หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: อยากรู้เรื่อง ปูกราฟ  (อ่าน 11186 ครั้ง)

Parasra

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
อยากรู้เรื่อง ปูกราฟ
« เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 12:58:24 »
สวัสดีคะ น้องใหม่คะ โอ้ะ เข้าเรื่องดีกว่า  *shock*

สงสัยว่าปู่กราฟรุ่นเดียวกับท่านจอมพลเซนไหมคะ

ทำไม ปู่กราฟผมขาวแล้วท่านเซน ยังดำอยู่เลย

หรือเขามีแชมพูดี

*glad* *glad* *glad*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: อยากรู้เรื่อง ปูกราฟ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 13:32:58 »
ครับ ยินดีต้อนรับสู่บอร์ด วันพีซครับ

ปู่การ์ปเป็นทหารเรือรุ่นเดียวกับเซนโงคุครับ แต่การ์ปอาจจะแก่กว่าเซนโงคุครับ

เห็นว่า อายุพอๆกับหนวดขาวเลยครับ *bath2* *้ั์drinktea*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 13:34:27 »
ปู่การ์ปอายุมากกว่าเซนโงคุตามที่ข้างบนบอกเลยครับ

แต่ที่ผมขาวอาจจะเป็นเพราะเครียดที่ลูกชายกลายเป็นผู้นำของกลุ่มปฏิวัติ และหลานกลายเป็นโจรสลัดมั้งครับ

21141

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 14:11:18 »
นั้นสินะ เซนโงคุ ผมดำตั้งแต่สมัยโรเจอร์ตอนนี้ก็ดำ แต่ลุงปู่กราฟนี่สิ เมื่อก่อนก็ไม่ขาว ทำไมเดียวนี้หัวขาวกันนะหรือว่าแกจะย้อมมม *hoho*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 14:35:33 »
กาฟ  ทำไฮไลท์มาคับ  *้ั์post2*

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 14:54:02 »
จะว่าเครียดจนหัวงอกก็ไม่นะ ปู่การ์ปแกอินดี้ ๆ ชิล ๆ ไม่น่ามาผมงอกเพราะเครียด  *shock* *shock*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Depp_Day

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 14:59:02 »
ที่หัวผมเป็นสีขาว น่าจะมา จาก กรณีหลัก 1. ต่อมันต่อย 2. โดนไฮเตอร์หกใส่หัว  *haha*

ปล. ไร้สาระ กรุณาขามไป  *disappoint*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 15:46:31 »

จากรูปจะเห็นได้ว่าเซนโงคุใส่หมวก การ์ปไม่ใส่หมวก

ผมเลยได้ข้อสรุปว่า การ์ปโดนแดดเลียผมครับสีมันเลยซีด *number1*

Parasra

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 15:48:30 »
ปู่กาฟ ทำร้านไหนคะ จะพาคุณตาไปทำมั่ง อิ้อิ้  *hoho*

Parasra

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 15:50:57 »

จากรูปจะเห็นได้ว่าเซนโงคุใส่หมวก การ์ปไม่ใส่หมวก

ผมเลยได้ข้อสรุปว่า การ์ปโดนแดดเลียผมครับสีมันเลยซีด *number1*

อย่างนี้เราต้องใส่หมวกบ้างแล้ว  *number1*

Lambo

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 16:07:17 »
ตอนเเรกคิดว่าเซนโงคุหัวล้านเห็นมีผมอยู่ข้างล่างหมวกเเล้วเอาหมวกปิดหัวล้านไว้เเต่ไม่ใช่ตอนใช่ผลปีศาจเห็นผมหยิกๆเติมหัว

Parasra

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 16:12:25 »
ท่านเซ็น ก็หุ่นดีเหมือนกันนะ หลังกลับร่างเดิม ที่สงครามอ้ะ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 17:13:57 »
ปู่กาฟน่าจะแก่กว่าเซ็นโงคุหลายปี ในสมัยโรเจอร์ตอนนั้นปู่กาฟแกก็เริ่มงอกแล้วนะ..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 18:29:11 »
ปู่กาฟน่าจะแก่กว่าเซ็นโงคุหลายปี ในสมัยโรเจอร์ตอนนั้นปู่กาฟแกก็เริ่มงอกแล้วนะ..  *้ั์drinktea*
คนนะครับไม่ใช่ถั่วงอก จะได้งอกได้ อิอิ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 08 พ.ค. 2012 เวลา 19:49:52 »
คนนะครับไม่ใช่ถั่วงอก จะได้งอกได้ อิอิ

โอ๊ะ! ขออภัยตั้งใจจะพิมพ์ว่า "หงอก" น่ะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์