หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: 4 จักรพรรดิ์ แชงค์ และ หนวดดำ  (อ่าน 30901 ครั้ง)

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: 4 จักรพรรดิ์ แชงค์ และ หนวดดำ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 00:45:46 »
สี่จักรดิพรรค์ จะปะทะกันทั้งที คงต้องดูเชิงกันเยอะ แหละครับ เลยใช่ว่าจะปะทะกันแล้วจบกันง่ายๆ

เพราะ ผลเสียหลังจากเพรี่ยงพล้ำ นี่ไม่ใช่แค่กลุ่มของตัวเอง  ไหนจะพรรคพวก โจรสลัดในสังกัด แถมชื่อเสียง ตำแหน่ง และเกาะที่คุ้มครองอีก ผมกระทบตามมาเยอะมาก

ดูตัวอย่างจากหนวดขาว

ผมว่าที่มีข่าวปะทะกันบ่อย แต่ไม่ค่อยมีอะไร ก้อคงแค่ลองเชิงกันซะส่วนใหญ่  ไม่ได้คิดปะทะกันจิงๆ จังๆ หรอกครับ

ปล.เดานะครับ  *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: 4 จักรพรรดิ์ แชงค์ และ หนวดดำ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 01:08:54 »
กลุ่มโจรสลัดที่แข็งแกร่ง ก้ไม่จำเปนต้องเปนกลุ่มโจรสลัดที่ใหญ่นี่ครับ

หนวดดำอะมันสร่างชื่อเสียงโด่งดังมากตอนสงครามหนวดขาว และมันก้มีพลังของผลปีศาจถึง2ผล ฝีมือก้ระดับเทพขนาดเอาชนะเอสได้ เซ็นโงคุกับกาฟยังหยุดหนวดดำไม่ได้เลย พวกลูกเรือก้เปนถึงนักโทษระดับหกของอิมเพลดาวน์ ถึงในกลุ่มจะมีคนอยู่แค่นั้น แต่น่าเปนกลุ่มโจรสลัดที่แข็งแกร่งที่สุดในโลกกลุ่มหนึ่งเลยทีเดียว

และผมคาดว่าพอหนวดดำได้เข้า่ไปในโลกใหม่แล้วก้คงจะอาละวาดสร้างชื่อเสียงและยึดครองเกาะมามากมาย ถึงได้ขึ้นเปน4จักรพรรดิ เพียงแต่ตอนนี้เค้ายังไม่กล่าวถึงหนวดดำเท่านั้นเองครับ

artkub

• *
  • อยากออกทะเลจัง
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 11:31:14 »
กลุ่มโจรสลัดที่แข็งแกร่ง ก้ไม่จำเปนต้องเปนกลุ่มโจรสลัดที่ใหญ่นี่ครับ

หนวดดำอะมันสร่างชื่อเสียงโด่งดังมากตอนสงครามหนวดขาว และมันก้มีพลังของผลปีศาจถึง2ผล ฝีมือก้ระดับเทพขนาดเอาชนะเอสได้ เซ็นโงคุกับกาฟยังหยุดหนวดดำไม่ได้เลย พวกลูกเรือก้เปนถึงนักโทษระดับหกของอิมเพลดาวน์ ถึงในกลุ่มจะมีคนอยู่แค่นั้น แต่น่าเปนกลุ่มโจรสลัดที่แข็งแกร่งที่สุดในโลกกลุ่มหนึ่งเลยทีเดียว

และผมคาดว่าพอหนวดดำได้เข้า่ไปในโลกใหม่แล้วก้คงจะอาละวาดสร้างชื่อเสียงและยึดครองเกาะมามากมาย ถึงได้ขึ้นเปน4จักรพรรดิ เพียงแต่ตอนนี้เค้ายังไม่กล่าวถึงหนวดดำเท่านั้นเองครับ

คิดเหมือนผมเลยครับ

ไปทะเลกันดีกว่า *dontknow*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 13:02:36 »
ท่าน nicorobin

ท่านไม่ต้อง คาดละครับ . .  เพราะ จินเบ ได้เล่าให้ลูฟี่ ฟัง ว่า หนวดดำ ขึ้นเป็น 4จักร โดย ไปยึดเกาะ ที่เคยถูกปกครองด้วย หนวดขาว มาเป็น ของตนเอง และ หนวดดำได้กลายเป็น 4จักรไปแล้ว

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 16:25:41 »
ผม คิดว่า พวก4 จักพรรค์ ต่างคนต่างอยู่ครับ ถ้าใครคนใดคนนึ่ง มาทำเรื่องแบบว่าจะยึดเกาะ

ก็เหมือนจะประกาศสงครามครั้งใหญ่ ก็คงไม่คุ้มหลอกครับเลยต่างคนต่างเกรงใจมากกว่าครับ

ผมคิดว่า ถ้า 4 จักพรรค์คนไหน จะมายึดเกาะใคร คนนั้นต้อง แน่นพอสมควร(แบบว่าลูกน้องเยอะ ๆ ๆ ๆ)

แต่ถ้าพลาดมาก็คงไม่คุ้มกัน ก็เลยต่างคนต่างอย่ครับ ผมว่าก็คงใช่ชื่อเสียงปกครองแหละครับ

ผิดอะไรก็พูดดีๆยะครับ... *number1*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

nicorobin

• *
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:35:58 »

ท่านไม่ต้อง คาดละครับ . .  เพราะ จินเบ ได้เล่าให้ลูฟี่ ฟัง ว่า หนวดดำ ขึ้นเป็น 4จักร โดย ไปยึดเกาะ ที่เคยถูกปกครองด้วย หนวดขาว มาเป็น ของตนเอง และ หนวดดำได้กลายเป็น 4จักรไปแล้ว

ผมรุ้แล้วครับว่ามันเปน แต่ที่พูดถึงอยู่นีคือตอบคำถามที่ว่า ทำไมกลุ่มโจรสลัดหนวดดำถึงได้ขึ้นเปน4จักรพรรดิได้ ทั้งๆที่มีคนแค่นั้นไงครับ

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พฤ. 12 เม.ย. 2012 เวลา 22:46:30 »

ผมรุ้แล้วครับว่ามันเปน แต่ที่พูดถึงอยู่นีคือตอบคำถามที่ว่า ทำไมกลุ่มโจรสลัดหนวดดำถึงได้ขึ้นเปน4จักรพรรดิได้ ทั้งๆที่มีคนแค่นั้นไงครับ

ส่วนนึงที่ได้เป็น สี่ จักพรรดิ  คือ ครอบครองพลังของหนวดขาว และมีผลปิศาจสองอย่างอยู่ในตัว  และก้อที่บอกมาครับ   คือไปยึดอานาเขตของหนวดขาว  นี่น่าาจะเป็นเหตุผลหลักๆที่ได้เป็น
 *number1* *number1*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 00:12:59 »
ข่าวลือ มักจะแรงเสมอ แค่พูดออกมาว่า มีพลังผลปิศาจสองผล เค้าก็กลัวๆกันเยอะแล้วครับ -*-

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

LM

• *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 03:21:30 »
ผมว่าหนวดดำตอนนี้ อาจจะเก่งกว่าหนวดขาวไปแล้วมั้งครับ

ผมว่าหนวดดำนี่แหละ จะเป็นคนจุดชนวนสงครามโจรสลัดของ4จักพรรดิ์

ถ้ามันมั่นใจว่า มีพลัง มากพอจะถล่มไครซักคนใน4จักพรรดิ์

ผมว่า แชงค์โดยหมายหัวคนแรกแน่นอน

1.อริ เก่า 2คนนี้มีความแค้นต่อกัน

2.กลุ่มแชงค์ จำนวนคนน้อย น่าจะน้อยที่สุด ใน3คนที่เหลือ(เดา)

