หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย  (อ่าน 25400 ครั้ง)

adidope

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ช่วยด้วย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 03:06:38 »
ขายหัวเราะ มหาสนุก

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 09:59:00 »
แสบกว่านี้มีอีกมั้ย สนุกใ้ช้ได้ครับ ลองดู

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 12:44:22 »
ถ้าไม่ชอบอ่าน แต่อยากดูภาพเพื่อกระตุ้นความตื่นตัวของร่างกาย ก็ i's อ่ะครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 13:00:48 »
แนวสืบๆ แนะนำ นักสืบจอมโซ้ย ค่ะ อ่านไปหิวไป
ถ้าสงครามบวกวางแผนการรบ เป็นแนวญี่ปุ่นโบราณ แนะนำ ชานาโอ โยชิตสึเนะ ค่ะ
ส่วนบู๊ๆ แนะนำดราก้อนเควสภาคเก่าๆ อ่านแล้วสนุกดี พล็อตเรื่องไม่วุ่นวาย (ฮา)
แนวบู๊ที่ชอบมาก คือ ข้าชื่อโคทาโร่ ค่ะ เป็นการ์ตูนเก่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก แต่อ่านสนุก มุขเยอะเช่้นกัน
ที่ชอบอีกเรื่องเป็นแนวหีกเหลี่ยมหักมุม อ่านแล้วอ้าปากค้าง แพนโดร่า ฮาร์ท ค่ะ
คิดได้อีกแล้วจะมาบอกนะคะ
อ๊ากกกก ข้าชื่อโคทาโร่ อ่านทุกภาค หื่น มัน ฮาทุกภาค
...แต่ภาคล่าสุดภาค L อ่ะ ทำไมมันไม่ออกต่อ ใครพอรู้บ้างมั้ยครับ *glad*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 13:10:07 »
ลืมตอบ จขกท.

แนะนำแหวกแนวจากคนอื่นหน่อยละกัน

มังกรอหังการหมาป่าคะนองศึก แนวประวัติศาสตร์ บู๊ๆ
แล้วก็พวกการ์ตูนกำลังภายในอย่างพวก ลูกปลาน้อยเซียวฮื่อยี้, เจาะเวลาหาจิ๋นซี, 8 เทพอสูรมังกรฟ้า, ฯลฯ

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 14:01:09 »
666 satan สิครบมันไม่แพ้ เรี่องอี่นๆเลยครับ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 14:28:48 »
Kuso Miso Technique เรื่องนี้เลยครับตอนเดียวจบ อ่านแล้วต้องอุทานว่า ยาราไนก้า!!!!!

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 17:14:23 »
แอร์เกียร์ ขาคู่ทะลุฟ้า ครับเป็นการตูนที่ดีสำหรับคนอย่างเราๆผู้ชาย
สาวXใหญ่บึม มันเป็นการตูนเกี่วยกับ โลเลอร์สเกต
มีการต่อสู้,ในการแข่งขันเพือไป หยังจุดหมาย  หนุดมากครับ *number1* เบเกอร์เรีย ทั่งหมด8อย่างครับ(ของเทพ)
อันนี้เคยอ่านเเล้วครับ สู้กับเสื้อขาดเลย *nude* *nude* *nude*
ผมตกลงเเล้วว่าจะเริ่มอ่าน นักสืบจอมโซ้ยขอบคุณ คุณAlizeเเละOffeSpiNที่เนะนำ
เเล้วเรื่อง ข้าชื่อโคทาโร่มันเก่าเเค่ไหนยังหาอ่านได้รึป่าวอยากลองอ่านเป็นเรื่องต่อไป
ขาโจ๋ โก๋พันธ์สวย ก็คิดไว้ในใจเเล้ว
การ์ตูนเรื่องอื่นที่เเนะนำมาก็จะไปไร่อ่านไปเรื่อยๆ ชื่อเรื่องที่โดนใจก็จะอ่านก่อน
ป.ล. ขอขอบคุณทุกคนมากที่ช่วยหาเรื่องสนุกๆให้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 17:16:09 โดย Lambo »

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 22:48:48 »
ปังปอนครับสนุกมาก
ถ้าเอาจริงๆก๊ลูกปลาน้อยเซี่ยวหลิมยี่ครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 23:04:48 »
คือผมอยากอ่านการ์ตูนเเต่ไม่รู้ว่าจะอ่านเรื่องไรดี เลยอยากให้ช่วยบอกการ์ตูนที่พวกท่านเคยอ่านเเล้วสนุกๆมาให้หน่อย ถ้าบอกเเนวมาด้วยจะดีมากๆ เช่น เรื่อง....เเนวต่อสู้ อะไรประมาณนี้
ส่วนมากที่ผมอ่านเป็นเเนว ต่อสู้ ตลกๆ ถ้าเป็นเเนวรักหวานซึ้งของบาย
เรื่องที่เคยอ่านที่นึกได้มี
1วันพีช 2นารูโตะ 3รีบอร์น 4โทริโกะ 5อินุยาฉะ 6ดราก้อนบอล 7แฟรี่เทล 8บลีช 9ฮันเตอร์xฮันเตอร์ 10ก้าวเเรกสู้สังเวียน 11rainbow นช. แดน 2 ห้อง 6  12แอร์เกีย 13นูระหลานจอมภูต 14ปริ้นออฟเทนนิส 15ชินจัง 16โดเรม่อน 17โปเกม่อน 18เซนต์เซย่า 19โซลอีทเตอร์ 20RAVE 21สแลมดั้ง 22Beelzebub 23อาราเล่ 24โคนัน 25GTO 26เมียวจิน 27เคโรโระ 28กินทามะ 29เเขนกลคนเเปลธาตุ 30กัสเบล 31เรียกเขาว่าอีกา 32นัมบะ 33เกาะกระหายเลือด 34ต้องรอด 35ยูกิ,ยูกิGX 36กัปตันซึบาสะ 37คินนิคุแมน 38โซ้ยแหลก 39นักรบเหล็กเทวะ 40ซอยด์ หุ่นรบไดโนเสาร์ 41ดิจิม่อน 42เบเบลดศึกลูกข่างสายฟ้า 43ชาแมนคิง 44ดี เกรย์ แมน 45อูเอคิ แสบซ่าผ่ากฏเทพ 46ฮิคารุเซียนโกะ
 *้ั์shock3*เยอะเหมือนกันนะเนีย

