หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการตั้งกระทู้ เข้ามาอ่านกันหน่อย  (อ่าน 10882 ครั้ง)

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ผมว่าช่วงนี้กระทู้ต้งกันเยอะมาก   แล้วก้อออกแนวเดิมบางอันคำถามซ้ำ   

ก้อเลย  อยากให้เวลาจะตั้งกระทู้อะไร ก้อช่วยๆ กรองคำถามกันหน่อย     

ถ้าไม่แน่ใจก้อลองเปิดกลับไปอ่าย้อนหลังก้อได้   กระทู้มันจะได้ไม่ซ้ำกัน   

แล้วก้อบางอัน ถ้ามันมาแนวๆ เดียวกัน อย่างคลิบอะไรแบบนี้   เจ้าของกระทู้ก้อไป edit  จับมันยัดรวมไปในกระทู้เดียวกันก้อได้ หรือไม่ก้อโพสไว้ในกระทู้นั้นเลย  จะได้ไม่ต้องกระทู้ใหม่เยอะๆ

ที่ออกมาพิมบอก  ก้อเพื่อไม่อยากให้บอร์ดมันดูเยอะไป  อยากให้มีสาระ อยู่คู่กับพวกเราคนรัก one piece ไปนานครับ

ปล.ผมก้อจะออกทะเลให้น้อยลงด้วย  *hoho* *hoho*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: เรื่องการตั้งกระทู้ เข้ามาอ่านกันหน่อย
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 00:09:23 »
 *้ั์cool* มีคนรู้สึกด้วย ฮ่าๆ

ผมว่าเรื่องแบบนี้มันก็แล้วแต่คนอ่ะครับ ไปห้ามหรือเตือนอะไรมากก็ไม่ได้ เพราะบอร์ดเป็นของส่วนรวมสมาชิกมีสิทธิ์เท่าๆกันหมด

ส่วนตัวผมใช้วิธีกระทู้ไหนน่าอ่านก็อ่าน อันไหนน่าตอบก็ตอบ อันไหนไม่ชอบก็ข้ามๆไป แต่ถ้ากระทู้ที่น่าสนใจตกก็พยายามหาหน่อยนะครับ ฮ่าๆ

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
Re: เรื่องการตั้งกระทู้ เข้ามาอ่านกันหน่อย
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 00:22:21 »
เราอ่านแล้วรู้สึกมันกระทบเรานิดหน่อยนะคะ เค้าขอโทษน๊าาา  *glad* *glad* *glad*

คือเราว่าช่วงนี้ เราตั้งเยอะมาก 55 แต่ที่ จขกท บอกว่า เรื่องคลิปนำมารวมๆ กัน คือ เราเห็นเราก็เอามาโพสเลยอะคะ แล้วดูมาเรื่อยๆ เห็นขำๆดีเลยโพส

อยากแชร์ความฮา นะคะ รักวันพีซเหมือนกัน ส่วนบอร์ด บางบอร์ดซ้ำ หรือยังไง เราก็ กรองก่อนลงนะคะ บางอันนี้ไม่ได้กรองเลยก็มี  *haha*

*haha*  คือเรามีความรู้สึกว่าเวลาโพสอะไรลง บอร์ด แล้วมีคนมาตอบ มันมีความสุขมาก แบบ รู้สึกมีคนคิดเห็นเหมือนเรานะ แล้ว ยิ่งมีคนมา

โพสเยอะ แล้วก็รู็สึกดีใจ อารมณ์ "บอร์ดกูดังแล้ว" (ขอโทษที่ไม่สุภาพ) แล้วที่ จขกท บอกว่า โพสรูปหรือคลิปรวมๆกันก็ได้ บอร์ดเยอะ อะไรงี้ คือเราคิดว่า

ถ้าเอา คลิปเจ๋งๆ หรือรูป เจ๋งๆมาโพสรวมกัน มันจะทำให้ การออกความคิดเห็นมันไม่ทั่วถึงปะคะ คงเข้าใจนะ  ส่วนตัวคิดว่า มีกระทู้เยอะๆ ก็ดี

ออก ดูบอร์ดเรายิ่งใหญ่ดี แล้วเรื่อง ออกทะเล อะไรนี้เราก็ว่าฮาดีนะคะ มีมาเยอะๆก็ไม่เป็นไรหรอกเนอะ ^^!  คือพึ่งสมัครใหม่แล้วช่วงนี้ก็ติด

