หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ขอถามสโม็คเกอร์หน๋อย?  (อ่าน 12923 ครั้ง)

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ขอถามสโม็คเกอร์หน๋อย?
« เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 17:15:30 »
ถ้าช้ำขอโต้ดด้วยน๋ะ
สงไสว่าเวลาพี่แก่กลายร่างเป็นควันไม่รู้ว่ากระบ่องจะกลายเป็นควันด้วยหรือปร่าว(ติดหีนไคโรไว้ชะด้วย)

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: ขอถามสโม็คเกอร์หน๋อย?
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 18:40:54 »
คิดว่าไม่ค่ะ กระบองพี่แกเป็นหินไคโรนะ  *haha* *haha*

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 18:59:47 »
กระบองตุ๊ด  *haha* *haha* *haha*
   ตามข้างบนเลยครับ

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

KUDOS

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • OBEY !!!!!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 19:06:38 »
คงจะ กลายร่างไม่หมดมั้งครับ คงเหลือไว้ บางส่วน  *nude*

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 19:27:43 »
คงไม่หรอกครับ !  *attack*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 20:30:32 »
คงจะ กลายร่างไม่หมดมั้งครับ คงเหลือไว้ บางส่วน  *nude*

แล้วไอ้ที่เหลือ มันส่วนไหนหละคับ  *hoho*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:04:54 »
เท่าที่จำได้ยังไม่เคยเห็นกระบองกลายเป็นควันนะ..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:08:51 »
พลองของ เกรมลิน ไม่ใช่ส่วนหนึ่งของร่างกายครับ

นั่นคือเหตุผลว่า เมื่อเกรมลินกลายร่างเป็นควัน มันจะไม่กลายเป็นควันไปด้วยครับ *dead*

แต่ถึง เกรมลินจะกลายร่างเป็นควัน มันก็ยังใช้ควัน ถือเจ้าพลองอันนี้ไปด้วยได้ครับ *damage*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:22:20 »
แล้วเจ้าจรเข้กลายร่างเป็นทรายทั้งตัวเลย จะเห็นแขนที่เป็นตะขอครอคโคไดไหมอ่ะค่ะ 

มันน่าจะเป็นอาวุธกรณีเดี่ยวกับกระบองเลยอ่ะ   *rip*

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:27:34 »
อาจจะเป็นทราย ถือตะขอนะครับ +  *attack*

เเละอาจมีทรายสูบซิการ์ด้วย  *shock* *shock*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:28:24 »
คิดว่าน่าจะเป็นอย่างนั้น แต่โดยส่วนมากที่เห็น เฮียชาละวัน เคลื่อนที่ไปไหน

ก็ใช้ การแปลงร่างเป็นทราย แล้วเคลื่อนที่ในรูปแบบ พายุทราย ก็เลย อาจจะไม่เห็นตะขอล่ะมั้ง *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:30:01 »
แล้วเจ้าจรเข้กลายร่างเป็นทรายทั้งตัวเลย จะเห็นแขนที่เป็นตะขอครอคโคไดไหมอ่ะค่ะ 

มันน่าจะเป็นอาวุธกรณีเดี่ยวกับกระบองเลยอ่ะ   *rip*

อันนั้นมันติดอยู่กะตตัวตลอด น่าจะคล้ายๆ พวกเสื้อผ้าไปแล้ว
(โลกการ์ตูน มันจิงจังมากไม่ได้หรอกคับ)

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:39:34 »
แง่วงั้นถ้ากระบองลุงควันไม่มีหินไคโร พกไว้แนบลำตัวก็น่าจะติดกับตัวตลอด

ก็น่าจะสามารถสลายเป็นควันได้ใช่ไหมอ่ะค่ะ   *rip* ก็สมเหตุสมผลดีนะ อิ อิ

(พอดีเราจิงจังมากอ่ะ วันพีชเข้าเส้นเลือดเลย ฮ่า ฮ่า)

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 04:17:19 »
คุ้นๆ ว่าตะขอของเจ้าจระเข้จะเคยถูกถามใน SBS นะ (ไม่แน่ใจ) เหมือนเอจังจะบอกว่ามันเปลี่ยนตะขอเป็นทรายไม่ได้ (ไม่ชัวร์)  *้ั์drinktea*

และเท่าที่จำได้ก็ไม่เคยเห็นตะขอของเจ้าจระเข้หรือกระบองของเจ้าควันเปลี่ยนสถานะเป็นสสารอื่นเหมือนกัน

ลองคิดดูดีดีมันก็ควรจะเป็นอย่างนั้นแหล่ะ ถ้าพวกโรเกียมันเปลี่ยนสิ่งของอย่างอื่นได้ตามพลังของมันจะโกงเกินไป

อย่างกรณีของเจ้าโคลนที่โดนแฟรงกี้จับขังไว้ในถัง ถ้ามันเปลี่ยนสิ่งของอย่างอื่นตามพลังของมันได้

มันก็น่าจะทำให้ถังกลายเป็นโคลนแล้วออกมาได้ง่ายๆ จริงป่ะ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 18 พ.ค. 2012 เวลา 11:12:35 »
กระบองไม่กลายเป็นควัน ไม่เคยมีฉากที่กระบองกลายเป็นควันเลย
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new