หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปิศาจสายโรเกีย ประเภทไฟ  (อ่าน 25974 ครั้ง)

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
ผลปิศาจสายโรเกีย ประเภทไฟ
« เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 13:34:44 »
อยากรู้ครับ...ในเรื่อง One Piece มีผลปิศาจสายโรเกีย พวกไฟ มีการเเบ่งประเภทป่ะครับ ?

เเล้ว...ของ มัลโก้ มันผลอะไรครับ ? เเละเป็นไฟรึเปล่า ?

*rip* *rip* *rip*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

KONUNKID

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ผลปิศาจสายโรเกีย ประเภทไฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 14:33:25 »
ของ มัลโก เป็นสายโซออนโบราณ พันธุ์สัตว์ในตำนานครับ เป็นนกฟีนิกซ์
หัวไใจไร้ค่า ชีวิตไร้ความหมาย

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 14:54:51 »
มัลโก้ ก็เป็นกึ่งโรเกียแหละคับ เพราะโดนยิงโดนฟันไม่เป็นไร (ฟินิกซ์เป็นอมตะ) ส่วนไฟที่ออกมาในเนื้อเรื่องก็มี เอส กับ อาคาอินุแหละคับ

SunZa1195

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 15:52:46 »
มัลโก้ ผลปีศาจ สายโซออน(สัตว์โบราณ)
ผล นกฟีนิกซ์ มีความสามารถในการกลายร่างเป็นนกฟีนิกซ์และมีพลังในการฟื้นตัวในระดับสูงร่างกายเป็นเปลวเพลิงและฟื้นพลังจากเปลวเพลิงได้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 15:59:57 โดย SunZa1195 »

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 16:04:17 »
ขอบคุณครับ  *number1*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 21:33:57 »
มันจะมีผลไดโนเสาร์นอกจากของเดรคอีกป่าวอ่า
แบบว่าไดโนเสาร์ในโลกนี้มีถึง600ชนิดเลยอะ *dead*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 21:46:34 »
ไดโนเสาร์ก็น่าจะมีโมเดลอื่นน่ะ อย่างสุนัขหรือมนุษย์ยังมีโมเดลอื่นเลย

อาจจะมีโมเดลพวกแบคคิโอซอรัสหรือสไปโนซอรัสก็ได้นะใหญ่ก่าทีเร็กซ์อีก   *rip*

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 21:50:40 »
ไดโนเสาร์ก็น่าจะมีโมเดลอื่นน่ะ อย่างสุนัขหรือมนุษย์ยังมีโมเดลอื่นเลย

อาจจะมีโมเดลพวกแบคคิโอซอรัสหรือสไปโนซอรัสก็ได้นะใหญ่ก่าทีเร็กซ์อีก   *rip*
ไซโมซอรัสเลยยาว52เมตร *haha*
แต่สไปโนซอรัสไม่น่ามีนะตัวมันไม่ดัง(ถึงจะใหญ่ที่สุดก็เหอะ)
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 04 มิ.ย. 2012 เวลา 22:03:01 »
ผม ว่าไดโนเสาท์ นี้น่าจะหมดแล้วนะเพราะว่าตัวที่เก่งที่สุดออกมาแล๊ว

ไทรันโนโซรัส ส่วนโมเดล เสือเขี้ยวดาบ น่าจะออกมาเป็นลูกเรือพวกจักพรรดิ์ก็เหมาะดีนะครับ

...............................................

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 12:07:41 »
มันจะมีผลไดโนเสาร์นอกจากของเดรคอีกป่าวอ่า
แบบว่าไดโนเสาร์ในโลกนี้มีถึง600ชนิดเลยอะ *dead*
ถ้าจะมีโผล่มาอีกก็น่าจะเป็นพวกเทอราโนดอน(จำพวกนกบินได้) แร็พเตอร์(ฉลาด+เร็ว+ดุร้าย) หรืออะไรที่แตกกต่างแหละครับ

แต่ส่วนตัวคิดว่าไม่น่ามีแล้วนะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 13:23:36 »
ก็แบ่งครับ แต่ไม่ใช่ประเภทไฟนะ แบ่งตามระดับความร้อน

ส่วน มัลโก้ เป็นสายโซอน นกฟินิกซ์ครับ แต่มีพลังไฟไว้รักษาบาดแผลให้หายได้เอง

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 14:50:00 »
ถ้าไฟ มันไปรักษา คนอื่น ก้อเท่ นะ 555+   

แต่มันก้อ สามารถ แตะสายโกเกีย

ด้วยนิ  ไช่ป่าวว้า ลืมๆๆและ ไปอ่าน

การ์ตูน รักๆๆๆ มาลืม หมดเลย

Doppel Man

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 19:53:59 »
ถ้าไฟ มันไปรักษา คนอื่น ก้อเท่ นะ 555+   

แต่มันก้อ สามารถ แตะสายโกเกีย

ด้วยนิ  ไช่ป่าวว้า ลืมๆๆและ ไปอ่าน

การ์ตูน รักๆๆๆ มาลืม หมดเลย
ฮาคิน่ะ *disappoint*

BlackNomYen

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 20:21:11 »
ขอบคุณ ท่านวิน ครับ...

ส่วนไดโนเสาร์เนี่ย น่าจะเป็นผลไดโนเเบบมีปีกนะครับ

จะได้เท่ๆหน่อย บินได้ด้วย  *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 21:29:13 »
ไฟของมัลโก้มีไว้เพื่อรักษาบาดแผลของตัวเอง ไม่ได้มีไว้โจมตี

แต่ที่ดูเหมือนปล่อยการโจมตีทะลุไป คือความสามารถของฟีนิกส์ ที่เมื่อโดนโจมตีจะสามารถรักษาบาดแผลได้อย่างรวดเร็ว

สามารถรับความเสียหายจากการโจมตีได้ แต่รักษาตัวเองเร็วมากเลยดูเหมือนปล่อยให้ทะลุไป  มัลโก้ยังมีร่างจิงนะคับ

ส่วนเรื่องไดโนเสา  ถ้าจะแยกโมเดล จารย์แกคงเหนื่อยอ่ะคับ  ไทเซราท๊อป สเตโกซอรัส แร๊ปเตอร์   

เยอะคับ  มีแค่เดรคคนเดียวก้พอแล้วม้างงงง  ไม่งั้นเสียชื่อโมเดลสัตว์หายากหมด  - -
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 05 มิ.ย. 2012 เวลา 21:30:44 โดย Augustz »