หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย  (อ่าน 25398 ครั้ง)

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
Re: ช่วยด้วย
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 17:59:55 »
แนะนำการ์ตูนไทย แนวแอคชั่น มีดที่13 ภ่ค1และ 2 ภาพยังไม่สวยเท่าไหร่ แต่ภาค3 เป็นต้นมา สุดยอดครับ

อีกเรื่องก็คือ  อภัยมณีซาก้า ภาพสวยไม้แพ้ของนำเข้าเช่นกัน เนื้อเรื่องก็ นำมาจากโครงเรื่องตามต้นฉบับ แต่มีการซิกแซกบ้าง สนุกเช่นกัน

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

manskaclub

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 18:27:47 »
มีดที่ 13 ก็สนุก ผมก็อ่าน โหวด ๆๆ

Alize

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:56:52 »
แอร์เกียร์ ขาคู่ทะลุฟ้า ครับเป็นการตูนที่ดีสำหรับคนอย่างเราๆผู้ชาย
สาวXใหญ่บึม มันเป็นการตูนเกี่วยกับ โลเลอร์สเกต
มีการต่อสู้,ในการแข่งขันเพือไป หยังจุดหมาย  หนุดมากครับ *number1* เบเกอร์เรีย ทั่งหมด8อย่างครับ(ของเทพ)
อันนี้เคยอ่านเเล้วครับ สู้กับเสื้อขาดเลย *nude* *nude* *nude*
ผมตกลงเเล้วว่าจะเริ่มอ่าน นักสืบจอมโซ้ยขอบคุณ คุณAlizeเเละOffeSpiNที่เนะนำ
เเล้วเรื่อง ข้าชื่อโคทาโร่มันเก่าเเค่ไหนยังหาอ่านได้รึป่าวอยากลองอ่านเป็นเรื่องต่อไป
ขาโจ๋ โก๋พันธ์สวย ก็คิดไว้ในใจเเล้ว
การ์ตูนเรื่องอื่นที่เเนะนำมาก็จะไปไร่อ่านไปเรื่อยๆ ชื่อเรื่องที่โดนใจก็จะอ่านก่อน
ป.ล. ขอขอบคุณทุกคนมากที่ช่วยหาเรื่องสนุกๆให้

ข้าชื่อโคทาโร่ หาอ่านได้ตามร้านการ์ตูนเก่าๆ ค่ะ (ในกรณีที่อยากอ่านตั้งแต่ตอนแรก)
ไปเช่ามาครั้งแรกหน้ากระดาษเป็นสีน้ำตาล กลิ่นฝุ่นคลุ้งเลย  *้ั์smoking*
ชอบที่สุดเห็นจะ้เป็นโรงเรียน นักเรียน 20,000 กว่าคน (?) โรงเรียนใหญ่กว่าโตเกียวโดม 100 เท่า
เงื่อนไขการสมัคร : อยากเข้าก็เข้าได้เลย
ข้าชื่อโคทาโร่จะคล้ายวันพีซอยู่อย่าง คืออย่ามองหาคนหน้าดีและไม่รั่วค่ะ - - ออกแนวหื่นนิดๆ ด้วยเช่นกัน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 21:58:24 โดย Alize »

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:20:04 »
แนะนำการ์ตูนไทย แนวแอคชั่น มีดที่13 ภ่ค1และ 2 ภาพยังไม่สวยเท่าไหร่ แต่ภาค3 เป็นต้นมา สุดยอดครับ

อีกเรื่องก็คือ  อภัยมณีซาก้า ภาพสวยไม้แพ้ของนำเข้าเช่นกัน เนื้อเรื่องก็ นำมาจากโครงเรื่องตามต้นฉบับ แต่มีการซิกแซกบ้าง สนุกเช่นกัน

มีดที่ สิบสามนี่แพงชิหายเลยครับ ผมไม่ชอบตรงที่ปกเป็นกระดาษหยาบๆเลย เก่าเร็วมาก   เนื้อเรื่องนี่ใครเคยอ่าน ลี้ชิมฮวง นี้ ใช่เลย *haha* *haha*

แต่อภัยมณี กาตูนร์ดัดแปลงไทยแท้ๆๆ แนะนำเลยครับเรื่องนี้่
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:30:26 »
คือ คุณ White Crow เค้าอยากผสมผสานระหว่างการต่อสู้ พวกกำลังภายในในแบบจีน กับ แบบตะวันตกเข้าด้วยกันน่ะครับ

เนื้อเรื่องก็อาจจะคล้ายๆการ์ตูนจีน อยู่หน่อยๆ แต่หน้าปกเก่าเร็วคงต้องไปถามกับทางสำนักพิพม์ เนชั่น ดูเอาเองครับ  *dead*

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:54:37 »
ลืมตอบ จขกท.

