หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: รูปตอนเด็กของรุกกี้หน้าใหม่ 9 คนกับ 8 เทพโจรสลัดจ้า  (อ่าน 18821 ครั้ง)

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ใครเป็นใครเดากันไม่ยากนะ ลองดู..  *้ั์drinktea*

ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

bignaja123

• *
Re: รูปตอนเด็กของรุกกี้หน้าใหม่ 9 คนกับ 8 เทพโจรสลัดจ้า
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 21:00:43 »
อูรูคนี่ หน้าไมให้เลยแหะตอนเด็ก   

ปล.แกเป็นคนบนเกาะท้องฟ้าหรอไงเนี่ย
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: รูปตอนเด็กของรุกกี้หน้าใหม่ 9 คนกับ 8 เทพโจรสลัดจ้า
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 21:04:31 »
ขอบคุณนะคราฟฟ  ดูกี่ทีก้ไม่เบื่อแฮะ

ทีแรกผมก้นึกว่าฟลามิงโก้ บ้านมันรวย มีโซฟา ดูดบุหรี่ ที่ไหนได้ เพ่งดีๆ โซฟาขาดด้วย *hoho*

ทีชนี่ก้เหมือนเด็กมีปมนะ  มิฮอกนี่ก้เท่  คุมะนี่ก้ อ่านอะไรไม่รุ้ตั้งแต่เด็ก โตมาพกไบเบิ้ลเลย *haha*

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 21:11:28 »
ลอว์น่ารักอีกแล้ว แค่ตอนเด็กดูก็รู้แล้วว่า โตมาต้องหล่อ ชัวป๊าปปป  *hoho* *hoho* *hoho*

ความจิงแล้วเราว่า ความฝันของ อาพู มันต้องอยากเป็นช่างทำผมแหงๆ  *haha* *haha*

คิลเลอร์  *dead* *dead*

มิฮอร์คน่ารัก อ่ะ  *love* *love*

แต่ละคนตอนเด็กๆ น่ารักเนอะ (ยกเว้น ทีช อูรุค แล้วเด็กที่ถือปืน ชื่อไรจำไม่ได้ )

แต่ละคนโตมานี่ร้ายกาจจิงๆ  *number1* *number1* *number1* *number1*

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 21:33:11 »
ทีชเหมือนเด็กมีปัญหาเลยอ่ะ บรรยากาศสุดเศร้ามาก

Fullteam

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 21:36:31 »
คุมะ กับ Xเดร็ค จำแทบไม่ได้เลย 555

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 21:40:19 »
ท่านลอว์ก็ยังคงเป็นที่1ในใจผมเสมอ  *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 21:49:57 »
จินเบ ฝึกคาราเต้ตั่งแต่เด็กเลย เก่งๆตบมือให้ แปะๆ
มิฮอก มีเลือดนักสู้ตั่งแต่เด็กเลยฮะ
เก๊กโคโมเลีย ตอนเด็กก็หล่อนะ โตขึ้นมาอุบาท

แฮนค๊อก รู้ละมีประวัติตอนเด็ก
ค๊อกโคได หล่อตั่งเเต่เด็กเลยเนาะเทห์ดี                           *number1*
คูมะตอนเด็กอ้วน ไม่คอยจะเหมือนตอนโตเปลี่ยนไปมากเลย
รู้สึกจะสุขสบายตั่งแต่เด็กเลยนะ โดฟามิ้งโก้มีดูดยาด้วย
เอ่อ... คนนี้น่าสงสารจังหาทางกลับบ้านไม่เจอหรอ ใช้หนวดดำป่ะอิอิ
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 22:01:33 »
ลอว์น่ารักอีกแล้ว แค่ตอนเด็กดูก็รู้แล้วว่า โตมาต้องหล่อ ชัวป๊าปปป  *hoho* *hoho* *hoho*

ความจิงแล้วเราว่า ความฝันของ อาพู มันต้องอยากเป็นช่างทำผมแหงๆ  *haha* *haha*

คิลเลอร์  *dead* *dead*

มิฮอร์คน่ารัก อ่ะ  *love* *love*

แต่ละคนตอนเด็กๆ น่ารักเนอะ (ยกเว้น ทีช อูรุค แล้วเด็กที่ถือปืน ชื่อไรจำไม่ได้ )คนคนนี้ชื่อ คาโปเน่ แก๊ง เบ็จ  ครับแต่ละคนโตมานี่ร้ายกาจจิงๆ  *number1* *number1* *number1* *number1*

