หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ลูฟี่ VS ซีซาร์ คลาวด์  (อ่าน 26372 ครั้ง)

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
ลูฟี่ VS ซีซาร์ คลาวด์
« เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 05:10:41 »
ช่วยกันวิเคราะห์หน่อยครับ ถ้าเกิดสู้กันจริงๆจะเป็นยังไง เพราะลูฟี่มีฮาคิทั้ง 2อย่าง อีกทั้งยังมีภูมิคุ้มกันพิษอีกต่างหาก ขนาดพิษของหมึกบลูริงค์ สัตว์มีพิษอันดับ 4ของโลกยังทำให้ลูฟี่คันไม่ได้เลย แล้วแก๊สพิษของซีซาร์คลาวจะใช้กับลูฟี่ได้มั๊ย อีกคนที่ผมว่าน่าจะเป็นโจ๊กเกอร์ในศึกนี้คือบรู๊ค เพราะไม่รู้พี่แกจะติดพิษได้ยังไง

อีกอย่างจะได้เห็นมนุษย์เงือก หรือสายโซออน ผลแมงกระพรุน โมเดล box jellyfish มั๊ยครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 05:15:43 โดย KJ_supergigz »

juppy

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ใช่หรือเปล่า !
Re: ลูฟี่ VS ซีซาร์ คลาวด์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 05:48:28 »
อืมมม ผมว่าไม่แน่ ๆ อาจจะไม่ได๊สุ๊ด้วยซ๊ำ แถมลูฟี่ น่าจะมี 3 ฮาคิครับ ไม่ไช่สอง

(สังเกตุจากการหลบการโจมตีของ หุ่นยนตร์ เกาะชาบอนดีี๊) *shock*

ตอนนี้ข๊อเสียเปรียบที่ว่าโจมตีสายโรเกียไม่ได้หมดไปแล๊ว (ถ๊ากาสึกาสึคือโรเกียหน่ะนะ)

แต่ซีซาร์ก็คงมีอาวุธทางวิทยาศาสตร์ไม่น๊อยเช่นกัน

ไงลูฟี่คงชนะแบบไม่ยากเย็นมากมายครับ !!!  *number1*
...............................................

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 09:24:15 »
ต้านพิษน่ะ คงจะพอต้านได้   แล้วถ้าลูฟี่ เจอแก๊ส สลบ ล่ะ  จะเปนยังไงน้ออออ

takky

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 10:21:19 »
ผมรู้สึกว่า cc มันจะอ่อนเหมือน โมเรีย เลย

ค่าหัวที่มันเยอะน่าจะมาจากสมองที่มันฉลาดและมีความคิดที่เป็นอันตรายมากกว่า

ถ้าสู้กันจริง ลูฟี่ คงชนะสบาย

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 10:48:04 »
ผมรู้สึกว่า cc มันจะอ่อนเหมือน โมเรีย เลย

ค่าหัวที่มันเยอะน่าจะมาจากสมองที่มันฉลาดและมีความคิดที่เป็นอันตรายมากกว่า

ถ้าสู้กันจริง ลูฟี่ คงชนะสบาย
ค่าหัวมันน้อยกว่าลูฟี่อีกครับเเต่ไม่เเน่ลูฟี่กับลอว์อาจจะร่วมมือกันกำจัดccก๊ได้นะครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

takky

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 11:25:05 »
ผมก็อยากรู้ว่า ลอว์ มีแผนอะไรที่ไปร่วมมือกับ ซีซาร์

และอีกกระทู้นึง(ที่มีคนสงสัยอยู่) ที่พูดถึงของที่ต้องเอาคืน

artkub

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 17:30:12 »
ผมก็อยากรู้ว่า ลอว์ มีแผนอะไรที่ไปร่วมมือกับ ซีซาร์

และอีกกระทู้นึง(ที่มีคนสงสัยอยู่) ที่พูดถึงของที่ต้องเอาคืน
ของที่ต้องเอาคืณก๊คือพวกพ้องไงครับ

