หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คำถาม"แฟนพันธ์แท้"(ตอบตามความรู้ตอนนี้น่ะ)  (อ่าน 22155 ครั้ง)

thebeast

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ใน one piece ว่ากันด้วย อาชีพ นักดาบ ถามว่า

ดาบในเรื่อง one piece แบ่งออกเป็นกี่ชั้นสาย แต่ละสายมีกี่เล่ม แล้วดาบที่โซโลถืออยู่ อยู่ในชั้นสายไหนบ้าง ชื่อว่าอะไร และได้มาจากไหนบ้าง

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: คำถาม"แฟนพันธ์แท้"(ตอบตามความรู้ตอนนี้น่ะ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 11:32:44 »
1.ดาบในวันพีชเเบ่งอกเป็น3สาย12สุดยอดเเห่งดาบ 21ดาบชั้นเลิศ 50ดาบชั้นดีครับ
ดาบที่โซโรถือยุเล่มเเรกวาโดอิจิมอนยิเป็น21ดาบสุดยอดเล่มที่2ซังไดคิเทซึเป็น50ดาบชั้นดีเล่ม3ซูซุยหรือดาบปราบมังกรที่ในอดีตเป็นของซามูไรริวมะเป็น21ดาบชั้นเลิศ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: คำถาม"แฟนพันธ์แท้"(ตอบตามความรู้ตอนนี้น่ะ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 12:19:20 »
เราอยากรู้ว่าดาบของมิฮอร์ค มันอยู่ชั้นไหนหรอคะ  *great* *great* *great*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 12:29:33 »
เราอยากรู้ว่าดาบของมิฮอร์ค มันอยู่ชั้นไหนหรอคะ  *great* *great* *great*
อ่ามันของตายครับมืฮอว์ไม่น่าจะไช้ดาบโนเนมครับ
ดาบที่มีเอกลักษณ์ขนาดนั้นมันต้องสุดยอดแห่งดาบครับไม่มีทางเหนอื่นไปได้ครับ

ปล  ดาบเล่มนั้นก็ขึ้นชื่อว่าดาบอันดับหนึ่งของโลกอยู่แล้วครับเพราะคนไช้มันก็อันดับ1ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 12:39:08 »
ดาบของมิฮอกชื่อว่า โคคุโตะ โยรุ 

เปนดาบดำที่จัดอยุ่ใน12ดาบชั้นเลิศ เปนดาบที่ดีที่สุดในโลก

artkub

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 17:37:53 »
ผมอยากเห็นโชไดคิเทสึผมว่าน่าจะเป็นดาบที่พอๆกัยโคคุโตะ โยรุ เลยทีเดียว

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 18:02:06 »
อ่ามันของตายครับมืฮอว์ไม่น่าจะไช้ดาบโนเนมครับ
ดาบที่มีเอกลักษณ์ขนาดนั้นมันต้องสุดยอดแห่งดาบครับไม่มีทางเหนอื่นไปได้ครับ

ปล  ดาบเล่มนั้นก็ขึ้นชื่อว่าดาบอันดับหนึ่งของโลกอยู่แล้วครับเพราะคนไช้มันก็อันดับ1ครับ

นอกจากนี้มิฮอร์คยังมี มีดสั้นลี้คิมฮวง ด้วยครับ (กางเขนที่ห้อยคอ)

Augustz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 18:13:03 »
โชได คิเทสึ  ก้เหมือนๆดาบของโซโลใช่มะ เพราะงั้นน่าจะเปนดาบที่อยุ่ที่ห้าผุ้เฒ่าหัวโล้นอ่ะคับ

เหนมันถืออยุ่ คล้ายกันเด๊ะ แต่มันยาวกว่าของโซโลมากกกกก

artkub

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 18:23:11 »
โชได คิเทสึ  ก้เหมือนๆดาบของโซโลใช่มะ เพราะงั้นน่าจะเปนดาบที่อยุ่ที่ห้าผุ้เฒ่าหัวโล้นอ่ะคับ

เหนมันถืออยุ่ คล้ายกันเด๊ะ แต่มันยาวกว่าของโซโลมากกกกก

เเต่มันสาบสูญไม่ไช่หรอ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 18:30:59 »
ผมไม่รุ้หรอกคับ  แค่เหนมันคล้ายกันเฉยๆ

ดูเอานะ ที่คนหัวโล้นๆถืออ่ะ

แล้วนี่  ของโซโล

ตรงด้ามจับ กับแฉกที่มี4แฉก  มันเหมือนกันเฉยๆก้เลยเดาเล่นๆ

Emadness

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 18:33:46 »
หาคำตอบได้ทั่วไปจากกระทู้ก่อนๆ  *attack*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 18:35:45 »
มันไม่ได้สาปสูญหรอกครับ แต่ ตระกูลดาบคิเทสึ เป็นดาบที่ว่ากันว่า เป็นดาบต้องคำสาป ครับ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 18:44:56 »
ผมไม่รุ้หรอกคับ  แค่เหนมันคล้ายกันเฉยๆ

ดูเอานะ ที่คนหัวโล้นๆถืออ่ะ

แล้วนี่  ของโซโล

ตรงด้ามจับ กับแฉกที่มี4แฉก  มันเหมือนกันเฉยๆก้เลยเดาเล่นๆ
มันก็คล้ายกันนะ *hoho*

artkub

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 18:21:25 »
ลองคิดกันดูเล่นๆนะครับถ้าเกิดลูฟี่ใช้ดาบเป็นคิดว่าจะเทพขึ้นมั้ยครับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 26 เม.ย. 2012 เวลา 18:29:57 »
โซโลคงต้องยืดหกร่างกายเหมือนยางได้ มันถึงจะน่าคิด *haha*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST