หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีใครคิดเหมือนผมบ้างว่าคร๊อกโคไดจะเป็น1ใน4จักรพรรดิ  (อ่าน 17103 ครั้ง)

supagornz

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ไม่ใช่ว่าผมไม่ชอบลอร์หรอกนะแต่ผมว่าลอร์มันอ่อนประสบการณ์เกินไป ผมว่าฝีมือของคร๊อกโคไดไม่ก็ไม่ธรรมดาซะด้วยฆ่าลูฟี่มา2ครั้งเเนะ เเละตอนหลังสงครามมารีนฟอร์ดคร๊อกโคไดก็ยังไม่ได้บอกจุดประสงที่เข้าโลกไหม่ไปกะมิสเตอร์วันอ่ะ  *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post*

Doppel Man

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ไม่ใช่ว่าผมไม่ชอบลอร์หรอกนะแต่ผมว่าลอร์มันอ่อนประสบการณ์เกินไป ผมว่าฝีมือของคร๊อกโคไดไม่ก็ไม่ธรรมดาซะด้วยฆ่าลูฟี่มา2ครั้งเเนะ เเละตอนหลังสงครามมารีนฟอร์ดคร๊อกโคไดก็ยังไม่ได้บอกจุดประสงที่เข้าโลกไหม่ไปกะมิสเตอร์วันอ่ะ  *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post* *้ั์post*
พูดให้ถูกหน่อยมันไม่ได้ฆ่านี่เขาเรียกว่าชนะ(ฆ่าก็ตายการ์ตูนก็จบจิ)
และโอกาสเป็นไปได้ต่ำครับไปเทียบกับคนอื่นที่โลกใหม่แล้วครอกโคไดก็ดูทั่วๆไปอะครับ(ดูอย่างตอนมารีนฟอร์ดสิแต่ละคนที่มา *disappoint*)
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
แล้วมันจะไปแทนที่ของใครล่ะครับ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

supagornz

• *
@Doppel Man ก็ที่สงครามมารีนฟอร์ดเจ็ดเทพไม่เห็นมีใครเอาจิงซักคนนอกจากจินเบย์อ่ะครับเเล้วคร๊อกก็ยังไม่ได้ใช้ท่าที่ดูดสิ่งก่อสร้างให้กลายเป็นทะเลทรายอ่ะครับ
@windyzero ผมก็ไม่รู้ครับแต่ผมเดาว่าอาจจะขึ้นเป็น1ใน4อ่ะครับ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ความเป็นไปได้สำหรับเราคิดว่าต้องหลังจากที่ลูฟี่เป็นเจ้าแห่งโจรสลัดไปแล้วน่ะนะ เจ้าจระเข้ถึงอาจจะได้เป็น..  *้ั์drinktea*

ส่วนที่เจ้าจระเข้มันเข้าไปโลกใหม่ คิดว่าเพื่อซุ่มรอจังหวะ มันเป็นสไตล์วางแผนเป็นขั้นเป็นตอน

ถ้าพูดถึงฝีมือตัวเจ้าจระเข้เอง หลัง TS ถ้าไม่มีการพัฒนาอะไร คงห่างชั้นกับลูฟี่พอสมควรแล้วนะ

ถึงตอนที่สู้กันตอนแรกๆ ลูฟี่จะแพ้ถึง 2 ครั้ง แต่หลังจากนั้นก็ชนะได้ สำหรับเราคิดว่ามันเป็นการชนะแบบถาวร (เพราะลูฟี่รู้จุดอ่อนเรื่องน้ำแล้ว)

แล้วยิ่งเวลาผ่านไปลูฟี่พัฒนาไปเรื่อยๆ ถ้าเจ้าจระเข้ย่ำอยู่กับที่ ฝีมือมันก็จะยิ่งห่างไปเรื่อยๆ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Vin D Sel

