หน้าแรก Sritown.com

โพลล์

ลอว์ VS คิด  ???

ลอว์
9 (27.3%)
คิด
19 (57.6%)
เสมอ
5 (15.2%)

จำนวนผู้โหวตทั้งหมด: 32

ปิดการโหวต: ศ. 25 พ.ค. 2012 เวลา 02:22:00

ผู้เขียน หัวข้อ: ลอว์ VS คิด ???  (อ่าน 29666 ครั้ง)

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ลอว์ VS คิด ???
« เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:07:51 »
คุณคิดว่าใครจะชนะ   *number1* *number1* *number1*

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:35:49 โดย Sherva »

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ลอว์ VS คิด
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:20:44 »
ลูฟี่ครับ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:23:55 »
เสมอ.. ตายทั้งคู่!!  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:28:41 »
ยังไม่มีมั้ง  ตั้งมาก้ดีเลย   ขอตอบละกัน

ถ้าตอบแบบเค้าข้างล่ะก้ ผมให้ คิด ชนะ

ถ้าตอบตามเหตุผลล่ะก้  ผมว่ามันเปนไปได้ทั้ง3อย่างเลย

เหตุผลที่น่าจะชนะก้

1.พลังมันน่าจะเปนแม่เหล็ก ต่อให้โดนตัดตัวไปก้น่าจะยังใช้พลังได้อยุ่
2.วิธีการใช้พลังของลอว์ หลักๆคือต้องฟัน จะฟันก้ต้องใช้ดาบ ถ้าคิดควบคุมเหล็กได้จิง ยึดดาบลอว์มาซะก้น่าจะพอแล้ว
3.ถึงลอว์จะกางรูมและสลับของที่อยุ่ในรูมได้ แต่คิดก้คงจะดึงเหล็กจากข้างนอกรูมเข้ามาโจมตีลอว์ได้

เหตุผลที่น่าจะแพ้ก้

1.ถ้าลอว์กางรูมไวกว่าแล้วใช้พลังไวกว่า แล้วตัดมือคิดออกมา คิดก้น่าจะใช้พลังไม่ได้

เหตุผลที่น่าจะสูสีก้

1.ลอว์ อยุ่ในรูมมันทำได้ทุกอย่างไม่ว่าจะสลับหรือตัด ถึงไม่มีดาบแค่สลับเหล็กที่คิดควบคุมไว้กับอะไรซักอย่าง
   การโจมตีของคิด ก้น่าจะไร้ผล
2.ลอว์สามารถงัดหินขึ้นมาจากพื้นได้ ถ้าอยุ่ในลอว์ งัดหินขึ้นมาป้องกันการโจมตีของคิด เอาก้ได้
3.ลอว์ ถึงจะโดนคิดยึดดาบไปก้น่าจะสลับหรือเหวี่ยงอะไรให้ไปโจมตีคิดเอาแทนก้ได้มั้ง

เอาเปนว่าพวกมันกินกันลงยาก เหมือน3พลเอกอ่ะคับ  *number1* *number1* *number1*

Augustz

• *
Re: ลอว์ VS คิด ใครหล่อกว่ากัน ???
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:36:44 »
เปลี่ยนประเด็นกระทันหันแบบนี้ ผมก้หาเรื่องคนอื่นเค้าไม่ได้น่ะสิ  *haha* *haha* *haha*

ถ้าถามว่า คิดกับลอว์ ใครหล่อกว่า   มันหล่อคนละแบบอ่ะ

ลอว์ มันหล่อเงียบๆ  ขรึมๆ  เท่ๆ  แต่มันดำ  มาดก้เยอะ  ขี้เก๊ก  อะไรแบบเนี้ยคับ

คิด มันไม่หล่อมาก แต่มันได้ขาว  เท่  ใจถึง  โหด ...ม  ดูเปนลูกผุ้ชายมากกว่า  ลอว์มันดูติ๋มๆง่ะ

ไม่รุ้ว่าเรียกว่าอคติรึป่าวนะ  แต่มันเปนความชอบส่วนตัวของผม ผมชอบแนวเท่ๆ ใจถึงๆ อ่ะคับ

ไม่ว่าเก๊าน้า  *glad* *glad* *glad*

Sherva

• *
Re: ลอว์ VS คิด ???
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:37:34 »
เปลี่ยนประเด็นกระทันหันแบบนี้ ผมก้หาเรื่องคนอื่นเค้าไม่ได้น่ะสิ  *haha* *haha* *haha*

ถ้าถามว่า คิดกับลอว์ ใครหล่อกว่า   มันหล่อคนละแบบอ่ะ

ลอว์ มันหล่อเงียบๆ  ขรึมๆ  เท่ๆ  แต่มันดำ  มาดก้เยอะ  ขี้เก๊ก  อะไรแบบเนี้ยคับ

คิด มันไม่หล่อมาก แต่มันได้ขาว  เท่  ใจถึง  โหด ...ม  ดูเปนลูกผุ้ชายมากกว่า  ลอว์มันดูติ๋มๆง่ะ

