หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ท่านคิดว่า ดร.เวกาพั้ง เป็นมนุษย์แบบไหน  (อ่าน 13437 ครั้ง)

Shit

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ท่านคิดว่า ดร.เวกาพั้ง เป็นมนุษย์แบบไหน
« เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 13:03:49 »
 *nude* แน่นอน ว่าพวกอัจฉริยะมีคาแรคเตอร์ แปลกๆ แน่นอน

แต่มันเป็นแบบไหน เพื่อน ๆ ลองให้ความเห็นหน่อยครับ

เพราะเห็นเกริ่น ๆ มานานแล้วแต่ไม่มีข้อมูลของคน ๆ นี้เลย

ลึกลับมาก...มากกว่า 4 จักรพรรดิ์ อีก  *number1*

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
Re: ท่านคิดว่า ดร.เวกาพั้ง เป็นมนุษย์แบบไหน
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 13:36:25 »
ตอบให้หาย ชื้นใจหน่อยนะ
เป็นคน ติ๊วต๊อง ชอบทำอะไรที่ไม่มีใครทำ ok
เป็นคนธรรมดาเนียและ อยากจะมีพลังเก่งๆ
เลยคิดอะไรโง่ๆ สร้างของต้องจะทำลายคนอื่น
และทำให้คนอื่นเดือดร้อน สร้างของที่อันตราย คนเค้าไม่ทำกันหรอก
จิตใจมันทำด้วยอะไร สร้างมัน ขึ้นมาทำไม เป็นถึงด็อกเตอร์
ทำไม ไม่เอาไปวิจัยเรื่องยารักษาคน มันเป็นปีศาจ จะหาผลประโยนช์ให้กับตัวเองอยากได้พลังที่ เก่งๆ
อยากทดลอง มนุษย์แปลงก็ทำได้แล้ว อยากให้มันมีพลังของผลปีศาจอีกด้วย
เลวมาก
สรุปมัน เป็นคน  และนิสัยเลวสุดๆ ที่สำคัญมันคงไม่มีสมองด้วยถึงสร้างมันมา
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ท่านคิดว่า ดร.เวกาพั้ง เป็นมนุษย์แบบไหน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 14:19:06 »
น่าจะมีลุคของไอน์สไตน์อยู่ในตัวเวก้าพังค์บ้าง มั้ง

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 17:49:29 »
ผมว่าไม่ใช่คนเลวหรอกครับ ถึงเลวก้ออยู่ในขั้นแค่ธรรมดา

ไอของที่ทำมาไว้สู้เนี่ย ส่วนมากรัฐบาลเป็นคนสั่งให้ทำอยู่แล้ว 

คนที่ขึ้นชือว่าเป็นด็อกเตอร์เนี่ย  ก้อชอบโทดลงอทำโน่นทำนี่อยู่แล้ว

แล้วของที่อันตรายที่บอกเนี่ย  แฟรงกี้ก้อสร้างนะ ถึงจะไม่ตั้งใจเอาไปทำอะไรใคร  แต่มันก้อขึ้นชื่อว่าของอันตราย ก้คล้ายๆ กัน

แล้วที่สำคัญในเรื่องยังไม่เคยเหนตัวดอกเตอร์แล้ว หรือมีแล้วผมพลาด   ประวัติของแกอีกเช่นกัน 

เป็นอีกหนึ่งคนที่เป็นปริศนาอยู่    ไม่แน่ว่าตัวแปลกบนเกาะลอว์อาจจะเป็นดอกเตอร์เวก้าพั้งก้อได้   *haha* *haha*

ปล.ความเห็นส่วนตัวนะ
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Sanjididami