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 20:52:08 »
ภาคนี้รู้สึกปมเยอะมาก เราคาดว่าตัวร้ายน่าจะยังมาไม่ครบ เพราะดูจากจำนวนตัวร้ายที่จะต้องต่อกรกับลูฟี่ กับจำนวนพวกพ้องของลูฟี่ ยังไม่ ครบ แบบยังสู้ ตัวๆ ไม่ได้เลยค่ะ (ขอเดาว่าพี่ลอว์ไม่น่าจะเป็นหนึ่งใน ตัวร้ายเลยเถอะ  *disappoint*)
ถ้าลูฟี่สู้กับซีซาร์ เราว่าน่าจะชนะ แต่อาจไม่ขาดลอยเพราะ ซีซาร์พลังมันน่าจะยังมีลูกเล่นอีกเยอะเลย *number1* *number1*
ของที่ต้องทวงเราว่าลอว์น่าจะหมายถึง เด็กๆ รึป่าว แต่ ไอบอส อ่ะนึกว่ามัน  *hoho* *hoho* ส่วนเรื่องพวกพ้องของลอว์ เดาไม่ออกเลยค่ะ แต่ควาดว่าน่าจะถูกจับเป็นตัวประกันรึป่าว *dontknow*

artkub

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:00:49 »
ลอว์เป็นคนดีเเน่นอนครับถ้าลอว์เลวมันคงไม่ช่วยลูฟี่หรอกครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:12:31 »
ผมคนนึงล่ะ  ที่อยากให้ลอว์มันเลว  ไม่มีเหตุผลนะ

แบบว่า คนชอบมันเยอะ หมั่นไส้มันอ่ะ  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:25:19 »
ผมคนนึงล่ะ  ที่อยากให้ลอว์มันเลว  ไม่มีเหตุผลนะ

แบบว่า คนชอบมันเยอะ หมั่นไส้มันอ่ะ  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

พี่กัสใจร้ายอีกแล้ว *glad* *glad* *glad* *glad*

artkub

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:29:32 »

ไม่ชอบลอว์เเต่ชอบคิดใช่ปะครับ *hoho*

DEMON-HAFT

• *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:34:58 »
ลอว์มาดคนดี มันยังไง ๆ อยู่นะ  *haha*
    ลอว์เธอจงเลวเถิดดดดด ล้อเล่นนะครับบบ  *hoho*

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Augustz

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:36:35 »
ใช่เลยคับ  ผมชอบยูทัส คิด  เหตุผลก้คือ

ลอว์ มันเปิดตัวทีแรกหลังTS ดูมันน่าจะเลวมากอ่ะ จับเด็กมาทดลอง ตอนนี้มันกลายเปนคนดีช่วยลูฟี่ไปเฉย

ไม่เหมือนยูทัส  เลวเสมอต้น เสมอปลาย  ผมชอบมันเพราะมันเลว นี่ล่ะคับ *attack* *attack*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 24 เม.ย. 2012 เวลา 23:45:42 »
ใช่เลยคับ  ผมชอบยูทัส คิด  เหตุผลก้คือ

ลอว์ มันเปิดตัวทีแรกหลังTS ดูมันน่าจะเลวมากอ่ะ จับเด็กมาทดลอง ตอนนี้มันกลายเปนคนดีช่วยลูฟี่ไปเฉย

ไม่เหมือนยูทัส  เลวเสมอต้น เสมอปลาย  ผมชอบมันเพราะมันเลว นี่ล่ะคับ *attack* *attack*

ลอว์เขาก็เป็นคนดีมาตลอดแหละ แต่ไม่รู้ทำไมพี่กัสมองไม่ให้ความดีของเขาเลย  *hoho* *hoho* (อวยลอว์เต็มที่) นอกจากพี่กัสจะเป็นคนหื่นแล้ว และ พี่กัสของยังชอบคนเลวอีกด้วย  *great* *great* *great*

(แซวพี่กัสเล่น ขำๆนะคะ) *haha* *haha* *haha*