• *
เป็นเจ้าพ่อเซี่ยงไฮ้พอได้มาดให้อยู่ แต่4จักรพรรดิ์นี่จะแทนใคร หนวดดำก็เพิ่งเป็น ไคโดก็ยังไม่มีบทออกมาเลยถ้าจะหลุดจากตำแหน่งก็ใจร้ายกับมันเกินไปนะ บิ๊กมัม แชงค์ก็ยังเป็นอยู่

supagornz

• *
@OffeSpiN ผมมันก็ไม่แน่น่ะครับอาจจะได้เป็นก่อนลูฟี่จะเป็นเจ้าโจรสลัดก็ได้นะครับเหมือนว่าเจ้าเข้มันก็เริ่มเปลี่ยนไปหลังจากที่เจอลูฟี่ครั้งที่2นะครับ ผมว่าเจ้าเข้เผลอๆจะเป็นพันธมิตรกะลูฟี่ด้วยนะครับ เรื่องฝีมือของเจ้าเข้นั้นผมว่าอยู่โลกใหม่ได้สบายๆนะครับเพราะเจ้าเข้เคยเข้าไปแล้วนิ
@Vin D sel เรื่องจะแทนใครผมเดาว่าอาจจะแทนคนที่ลูฟี่จัดการอะครับ

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
อาจจะเก่งขึ้นครับ...  *attack*

เเต่ เจ้าเข้ มี ฮาคิ เหรอครับ ?  *shock*

อย่าลืมสิครับ...ยิ่งถ้าจะโค่น เเชงค์ เพื่อเป็น 4 จักรพรรดิ เเล้วยิ่งยาก

เพราะ เเชงค์ มีฮาคิ ซึ่งสามารถโจมตีสายโรเกีย อย่าง เจ้าเข้ ได้สบายมาก  *้ั์punch* *้ั์punch*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

OffeSpiN

• *
ถ้าสมมติว่าเจ้าจระเข้ฉวยโอกาสเข้ามาเสียบแทนตำแหน่งที่ว่าง ของคนที่แพ้ลูฟี่กับลอว์ไป..  *้ั์drinktea*

ถามว่าเจ้าจระเข้จะเอาอะไรมาทำให้คนยอมรับในตำแหน่ง 1 ใน 4 จักรพรรดิ์หว่า ?

ความสามารถ กองกำลัง พันธมิตร.. ไม่มีอะไรเพียงพอที่จะบริหารตำแหน่งนี้ได้เลย
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
ถ้าสมมติว่าเจ้าจระเข้ฉวยโอกาสเข้ามาเสียบแทนตำแหน่งที่ว่าง ของคนที่แพ้ลูฟี่กับลอว์ไป..  *้ั์drinktea*

ถามว่าเจ้าจระเข้จะเอาอะไรมาทำให้คนยอมรับในตำแหน่ง 1 ใน 4 จักรพรรดิ์หว่า ?

ความสามารถ กองกำลัง พันธมิตร.. ไม่มีอะไรเพียงพอที่จะบริหารตำแหน่งนี้ได้เลย
ถูกครับ !  *attack*

ฮาคิ ก็ไม่มี  *shock* *shock*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่า อีกนานกว่ามันจะได้เปน  เผลอๆมันไม่ได้เปนด้วย  *dontknow*

มัลโก้  โจส  ลอว์  ฟลามิงโก้  มิฮอก  เก่งกว่ามันอีกมั้งผมว่า

ถ้าจะได้เปนผมว่าพวกมันนี่แหล่ะ มีโอกาศกว่าพี่เข้อีกนะคับ  - -

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
เจ้าจระเข้น่าจะได้เป็นพันธมิตรลูฟี้ในอนาคตอ่ะน่ะ เพราะการที่ลูฟี้จะเป็นเจ้าแห่งโจรสลัด

ก็คงจะต้องก้าวผ่าน 4 จักรพรรดิให้ได้ก่อนจึงจำเป็นต้องมีพันธมิตรคอยสนับสนุนให้เยอะๆ

อย่างแชงค์พวกพ้องไม่เยอะแต่น่าจะมีพันธมิตรเยอะอยู่แน่ล่ะถึงเป็นได้ถึง 4 จักรพรรดิ

อย่างไคโดน่าจะมีพวกพ้องเก่งๆหรือปกครองคนเยอะแบบหนวดขาวก็ได้นะ   *rip*

ปอริ่ง.. ตอบไปรอบนึงแล้วมันไม่ขึ้น  T T

Vin D Sel

• *
คิดน่าจะเหมาะกว่าพี่เข้นะ แม่มเท่ห์ดีด้วย ชอบๆ *้ั์post2*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<

ผมแปลเสื่อมมั้ย*haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
พี่จระเข้ หนทางอีกยาวไกลครับ คนเก่งกว่า พี่จระเข้ มีเยอะมากครับ

แต่ว่ามันสนใจตำแหน่งมั้ย ผมว่าสน แต่หนทางอีกยาวไกลมากครับ
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE