หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยทำไมไม่จัดการพวกสายโรเกียด้วยดาบที่ทำจากหินไคโร หรือ กระสุนปืรหินไคโรไรงี้หล่ะ = ="  (อ่าน 16935 ครั้ง)

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
หินไคโร อยุ่ที่อียิปต์ ?   ที่อยุ่ที่อียิปต์มัน ฟาโรห์ ไม่ใช่เร้อออ  - -

หินที่เมืองหลวงของอียิปต์ ต้องเป็นหินไคโรแน่นอนอยู่แล้วพี่ชาย LoL+  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

mint1458

• บุคคลทั่วไป
หินไคโร อยุ่ที่อียิปต์ ?   ที่อยุ่ที่อียิปต์มัน ฟาโรห์ ไม่ใช่เร้อออ  - -

หินที่เมืองหลวงของอียิปต์ ต้องเป็นหินไคโรแน่นอนอยู่แล้วพี่ชาย LoL+  *้ั์drinktea*
สรุปก็คือ"หินเมืองหลวง"สินะ *haha*

neomazang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
โพเนกรีฟเป็นธาตุที่แข็งมากครับ ขนาดผู้มีพลังมากมายยังทำลายไม่ได้เลยครับ รัฐบาลโลกพยายามทำลาย 100 ปีที่ว่างปล่าวเพื่อจะปกปิดอไรบางอย่าง แต่ไม่ว่าใช้อะไรทำลาย หรือให้ผู้มีพลังแค่ไหนทำลายก็ไม่สามารถทำลายได้เลยครับ ลองยกตัวอย่างให้อาคาอินุเผามันด้วยลาวาถ้ามันไม่แข็งมากคงเผาได้ไปละ

หินไคโรหาไม่ยากนะครับ เพราะจำได้ ครอกโคไดมันเอามาทำเป็นกรงขังลูฟี่ใว้ อิกอย่างใต้ท้องเรือของทหารเรือ จะติดหินชนิดนี้ใว้ทุกลำเพื่อไล่เจ้าแห่งท้องทะเลออกไปครับ
แต่มันคงมีข้อจำกัดในการใช้น่ะแหละครับ ดาบองตาเหยี่ยวก็เป็นหิน ไคโรนะถ้าผมจำไม่ผิด *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ของตาเหยี่ยว เปนดาบไม่มีหินติดไว้ไม่ใช่หรอคับ   ที่มีติดไว้มัน สโมกเกอร์ไม่ใช่หรอ  - -

neomazang

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ไม่ค่อยแน่ใจครับผมก็ฟังมาอิกที เพราะตาเหยี่ยวได้ฉายาว่าชายดายดำ ไม่รู้ว่าทำมาจากหินใคโรป่าวนะครับ แต่ที่แน่ๆ ตาเหยี่ยวฟันบากี้ไม่ถูก - -* เมพขิงๆ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
โพเนกรีฟเป็นธาตุที่แข็งมากครับ ขนาดผู้มีพลังมากมายยังทำลายไม่ได้เลยครับ รัฐบาลโลกพยายามทำลาย 100 ปีที่ว่างปล่าวเพื่อจะปกปิดอไรบางอย่าง แต่ไม่ว่าใช้อะไรทำลาย หรือให้ผู้มีพลังแค่ไหนทำลายก็ไม่สามารถทำลายได้เลยครับ ลองยกตัวอย่างให้อาคาอินุเผามันด้วยลาวาถ้ามันไม่แข็งมากคงเผาได้ไปละ

หินไคโรหาไม่ยากนะครับ เพราะจำได้ ครอกโคไดมันเอามาทำเป็นกรงขังลูฟี่ใว้ อิกอย่างใต้ท้องเรือของทหารเรือ จะติดหินชนิดนี้ใว้ทุกลำเพื่อไล่เจ้าแห่งท้องทะเลออกไปครับ
แต่มันคงมีข้อจำกัดในการใช้น่ะแหละครับ ดาบองตาเหยี่ยวก็เป็นหิน ไคโรนะถ้าผมจำไม่ผิด *number1*
พลาดเเล้วละนาย