ดูๆแล้วในรูปที่ไห้มาอ่าครับคิดรู้สึกจะหัวรุนแรงตั้งแต่เด็กเลยนะครับ  ไม่แปลกใจเลยครับที่โตมาได้ขนาดนี้ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 22:51:39 »
อูรูคนี่ หน้าไมให้เลยแหะตอนเด็ก   

ปล.แกเป็นคนบนเกาะท้องฟ้าหรอไงเนี่ย

ใช่แล้วล่ะพี่ชาย อูรูจมาจากเกาะแห่งท้องฟ้าน่ะ..  *้ั์drinktea*

แต่เอจังยังไม่ได้เฉลยว่ามาจากเกาะไหนนะ อาจจะเป็นเกาะเดียวกับเอเนลูหรือเป็นเกาะอื่นก็ได้

แต่เดาว่าเป็น"บิรุกา"(บางที่สะกดว่า "บิลก้าหรือไบก้า" แต่ในฉบับแปลไทยสะกดงี้อ่ะ ถ้าจำผิดขออภัยเด้อ)

เกาะเดียวกับบ้านเกิดเอเนลูน่ะ เพราะว่าลักษณะของปีกเหมือนกับกลุ่มของเอเนลูเปี๊ยะๆ
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

tumpk9

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 23:53:12 »
ท่านลอว์ ผ่าท้องกบแต่เด๊กเลย เมพ  *great* *great* *great* *great* *great*
ท่าน ลอว์ เมพสวด !!

Alize

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 00:25:12 »
คาโปเน่ แก็ง เบ็จ หน้าเถื่อนมากมาย  *rip* *rip*
ไม่ให้กับคำว่า "เด็ก" เลยสิ
ท่านลอว์เท่ห์แต่เด็ก คิดส์ก็ซ่าส์ๆ
คิลเลอร์ ไม่หน้ากากก็ผมเรอะ ยังดีที่เห็นปากมั่ง - -*

มา 8 แปดบ้าง
พี่เข้ เฮียเหยี่ยว เท่~
โมเรียดูดีกว่าตอนโตเยอะเลย  *shock*
จินเบ แฮนค็อก ไม่ค่อยแตกต่างเท่าไหร่
คุมะ ....  *้ัunexplain*
โดฟลามิงโก้ มาดเขาให้แต่เด็กเลย 55555
ทีช ไม่รู้จะอธิบายยังไง  *้ัunexplain*

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 10:53:10 »
แฮนค็อกงามแต่เด็ก น่า'ลัก' จริง ๆ (โดนเตะ)
   เห้ย ตาเยี่ยมเอ้ยตาเหยี่ยมเท่หว่ะ ๆ คล็อกโคไดด้วย ๆ ไอ้โมเลียนี้ดูดีนะ โตมาอ้วนมาก  *dontknow*
 แต่โดฟลามิงโก้นี้  *attack* คุมะ โอ้ววววว จินเบ หนวดดำ บลา ๆ พวกนี้ดูไม่ยากจริง ๆ ตอนแรกดูไม่ออกว่าเป็นหนวดดำนะนั่นนึกว่าโฮดี้  *number1*
    ส่วนรุกกี้นี้ก็ดูไม่ยากเท่าไรห่นอกจาก เดรค ดิลเลอร์ สองคนนี้ เห้ยยยยคิดเท่มากกกก ซ่าแต่เด็ก

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 12:12:34 »
ถ้ารูปคิลเลอร์ตอนเด็กใส่พวกหน้ากากมดเอ็กซ์หน้ากากแบทแมนจะสมจริงกว่านี้นะ ฮ่าๆๆๆ

ส่วนรูป"หนวดดำ" ผมเห็นแล้วนึกถึง"โฮดี้"มากกว่า

คล็อกโคไดล์นี่เป็นพี่น้องกับเอสหมัดเพลิงชัวร์!!! 555+

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 18:53:26 »
ถ้ารูปคิลเลอร์ตอนเด็กใส่พวกหน้ากากมดเอ็กซ์หน้ากากแบทแมนจะสมจริงกว่านี้นะ ฮ่าๆๆๆ

ส่วนรูป"หนวดดำ" ผมเห็นแล้วนึกถึง"โฮดี้"มากกว่า

คล็อกโคไดล์นี่เป็นพี่น้องกับเอสหมัดเพลิงชัวร์!!! 555+
อาจจะใช่ก๊ได้นะครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*