piece " ในปัจจุบันนั่นเอง

*ภาพหน้าปกของ WANTED! ซึ่งนำเหล่าตัวละครเอกจาก 5เรื่องสั้นมาไว้รวมกัน*

- หลักจากฝึกทำหน้าที่ผู้ช่วยนักเขียนหลายท่านจนมีความชำนาญ ในที่สุด อาจารย์โอดะก็ได้ตัดสินใจแยกตัวออกมาเขียนการ์ตูนเรื่องยาว " One Piece " ซึ่งได้ตีพิมพ์ในนิตยสาร Shonen Jump
เมื่อปี1997 และได้รับความนิยมจากผู้อ่านอย่างล้นหลามเสมอมา

* Cross Epoch การ์ตูนเรื่องสั้นที่ร่วมกันเขียนระหว่าง อ.โอดะ และ อ.โทริยาม่า โดยนำตัวละครจาก วันพีซ และ ดราก้อนบอล มารวมกันในตอนเดียว *

เรื่องสั้นใน WANTED! 5 เรื่อง มีดังนี้ครับ

1. WANTED! เรื่องราวของ "กิล บาสต้า" มือปืนหนุ่มที่มีค่าหัว 8หมื่นล้าน   ผู้ที่เพียงต้องการใช้ชีวิตอย่างสงบ แต่ก็มีนักล่าค่าหัวกับนักฆ่ามาตามรังควานไม่เลิก

2. ของขวัญในอนาคตจากพระเจ้า เรื่องราวของ "บลอง" นักล้วงกระเป๋าชั้นเซียน ที่หากินโดยการล้วงกระเป๋าผู้อื่นไปวันๆ พระเจ้าจึงเขียนให้อุกกาบาตตกลงมาใส่บลอง แต่ผลดันไปเกิดกับห้างสรรพสินค้าบลอง ที่ชื่อเหมือนพระเอกของเราแทน งานนี้บลองซึ่งเป็นผู้รู้เรื่องเพียงคนเดียว จึงต้องพยายามช่วยชีวิตคนบริสุทธิ์อย่างสุดความสามารถ

3. ปิศาจราตรี เรื่องราวของ "งุโค" นักบวชหนุ่มจอมอ่อนแอที่ออกตามหาอาจารย์ที่หายตัวไป แต่ดันไปเจอกับชาวบ้านในหมู่บ้านแห่งหนึ่ง ซึ่งขอร้องให้งุโคปราบปิศาจให้ งานนี้นักบวชปอดแหกจะทำอย่างไร?

4. Monsters เรื่องราวของ "ริวมะ" นักดาบพเนจร ผู้ออกเดินทางรอบโลกอย่างไร้จุดหมาย ต้องมาเจองานช้าง เมื่อเมืองที่ตนกำลังพักอยู่ ณ ปัจจุบัน กำลังจะถูกทำลาย ด้วยสัตว์ในตำนาน "มังกร" ริวมะจะปกป้องเมืองแห่งนี้ได้หรือไม่?

5. Romance Dawn เรื่องราวของ "มังกี้ ดี ลูฟี่" โจรสลัดหนุ่มผู้ใฝ่ฝันจะเป็น "พีซแมน" (โจรสลัดประเภทเน้นล่าสมบัติ) แต่ต้องไปพัวพันกับกลุ่มโจรสลัดใหญ่กลุ่มหนึ่ง ซึ่งต้องการเลือดของนกวิเศษ "บารูน" ที่มีสาวน่ารัก "อัง" เป็นเจ้าของ

เห็นคนเดือดร้อนแบบนี้ ลูฟี่ต้องช่วยอยู่แล้ว!!

iTheStore

• *
  • คู่ชีวิต กับ คู่นอนมันต่างกัน ...
ขอบคุณครับ สำหลับข้อมูล ละเอียดยิบเลย

ทั้งห้าเรื่องผมไม่รู้เลยแฮะ ^^ น่าสนุกเนอะ
จ่งเชื่อหมั้นและอยู่กับทิฐิของตนเองต่อไปเถอะ บูชาชาบูข้ามีนามว่า โซโจโบ ราชาเทนงูเรื่องมีสาระตูไม่สน..สนแค่เรื่องไร้สาระ ฮ่าๆ

saxsax

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
มีขายตามร้านหนังสือการ์ตูนทั่วไปจ้าา

saxsax

• *

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
ผมไม่เคยอ่านแต่เห็นอยุ่ร้านหนังสือมีขายนี้ครับ  *number1*

ก็แปลไทยด้วย *glad*

iTheStore

• *
มีแปลไทยด้วยหรอ ว่างๆต้องไปหามาอ่านมั้งดีกว่า

หมวกฟางน้อย

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
 *love* น่าสนนิ ต้องลองดู

lumpoon

• *
 *number1* *number1* *number1*ขอบคุณทุกความคิดเห็นนะ เรามีแต เวอร์En ใครพอช่วยแปลได้บางจะขอบคุณอย่างสูง

Dendoros

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *

romance dawn ตอนนี้นี่เอง ที่ทำให้หลายๆคน คิดว่า ลุฟี่ ได้หมวกฟางมาจากปู่

สงสัย อาจารย์ จะมาเปลี่ยนเป็น แช็ง เป็นคนให้เพื่อสร้างแรงบันดาลใจให้ลูฟี่ ซินะ

saxsax

• *
ผมว่าซื้อเก็บไว้ก็ดีเน้อน่าสะสม เล่มละ 45 ลดเหลือ 40 บาทเองครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ทดสอบๆ (แปลเสื่อมๆโดยผมเอง) *great*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

lumpoon

• *
ทดสอบๆ (แปลเสื่อมๆโดยผมเอง) *great*

ก็ฮาดีนะครับ *number1*

Doppel Man

• *
เห้ยถึงกว่าเคยอ่านอยู่ นึกว่าremance dawnเป็นตอนแรกนะน่ะ
ก็มันดันมีลูฟี่เนี่ยดิ *dead*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)