หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ข้อสงสัยพลัง ลอว์ และ เรื่อง ฮาคิ

พลังลอว์
2 (40%)
ฮาคิ
3 (60%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 5

ผู้เขียน หัวข้อ: ข้อสงสัยพลัง ลอว์ และ เรื่อง ฮาคิ  (อ่าน 6964 ครั้ง)

poppykie

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ข้อสงสัยพลัง ลอว์ และ เรื่อง ฮาคิ
« เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 14:36:28 »
ผมสมาชิกใหม่ครับชื่อกี้ ยินดีที่ได้รู้จัก
ถามเลยนะครับ
1 ลอว์ สามารถสับเปลี่ยน กับอะไรก็ได้ใช่ไหมที่มันฟัน หรือ เปลี่ยน วิญญาณคนหนึ่งไปอีกคนหนึ่ง
แล้ว ลอว์เปลี่ยน พลังผลปีศาจ คนหนึ่งไปอีกคนหนึ่งที่มีผลปีศาจเหมือนกันได้หรือปล่าว

2 ตอนยกเรือ ขึ้นทำไมเรือ ถึงลอยอยู่บนฟ้า มันสับเปลี่ยนกับอะไร

3 ฮาคิที่ใช้ นิบางครั้งก็เห็นฟันเข้าไม่เข้า เช่น มัลโก้ ซัดใส่อาคาอินุ จนคอแหว่ง และ อาคาอินุ ก็ร้องอุ๊บ มันใช้ฮาคิ แต่ก็ไม่เห็นมีบาดแผลใดๆ งงมากทำไมไม่ตาย

4 ฮาคิเสริมลงในอาวุธ หรือ พลังผลปีศาจได้ไหม  ตอนแชง กัน หมัดลาวา แต่ดาบแชงไม่เป็นไรเลย ไม่หลอมด้วย หรือ ตอนหมัดที่เสริมพลังกุระกุระของหนวดขาวที่ซัดอาคาอินุ แสดงว่าฮาคิสามารถกันพลังผลปีศาจได้ระดับหนึ่ง และโจมตีพร้อมกับพลังผลปีศาจด้วยใช่ไหม ถ้าฮาคิไม่สามรถกันผลปีศาจได้ลอว์ก็สามารถฟันอะไรก็ได้ อาจจะได้แห่ง 4 จักรพรรดิ์เหลือแต่หัว

5 ฮาคิเกียวกับการฝึกฝนด้วยไหม ยิ่งฝึกฝนมากเท่าไหร่ก็ยิ่งมีประสิทธิภาพ

แค่นี้ละครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ข้อสงสัยพลัง ลอว์ และ เรื่อง ฮาคิ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 14:48:10 »
1.เปลี่ยนกับอะไรก็ได้ครับ ไม่ว่าจะเป็นสิ่งของหรือ อวัยวะ แต่เปลี่ยนวิญญาณไม่ได้ครับ รวมถึงพลังผลปิศาจด้วย

2.น่าจะสับเปลี่ยนกับหิมะที่กำลังตกครับ

3.ฮาคิอาจจะมีความแข็งแกร่งน้อยกว่าอีกฝ่ายครับ หักล้างกันแล้ว ก็เลยไม่มีผล หรืออาจจะแยกตัวตรงส่วนที่จะโดนโจมตีไปก่อนก้ได้

4.ฮาคิเสริมลงไปในอาวุธหรือร่างกายได้ครับแต่เสริมลงไปในพลังผลปิศาจไม่ได้ และอาวุธเสริมฮาคิก็จะสามารถกันพลังผลปิศาจได้ในระดับหนึ่งครับ

5.ใช่ครับ อยู่ที่การฝึกฝน และนอกจากการฝึกฝนก็อยู่ที่ความแข็งแกร่งของสภาพจิตใจด้วยครับ แต่ฮาคิที่ฝึกได้มีแค่ บุโซโชคุฮาคิ(ฮาคิเกราะและอาวุธ)

และ เค็นบุนโชคุฮาคิ(ฮาคิแห่งการสังเกตุและรับรู้) และฮาคิที่จะมีแค่เฉพาะคน ไม่สามารถฝึกได้คือ ฮาโอโชคุฮาคิ(ฮาคิแห่งราชันย์) แต่คนที่มีจะสามารถฝึกเพื่อควาบคุมมันได้ครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

dz911

• *
Re: ข้อสงสัยพลัง ลอว์ และ เรื่อง ฮาคิ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 17:08:03 »
 *great* *great* *great* *great*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 17:33:13 »
1.เปลี่ยนกับอะไรก็ได้ครับ ไม่ว่าจะเป็นสิ่งของหรือ อวัยวะ แต่เปลี่ยนวิญญาณไม่ได้ครับ รวมถึงพลังผลปิศาจด้วย

2.น่าจะสับเปลี่ยนกับหิมะที่กำลังตกครับ

3.ฮาคิอาจจะมีความแข็งแกร่งน้อยกว่าอีกฝ่ายครับ หักล้างกันแล้ว ก็เลยไม่มีผล หรืออาจจะแยกตัวตรงส่วนที่จะโดนโจมตีไปก่อนก้ได้