ไม่รุ้ว่าเรียกว่าอคติรึป่าวนะ  แต่มันเปนความชอบส่วนตัวของผม ผมชอบแนวเท่ๆ ใจถึงๆ อ่ะคับ

ไม่ว่าเก๊าน้า  *glad* *glad* *glad*

เก๊าอยากตายยยย   *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint* *disappoint*

คือ ว่าขอบคุณพี่กัสที่ตอบจิงๆ ค่ะเห็น คุณพี่ตอบจัดเต็มเราเลยจะเปลี่ยนกลับมาเปฺ็นกระทู้เดิมละกัน ตอนแรกที่เปลี่ยนเพราะว่าไม่แน่ใจไปซ้ำใครรึป่าวอ่ะคะ สรุป ก็ เอาเป็นกระทู้ ตีกัน บวก กันเหมือนเดิมละกันนะ สนับสนุนให้ คนตีกันบวก กัน  *great* *great* *great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:41:02 โดย Sherva »

bignaja123

• *
Re: ลอว์ VS คิด ใครหล่อกว่ากัน ???
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:41:25 »

*haha* *haha* *haha*

เปลี่ยนประเด็นกะทันหัน  เอาซะงงเลยใช่มะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:41:58 »
มันเหมือน   ลอว์  อินดี้   ยูทัส ร๊อค  อ่ะคับ

ใครชอบแนวไหนก้เอาแนวนั้น  เพราะงั้น คิดไปตามความชอบของตัวเองดีที่สุดแล้วนา *number1*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:43:58 »
มันเหมือน   ลอว์  อินดี้   ยูทัส ร๊อค  อ่ะคับ

ใครชอบแนวไหนก้เอาแนวนั้น  เพราะงั้น คิดไปตามความชอบของตัวเองดีที่สุดแล้วนา *number1*

คุณพี่คะ คือเราเปลี่ยนกระทู้แล้วอ่ะคะ  *glad* *glad* ทำไมคุณพี่ต้อง มาตอบกระทู้เราทันทุกสถานการณ์ด้วยคะเนี่ยย  *disappoint* *disappoint*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:45:38 »
ไม่ตอบละ  เปลี่ยนไปเปลี่ยนมา  ตามไม่ทัน  เฮ้อออ  *rip* *rip* *rip*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:45:47 »
นี่เปลี่ยนหัวข้อรอบที่ สามใช่มั้ยครับเนี่ย หรือคิดไปเอง  *rip* *rip*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:53:49 »
เรียบเรียง เรื่องราวให้ฟังค่ะ

ตอนแรก
เราตั้ง กระทู้ คิด VS ลอว์ ใช่ป่ะคะ แล้วเราก็ไม่แน่ใจว่ามีใครตั้งไปรึยัง จากนั้นเราก็เลยเปลี่ยนกระทู้เป็น "ใครหล่อกว่ากัน"(ภายใต้สโลแกนไม่สนับสนุนให้คนตีกัน บวกกัน)  แล้วพอดีมีคนมาตอบ เยี่ยมจริง (ตอนตูรอตั้งสิบนาที ไม่เห็นมีใครเหลียวแล T^T) เราก็เลยไล่ตอบ ไปว่าเราจะเปลี่ยนค่ะ จนพี่กัสมาตอบกระทู้ T^T แบบจัดเต็ม แล้วเราเห็นยังไม่มีใครมาตอบ ประเด็น"ใครหล่อกว่ากัน" เราเลยรีบเปลี่ยนกลับมาเป็นกระทู้เก่า โดยว่อง แต่พี่กัส ว่องกว่ามาตอบ กระทู้"ใครหล่อกว่ากัน" ของเรา หลังจากที่เรา ทำลายหลักฐานว่าเคยเปลี่ยนกระทู้ไปหมดแล้ว เรื่องเลยแดง อย่างที่เห็น

เอาเป็นว่าขอบคุณ คุณพี่ออกัสจากก้นบึ้งของหัวใจ  *great* *great* *great* ที่มาทันกระทู้ทุกกระทู้เลยค่ะ ถ้าคุณพี่กัสตอบ กระทู้เราช้ากว่านี้อีกแค่นิดเดียว เราก็รอดแล้วนะเนี่ยย  *disappoint* *disappoint* *disappoint* (อันนี้แอบแค้นในใจ)

อยากขอบคุณพี่ออกัสจิงๆ และขอโทษด้วยนะคะ  *glad* *glad* *glad*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 02:56:12 โดย Sherva »

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 03:05:27 »
อย่าใส่ใจเลย  จ้างมานเต๊อะ  จ้างมานเต๊อะ  *haha* *haha* *haha*

LM

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 04:04:54 »
 *disappoint*ตอบยาก แฮะ พวกกระทู้ไครเก่งกว่ากันเนี่ย

AbinzerNui

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 25 เม.ย. 2012 เวลา 07:34:43 »
อย่าลืมน่ะ ความสามารถคิด

มันบังคับเหล็กได้ แต่ถ้าดาบของลอว์เป็นสแตนเลสก็คงจะสู้ได้อ่ะนะ

แต่ถ้าเหล็กคิดก็คงไม่โง่ให้ลอว์ถือมาฟันมันหรอก *attack* *attack*