หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าดราก้อน Vs เอเนล คิดว่าใครจะชนะ  (อ่าน 21797 ครั้ง)

paradol

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ถ้าดราก้อน Vs เอเนล คิดว่าใครจะชนะ
« เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 18:04:00 »
ลองคิดดูนะครับ

ดราก้อน ผลปีศาจ อะไรไม่รู้ แต่สามารถควบคุมสภาพอากาศได้ แล้วถ้าสู้กับเอเนล ที่ผลปีศาจ ไฟฟ้า แล้วใครจะชนะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ถ้าดราก้อน Vs เอเนล คิดว่าใครจะชนะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 18:05:10 »
ความสามารถของคนที่ยังเป็นปริศนาอยู่ ผมไม่ขอตอบครับ

ป.ล. ไว้ความสามารถออกมาแล้ว ค่อยมาถามใหม่นะครับ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ถ้าดราก้อน Vs เอเนล คิดว่าใครจะชนะ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 18:14:06 »
เจอลูกยังแพ้เลย เจอพ่อขอบอกว่า...ไม่รู้ *้ั์post*

jokiller

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 18:56:25 »
    70 เปอเซ็นเชียดราก้อน          30 เปอเซ็นเชียเอเนล

เชียดราก้อนมากกว่าเพราะว่า 1 เอเนลพ้าลูกคราก้อนมาแล้ว

2 ดราก้อนใช้ฮาคิได้หมดส่วนเอเนลใช้ได้แค่อย่างเดียว

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 18:58:11 »
ผมไม่ตอบจะดีกว่ามั้ง

ดราก้อนคืออาชญากรที่ชั่วร้ายและลึกลับที่สุดในโลก คงไม่มีใครรุ้พลังมันหรอกมั้ง  - -

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 22:39:40 »
ผมก็บอกไม่ได้เหมือนกันนะครับ แบบนี้เพราะฝีมือของ ดราก้อน เอจังยังไม่เปิดเผยอ่ะ
ส่วนของเอเนล เอาจริงๆก็ไม่ได้เก่งอะไรมาก เพียงแต่ผลปีศาจมันโหด

แต่ถ้าเชียร์จริงๆผมเชียร์ดราก้อนนะ (ชอบโดยส่วนตัว) ดูพี่แกลึกลับดี อีกอย่างเป็นถึงอาชญากรที่ชั่วร้ายที่สุดในโลกคงไม่ธรรมดาหรอกครับ
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 00:30:59 »
เป็นถึง สายฟ้า จะแพ้ อะไรอีก นอกจาก ยาง  . .  ตามนั้น ^^

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 03:23:11 »
ฮาคิ .....
...............................................

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 11:05:42 »
ดราก้อนชนะชัวร์
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 12:32:35 »
ดราก้อน อีกหนึ่งเสียงครับ เหตุผลก็คือ......................>>>>> gfk ครับ

Emadness

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 15:10:02 »
ดราก้อน  *number1*

ไอตัวลีกลับและโผล่หลังๆมักจะเก่ง  *haha*

pomop

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 15:49:48 »
ถ้าดราก้อนแพ้ ก้อคงต้องมาเรียกลูฟี่ว่าพ่อแล้วล่ะ

hwansang

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 17:07:43 »
ความสามารถของดรากอนยังไม่ได้ถูกเปิดเผยนี่นา - -;

แต่เราว่าเอเนลน่าจะชนะนะ เรา่วาถ้าไม่ใช่คนที่มีผลยางแบบลูฟี่ยังไงก็ชนะเอเนลไม่ได้อะอ่ะ

ขนาดลูฟี่มีผลยางยังเกือบแพ้เลย ถ้าไม่มีความอึดแบบลูฟี่เราว่าตายไปแล้วนะ - -

lionkinging2

• *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:14:09 »
ความสามารถของดรากอนยังไม่ได้ถูกเปิดเผยนี่นา - -;

แต่เราว่าเอเนลน่าจะชนะนะ เรา่วาถ้าไม่ใช่คนที่มีผลยางแบบลูฟี่ยังไงก็ชนะเอเนลไม่ได้อะอ่ะ

ขนาดลูฟี่มีผลยางยังเกือบแพ้เลย ถ้าไม่มีความอึดแบบลูฟี่เราว่าตายไปแล้วนะ - -
ไม่ได้มีแต่ยางนี่ครับ ที่จะเอาชนะไฟฟ้าได้ ถึงยังไงพลังของเอเนลก็เป็นพลังจากผลปีศาจ
ดราก้อนคงต้องมีฮาคิอยู่แล้วแหละครับ ไม่งั้นอยู่โลกใหม่ไม่ได้หรอก อีกอย่าง ตัวหลังๆมักจะโหดเสมอ (บางเรื่องนะ)

อีกอย่างนะครับ พ่อย่อมเก่งกว่าลูกอยู่แล้ว มันคือสัจจะธรรมครับ
เพราะงั้นดราก้อนชนะครับ !
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 18:44:15 »
ก็ไม่รู้เหมือนกันครับ ผมคิดว่าเเบบนี้นะ...

ผมว่า ดราก้่อน ชนะครับ  *attack*

เหตุผล เพราะ เรายังไม่รู้ว่า ดราก้อน เก่งขนาดไหนเเละมีความสามารถอะไร เเต่

ทำไมสามารถหนีจากการตามล่าของ รัฐบาลโลก ได้ ? เป็นถึงอาชญากรระดับโลก

คงไม่อยู่เฉยๆเเน่ครับ หรือถ้าไม่เก่งจริง ทำไมไม่เอาทั้งรัฐบาลโลก ไปถล่มเลยล่ะครับ ?

ปล.เดานะครับ  *disappoint* *disappoint*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "