หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อ.โอดะ บอกสงคราม แค่น้ำจิ้ม *o*  (อ่าน 29825 ครั้ง)

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
อ.โอดะ บอกสงคราม แค่น้ำจิ้ม *o*
« เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 18:28:54 »

ผู้ถาม: มีหลายต่อหลายคนที่อยากรู้ว่าจะเกิดอะไรขึ้นต่อไปในวันพีซ รบกวนคุณทิ้งข้อความอะไรสักอย่างเพื่อพวกเขาเหล่านั้นหน่อยสิครับ

โอดะ: สิ่งหนึ่งที่คอยเป็นแรงจูงใจให้ผมวาดวันพีซ คือเรื่องที่ผมอยากจะวาดภาคสุดท้ายของมัน ภาคสุดท้ายนั้นจะมหัศจรรย์มาก! ผมจินตนาการได้ถึงภาคสุดท้าย ที่จะทำให้ภาคมารีนฟอร์ดกลายเป็นของงั้นๆไปเลย

ผู้ถาม: จริงเหรอครับ?!

โอดะ: สำหรับผมแล้ว ภาคมารีนฟอร์ดก็เปรียบได้แค่ทางผ่าน ผมไม่คิดว่าภาคนั้นจะได้รับความนิยมมากขนาดนี้ด้วยซ้ำ เพราะฉะนั้นผมเลยไม่รู้ว่าผู้อ่านจะเห็นภาคนี้เป็นอย่างไร แต่สิ่งหนึ่งที่ผมมองว่าน่าสนใจจะเกิดขึ้นในภาคสุดท้ายแน่นอน จนกว่าจะถึงตอนนั้น ผมก็อยากจะขอให้แฟนๆยังอยู่กับผมให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้นะครับ

หัวข้อนี้ได้มากจากเวปไทยวันพีซนะคะ ส่วนเนื้อหาทั้งหมดนี่ เครดิต คุณ TLK จากบอร์ด ไทยวันพีซเช่นกันค่ะ

ตามลิ้งนี้ได้ http://www.thaionepiece.com/board/viewtopic.php?f=6&t=3300

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: อ.โอดะ บอกสงคราม แค่น้ำจิ้ม *o*
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 18:43:02 »
โหมารีนฟอร์ดกลายเป็นของงั้นๆจะมีตอนที่สนุกกว่านี้อีกเหรอเนี่ย ผมจะติดตามไปจนจบเลยคับอ.

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: อ.โอดะ บอกสงคราม แค่น้ำจิ้ม *o*
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 18:52:58 »
"จนกว่าจะถึงตอนนั้น ผมก็อยากจะขอให้แฟนๆยังอยู่กับผมให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้นะครับ"

อ่านประโยคนี้แล้วจี๊ดเลยครับ กลัวแก่ตายก่อนได้อ่านภาคสุดท้ายจบ ฮ่าๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ

mass_Za

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • Onepiece *.*
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 19:06:29 »
มารีนฟอร์ดเป็นแค่น้ำจิ้ม  *้ั์shock2* เราว่าสงครามครั้งนั่นหนักแล้วนะ แต่..........  กลัวจารย์แกแก่ตายก่อนถึงตอนจบอ่ะสิ

Sherva

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 19:13:18 »
คนเกิดก่อนอาจารย์โอดะ สามสิบปี นี่แอบมีปวดใจ กันหลายๆคน ไม่รู็จะอยู่จนตอนจบมั้ย 555 อยากบอกว่าอ่านวันพีซไม่จบ ตายตาไม่ไหลับเลยค่ะ *number1* *number1* *number1*

มีใครในบอร์ด อายุมากกว่าจารย์โอดะ สามสิบปีมั้ยคะเนี่ยย  *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 19:22:39 »
ถ้าสงครามมารีนฟอร์ด เปนน้ำจิ้ม

ตอนจบหรือภาคสุดท้าย ลูฟี่คงเอาดราก้อน กลุ่มหนวดขาวที่เหลือ โนว่า แชงค์ เรลี่ และพันธมิตรทั้งหมดที่มี

มาถล่มรัฐบาลโลก ทหารเรือ เผ่ามังกรฟ้า อ่ะคับ  แบบว่า เอากันให้ตายไปข้าง  *great* *great*

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 19:26:22 »
แหมะ กะจะตั้งกระทู้ลงซักหน่อย โดนตัดหน้า (พลาดตรงลงรูปไม่ติด)
  แต่ก็นะ อยากจะรู้เหมือนกันว่าภาคสุดท้ายที่ว่าเนี่ยะ ........................อีกกี่ปีละครับท่าน  *great* *great* กลัวตายก่อนจริงๆ  อ่ะแหละ รักษาตัวด้วยน่ะ  *glad* *glad*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Sherva

