หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: One Piece 667  (อ่าน 16747 ครั้ง)

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: One Piece 667
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 21:56:20 »
มีคำถามครับ... *attack*

1.ทำไม ท่านลอว์ ถึงใช้ Counter Shock ได้ครับ ?

2.Count Shock มีหลักการหรือวิธีการใช้ยังไงรึป่าวครับ ?

*rip* *rip* *rip*

ตามที่ท่านอาจารย์กูเกิ้ลบอก Counter Shock มันก็คือการกระตุ้นหัวใจด้วยไฟฟ้าน่ะแหล่ะ จะใช่รึเปล่าก็ไม่แน่ใจเหมือนกันนะ..  *้ั์drinktea*

แต่ถ้าใช่ล่ะก็ ดูเหมือนจะเป็นท่าทีเด็ดของลอว์อีกท่าต่อจากท่าควักหัวใจนะ เพราะความสามารถของลอว์ที่โชว์มา

ส่วนมากไม่ใช่ท่าโจมตี มีแต่ทำให้ศัตรูเสียหลักด้วยการ ตัด สลับ นู่นนี่นั่น มีท่าใหม่นี่แหล่ะที่โจมตีตรงๆ

แต่ถ้าท่าใหม่ที่ว่าคือการช็อตด้วยไฟฟ้าจริงล่ะก็ สบายลูฟี่ล่ะท่านี้ ใช้กับลูฟี่ไม่ได้ผลแน่ๆ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:01:48 »
อ๋อ ! จริงด้วยสินะครับ... *attack* *attack*

ลูฟี่ เป็นยาง คงใช้ไม่ได้ผลเเน่ๆ...

เเต่...ถ้าโดน ท่านลอว์ ตัดให้ร่างเเยก 2 ส่วน

เเล้วใช้ Count Shock ช็อตเข้าตัว ผลจะเป็นยังไงหว่้า ?

(ไม่เฉพาะกับ ลูฟี่ นะครับ...)  *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:05:44 »
หลักการของ เคาน์เตอร์ ช้อค ก็คือการใช้ไฟฟ้า ช็อตไปที่หัวใจ

เพื่อให้ กลับมาทำงานได้ปกติ แต่ ถ้าใช้ในขณะที่หัวใจเต้นอยู่ ผลก็ตรงกันข้ามครับ

ซึ่งจะใช้ 2 มือ (แทนเครื่องปั๊มหัวใจ) แปะไปที่หน้าอก แล้วก็ ช็อตซะ *rip*

กระแสไฟ ไม่ถึงกับแรงมากมายอะไรหรอก เพราะไม่ใช่ผลสายฟ้า น่าจะอยู่ที่ ราวๆ 200 - 400 จูลส์ครับ *disappoint*

แต่ถึงอย่างนั้น มันก็ทำให้หัวใจเต้นผิดปกติ หรือหยุดเต้นได้เลย *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:19:16 »
อ๋อ ! อย่างนั้นเหรอครับ... *haha*

ว่าเเต่ มือของ ท่านลอว์ ผลิตกระเเสไฟฟ้าได้งั้นเหรอครับ ? หรือยังไง  *dead* *dead*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:20:10 »
คิดว่าน่าจะเป็นอย่างนั้นครับ ซึ่งมันอาจจะเป็ฯพลังจากผลปิศาจที่กินเข้าไปก็ได้

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

BlackNomYen

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 17 พ.ค. 2012 เวลา 23:29:42 »
ผล โอเปะ โอเปะ หรือ ผลผ่าตัด นั่นใช่ไหมครับ ?

อาจจะมีพลังจากผลนั้นจริงๆก็ได้นะครับ เพราะว่า...

ในทางการเเพทย์ ไฟฟ้า หรือ กระเเสไฟฟ้า ก็ใช้ในการรักษาเช่นกัน(หรือเปล่า ?)

ปล.ผิดยังไงก็ขอโทษนะครับ  *dead*