หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คิดว่ามีโอกาศที่กลุ่มโจรสลัดหมวกฟาง จะเจอเท็นริวบิโตะที่เทพๆไมครับ?  (อ่าน 13380 ครั้ง)

PeKaJuu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ตามหัวข้อเลยนะ ครับ 

ส่วนตัว ผมคิดว่าข้อมูลพวกนี้ยัง น้อยยุ นะครับ พวกเทพๆ ที่เป็นเท็นริวบิโตะ อาจจะมีก็เป็นได้นะ ครับ

เพื่อนๆพี่ๆน้องๆคิดว่าไง ครับ มันจะมีโอกาศเป็นไปได้ไม ครับ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ก็น่าจะมีนะ แต่ผมคิดว่า เนื้อเรื่องคงไม่น่าจะพูดถึงนะ เพราะมันไม่ใช่โจรสลัด หรือ ทหารเรื่อ บทคงน้อย

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่าไม่มีหรอกคับ

พวกมันใช้ตังเปนอย่างเดียว  ทำอย่างอื่นไม่เปนหรอก

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
มีอีก ครับ  ตอนจบ มีบท   เป็น ขอทาน

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
คิดว่าเจอกันอีกครับ แต่จะเจอเท็นโนบิตะตัวท๊อปมั้ย อันนี้ไม่รู้ว่ามันจะมีพวกที่เมพรึเปล่า แต่คิดว่าอย่างน้อยก็น่าจะมี เป็นประมาณบอสตัวนึงที่อยู่เบื้องหลังซะมากกว่า
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่าไม่มีหรอกคับ

พวกมันใช้ตังเปนอย่างเดียว  ทำอย่างอื่นไม่เปนหรอก

ใช่เลยพวกนี้ใช้ ยศ กับ เงิน แล้วก็ ปืน เป็น3อย่าง สั่งๆใครขัดใจ จัดพลเอกมาฆ่า  *hoho*

marakak

• *
ผมว่าน่าจะมีน่ะ พวกเก่งๆ เปนถึงพวกสร้างโลก น่าจะมีพวกเชื้อสายโหดๆบางแบบมีครูฝึกดี
มันมีทั้งกำลังทรัพย์ อำนาจ แล้วก็เกียรตื์ มันน่าจะพวกฮาร์ดครอ บางแหละ แบบโหดๆ
ชอบการผจญภัย แต่พวกนี้ต้องไม่ถือตัว แล้วก็จะได้มาเปนพวกลูฟี่เพื่อความฝันอะไรสักอย่าง
คิดไปเอง อยากให้มีชนชั้นสูงอยู่บนเรือ แต่ขอแบบกวนตีน นิดๆ *great* *great*
การจากลาคือการเริ่มต้นใหม่

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่าน่าจะมีน่ะ พวกเก่งๆ เปนถึงพวกสร้างโลก น่าจะมีพวกเชื้อสายโหดๆบางแบบมีครูฝึกดี
มันมีทั้งกำลังทรัพย์ อำนาจ แล้วก็เกียรตื์ มันน่าจะพวกฮาร์ดครอ บางแหละ แบบโหดๆ
ชอบการผจญภัย แต่พวกนี้ต้องไม่ถือตัว แล้วก็จะได้มาเปนพวกลูฟี่เพื่อความฝันอะไรสักอย่าง
คิดไปเอง อยากให้มีชนชั้นสูงอยู่บนเรือ แต่ขอแบบกวนตีน นิดๆ *great* *great*
ถ้าเท็นริวบิโตะมาเป็นโจรสลัดไม่ว่าจะกลุ่มไหนโลกคงแตก *disappoint*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
ก็น่าจะมีแหละ เพราะที่แมรี่โจอา น่าจะมีผลอะไรที่เมพๆซ่อนอยู่นะ *hoho*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
อาจจะเจอนะครับ ! ไม่รู้เหมือนกัน  *dead*

ถ้าเจออีก...พระเอก เราก็คงซัดหน้าเหมือนคราวก่อน !  *attack*

http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

lionkinging2

• *
  • I'am Ñîght
น่าจะมีนะครับ อย่าง 5 ผู้คุ้มกฏไง ที่แก่ๆ 5 คนน่ะมันเป็นพวกเทนริวบิโตะไม่ใ่ช่หรอ ผมว่าคงไม่ธรรมดาหรอก
ถ้าให้้เดาน่าจะมี 1 หรือมากกว่านั้นมีผลปิศาจชัวร์เพราะช่วงหลังนี้เกลื่อนไปหมด เหอๆ
ปล.ความเห็นส่วนตัวครับ ใครอยากแย้ง แย้งได้ครับ!
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
มันคงเปนแค่ตาแก่ที่นั่งอยุ่ในห้องกระจกเฉยๆล่ะมั้งคับ

เพราะถ้าดูจากคำพูดของโมเลียแล้ว  - -

PeKaJuu

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผม ว่า 5 ตาแก่มันโหด นะครับ  มันเป็นบอสของ ทหารเรื่อไม่ใช้ หรอ ครับ *shock* *shock*

BlackNomYen

• *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
ตาเเก่...มันต้องโหดอยู่เเล้วครับ  *glad* *glad*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Sherva

• *
ถ้าถามเทนริวบโตะ นี่ เราว่ามันก็มีเท่านั้นแหละมั้งคะ หรือไม่ก็พวกมันคือระดับล่างของ ตระกูลมันอะคะ อาจจะมีพวกเทพๆ บ้าง
ตอนนี้เรารู้สึกว่า 5 ผู้เฒ่า สูงสุดในกองทัพเรือ รองมาก็ค๊องที่หน้าเหมือนกอริล่า อะคะ  *number1* *number1*

ถ้าพวกเทนริวบิโตะ มีแค่ พวก กากๆ ที่โผล่มาชาบอดี้ จริงๆ ก็น่าจะตายๆไปเลยนะคะ ถ้าพวกมันตายไปโลกคงสวยงามยิ่งขึ้น  *rip*