หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ช่วยด้วย  (อ่าน 25396 ครั้ง)

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
ช่วยด้วย
« เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 20:12:40 »
คือผมอยากอ่านการ์ตูนเเต่ไม่รู้ว่าจะอ่านเรื่องไรดี เลยอยากให้ช่วยบอกการ์ตูนที่พวกท่านเคยอ่านเเล้วสนุกๆมาให้หน่อย ถ้าบอกเเนวมาด้วยจะดีมากๆ เช่น เรื่อง....เเนวต่อสู้ อะไรประมาณนี้
ส่วนมากที่ผมอ่านเป็นเเนว ต่อสู้ ตลกๆ ถ้าเป็นเเนวรักหวานซึ้งของบาย
เรื่องที่เคยอ่านที่นึกได้มี
1วันพีช 2นารูโตะ 3รีบอร์น 4โทริโกะ 5อินุยาฉะ 6ดราก้อนบอล 7แฟรี่เทล 8บลีช 9ฮันเตอร์xฮันเตอร์ 10ก้าวเเรกสู้สังเวียน 11rainbow นช. แดน 2 ห้อง 6  12แอร์เกีย 13นูระหลานจอมภูต 14ปริ้นออฟเทนนิส 15ชินจัง 16โดเรม่อน 17โปเกม่อน 18เซนต์เซย่า 19โซลอีทเตอร์ 20RAVE 21สแลมดั้ง 22Beelzebub 23อาราเล่ 24โคนัน 25GTO 26เมียวจิน 27เคโรโระ 28กินทามะ 29เเขนกลคนเเปลธาตุ 30กัสเบล 31เรียกเขาว่าอีกา 32นัมบะ 33เกาะกระหายเลือด 34ต้องรอด 35ยูกิ,ยูกิGX 36กัปตันซึบาสะ 37คินนิคุแมน 38โซ้ยแหลก 39นักรบเหล็กเทวะ 40ซอยด์ หุ่นรบไดโนเสาร์ 41ดิจิม่อน 42เบเบลดศึกลูกข่างสายฟ้า 43ชาแมนคิง 44ดี เกรย์ แมน 45อูเอคิ แสบซ่าผ่ากฏเทพ 46ฮิคารุเซียนโกะ
 *้ั์shock3*เยอะเหมือนกันนะเนีย

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ช่วยด้วย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 20:31:40 »
คินดะอิจิ แนวสืบสวนสอบสวน ส่วนตัวสนุกกว่าโคนัน
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 21:12:05 »
ลองอ่านพวกการ์ตูนทำซูชิหรือการ์ตูนทำอาหารเรื่องอื่นดูก็สนุกดีนะ..  *้ั์drinktea*

แนะนำผลงานของ อ.ไดสุเกะ เทราซาว่า สนุกทุกเรื่องจ้า
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 21:16:52 »
ถ้าืำอาหารละก้อ แนะนำ จอมโหดกระทะเหล็กอีกเรื่องครับ สนุกมากเป็นการตูนทำอาหารเรื่องเดียวที่ผมอ่าน  *haha* *haha* ตอนนี้มี สองภาค

อยากแนะนำอีกหลายเรื่องแต่ผมนึกไม่ออกขอไปนั่งนึกก่อน
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 21:31:51 »
ถ้าชอบแนวต่อสู้ผมแถมไห้เรื่องหนึ่งครับ

ซามูไรดิปเปอร์เคียว        ครับชื่อภาษาปะกิดนะครับ  samumai dipper kyo

พิถูกป่าวครับนิ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Alize

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 21:56:33 »
แนวสืบๆ แนะนำ นักสืบจอมโซ้ย ค่ะ อ่านไปหิวไป
ถ้าสงครามบวกวางแผนการรบ เป็นแนวญี่ปุ่นโบราณ แนะนำ ชานาโอ โยชิตสึเนะ ค่ะ
ส่วนบู๊ๆ แนะนำดราก้อนเควสภาคเก่าๆ อ่านแล้วสนุกดี พล็อตเรื่องไม่วุ่นวาย (ฮา)
แนวบู๊ที่ชอบมาก คือ ข้าชื่อโคทาโร่ ค่ะ เป็นการ์ตูนเก่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก แต่อ่านสนุก มุขเยอะเช่้นกัน
ที่ชอบอีกเรื่องเป็นแนวหีกเหลี่ยมหักมุม อ่านแล้วอ้าปากค้าง แพนโดร่า ฮาร์ท ค่ะ
คิดได้อีกแล้วจะมาบอกนะคะ

011nb

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 22:07:41 »
ขอแนะนำคับ อายชิลด์21 คับ เป็นการ์ตูนกีฬาเกี่ยวกับอเมริกันฟุตบอล (เรื่องนี้ผมชอบมากๆๆ มากกว่าวันพีชอีกนะจะบอกให้) ส่วนแนวบู๊ก็ ซามูไรดีปเปอร์ เคียว เรื่องนี้ก็สนุก มีดที่ 13แล้วก็ อภัยมณีซาก้า(2เรื่องนี้การ์ตูนไทย) เอาแค่นี้ก่อน เดี๋ยวนึกออกจะมาบอกใหม่

