หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถามผู้รู้ตั้งแต่ต้นจนตอนปัจจุบัน  (อ่าน 13913 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ถามผู้รู้ตั้งแต่ต้นจนตอนปัจจุบัน
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: ศ. 20 เม.ย. 2012 เวลา 23:29:24 »
ผมจะตอบเท่าที่รุ้นะคับ  ถึงจะไม่แม่นเท่าเจ๊ ก้จะดันทุรังตอบให้

เอาแบบ พวกลูฟี่นะ  ตอนโดนคุมะตบไปไม่นับนะ

ลอกทาวน์  แหลมแฝด   วิสกี้ พีค   ลิตเติ้ล การ์เด้น   อณาจักรดรัม   อลาบาสต้า

จายา   สกายเปียร์   ฐานทัพกองทัพเรือG8(ในอนิเมะภาค5)   ลองริงลองแลนด์   

เกาะความจำเสื่อม(จำชื่อไม่ได้แต่มันมีตัวดูดความทรงจำอ่ะ ในเมะภาค5)   เกาะที่เจอ อาโอคิยิครั้งแรก(จำชื่อไม่ได้ง่ะ)

วอเตอร์ เซเว่น   เอนิเอส ล๊อบบี้   ทิลเลอร์ บาร์ค   ซาบอนดี้   เกาะเงือก   พั้งค์ ฮาซาร์ด   

จำอันไหนผิดต้องขอโทดด้วยนะคับ  *glad*

ในมูฟวี่ก้มี เกาะฟันเฟืองแหละ  ผมดูแค่ภาคเดียว  เกาะชิกิก้เกาะลอยฟ้า จำชื่อไม่ได้

ผมรุ้แค่นี้อ่ะคับ  อย่าว่าเก๊าน๊า  *glad* *glad* *glad*

เกาพที่เจออาโอคิยิ ไม่ใช่ลองลิง ลองแลนด์หรอ

ผมว่าน่าจะใช่ เพราะดูในเมะ อาโอคิยิ ยัง สร้างทางให้ลุงกะม้า ไปหาเพื่อนอยู่เลย 

ก้คนละเกาะไงคับ ถ้าจำไม่ผิด ออกจากลองริงลองแลนด์แล้ว ถึงจะมาเจอกับ คิยิ คับ

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ถามผู้รู้ตั้งแต่ต้นจนตอนปัจจุบัน
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:05:23 »
ที่เจอกับลุงไก่อ่อนน่ะเกาะลองลิงลองลันถูกแล้วเด้อพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

ตอนที่ไปถึงเกาะลองลิงฯ พวกลูฟี่เจอกับลุงม้าไม้ไผ่(ชื่อทงยิทมั๊ง..) กับม้าตัวเมียชื่อเชอร์รี่

แล้วก็ไปสู้กับพวกฟ็อกซี่จนชนะกลับมา จะพาลุงม้าไม้ไผ่ข้ามเกาะตามคนในหมู่บ้านก็เจอกับลุงไก่อ่อนพอดี

ลองกลับไปอ่านดูนะเหตุการ์ณทั้งหมดเกิดขึ้นที่เกาะลองลิงฯ นั่นแหล่ะจ้า..
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Augustz

• *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:24:52 »
ผมดูในเมะ  มันออกจากฟ๊อกซี่มาแล้วนะคับ แล้วมันก้ไปเจอกับคิยิ

แล้วเจอกลุ่มคนที่เรืออับปาง แล้วพวกลูฟี่ก้ช่วยคนพวกนั้น คิยิก้สร้างทางเดินให้ เสดแล้วพวกมันก้สู้กัน

ถ้าผมจำผิดก้ขอโทดด้วยคราฟฟ

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:26:58 »
ผมดูรายการแฟนพันธุ์แท้ มันมีแฟนพันธุ์แท้ วันพีซด้วยอะครับ แนะนำ ท่านกัส กะ พี่ off และก้คนอื่นๆในบอร์ด  น่าจะลองไปออกรายการดูนะ เพราะรู้เป๊ะทุกอย่างเลยอะ555 *number1* *number1*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:42:56 »
ไม่ไปจะดีกว่า 

ถ้าตื่นเต้นแล้วตอบผิดข้อง่ายๆ คนทางบ้านคงหัวเราะเยาะไม่ใช่น้อย  แบบนี้ล่ะดีแล้วคับ *้ัิbored*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 00:51:35 »
ก้อยู่บนเกาะลองๆ นั้นแหละครับ

ไม่งั้นลุงม้าไม้ แกจะอยู่ด้วยได้ไง   *disappoint*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 01:05:55 »
ผมดูรายการแฟนพันธุ์แท้ มันมีแฟนพันธุ์แท้ วันพีซด้วยอะครับ แนะนำ ท่านกัส กะ พี่ off และก้คนอื่นๆในบอร์ด  น่าจะลองไปออกรายการดูนะ เพราะรู้เป๊ะทุกอย่างเลยอะ555 *number1* *number1*

