หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเรื่องเอเนล  (อ่าน 30175 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: สงสัยเรื่องเอเนล
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 10 พ.ค. 2012 เวลา 20:50:04 »
หมายถึง ถ้ามันดูดเข้ามาได้ก่อน  *disappoint*

neomazang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 00:46:33 »
เอเนลต้องฝึกอิกเยอะครับ จิงๆผลปีศาจก็มีส่วนช่วยในระดับนึง แต่การฝึกฝนนั้นสำคัญที่สุดครับ เอสใช้ความร้อนระดับดวงอาทิตย์ หนวดดำยังรอดมาได้ แค่จะใช้การชอตไฟฟ้าผมว่าแกคงรอดได้นะครับ

PeKaJuu

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 04:29:27 »
เอเนลต้องฝึกอิกเยอะครับ จิงๆผลปีศาจก็มีส่วนช่วยในระดับนึง แต่การฝึกฝนนั้นสำคัญที่สุดครับ เอสใช้ความร้อนระดับดวงอาทิตย์ หนวดดำยังรอดมาได้ แค่จะใช้การชอตไฟฟ้าผมว่าแกคงรอดได้นะครับ

ผมเห็นด้วยนะครับ อิอิ แล้วหนวดดำนี่มันใช้Black Hole  ได้ด้วยนี่หรือผมจำผิด เน้อถ้าได้นี่ ต่อให้แสงก็ไม่เหลือ *dontknow* *dontknow* *rip* *rip* *rip*

มหาเวทดูดดาว *rip* *rip* *rip* *rip* *number1*

marakak

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 09:00:28 »
 *shock* *shock* *shock* *shock*
การจากลาคือการเริ่มต้นใหม่

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 09:35:08 »
อย่าดูถูกเอเนลละ ที่มันแพ้ลูฟี่ เพราะลูฟี่เป็นยาง ถ้าเกิดอ.โอดะ แกไม่รีบให้มาเจอลูฟี่ก็คงจะยังไม่แพ้หรอก เรื่องฮาคิแกก็ได้ยินรอบเกาะ ถ้าเกิดมันได้ยินเสียงหนวดดำอยู่บนเกาะหนวดดำไม่ทันเจอตัวก็ส่งสายฟ้าสัก100ล้านโวลล์ก็คงตายละคับ *hoho*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 12:23:55 »
มันดูดเข้าไปได้ไม่ใช่หรอคับ

ถ้าดูเมะ ตอนสู้กับเอส ตอนโดนไฟเอสไปทีแรก มันก้เอาความมืดมาดูดไฟที่ไหม้มันอยุ่ให้หายไป

มันก้น่าจะดูดสายฟ้าเข้าไปได้ด้วยจิ  รึป่าว ? - -

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 12:34:27 »
ถ้ามันใช้ แบล็คโฮล ที่ดูดทุกอย่างเข้าไปในความมืด ก็ดูดได้ทุกอย่าง รวมถึงพวก ไฟ สายฟ้า ที่โจมตีเข้ามาด้วย

แต่ถ้ามันจะดูดคนเข้าไป อันนี้ โจมตีใส่ได้ครับ โดนแน่นอน
*dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

teez1232002

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 12:35:35 »
คิดได้ไงคับ เอสใช้ไฟร้อนเท่าดวงอาทิตย์  ขนาดพี่หมาแดง ลาวายังร้อนไม่เท่าดวงอาทิตย์ด้วยซ้ำ  เห้ย ไฟไงมันก็ไม่ร้อนเท่าดวงอาทิตย์หรอกคับ  เอเนลมันเหาะได้ ไม่จำเป้นต้องสู้กะ หนวดดำโดยตรงหรอกแค่ส่ง ไฟมาช๊อต ให้เจ็บเล่นๆ ก็น่าจะสบาย ดูถูกผลปีศาจของเอเนลมากไปแล้ว ผลปีศาจของเอเนล อยู่สูงสุดของผลปีศาจนะครับ ผมว่า

Augustz

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 12:45:16 »
แฟนเอเนลเดือดแฮะ  - -