ข้าคือ god

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 22:52:47 »
แนวสืบๆ แนะนำ นักสืบจอมโซ้ย ค่ะ อ่านไปหิวไป
ถ้าสงครามบวกวางแผนการรบ เป็นแนวญี่ปุ่นโบราณ แนะนำ ชานาโอ โยชิตสึเนะ ค่ะ
ส่วนบู๊ๆ แนะนำดราก้อนเควสภาคเก่าๆ อ่านแล้วสนุกดี พล็อตเรื่องไม่วุ่นวาย (ฮา)
แนวบู๊ที่ชอบมาก คือ ข้าชื่อโคทาโร่ ค่ะ เป็นการ์ตูนเก่ามากกกกกกกกกกกกกกกกกกกก แต่อ่านสนุก มุขเยอะเช่้นกัน
ที่ชอบอีกเรื่องเป็นแนวหีกเหลี่ยมหักมุม อ่านแล้วอ้าปากค้าง แพนโดร่า ฮาร์ท ค่ะ
คิดได้อีกแล้วจะมาบอกนะคะ

ชอบเหมือนกันเลย นักสืบจอมโซ้ย ชอบที่สุดจากผลงานของ อ.ไดสุเกะ เทราซาว่า เลยแหล่ะ..  *้ั์drinktea*

อ่านไปกินข้าวไปเพลินมาก LoL+
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 23:02:31 »
แอร์เกียร์ ขาคู่ทะลุฟ้า ครับเป็นการตูนที่ดีสำหรับคนอย่างเราๆผู้ชาย
สาวXใหญ่บึม มันเป็นการตูนเกี่วยกับ โลเลอร์สเกต
มีการต่อสู้,ในการแข่งขันเพือไป หยังจุดหมาย  หนุดมากครับ *number1* เบเกอร์เรีย ทั่งหมด8อย่างครับ(ของเทพ)
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

011nb

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 23:11:39 »
sket dance คับ (อันนี้ก็สนุก) บาคุแมน วัยซนคนการ์ตูน (อันนี้อาจารย์คนเขียน คนเดียวกันกับเรื่องเดธโน๊ต) โนระ อสูรซ่าท้าเด็กแสบ

ข้าคือ god

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 23:15:47 »
แอร์เกียร์ ขาคู่ทะลุฟ้า ครับเป็นการตูนที่ดีสำหรับคนอย่างเราๆผู้ชาย
สาวXใหญ่บึม มันเป็นการตูนเกี่วยกับ โลเลอร์สเกต
มีการต่อสู้,ในการแข่งขันเพือไป หยังจุดหมาย  หนุดมากครับ *number1* เบเกอร์เรีย ทั่งหมด8อย่างครับ(ของเทพ)

มันออกทะเลๆ ไปหน่อยเนื้อเรื่องหลังๆ จะบินกันได้อยู่แล้วจะไม่ใช้รองเท้าสเกตแล้ว  ถ้าไม่มีสาวๆ ไม่มีคนอ่านหรอกเชื่อสิ *haha* *haha*

แนะนำเรื่อง ตุลาการทมิฬ  สนุกมากๆ แนวบู้ สงคราม  ภาพละเอียด พอๆ กับเบอเซิคเลย พระเอกไม่เหมือนเรื่องไหนดี 

แล้ว EXEutional กาตูนร์คนไทยครับเกี่ยวกับเกมออนไล สนุกไม่แพ้วันพีชเลย  *haha* *haha* ผมชอบมาก

แล้วก้อ อีกเรื่อง  brave story อันนี้ ก้อสนุกเรื่องเกี่วกับพระเอกหลุดไปอีกเรื่องที่เป็นแฟนตาซีๆ หน่อย แนะนำเลยครับ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 23:37:07 »
อิคิวซัง ชิชิกกีชิกกี้กี้ชิกกี้ อาดูเคโห่มหืม  อิคิวซัง อิคิวซั๊งงงงงง
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 00:16:08 »
เจปัง กับ ยอดกุ๊กแดนมังกร ก็สนุกนะ แนวทำขนมปังกับทำอาหาร คลายเคลียดดี *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 00:52:00 »
เจปัง กับ ยอดกุ๊กแดนมังกร ก็สนุกนะ แนวทำขนมปังกับทำอาหาร คลายเคลียดดี *number1*

ยอดกุ๊กแดนมังกร ตอนนี้ยังหาซื้อได้ที่ไหนมั่งอ่ะพี่ชาย (มือหนึ่งนะ) อยากได้มว๊ากก..  *้ั์drinktea*

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 11 เม.ย. 2012 เวลา 02:20:26 »
- ขาโจ๋ โก๋พันธ์สวย - อ่าครัย พม อ่านมีอยุ่ 5 เล่มมั้ง  อ่านแล้วติดใจมันเท่ดี   *number1*