4.ฮาคิเสริมลงไปในอาวุธหรือร่างกายได้ครับแต่เสริมลงไปในพลังผลปิศาจไม่ได้ และอาวุธเสริมฮาคิก็จะสามารถกันพลังผลปิศาจได้ในระดับหนึ่งครับ

5.ใช่ครับ อยู่ที่การฝึกฝน และนอกจากการฝึกฝนก็อยู่ที่ความแข็งแกร่งของสภาพจิตใจด้วยครับ แต่ฮาคิที่ฝึกได้มีแค่ บุโซโชคุฮาคิ(ฮาคิเกราะและอาวุธ)

และ เค็นบุนโชคุฮาคิ(ฮาคิแห่งการสังเกตุและรับรู้) และฮาคิที่จะมีแค่เฉพาะคน ไม่สามารถฝึกได้คือ ฮาโอโชคุฮาคิ(ฮาคิแห่งราชันย์) แต่คนที่มีจะสามารถฝึกเพื่อควาบคุมมันได้ครับ

ตามนั้นเลยครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 19:39:40 »
ขอตอบเฉพาะข้อ 1 ที่ว่าสับเปลี่ยนวิญญาณนี่หมายถึงแบบ ซันจิ นามิ แฟรงกี้ ช็อปเปอร์ ใช่ไม๊เอ่ย?  *้ั์drinktea*

ถ้าใช่.. ก็ทำได้เพราะทำให้เห็นแล้ว น่าจะนิยามว่าเป็นการสับเปลี่ยน จิตใจ หรือ จิตวิญญาณ ประมาณนั้นมั๊ง

แต่พลังผลปีศาจไม่ได้เปลี่ยนตาม และคิดว่าเปลี่ยนไม่ได้นะ ถ้าเปลี่ยนได้ อนาคตคงได้เห็นลอว์ออกล่าพลังผลปีศาจแข่งกับหนวดดำแง๋ LoL

ข้ออื่นก็ตามที่พี่ชายเซโร่คุงว่าเลยจ้า..
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 20:47:44 »
1.เปลี่ยนแค่จิตใจมั้ง ไม่ได้เปลี่ยนวิญญาณ

2.ผมเหนมันกระดิกนิ้วเหมือนตอนที่ยกหินขึ้นมาก่อนควักหัวใจสโมกเกอร์  ก้น่าจะเปนแค่การยกขึ้นเฉยๆมั้ง  - -

3.มันแค่ทำให้โดนร่างจิง คงยังไม่ถึงกับตาย เพราะดูแล้วอินุ อึดมากก 
   หนวดขาวซัดตั้งกี่ทียังไม่ตาย  ฟันธรรมดามันจะตายให้รึ

4.ใส่ได้แต่ไม่น่าจะใช่ของสายโรเกีย เพราะลูฟี่เองก้ทำได้  คนอื่นก้น่าจะใส่ลงไปได้เช่นกันแต่ยกเว้นโรเกียมั้งนะ
    คงต้องกลับเปนร่างจิงก่อนถึงจะใช้ฮาคิได้  ถ้าไม่งั้นคุซันคนเดียวก้ชนะสงครามแล้วอ่ะ แท่งน้ำแข็ง+ฮาคิ ตายหมด

5.ฮาคิจะแข็งแกร่งหรือไม่อยุ่ที่จิตใจของผุ้ใช้  ถ้าจิตใจยิ่งแข็งแกร่งฮาคิก้จะแข็งแกร่งไปด้วย

เดาเอาเองล้วนๆ  *great* *great*

poppykie

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 21:16:00 »
อ่อออ ขอบคุณทุกความเห็นครับ ถ้ามีอะไรสงสัยเดียวจะได้ถามพี่ๆกันอีกครับ

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 03 พ.ค. 2012 เวลา 21:18:56 »
1.เปลี่ยนแค่จิตใจมั้ง ไม่ได้เปลี่ยนวิญญาณ

2.ผมเหนมันกระดิกนิ้วเหมือนตอนที่ยกหินขึ้นมาก่อนควักหัวใจสโมกเกอร์  ก้น่าจะเปนแค่การยกขึ้นเฉยๆมั้ง  - -

3.มันแค่ทำให้โดนร่างจิง คงยังไม่ถึงกับตาย เพราะดูแล้วอินุ อึดมากก 
   หนวดขาวซัดตั้งกี่ทียังไม่ตาย  ฟันธรรมดามันจะตายให้รึ

4.ใส่ได้แต่ไม่น่าจะใช่ของสายโรเกีย เพราะลูฟี่เองก้ทำได้  คนอื่นก้น่าจะใส่ลงไปได้เช่นกันแต่ยกเว้นโรเกียมั้งนะ
    คงต้องกลับเปนร่างจิงก่อนถึงจะใช้ฮาคิได้  ถ้าไม่งั้นคุซันคนเดียวก้ชนะสงครามแล้วอ่ะ แท่งน้ำแข็ง+ฮาคิ ตายหมด

5.ฮาคิจะแข็งแกร่งหรือไม่อยุ่ที่จิตใจของผุ้ใช้  ถ้าจิตใจยิ่งแข็งแกร่งฮาคิก้จะแข็งแกร่งไปด้วย

เดาเอาเองล้วนๆ  *great* *great*
ตามนั้น *hoho*