ที่ข้อมูลเป๊ะไม่ใช่ว่าจำได้ทั้งหมดนะ มันก็ต้องมีเปิดดูบ้าง อีกอย่างคือเราไม่ได้ดูอนิเมะเลย มูฟวี่ก็เคยดูแค่ตอนเดียว(Strong World) คงไม่รอดแน่ๆ  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 01:23:16 »
ที่เจอกับลุงไก่อ่อนน่ะเกาะลองลิงลองลันถูกแล้วเด้อพี่ชาย..  *้ั์drinktea*

ตอนที่ไปถึงเกาะลองลิงฯ พวกลูฟี่เจอกับลุงม้าไม้ไผ่(ชื่อทงยิทมั๊ง..) กับม้าตัวเมียชื่อเชอร์รี่

แล้วก็ไปสู้กับพวกฟ็อกซี่จนชนะกลับมา จะพาลุงม้าไม้ไผ่ข้ามเกาะตามคนในหมู่บ้านก็เจอกับลุงไก่อ่อนพอดี

ลองกลับไปอ่านดูนะเหตุการ์ณทั้งหมดเกิดขึ้นที่เกาะลองลิงฯ นั่นแหล่ะจ้า..
ตามมังงะถูกต้องแล้วครับแต่เมะเค้าดัดมันก็คือออกจากลองแลนไปจิ่งพบกับโอคิยิครับ
ออกจากลองลิงแลน
วันพีช SS7 ตอนที่ 217-220
มาเจอที่ถูกชีงความชงจำ
วันพีช SS7 ตอนที่ 221-224
แล้วก็มาเจออาโอคิยิ
วันพีช SS7 ตอนที่ 225-228

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 01:40:51 »
เคลียร์   *haha* *haha*

ผมจำสลับไปเป็นอนิเมะ สินะ  *disappoint*

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 01:51:13 »

ที่ข้อมูลเป๊ะไม่ใช่ว่าจำได้ทั้งหมดนะ มันก็ต้องมีเปิดดูบ้าง อีกอย่างคือเราไม่ได้ดูอนิเมะเลย มูฟวี่ก็เคยดูแค่ตอนเดียว(Strong World) คงไม่รอดแน่ๆ  *้ั์drinktea*

ขนาดนู๋ยังปลื้มพี่ Off เลย ฮ่า ฮ่า   *love*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 02:03:06 »
ถ้าเกิดคำถามของสุดยอดแฟนพันธุ์แท้ ข้อตัดสิน  ถามว่า

ตั้งแต่ต้นจนปัจจุบัน แพนด้าแมน ปรากฏตัวออกมาในหนังสือ ทั้งหมดกี่ครั้ง

ครั้งแรกเล่มไหน ครั้งสุดท้ายเล่มไหน และตอนที่เท่าไหร่

เจอคำถามนี้ไป ผมคงคิดหนักอ่ะ  *disappoint*

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 02:06:37 »
แค่รอบคัดเลือกนู๋ก็ตกแล้วล่ะพี่ ให้รูปดูทีล่ะคนยังจำไม่หมดเลยมีใครบ้าง   *great*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 02:12:49 »
ถ้าเกิดคำถามของสุดยอดแฟนพันธุ์แท้ ข้อตัดสิน  ถามว่า

ตั้งแต่ต้นจนปัจจุบัน แพนด้าแมน ปรากฏตัวออกมาในหนังสือ ทั้งหมดกี่ครั้ง

ครั้งแรกเล่มไหน ครั้งสุดท้ายเล่มไหน และตอนที่เท่าไหร่

เจอคำถามนี้ไป ผมคงคิดหนักอ่ะ  *disappoint*

ผมไม่ต้องคิดเลยครับ

ยอมครับ ผมเชื่อว่าไม่มีใครจำได้ด้วย ถ้าไม่เปิดดู (ยกเว้นแฟนพันแท้ที่ไปออกรายการนะ)

เปิดดูตอนนี้ผมก้อหาไม่เจอ  *haha* *haha*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ส. 21 เม.ย. 2012 เวลา 04:17:31 »
ถ้าถามพวกเหตุการ์ณในเนื้อเรื่องมันยังพอระลึกชาติกันได้บ้าง แต่ง่ายๆ แบบนี้เค้าคงไม่ถาม

เกรงว่าจะถามพวกชื่อ วันเกิดพวกตัวประกอบในดาต้าบุ๊คไรงี้ดิ่

พูดได้เต็มปากเลยว่าถึงจะชอบวันพีช แต่ข้อมูลพวกนั้นไม่มีอะไรน่าจดจำเลย และก็ไม่คิดจะจำด้วยอ่ะ

แต่อยากรู้จังว่าของรางวัลจะเป็นอะไรน๊อ?

คำถามสุดท้ายปกติเค้าจะให้พวกคนสำคัญที่เกี่ยวข้องเป็นคนถามใช่ป่ะ

แบบนี้คนถามก็อาจจะเป็นเจ้าของลิขสิทธิ์ในไทย SIC แง๋มๆ

เค้าคงไม่ถามว่าฉบับลิขสิทธิ์ที่ออกมาทั้งหมดแปลผิดไปกี่ครั้งหร่อกนะ!? LoL+

ขนาดนู๋ยังปลื้มพี่ Off เลย ฮ่า ฮ่า   *love*