หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ทุกคนคิดว่า จินเบจะมาเข้ากลุ่มช่วยพวกลูฟี่เมื่อไหร ?  (อ่าน 30088 ครั้ง)

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมว่าจินเบน่าจะเข้ากลุ่มก่อนที่ลูฟี่ จะไปสู้กับบิ๊กมัมนะ

เพราะว่า สู้เพื่อ "เกาะเงือก" ยังไงจินเบก็ต้องร่วมสู้ด้วยอยู่แล้ว

benzvip1

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่าจินเบน่าจะเข้ากลุ่มก่อนที่ลูฟี่ จะไปสู้กับบิ๊กมัมนะ

เพราะว่า สู้เพื่อ "เกาะเงือก" ยังไงจินเบก็ต้องร่วมสู้ด้วยอยู่แล้ว

คิดเหมือนผมเลยคับ
แล้วจะทำไม

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เป็นไปได้อาจจะหลังจบ เกาะ พังฮาสาสสส แล้วค่ะ (ฮาซาร์ด =.,=) เรียกมาตลอด 555  ขึ้นมาก็ดีค่ะ สร้างสีสันให้ทีมดี แต่เราว่จะดีกว่า ถ้าเป็นแบล็กให้ มันดูเหมือนเรือ เต็มๆ ไงไม่รู้ เอาแค่ที่ผ่านมาก็โชเทพกันไม่หวาดไม่ไหวแล้วค่ะ โดยเฉพาะ พี่ลอว์ ตอนนี้เหมือนบทจะเยอะกว่าพระเอก  *nude* ซึ่งนั้นก็ดี 55555

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
เป็นไปได้อาจจะหลังจบ เกาะ พังฮาสาสสส แล้วค่ะ (ฮาซาร์ด =.,=) เรียกมาตลอด 555  ขึ้นมาก็ดีค่ะ สร้างสีสันให้ทีมดี แต่เราว่จะดีกว่า ถ้าเป็นแบล็กให้ มันดูเหมือนเรือ เต็มๆ ไงไม่รู้ เอาแค่ที่ผ่านมาก็โชเทพกันไม่หวาดไม่ไหวแล้วค่ะ โดยเฉพาะ พี่ลอว์ ตอนนี้เหมือนบทจะเยอะกว่าพระเอก  *nude* ซึ่งนั้นก็ดี 55555
ผมอยากได้ คิยิ  *glad* *glad*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

snooker46

• *
  • Higgins
ผมว่าน่าจะขึ้นนะครับ เพราะเห้นจินเบบางช่วงก้ดูต๊องๆเหมือนกัน 555

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
ผมไม่ค่อยอยากได้เท่าไหร่เลยจินเบเนี่ยะ ส่วนตัวแล้วอ่ะนะ  *great* *great*
     แต่จะมาก็แล้วแต่โอดะอ่ะ แต่ผมอยากให้ช่วยแบบไม่เข้าพวกอ่า อยากได้ตัวละครใหม่  *glad* *glad*
 อาจจะมาช่วยตอนวิกฤต(เขียนไม่ถูก)แต่เอาจริง ๆ อยากให้คอยช่วยเหลือมากกว่ามาเป็นพวกแหะ ต๊องไม่พอ และยังไม่มีฉากย้อนอดีตรุย // TT

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

jokiller

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *

ผมคิดว่าจินเบไม่น่าจะไปกับลูฟี่  เพราะไม่งั้นคงเก่งพอ ๆ กับกัปตัน

มันจะใหวหลอ   *great*

แล้วถ้าขึ้นมาจิงจะเป็นตำแหน่งอะไรละ   *dontknow*

ตอนนี้ผมคิดว่าลงตัวแล้วไม่ต้องรับเพิ่มแล้ว   *number1*

benzvip1

• *

ผมคิดว่าจินเบไม่น่าจะไปกับลูฟี่  เพราะไม่งั้นคงเก่งพอ ๆ กับกัปตัน

มันจะใหวหลอ   *great*

แล้วถ้าขึ้นมาจิงจะเป็นตำแหน่งอะไรละ   *dontknow*

ตอนนี้ผมคิดว่าลงตัวแล้วไม่ต้องรับเพิ่มแล้ว   *number1*

ตำแหน่งยังว่างนะคับ

นักรบสู้ในทะเลไง มีใครในกลุ่ม สู้ในทะเลเก่งไหมละคับ 

แต่ถ้าตำแหน่งในเรือ - - เออ คิดไม่ออกเหมือนกันละ  *damage*
แล้วจะทำไม

Doppel Man

• *
ตอนที่อใอดะแต่งให้มา *haha*
คนเราควรจะมี animal will do(สัจธรรม)

OffeSpiN

• *
ตำแหน่งบนเรือน่ะเหรอ ง่ายจะตาย ลูฟี่หิวเมื่อไหร่คงบอกจินเบ.. เรียกเพื่อนนายมาทีสิ่!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

benzvip1

• *
ตำแหน่งบนเรือน่ะเหรอ ง่ายจะตาย ลูฟี่หิวเมื่อไหร่คงบอกจินเบ.. เรียกเพื่อนนายมาทีสิ่!!  *้ั์drinktea*

- - ดีมาก เวลาหิวก็ไม่ต้องออกไปหาสิเนอะ
แล้วจะทำไม

Sherva

• *
จินเบ ได้ยิน จินเบ ก็เงิบ นะคะ เราว่า   *hoho* *hoho* *hoho*

juppy

• *
  • ใช่หรือเปล่า !
ส่วนตัวคิดว่าจินเบต้องเข้าร่วมแน่ครับ เพราะว่านักรบใต้น้ำ  *hoho*

แตุ่้ถ้าเลือก จินเบ กับ ลอว์ ผมว่า จินเบ เวริคกว่านะ  *haha*
...............................................

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
ผมคิดว่าลุฟี่เก่งกว่าจินเบนะครับตอนนี้ .....

ถ้าก่อนTSลุฟี่อ่อนกว่าจินเบแน่นอน แต่หลังTS คิดว่าจินเบเทียบไม่ติดลูฟี่อะ

เพราะลูฟี่เค้ามีเรลี่เป็นอาจารย์....และอีกอย่างที่เกาะเหงือกอะลูฟี่ยังโชว์ไม่หมดหรอกครับ

ไม่รู้นะเพื่อนๆคิดเหมือนกันรึป่าว
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

lxล้าVาวน้ำll๑J

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมอยากให้บนเรือมี.....โคโยตี้   *love* มีนักดนตรีละ ขาดโคโยตี้   *rip* เอ๊ะ หรือจะไห้นามิกะโรบินมาเป็นโคโยตี้  *dead*