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 19:32:59 »
เราตัดหน้าคุณรึ นี่ ยังไง ก็ขอโทษด้วยนะคะ เอาข้อมูลมาแชร์ ร่วมกัน   *great* *great* *great*
สปอย 666 อ่านแล้ว นี่แบบ ช็อคไป เลยย 55

mass_Za

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • Onepiece *.*
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 19:34:24 »
มารีนฟอร์ดเป็นแค่น้ำจิ้ม  *้ั์shock2* เราว่าสงครามครั้งนั่นหนักแล้วนะ แต่..........  กลัวจารย์แกแก่ตายก่อนถึงตอนจบอ่ะสิ

เรายัง 14 อยู่เลย ยังไม่ครึ่งของจารเลย  *hoho*
ถ้าสงครามมารีนฟอร์ด เปนน้ำจิ้ม

ตอนจบหรือภาคสุดท้าย ลูฟี่คงเอาดราก้อน กลุ่มหนวดขาวที่เหลือ โนว่า แชงค์ เรลี่ และพันธมิตรทั้งหมดที่มี

มาถล่มรัฐบาลโลก ทหารเรือ เผ่ามังกรฟ้า อ่ะคับ  แบบว่า เอากันให้ตายไปข้าง  *great* *great*

อันนี้คงเดาไม่ได้ ขนาดตอนมารีนฟอร์ดหนวดขาวเกือบจะถล่มทัพเรือ จารเค้ายังว่าน้ำจิ้ม  *dontknow*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 21:26:00 »
ถ้าเปรียบเทียบสงครามในวันพีชเป็นดราก้อนบอลตอนสู้กับพิคโกโร่ สมัยนั้นเราก็ว่าสุดยอด..  *้ั์drinktea*

พอมาเจอภาคที่สู้กับฟรีชเซอร์ โงกุนเป็นซูเปอร์ไซย่า ...ดด!!

ในความคิดเราก็เคยแอบคิดไว้บ้างแล้วว่าวันพีชช่วงก่อน TS มันยังกั๊กๆ กลุ่มหมวกฟางยังกิ๊กก็อกเกินไป

แต่หลัง TS จนถึงภาคสุดท้ายคงได้เห็นระดับความโหดกลุ่มหมวกฟางแบบว่าขั้นสุดยอด ตู้ม ต้าม

ระห่ำ อลังการ ระเบิดภูเขา เผากระท่อม กองทัพปะทะกองทัพ สู้กันแบบทะเลระเบิด เกาะถล่มทลายกระจายโลกตะลึงตึงตึง
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 21:44:03 »
ถ้าเปรียบเทียบสงครามในวันพีชเป็นดราก้อนบอลตอนสู้กับพิคโกโร่ สมัยนั้นเราก็ว่าสุดยอด..  *้ั์drinktea*

พอมาเจอภาคที่สู้กับฟรีชเซอร์ โงกุนเป็นซูเปอร์ไซย่า ...ดด!!

ในความคิดเราก็เคยแอบคิดไว้บ้างแล้วว่าวันพีชช่วงก่อน TS มันยังกั๊กๆ กลุ่มหมวกฟางยังกิ๊กก็อกเกินไป

แต่หลัง TS จนถึงภาคสุดท้ายคงได้เห็นระดับความโหดกลุ่มหมวกฟางแบบว่าขั้นสุดยอด ตู้ม ต้าม

ระห่ำ อลังการ ระเบิดภูเขา เผากระท่อม กองทัพปะทะกองทัพ สู้กันแบบทะเลระเบิด เกาะถล่มทลายกระจายโลกตะลึงตึงตึง
ภาคฟรีสเซอร์ ...ดด แล้วภาคเซลล์กับจอมมารบูล่ะครับ  *shock*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 21:53:45 »

ภาคฟรีสเซอร์ ...ดด แล้วภาคเซลล์กับจอมมารบูล่ะครับ  *shock*

คงต้องรอดูใน One Piece GT มั๊ง LoL  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

devicry

• *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 22:32:24 »

ผมก็อยากจะขอให้แฟนๆยังอยู่กับผมให้ได้มากที่สุดเท่าที่จะเป็นไปได้นะครับ

หัวข้อนี้ได้มากจากเวปไทยวันพีซนะคะ ส่วนเนื้อหาทั้งหมดนี่ เครดิต คุณ TLK จากบอร์ด ไทยวันพีซเช่นกันค่ะ

ตามลิ้งนี้ได้ http://www.thaionepiece.com/board/viewtopic.php?f=6&t=3300

ผมอยากจะบอกว่า  คุณก้ออย่าชิงตายก่อนละกัน  ผมรออ่านตอนจบแน่ๆ  *number1* *number1* *number1*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 09 พ.ค. 2012 เวลา 23:58:41 »
ผมจะรอดูจนถึงตอนจบครับ *glad*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 00:50:15 »

เข้าใจอารมฌ์ พี่แกจิงๆเลย สุดยอด *้ั์cool*

แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418