คู่คนลุยเลอะ  ครับภาคหนึ่งของ จีทีโอ ครับอันดับที่ยี่สิบห้าอะครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:13:29 »
แอร์เกียร์ ขาคู่ทะลุฟ้า ครับเป็นการตูนที่ดีสำหรับคนอย่างเราๆผู้ชาย
สาวXใหญ่บึม มันเป็นการตูนเกี่วยกับ โลเลอร์สเกต
มีการต่อสู้,ในการแข่งขันเพือไป หยังจุดหมาย  หนุดมากครับ *number1* เบเกอร์เรีย ทั่งหมด8อย่างครับ(ของเทพ)
อันนี้เคยอ่านเเล้วครับ สู้กับเสื้อขาดเลย *nude* *nude* *nude*
ผมตกลงเเล้วว่าจะเริ่มอ่าน นักสืบจอมโซ้ยขอบคุณ คุณAlizeเเละOffeSpiNที่เนะนำ
เเล้วเรื่อง ข้าชื่อโคทาโร่มันเก่าเเค่ไหนยังหาอ่านได้รึป่าวอยากลองอ่านเป็นเรื่องต่อไป
ขาโจ๋ โก๋พันธ์สวย ก็คิดไว้ในใจเเล้ว
การ์ตูนเรื่องอื่นที่เเนะนำมาก็จะไปไร่อ่านไปเรื่อยๆ ชื่อเรื่องที่โดนใจก็จะอ่านก่อน
ป.ล. ขอขอบคุณทุกคนมากที่ช่วยหาเรื่องสนุกๆให้
ข้าชื่อโคทาโร่ เก่ามากครับ
แรกๆภาพไม่ค่อยสวย(ความจริงไม่สวยเลยแหละ) แต่จะเห็นพัฒนาการเรื่องลายเส้นดีขึ้นเรื่อยๆ
มีหลายภาค ที่ผมชอบมากๆก็ภาคตะลุยโลกดนตรี, ระบำหุ่นฯ และก็ภาคยูโด *number1*

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 15:58:31 »
.55 เอาแนวนักเรียนนักเลงมัย ?

เยอะแยะเลย จอมเกบลู อีกา คู่ซ่าฮา*2 คู่คนลุยเลอะ  < ภาคแรกของ gto > clover boy ตูมันเตี้ย Drop คนดิบ NANBA MG5  NANBAN DEADEND เทวดาหน้าโฉด(เรื่องนี้ผมชอบ) แสบกว่านี้มีอีกมั๊ย

อื่นๆ เยอะแยะ 
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 16:03:08 โดย manskaclub »

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 16:48:53 »

เยอะแยะเลย จอมเกบลู อีกา คู่ซ่าฮา*2 คู่คนลุยเลอะ  < ภาคแรกของ gto > clover boy ตูมันเตี้ย Drop คนดิบ NANBA MG5  NANBAN DEADEND เทวดาหน้าโฉด(เรื่องนี้ผมชอบ) แสบกว่านี้มีอีกมั๊ย

จอมเกบลูการ์ตูนนักเรียนนักเลงในตำนานครับ สนับสนุนอีกเสียง

มีครบ บู๋มันหยด ฮาเยี่ยวเล็ด รักหวานซึ้งอ่านแล้วแอบอมยิ้ม

(และก็อีกเช่นเคย ภาพเล่มแรกกับเล่มจบแตกต่างกันราวพอลล่ากับตุ๊กกี้)

manskaclub

• *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 16:52:48 »

จอมเกบลูการ์ตูนนักเรียนนักเลงในตำนานครับ สนับสนุนอีกเสียง

มีครบ บู๋มันหยด ฮาเยี่ยวเล็ด รักหวานซึ้งอ่านแล้วแอบอมยิ้ม

55 นักเลงตำนาน มาเอเดะ ไทซน

(และก็อีกเช่นเคย ภาพเล่มแรกกับเล่มจบแตกต่างกันราวพอลล่ากับตุ๊กกี้)

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 17:53:54 »
แฟนการ์ตูน GTO ตอนนี้มีภาคใหม่แล้วนะ GTO Shonen 14 Days (9 เล่มจบจ้า เล่ม 9 เพิ่งออกเมื่อวาน)  *้ั์drinktea*

ปล.ขออภัยรูปใหญ่จัง..
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์