หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยทำไมไม่จัดการพวกสายโรเกียด้วยดาบที่ทำจากหินไคโร หรือ กระสุนปืรหินไคโรไรงี้หล่ะ = ="  (อ่าน 16944 ครั้ง)

Blackmonster

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
แบบตอนนั้นที่สมาชิกคนนึงในกลุ่มหนวดดำ ตอนนที่สู้กับเอสอ่ะคับ ^^" คนที่ยิงปืนน่ะครับ  สมมติว่ามันเป็นกระสุนหินไคโร ก้อยิงเอสได้แล้วอ่ะดิ่ -______-" 

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
ผมคิดว่า ด้วยระดับความหายากของมัน ทำให้ ต้องใช้อย่างจำกัดครับ

ขนาด พลองของ สโมคเกอร์ ยังมีแค่หินไคโรก้อนเล็กๆติดที่ปลายเอง *disappoint*

อีกอย่าง มีฮาคิใส่ลงไปในอาวัธได้ ก็ทำให้โจมตีโดนสายโรเกียได้ครับ *disappoint*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
มาอีกแล้วคับ กระทู้นี้ ^^

ก้ถ้าหินไคโรมันหาง่ายขนาดจะเอามาทำเปนลูกกระสุนปืนให้ทหารเรือใช้  มันคงมีกันทั่วโลกวันพีชอ่ะคับ

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
หินไคโร มันก็หาได้ไม่ยาก  ไม่ง่ายหรอนะ เพียง อาจารย์ เขียน ปื๊ดดๆ ก็.... อือ  *hoho*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

SWIFT

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมคิดว่า ด้วยระดับความหายากของมัน ทำให้ ต้องใช้อย่างจำกัดครับ

ขนาด พลองของ สโมคเกอร์ ยังมีแค่หินไคโรก้อนเล็กๆติดที่ปลายเอง *disappoint*

อีกอย่าง มีฮาคิใส่ลงไปในอาวัธได้ ก็ทำให้โจมตีโดนสายโรเกียได้ครับ *disappoint*

*number1* *number1* *number1*

Vin D Sel

• *
หินไคโรมันมีแค่ที่อิยิปต์ไง เพราะถ้าเอามาจากไทยก็จะเป็นหินบางกอก หินเชียงใหม่ หินพัทยา มั้งครับ ผมมั่ว

mint1458

• บุคคลทั่วไป
หินไคโร มันก็หาได้ไม่ยาก  ไม่ง่ายหรอนะ เพียง อาจารย์ เขียน ปื๊ดดๆ ก็.... อือ  *hoho*
ใช่ เพียงแค่เขียนก็สร้างหินไคโรได้แล้ว *haha*

Augustz

• *
หินไคโร อยุ่ที่อียิปต์ ?   ที่อยุ่ที่อียิปต์มัน ฟาโรห์ ไม่ใช่เร้อออ  - -

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
หินไคโร อยุ่ที่อียิปต์ ?   ที่อยุ่ที่อียิปต์มัน ฟาโรห์ ไม่ใช่เร้อออ  - -
ใช้ๆ หินฟาร์โรห์  5 5 5   . . .
ออกทะเลไปไกลละ ไปถึงอียิปต์ เลย ==' กลับมา ที่อนุบาลหมีน้อย ฮอกไกโด ด่วนเลย
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

mint1458

ใช่แล้ว ที่อียิปต์คือฟาโรห์ *hoho*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
หินไรกับหินโพเนกลีฟอันไหนเเข็งกว่ากันครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

mint1458

หินไรกับหินโพเนกลีฟอันไหนเเข็งกว่ากันครับ
ไม่รู้ เพราะยังไม่มีใครทดสอบ *hoho*

Augustz

• *
คิดว่า โพเนกรีฟ  เพราะยังไม่มีใครเอาโพเนกรีฟไปทำอย่างอื่นได้เลย

แต่หินไคโร สามารถเอาไปทำแห กับกุญแจมือ ได้นะคับ เพราะงั้น โพเนกรีฟน่าจะแข็งกว่ามากกก

mint1458

คิดว่า โพเนกรีฟ  เพราะยังไม่มีใครเอาโพเนกรีฟไปทำอย่างอื่นได้เลย

แต่หินไคโร สามารถเอาไปทำแห กับกุญแจมือ ได้นะคับ เพราะงั้น โพเนกรีฟน่าจะแข็งกว่ามากกก
อาจใช่นะ *hoho*