แนะนำแหวกแนวจากคนอื่นหน่อยละกัน

มังกรอหังการหมาป่าคะนองศึก แนวประวัติศาสตร์ บู๊ๆ
แล้วก็พวกการ์ตูนกำลังภายในอย่างพวก ลูกปลาน้อยเซียวฮื่อยี้, เจาะเวลาหาจิ๋นซี, 8 เทพอสูรมังกรฟ้า, ฯลฯ

อ่าาาามังกรอหังการหนุกครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

mint1458

• บุคคลทั่วไป
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: จ. 16 เม.ย. 2012 เวลา 23:16:10 »
ขอโทษนะ เราอ่านแค่วันพีช บลีช รีบอร์น นารูโตะ นะเจ้าค่า *hoho*

ValkyrieMons

• *
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 20:36:31 »
แอร์เกียร์ ขาคู่ทะลุฟ้า ครับเป็นการตูนที่ดีสำหรับคนอย่างเราๆผู้ชาย
สาวXใหญ่บึม มันเป็นการตูนเกี่วยกับ โลเลอร์สเกต
มีการต่อสู้,ในการแข่งขันเพือไป หยังจุดหมาย  หนุดมากครับ *number1* เบเกอร์เรีย ทั่งหมด8อย่างครับ(ของเทพ)
โหวดแอร์เกียร์ครับ แต่ตอนนี้ผมเห็นแปลไทยถึงแค่ 336 เองง่ะ อยากอ่านต่อมากกก

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: อ. 17 เม.ย. 2012 เวลา 23:17:40 »
ขอโทษนะ เราอ่านแค่วันพีช บลีช รีบอร์น นารูโตะ นะเจ้าค่า *hoho*

อ่าครับมันไม่แปลกหรอกครับสี่เรื่องนั้นมันดังนิครับต่อไปจะมีดังตามๆกันมาคือ  แฟรี่เทลอ่าคับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 03:35:09 »
การ์ตูนคนไทยก็
มีดที่ 13
เดโมนิค คอรีย์
พระอภัยมณีซาก้า 
สาวดอกไม้กะนายกล้วยไข่  << ชอบมาก 555

การ์ตูนญี่ปุ่นก็
เจ้าป่าทาร์จัง
ข้าชื่อโคทาโร่
ดราก้อนบอล !!!

ชาแมนคิง ถ้ามุง จบแบบนี้ อย่าเขียนเลย พูดแล้วเจ็บใจ จบแบบ เห้ๆ - -*
( ซื้อ มือ 1 ตั้งแต่ เล่ม 1 ยันเล่ม จบ แรกๆมาดี กลางๆก็ดี แต่จบได้  . .  มาก )

MFrankyFamily

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 08:46:54 »
ผจญภัย  เรื่อง ซาตาน 666 ดิ คนเขียน เป็นพี่น้อง ของ คนเขียน นารูโตะ

ถ้า ตลก ก็ เคโรโระ สิ ขำ มว๊าาาาก

สืบสวน ก็ คินดะอิจิ  มัน หนุก กว่า โคนัน

อาหาร ก็ เรื่อง จอมโหดกระทะเหล็ก  พระเอกโหดมว๊ากกกกก

เรื่อง บู้ ก็ บากิ เลย บ้า พลัง สุด  *hoho* *hoho* *hoho* *hoho*

Jay_Jay

• *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 09:50:07 »
อ่านกันสึหรือยังครับ เรื่องนี้ผมชอบมากๆ เป็นการ์ตูนแนวต่อสู้นะ  *attack*

Bluecloud

• *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 10:51:49 »
ทำไมไม่มีคนแนะนำ Jojo เลย...  *glad*
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