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE

ใช้ๆ เรื่องโพเนกรีฟเราก็เคยอ่าน ว่าตราบได้ที่เกาะหายโพเนกรีฟยังอยู่เหมือนเดินที่เดิม เพราะมันแข็งแกร่งมาก
ถ้าจะให้ทำลาย ก็คงไม่มีทางอะถึงจะเป็นมิฮอค์ก็เถอะ อันนี้จิงๆ   

หินไคโร ติดไว้ใต้ท้องเรือเอาไว้ ไล่เจ้าทะเล  อันนีเก็เคยอ่านมา แต่ไม่รู้จะใช้เยอะ ปริมาณไหน เหมือนกัน ละก็ทำเป็นกุจแจมือ 

ของเถียงนิดหนึงนะ ดาบของ มิฮอค์ ทำมาจากหินหรอ อันนี้ไม่เคยได้ยินเลย ไม่น่าจะใช้นะ
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

OffeSpiN

• *
หินโพลเนกรีฟน่าจะแข็งสุดอยู่แล้วในประเภทของหินน่ะ แต่มันคงไม่ใช่วัตถุที่แข็งที่สุดอยู่ดี..  *้ั์drinktea*

ไม่งั้นจะเกาะสลักตัวหนังสือลงไปยังไง ?
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

mint1458

หินโพลเนกรีฟน่าจะแข็งสุดอยู่แล้วในประเภทของหินน่ะ แต่มันคงไม่ใช่วัตถุที่แข็งที่สุดอยู่ดี..  *้ั์drinktea*

ไม่งั้นจะเกาะสลักตัวหนังสือลงไปยังไง ?
เราก็ว่างั้น

Augustz

• *
ใช่เลย ท่าน Off   ผมกำลังจะพิมเลย

หรือว่า ตอนที่มันสลัก มันใช้เพชร ในการสลักเปนตัวหนังสือขึ้นมา เพราะเพชรคือสิ่งที่แข็งที่สุดในโลก

เอ้ย  รึว่า เปนดาบเคลือบฮาคิ   จะว่าไปผมสงสัยจิงๆนะ ว่าระหว่าง ดาบเคลือบฮาคิ โพเนกรีฟ กับโจสเคลือบฮาคิ

อันไหนจะแข็งที่สุด  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

mint1458

ใช่เลย ท่าน Off   ผมกำลังจะพิมเลย

หรือว่า ตอนที่มันสลัก มันใช้เพชร ในการสลักเปนตัวหนังสือขึ้นมา เพราะเพชรคือสิ่งที่แข็งที่สุดในโลก

เอ้ย  รึว่า เปนดาบเคลือบฮาคิ   จะว่าไปผมสงสัยจิงๆนะ ว่าระหว่าง ดาบเคลือบฮาคิ โพเนกรีฟ กับโจสเคลือบฮาคิ

อันไหนจะแข็งที่สุด  *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*
น่าสงสัยจริงๆเนอะ *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• *

ลองยกโพเนกรีฟ ไปไว้ที่สูงๆ แล้วโยน ใส่โจส ซิครับ

น่าจะรู้ผล  *dead* *dead*

ผมคิดว่าสภาพโจส คงไม่ต่างกับ เขียดอ่ะครับ  *glad*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

mint1458

[/quote

ลองยกโพเนกรีฟ ไปไว้ที่สูงๆ แล้วโยน ใส่โจส ซิครับ

ผมคิดว่าสภาพโจส คงไม่ต่างกับ เขียดอ่ะครับ  *glad*
]
แล้วใครจะยกโพเนกรีฟได้ล่ะคะท่านบิ๊ก *haha*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: จ. 23 เม.ย. 2012 เวลา 23:41:18 โดย mint1458 »

Augustz

• *
ก้โจสได้ชื่อว่า เปนแร่ที่แข็งที่สุดในโลกเลยนะคับ  ลองเอามาเจอกับหินที่แข็งที่สุดในโลก มันก้น่าคิดนะ

แล้วโจสเคลือบฮาคิอีก  โอ้ยย ยาวววววว *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

bignaja123

• *

[/quote

]
แล้วใครจะยกโพเนกรีฟได้ล่ะคะท่านบิ๊ก *haha*

คือในเรื่องบอกว่าทำลายไม่ได้

แต่ก้อคิดว่าน่าจะเคลื่อนย้ายได้ละมั่งครับ

แต่คงจะหนักอาจต้องเอาเรือมาลากไปแบบนี้
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