หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ผลปิศาจสายโซออน โมเดลแมลง ??  (อ่าน 27278 ครั้ง)

sanjikab3

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โดดลงไป...ที่เรือแมรี่กันเล้ย !!
ผลปิศาจสายโซออน โมเดลแมลง ??
« เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 22:58:23 »
ทำไมไม่เห็นมีสายแมลงซักคนเลย หรือว่าจำเป็นต้องเป็นสัตว์ที่มีกระดูกสันหลังเท่านั้นหว่า *hoho*

artkub

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • อยากออกทะเลจัง
Re: ผลปิศาจสายโซออน โมเดลแมลง ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:00:23 »
อืมอาจไม่มีมั้งครับ *disappoint*
เเต่ถ้ามีผมขอให้มีผมเเมลงโมเดลเเมลงสาบครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ผลปิศาจสายโซออน โมเดลแมลง ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:03:55 »
คือ สัตว์จำพวกแมลง ผมว่าอ่อนแอเกินไปนะคับ

ไม่น่าจะสามารถมีพลังมากกว่ามนุษย์ธรรมดาทั่วไปนะคับ อย่างผลแมลงวันอ่ะ คุณคิดว่ามันจะทำอะไรได้มั่งเรอะ

ผลยุงเงี้ย ดูดเลือดศัตรูจนตายรึไง  ผลแมลงสาป ผลมด ผลหนอน ผลผีเสื้อ  พวกนี้ผมว่าไม่น่าจะใช้ต่อสู้ได้นะคับ

เพราะงั้น ผมเลยคิดว่าน่าจะเปนแบบ มีแต่พวกสายสัตว์ป่า สัตว์มายา ในตำนาน ที่มีพละกำลังแข็งแกร่งน่ะคับ  *number1*

sanjikab3

• *
  • โดดลงไป...ที่เรือแมรี่กันเล้ย !!
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:13:50 »
นึกออกละ ผลแมงมุม เผื่อจะได้กลายเป็นสไปเดอร์แมน ใช้ท่ายิงใยเคลือบฮาคิ สุดยอด !! *shock*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:24:22 »
คือ สัตว์จำพวกแมลง ผมว่าอ่อนแอเกินไปนะคับ

ไม่น่าจะสามารถมีพลังมากกว่ามนุษย์ธรรมดาทั่วไปนะคับ อย่างผลแมลงวันอ่ะ คุณคิดว่ามันจะทำอะไรได้มั่งเรอะ

ผลยุงเงี้ย ดูดเลือดศัตรูจนตายรึไง  ผลแมลงสาป ผลมด ผลหนอน ผลผีเสื้อ  พวกนี้ผมว่าไม่น่าจะใช้ต่อสู้ได้นะคับ

เพราะงั้น ผมเลยคิดว่าน่าจะเปนแบบ มีแต่พวกสายสัตว์ป่า สัตว์มายา ในตำนาน ที่มีพละกำลังแข็งแกร่งน่ะคับ  *number1*

ใครบอกแมลงอ่อนแอ ดูในมูฟวี่ สิบสิ 

ตั้กแตน อย่างโหดเลย  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:36:17 »
อันนั้นมันแมลงดัดแปลง ปัดธ่อ  *disappoint*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:38:43 »
อันนั้นมันแมลงดัดแปลง ปัดธ่อ  *disappoint*

โอ้ เค้า  แซวเล่นเฉยๆ นะตัว   *love* *love*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:40:07 »
55555 *number1*

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 23:44:40 »
แมลง หลายชนิด ไม่มีประโยชน์ด้านการต่อสู้ ก็ถูกครับ

แต่อาจจะมีก็ได้ครับ พวก ด้วง มด นี่ก็มีพละกำลังมหาศาลครับ ถ้ามีก็คงไม่พ้น เจ้าพวกนี้แน่ๆ

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

kenfatys

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 00:29:16 »
ผลด้วงคงโหดคดๆ อะ มดจอมพลังด้วย ผลเเมลงสาป ตัดหัวไม่ตาย รอดไปอีก30วัน *hoho*

ecalos

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 01:02:29 »
เอาเป็นผล มด แดง V3 ดีไหมครับ

ไรเดอร์ คิก  *damage* *damage*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 01:08:12 โดย ecalos »

vansit123

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 01:43:30 »

ผมว่าอ.เค้าจะให้มีผลปิศาจสายโซออน โมเดลซาลาแมนเดอร์ หรือปร่าวน่า?

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 01:48:17 »

ไม่ต้องบอกนะว่า เจ้านี่แข็งแรงขนาดไหน

แต่ เจ้านี่สิ มาแบบพลิกโผ แข็งแรงที่สุดในโลก *shock*

มันคือ แมงกุ๊ดจี่ นั่นเอง *great*

http://www.clipmass.com/story/7490

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 01:58:54 »
 *shock*  ตัวบนนี่มัน....

สะคาราบิอิด สะคาราบิอิด สะคาราบิอิด คือ ด้วงกว่าง
เจ้า สะแกรับ มันมีเขา ก็ที่พวกเรา เรียกว่าด้วงกว่าง
ทั้งสู้ทั้งทน พุ่งเข้าชนทุกทาง สู้แล้วต้องพัง พังให้เป็นแถบ

เดบิตพี่ ทาทา

Mnamwa zx

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 19 เม.ย. 2012 เวลา 02:33:02 »
ถ้าจำไม่ผิดเคยดูในสารคดีนะคับว่าพวกแมลงจำพวก ด้วง กว่าง นี้ถ้าเทียบกันแบบปอนด์ต่อปอนด์ มันจะเปนสิ่งมีชีวิตที่แข็งแรงที่สุดในโลก
เพราะว่ามันสามารถยกน้ำหนักได้มากกว่าน้ำหนักตัวมันเองถึง20เท่าเปนอย่างน้อย ก็คือสมมุติมันเปนคนที่หนักมาตราฐานซัก60Kg นี่ก็ยกรถยนต์แบกไปแบกมาได้สบายละครับ *haha* *haha*