3.แล้วถ้า แชงค์ แพ้ให้กับหนวดดำ เรื่องจะดำเนินต่อไปได้อีกไกลเลยครับ

4.หนวดดำพูดทิ้งท้ายตอนสงครามว่า เรายังไม่เหมาะที่จะมาสู้กันตอนนี้

ผมว่าอีกไม่นาน ได้ สู้กันแน่ 2คนนี้ แล้วแชงค์ก็น่าจะแพ้เพื่อให้เรื่องดำเนินต่อไป

Dragon

• *
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 03:36:25 »
ผมว่าหนวดดำตอนนี้ อาจจะเก่งกว่าหนวดขาวไปแล้วมั้งครับ

ผมว่าอีกไม่นาน ได้ สู้กันแน่ 2คนนี้ แล้วแชงค์ก็น่าจะแพ้เพื่อให้เรื่องดำเนินต่อไป

c]แล้วลูฟี่ก้อมาแก้แค้นใช่ป่ะ  *hoho*

Noriyayi

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 20:32:48 »
หนวดดำถ้าอายุเยอะแบบหนวดขาวก็คงมีสภาพไม่ต่างกันหรืออ่อนกว่าเพราะไม่มีฮาคิราชันย์ *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 21:31:08 »
หนวดดำถ้าอายุเยอะแบบหนวดขาวก็คงมีสภาพไม่ต่างกันหรืออ่อนกว่าเพราะไม่มีฮาคิราชันย์ *number1*

ก้ไม่ได้มีบอกไว้นะคับ ว่าหนวดดำไม่มี  ตอนหลังจารย์แกอาจจะเฉลยว่ามีก้ได้

ปล.แอบเชียร์หนวดดำ นิดนึง  *hoho*

vansit123

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 22:39:11 »
ตรงนี้ผมสงไสแบบพวกทหารเรีอครับว่าทำไมแชงค์ถืงมาที่สงครามได้เร็วหนักล๋ะ?มันไม่สนใจล๋อกโพสเลยเหรอครับ?

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ศ. 13 เม.ย. 2012 เวลา 22:50:28 »
น่าจะแบบว่า

1.ไคโดกำลังจะไปซ้ำหนวดขาวที่สู้กับกองทัพเรือ  แชงค์หยุดไคโดไว้ได้และเอาล็อกโพสที่ไคโดมา

2.แชงค์รุ้เรื่องที่ไคโดจะไปซ้ำหนวดขาว และแชงค์ก้มีล็อกโพสที่ชี้ไปมารีน ฟอร์ดอยุ่แล้ว
   ก้เลยรีบไปหยุดไคโด แล้วไปมารีน ฟอร์ด

ปล.ไม่ข้อไหนก้ข้อนึง

ปล2.เดานะคับ เดา *glad*

LM

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ส. 14 เม.ย. 2012 เวลา 02:16:28 »
ไคโด น่าจะประมาณว่า อยากให้สงครามครั้งนี้ เกิดขึ้น แล้วอยากให้หนวดขาว และกองทัพเรือ บาดเจ็บ ล้มตายเพื่อลดจำนวนศัตรูลงได้เยอะ

แล้วอาจจะมีแผน รอ เจ็บทั้งคู่แล้วเข้ามาซ้ำ ประมาณนี้

ส่วนแชงค์ก็น่าจะคิดประมาณว่า ไม่อยากให้เกิดสงครามเพราะจะมีคนบาดเจ็บล้มตายเป็นจำนวนมาก เลยจะมาหยุดสงคราม

ไคโด น่าจะเป็นคนขัดขวางแชงค์ไม่ให้มาหยุดสงครามมากกว่านะ เลยมีประทะกันระหว่างทางเล็กน้อย แล้วแชงค์ก็ มาที่ประหารเอส ช้าไป

เพราะแชงค์คงตั้งใจมาที่สงครามให้ทันหยุดสงครามอยู่แล้ว ถ้าไม่มีไคโดขัดขวาง คงมาได้ทันก่อนที่สงครามจะเกิด เพราะวันประหารเอส ถูกกำหนดร่วงหน้า

ตั้งใจจะมาจิงๆ คงมาทันแน่นอน

เดาล้วนๆ ฮ่าๆๆ *haha*