หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เป็นไปได้ไหม??ที่กัปตันจิวเวลี่ โบนี่ กับบิ๊กมัม จะมีความสัมพันธ์กัน???^^"  (อ่าน 14481 ครั้ง)

Blackmonster

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ไม่รุจริงรึเปล่านะ ^^" 1.เหมือนเคยเห็นเกาะของบิ๊กมัม เป็นรุปเค้ก แล้วเรือของจิวเวรี่โบนี่ ก้อเป็นรุปเค้กเหมือนกัน
                            2.กินเก่งสุดๆเหมือนกัน
                            3.ทางลิปสติกที่ปากเหมอืนกัน
                            4.ที่กองทัพเรือจับตัวโบนี่ไป อาจจะเอาไปต่อรองอะไรกับบิ๊กมัม อะไรหรือเปล่า???
   ไม่แน่ใจนะครับบ อาจจะคิดไปเองง แป่ววว *disappoint*

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ผมว่าไม่หน้าใช่นะ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
โบนี่ ที่กินจุ  เพราะพลังของผลปิศาจครับ กินแล้วนำมาเพิ่มอายุขัยให้ตัวเองได้ -..-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
ผมว่าน่าจะเป็นไปได้นะครับธุรกิจค้าขนมไห้บิ๊กมั่มไงครับถ้าเป็นแม่ลูกกันคงไม่ไช่ครับ
เอ๊ะ  หรือว่าเป็นเพื่อนกันครับเพราะไอ้หมาบ้ามันบอกว่าบอนนี่อันตรายอะครับ(อาจเป็นเพื่อนสนิทของบิ๊กมั่มที่อายุพอๆกันแต่ด้วยพังของผลปีศาจเลยทำไห้สาวเช้งอะครับ)
แต่คิดดูอีกทีถ้าเป็นเพื่อนบิ๊กมั่มก็ต้องอยู่ที่โลกไหม่อ่าาจิครับแล้วจไปเดินทางแข่งกะพวกลูฟี่ทามไมครับ
ยิ่งคิดยิ่งปวดหัวครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

bignaja123

• *
ผมว่าน่าจะเป็นไปได้นะครับธุรกิจค้าขนมไห้บิ๊กมั่มไงครับถ้าเป็นแม่ลูกกันคงไม่ไช่ครับ
เอ๊ะ  หรือว่าเป็นเพื่อนกันครับเพราะไอ้หมาบ้ามันบอกว่าบอนนี่อันตรายอะครับ(อาจเป็นเพื่อนสนิทของบิ๊กมั่มที่อายุพอๆกันแต่ด้วยพังของผลปีศาจเลยทำไห้สาวเช้งอะครับ)
แต่คิดดูอีกทีถ้าเป็นเพื่อนบิ๊กมั่มก็ต้องอยู่ที่โลกไหม่อ่าาจิครับแล้วจไปเดินทางแข่งกะพวกลูฟี่ทามไมครับ
ยิ่งคิดยิ่งปวดหัวครับ

อาคานุอิ บอกบอนนี่อันตรายเพราะ ผลปิศาจของเธอหนะครับ

ผลปิศาจมันค่อนข้างโกง เพราะมันใกล้เคียงกับคำว่าอมตะ  ถ้าปล่อยไว้อาจจะเป็นปัญหาภายหลังอะไรแบบนีอ่ะครับ  *haha* *haha*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่า ไม่น่าจะใช่ ค่อนข้างจะมั่นใจด้วย

เพราะดูจากพลังของบอนนี่ ใช่ว่ามันจะอายุน้อยมั้ยล่ะ มันเพิ่มรึลบอายุตัวเองก้ได้ไม่ใช่หรอ

อีกอย่าง แม่หน้าตาพรรค์นั้น ลูกออกมาน่ารักงี้เลยเรอะ  ไม่นะ  ผมรับไม่ได้หรอก  *rip* *rip*

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
บอนนี่ ยังไม่ค่อยเห็นโชว์พลังอะไรเลยอ่ะ เสียดายออกมาแว๊บเดวเอง แต่น่าจะมีปริศนามั่งล่ะ  *rip*