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 17:52:38 »
ฮ่าๆ ครับครับ แฟรงกี้ ข้อ ยกเว้นครับ ผมสองมารถฐา *damage*นฮูฮู
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 08 เม.ย. 2012 เวลา 22:57:57 »
เห็นด้วยครับที่มันอัจฉริยะ
แต่มันไม่น่าทำกับคุมะแบบนี้ รัฐบาลโลกจิตใจมันทำด้วยอะไรครับทำไมให้คนฉลาดๆทำเรื่องเลวๆแบบนี้
ส่วนคนทำก็เหมือนกันจิตใจมันทำด้วยอะไร ทำไมมันถึงทำให้คนคนนึงสูญเสียความเป็นตัวของตัวเองไป
น่าสงสารคุมะอ่า *glad* *glad*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Alize

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 02:05:27 »
อัลเบิร์ต ไอสไตน์ภาคการ์ตูนฮ่ะ
เท่าที่ได้ยินชื่อมาเหมือนจะไม่ใช่คนเลว
แต่เล่นดัดแปลงและทำการทดลองกะมนุษย์แบบนี้มันก็ยังไงๆ อยู่
คิดว่าน่าจะเป็นแบบไอสไตน์ฉบับ...มนิดๆ ค่ะ

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 02:07:55 »
 น่าจะเป็น เหมือนคน บ้า โรคจิต  *attack* *attack*     (  *shock*   *shock* )

ยังไม่เคย เห็นหน้า เลย คัยมีรูปลงไห้ พมดูมั้ง นะ    *disappoint* *disappoint*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 12:32:13 »
เหอๆๆในความคิดของผมนะครับเวก้าพั้งตอนนี้ไม่ไช่คนแล้วแหละครับมันก้าวเหนือคนไปแล้วครับมันน่าจะดัดแปลงตัวเองเป็นรูปแบบคล้ายๆไวรัสอะครับอยู่ในคอมของศูนย์ไหญ่แล้วคอยสั่งการเอาครับหรือพูดง่ายๆก็คือหุนยนต์นั่นเองครับแต่อาจไม่มีเลือดเนื้อเลยด้วยซ้ำครับเพราะสมองระดับนั้นไม่ตายง่ายๆหรอกครับน่าจะคิดวิธีที่ทำไห้ตัวเองอมตะได้ครับรึไม่ก็วิธีย้ายความรู้หรือย้ายวิญญาณประมาณนี้ครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 12:53:16 »
น่าจะประมาณนี้่นะครับ

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Sanjididami

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 13:43:58 »
 *haha*  ^
               ^
แถวบ้านผม เรียกมา แด็กแว๊น แบนแบ๊นนนนนนนนน *้ั์smoking*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 14:00:13 »
แต่บ้านผม เรียกคนพวกนี้ว่า  ไอ้บ้า คับ *hoho*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 14:23:59 »
เป็น บุคคล ที่ ฉลาด ในด้านการ สร้างเครื่องจัก . . . ( อื่นๆ อีก เยอะ )

เหมือน ดราก้อนบอล อ่า พ่อปู่ จีจี้ ไรนั้น 555

โดนสั่งทำ หรือ เต็มใจทำ กันนะ ท่าน ดร.เวก้าพั้ง T^T

คุมะ ไม่น่าเลย

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 14:48:57 »
เป็น บุคคล ที่ ฉลาด ในด้านการ สร้างเครื่องจัก . . . ( อื่นๆ อีก เยอะ )

เหมือน ดราก้อนบอล อ่า พ่อปู่ จีจี้ ไรนั้น 555

โดนสั่งทำ หรือ เต็มใจทำ กันนะ ท่าน ดร.เวก้าพั้ง T^T

คุมะ ไม่น่าเลย
พ่อจีจี้เป็นราชาปีศาจวัวครับ
ต้องพ่อบลูม่าถึงจะเป็นนักวิทยาศาสตร์ อิอิ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 15:11:22 »
*haha*  ^
               ^
แถวบ้านผม เรียกมา แด็กแว๊น แบนแบ๊นนนนนนนนน *้ั์smoking*

แต่บ้านผม เรียกคนพวกนี้ว่า  ไอ้บ้า คับ *hoho*

เรียกซะพั้งค์ กลายเป็นเพี้ยนกันเลยทีเดียว
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