เอเนลมันเหาะตอนไหนหว่า  แล้วหนวดดำมันดูดเอเนลเข้าไปหาไม่ได้รึไง

เอาเปนว่า เอเนลชนะละกัน  *attack* *attack*

21141

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 15:40:19 »
ใช่ๆ เกาะท้องฟ้า ตั้งกี่กิโล (ทั่วทั้งเกาะ) ยังส่งไฟฟ้าไปได้ (รวมทั้งได้ยิน) ลองคิดดู ถ้าเกิดหนวดดำไม่ได้ตั้งหลัก + ไม่รู้ตัว หรือว่ามันจะดูดคนทะลุเกาะได้อะ (อันนี้ไม่รู้) ถ้าเกิดโจมตีแบบไม่ตั้งตัวจิงๆ โดนทีเดียวก็ดำเป็นถ่านละ (ทีนี้ฟันล่วงหมดปากแน่) *haha* *haha* *haha*

BlackNomYen

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ในโลกนี้ไม่มีคำว่า " เป็นไปไม่ไำด้ "
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 15:41:54 »
ก็อด เอเนล เก่งที่สุดละกันนะครับ  *dead* *dead*

โย่โฮ่โฮ่้โฮ่ ! ! !  *great* *great*
http://www.facebook.com/khajonkiat.sriwarom

" มายืมไฟฉายของลุงดีกว่านะ ดึกๆมันอันตราย... "

Augustz

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 17:21:59 »
งั้น ก้ต้องขึ้นอยุ่ที่ว่า ใครจะตั้งตัวและเริ่มโจมตีได้ก่อนสินะ  *great*

Mnamwa zx

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 11 พ.ค. 2012 เวลา 18:14:11 »
หนวดดำ52 เอเนล48

lionkinging2

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พ. 23 พ.ค. 2012 เวลา 21:16:43 »
คิดได้ไงคับ เอสใช้ไฟร้อนเท่าดวงอาทิตย์  ขนาดพี่หมาแดง ลาวายังร้อนไม่เท่าดวงอาทิตย์ด้วยซ้ำ  เห้ย ไฟไงมันก็ไม่ร้อนเท่าดวงอาทิตย์หรอกคับ  เอเนลมันเหาะได้ ไม่จำเป้นต้องสู้กะ หนวดดำโดยตรงหรอกแค่ส่ง ไฟมาช๊อต ให้เจ็บเล่นๆ ก็น่าจะสบาย ดูถูกผลปีศาจของเอเนลมากไปแล้ว ผลปีศาจของเอเนล อยู่สูงสุดของผลปีศาจนะครับ ผมว่า
เอเนลไม่ได้เหาะคับ ไม่มีโรเกียผลไหนบินได้ แต่ถ้าเคลื่อนที่ด้วยความเร็ว(เทเลพอต)อันนี้น่าจะใช่กว่านะครับ
เหมือนกับการใช้โซลของ Cp9 แหละคับแตกต่างกันตรงที่โซลใช้เทคนิลขยับเท้า 10 ครั้งใน 1 วิ แต่โรเกียอาจจะช้ากว่าเล็กน้อย เพราะเป็นการเคลื่อนที่ของอนุภาคแบบเดียวกับอากาศ แต่ของเอเนลมันเร็วเหมือนการเทเลพอตครับ เพราะมันคือสายฟ้าที่มีความไวเหนือเสียง  *number1*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so

uphero

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 24 พ.ค. 2012 เวลา 04:13:40 »
เอเนลูมีดีที่ ท่าพี่แกใหญ่กว่าเช้าบ้านมากคับ ขีดจำกัดในการใช้พลังก็กว้าง พี่ท่านนั้นมีฮาคิที่รอบรู้ทั้งเกาะ แต่จุดอ่อนก็เยอะ อย่างแรงคือแม้จะรู้แต่ร่างกายตอบสนองไ่ม่ทันอะคับ ถึงตัวเองสามารถเคลื่อนที่ได้ระดับเท่าแสงแต่ปฏิกิริยาตอบโต้ช้ามากอะคับ แถบไม่ต่างจากพี่น้องอเมซอนที่สู้กับลูฟี่เลยรู้แต่ตอบสนองไม่ทัน ในเรื่องนี้เค้าวัดกันที่ฮาคิเป็นหลักอะคับใครประยุกต์ใช้เข้ากับตัวเองได้มากกว่ากัน กินผลอะไรก็ชนะได้