LM

• *
ที่แน่ๆ โดนหนวดดำ เล่นซะแย่เลย

แล้วหนวดดำยังพูดอีกว่า ฝีมือมีแค่นี้ไม่น่า ติด 11 ตัวจริง(11โนวา)

ตอนนี้คงโดนจับติดคุกไปแล้ว

ถ้ามีอะไรเกี่ยวข้องกับบิกมัม รัฐบาลน่าจะทำเหมือน เอสนะ

windyzero

• *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
บอนนี่ ที่ถูกหนวดดำจับได้ คงไม่ใช่เพราะอะไรหรอกครับ เพราะจะมาแก้แค้นให้เอสซะมากกว่า

เพราะเท่าที่ผมสังเกตุแล้ว ไม่มีเหตุผลที่ บอนนี่จะต้องไปสู้กับหนวดดำเลยสักนิด

แต่ปัญหามันอยู่ที่ ถ้ามีความสัมพันธ์กับบิ๊กมัม แล้วทหารเรือจะทำแบบเดียวกันกับเอสและหนวดขาว เกรงว่า มันจะกลายเป็นหนังเรื่องเดิมไป ความสนุกจะหายไปเยอะล่ะครับ *disappoint*

ซึ่งผมคิดว่า ไม่ใช่แน่ ผมว่า บอนนี่หลังจากนี้ จะต้องมีบทาทต่อไปแน่ๆครับ แต่จะเป็นยังไง ก็ต้องรอดู *great*

ส่วนความสัมพันธ์กับบิ๊กมัมนั้น ผมคิดว่าไม่น่าจะมีครับ แต่ที่ออกเดินทางมาเป็นโจรสลัด ไม่แน่ครับ อาจจะมาตามหาเอสก็ได้ *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

Merry

• *
บิ๊กมัน ต้องเป็น แม่ ของลอว์ล่า เท่านั้น 555

ไม่แน่ใจนะครับบ อาจจะคิดไปเองง แป่ววว  << จากประโยคนี้ ผมซ้ำให้อีกละกัน ว่า คุณคิดไปเอง แป่ววว  *haha*

( ขำขำนะ ครับ )

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
ไม่น่าจะเกี่ยวกันนะครับ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

LM

• *
บอนนี่ ที่ถูกหนวดดำจับได้ คงไม่ใช่เพราะอะไรหรอกครับ เพราะจะมาแก้แค้นให้เอสซะมากกว่า

เพราะเท่าที่ผมสังเกตุแล้ว ไม่มีเหตุผลที่ บอนนี่จะต้องไปสู้กับหนวดดำเลยสักนิด

แต่ปัญหามันอยู่ที่ ถ้ามีความสัมพันธ์กับบิ๊กมัม แล้วทหารเรือจะทำแบบเดียวกันกับเอสและหนวดขาว เกรงว่า มันจะกลายเป็นหนังเรื่องเดิมไป ความสนุกจะหายไปเยอะล่ะครับ *disappoint*

ซึ่งผมคิดว่า ไม่ใช่แน่ ผมว่า บอนนี่หลังจากนี้ จะต้องมีบทาทต่อไปแน่ๆครับ แต่จะเป็นยังไง ก็ต้องรอดู *great*

ส่วนความสัมพันธ์กับบิ๊กมัมนั้น ผมคิดว่าไม่น่าจะมีครับ แต่ที่ออกเดินทางมาเป็นโจรสลัด ไม่แน่ครับ อาจจะมาตามหาเอสก็ได้ *dead*

จิลเวลี่ โบนี่ เป็นอะไรกับ เอส เหรอครับ อันนี้ผมไม่รู้จิงๆ หรืออ่านตกไปหว่า *glad*

คือผมให้ความสนใจกับตัวระครหลักๆ มากกว่าเลยชอบมองข้ามตัวระครที่ยังไม่ค่อยมีบท ไป เยอะ *glad*

windyzero

• *
มันเป็ฯข้อสงสัยของน้องแพนเค้าน่ะ ไอ้ผมก็เอามา วิเคราะห์อีกต่อนึง *hoho*

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
ผมว่าบอนี่ชอบเอสครับมั่นใจ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

thepipman

• *
  • กลุ่มโจรสลัดPippip ( ฮีโร่ผู้พิทักษ์ )
ผมอยากให้ โบนี่ มีบท อีกครับ