หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าบากี้เก่งขึ้น จะสู้กับลอว์ได้ไหมอ่ะึครับ  (อ่าน 32401 ครั้ง)

stepartlnw

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผลแยกส่วน vs ผลผ่าตัด แบบถ้าลอว์ผ่าตัดบากี้จะกลับเป็นแบบเดิมได้ไหม *dontknow*

Emadness

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ถ้าบากี้เก่งขึ้น จะสู้กับลอว์ได้ไหมอ่ะึครับ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 00:09:11 »
สู้ได้ครับ

แต่ไม่รู้จะชนะรึปล่าว  *hoho*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ถ้าบากี้เก่งขึ้น จะสู้กับลอว์ได้ไหมอ่ะึครับ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 00:12:01 »
ผมคิดว่า ลอว์คงจะแพ้ทางบากี้ครับ ถ้าใช้รูมแล้วฟัน บากี้ก็ไม่เป็นไรแน่ เพราะมันแยกส่วนของมันได้อยู่แล้ว

แถมยังบังคับให้ทุกส่วนไปไหนก็ได้ในระยะที่ไปถึง ต่อให้โดนสับเปลี่ยนกับสิ่งของ ถ้าไม่ไกลเกินระยะ ก็ไม่เป้นไรครับ เรียกกลับมาได้แน่

แต่จะเอาอะไรไปสู้กับลอว์นี่ ผมก็ไม่รู้หรอกนะ เพราะหลังๆมานี่ อ.เค้าเขียนให้มัน ฮา มากกว่าเก่งน่ะสิ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 00:12:53 »
หนทางน่าจะยาวไกลนะคะ บากี้ คนละชั้นกับพี่ลอว์  *haha* *haha* *haha*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 00:24:20 »
ตอนแรกที่พลังของลอว์ยังไม่เปิดเผยมากก็คิดว่าสู้ได้นะ แต่พอเผยมาเรื่อยๆ มันชักจะโกงไปละ..  *้ั์drinktea*

บากี้แยกส่วนตัวเอง ควบคุมเฉพาะชิ้นส่วนตัวเอง แต่ลอว์แยกส่วนคนอื่น ควบคุมได้สับเปลี่ยนที่ได้ ควบคุมสิ่งของได้อีก สับเปลี่ยนจิตใจได้ด้วยโกงโพดๆ

แต่มาคิดดูดีดีแล้วพลังของบากี้กับลอว์มันก็ไม่ใช่พลังทำลายแบบโดยตรงทั้งคู่ มันต้องประยุกต์ใช้กันทั้งคู่

ซึ่งความหลากหลายของลอว์เยอะกว่ามาก แต่พลังบากี้ถ้าบากี้ไม่กากมันอาจจะเทพกว่านี้ได้อีกเยอะ

เพราะข้อจำกัดพลังของบากี้ที่เป็นจุดอ่อนน่าจะมีแค่อย่างเดียวคือเท้าต้องติดพื้น ส่วนรัศมีความไกลของการแยกชิ้นส่วนน่าจะฝึกได้

ความถี่ของจำนวนชิ้นที่แยกก็น่าจะฝึกได้เหมือนกัน  ถ้าบากี้เป็นนักดาบน่าจะได้เปรียบมาก ลองนึกสภาพโซโลแยกส่วนได้แบบบากี้ไรงี้

มันจะเพิ่มมิติการโจมตีได้แบบรอบทิศทางโหดโพดๆ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 00:27:03 »
ยังไงผมว่า ลอว์น่าจะชนะ

ความสามารถลอว์มันพลิกแพลงได้มากกว่า ขอบเขตกว้าง สลับกับอะไรก้ได้ถ้าอยุ่ในรูม

ถึงบากี้จะเก่งขึ้น แต่ถ้าในรูมผมว่ายังไงก้ไม่ไหว  แต่ถ้านอกรูมให้สูสีละกัน  ^^

vansit123

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 00:59:32 »
ผมว่าถ้าถูกลอร์ฟันแล้วนำไปตอกับสี่งอี่นแล้วสี่งนั้นก็จะกลายเป็นร่างคนฯนั้นทันทีครับถีงบากี้แยกร่างได้แต่เวลาร่วมร่างมันก็กลับมาร่วมกับสี่งที่ลอร์ตอไว้อยู่ดีครับ
อย่างเช่นพวกเชนเทอร์ร่างคนกับสัตว์ก็กลายเป็นหนี่งเดียว.............คหสตนะครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 01:11:22 »
ผมว่าถ้าถูกลอร์ฟันแล้วนำไปตอกับสี่งอี่นแล้วสี่งนั้นก็จะกลายเป็นร่างคนฯนั้นทันทีครับถีงบากี้แยกร่างได้แต่เวลาร่วมร่างมันก็กลับมาร่วมกับสี่งที่ลอร์ตอไว้อยู่ดีครับ
อย่างเช่นพวกเชนเทอร์ร่างคนกับสัตว์ก็กลายเป็นหนี่งเดียว.............คหสตนะครับ

อันนั้นน่าจะมีเงื่อนไขที่ผ่านกระบวนการทางการแพทย์มาด้วยถึงทำให้เป็นนั้นได้น่ะพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

แต่ถ้าตัดแล้วต่อเลย แบบตัดแขนมาต่อขา ตัดขามาต่อคอไรงี้ ยังไงร่างกายก็จะถูกควบคุมโดยเจ้าของอยู่ดีจ้า

ยกตัวอย่างท่อนขาของซามูไร ที่ลูฟี่เอามาต่อเข้ากับตัวเอง ลูฟี่ก็ควบคุมมันไม่ได้ โดน German suplex ไปหลายรอบ LoL
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

lathai00

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 04:44:09 »
คุณ OffeSpiN ครับ นางฟ้าในรูปที่ยิงปืนอยู่น่ารักจัง ขอข้อมูลเธอได้ไหมครับ ชอบมากคับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 05:25:36 »
คุณ OffeSpiN ครับ นางฟ้าในรูปที่ยิงปืนอยู่น่ารักจัง ขอข้อมูลเธอได้ไหมครับ ชอบมากคับ

ไม่มีข้อมูลค้าบพี่ชาย จิ๊กคนอื่นมาอีกทีน่ะ.. แบบว่าเห็นครั้งแรกเหมือนโดนยิงด้วยแอโร่สลาฟเลยแอบขโมยมาซะเลย LoL  *้ั์drinktea*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 09:37:09 »
ผมว่าท่านลอว์ชนะนะครับยังมีท่าทะลวงหัวใจอยู่อีกนะครับทะลวงออกมาเสร็จก็ขยี้คามือเลยครับห้าาาาาา
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 19:58:21 »
หนทางน่าจะยาวไกลนะคะ บากี้ คนละชั้นกับพี่ลอว์  *haha* *haha* *haha*
ใช่ๆ *hoho*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 21:53:57 »
บร๊ะเจ้าไม่ลดตัวลงมาสู้ด้วยหรอก *pround*

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 22:08:15 »
ไม่มีใครสามารถเอาชนะบร๊ะเจ้าปาขี้เอ้ยบาร์กี้ได้หรอก  *haha* *haha* *haha* *haha* ชาบูๆๆๆๆ

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Lambo

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 04 พ.ค. 2012 เวลา 22:35:27 »
บากี้เก่งนะ สามารถเเย่งชิ้นส่วนได้เล็กที่สุดเหมือนหมู่สับเลยนะเห็นอ.บอกในSBS