บอร์ดนี้มาก เพราะดูคนในบอร์ดกันเองดี พึ่งเข้ามาใหม่ก็สัมผัสได้^0^  แล้วเรื่องที่ให้ edit คลิปมารวมกัน คือ เราทำไม่เป็นอะคะ โง่ก็ว่าได้ 55

คือเรารู้นะคะว่า จขกท แค่ต้องการบอกให้คนที่ช่วงนี้อัพบอร์ดบ่อย แบบประมาณชี้แจง ความเห็น คือเรา ก็เป็นอีกคนที่อัพบ่อย เลย อยากบอก

ความคิดเห็นและเหตุผลไปบ้าง นะคะ ยังไงก็ sorry sorry มากๆ ช่วงนี้จะเภาๆ เรื่องการอัพบอร์ดลงละกัน *glad*

เราเชื่อว่า ทุกคนต่างคน ต่างความคิด แต่เรามั้นใจว่า ทุกคนรักวันพีซเหมือนกัน มีอะไร ก็แชร์กันโลดน๊าาา

รักลอว์ที่สุดในสามโลก *love* *love*<<<< เกี่ยวกับกระทู้เขามั้ยเนี่ยย me โดน ตบ  *dead*

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 00:29:11 »
จะพยายามไม่ให้ซ้ำใครนะครับเพราะเพิ่งมาใหม่บอร์ดที่อยู่หลังๆอาจจะยังเปิดไปไม่ถึงหากซ้ำก็ขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยละกันครับ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 01:45:28 »
นั่นน่ะสิ่.. กำลังอยากจะตั้งกระทู้แนวๆ นี้อยู่พอดีเลย

รุกกี้หน้าใหม่ก็ต้องใช้เวลาปรับตัวในการเข้าสังคมเป็นธรรมดา

ยังไงก็พยายามกันเข้าล่ะ มาช่วยกันทำให้สังคมบอร์ดนี้มีคุณภาพ ครบเครื่อง และอบอุ่นน้า

ประเด็นอยู่ที่การออกความคิดเห็นสิ่นะ เรื่องนี้ง่ายนิดเดียวจะบอกใบ้ให้นิดนึงแล้วกันนะ

การจะเป็นผู้โพสที่ดีมีคุณภาพ ต้องมีความหลากหลาย ความเหมาะสม และความคิดสร้างสรรค์ ง่ายๆ 3 ข้อพอ

ลองจำไปใช้กันนะพี่ชาย พี่สาวรุกกี้ทั้งหลาย จะอธิบายเพิ่มซักนิดนะทั้ง 3 ข้อ

ความหลากหลาย คือ มีการตอบประเด็น หรือเปิดประเด็นได้ทุกรูปแบบ จะประเด็นสาระ ตอบเอาฮา พาออกทะเล ได้หมดไม่มี 2 มาตรฐานทุกคนมีสิทธิ์เท่าๆ กัน
ความเหมาะสม คือ มีความสุภาพ เคารพความคิดเห็นผู้อื่น แย้งกันได้ด้วยเหตุผล และมีความสมดุลในการตอบ จะสาระ ตอบเอาฮา พาออกทะเล ก็ให้มีความพอดีไม่มากไม่น้อยจนเกินไป
ความคิดสร้างสรรค์ คือ สรรค์หาสิ่งใหม่ๆ ไอเดียใหม่ๆ มาแบ่งปันและเข้าถึงคนทุกเพศทุกวัยได้ อะไรที่มันเฉพาะกลุ่มจนเกินไปก็เอาแค่พอสมควร แค่นี้บอร์ดก็จะน่าอ่าน และสนุกสนานเฮฮาจ้า..
 *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 02:06:45 »
กรองกันหน่อยก็ดีครับ กระทู้จะได้ไม่เฟ้อ บางกระทู้ประเด็นยังไม่ทันจบ กะจะเข้ามาดูความคิดเห็นท่านอื่นซักหน่อย นู่น......ซัดไปหน้า 4

อาจจะดูไม่สุภาพไปบ้างนะครับ แต่ขออนุญาตินิดนึง ท่านสมาชิกใหม่ๆ "บอร์ดเรากูรู ที่ยศไม่สูงมีเยอะเลยนะครับ" ท่านอาจจะมาไม่ทัน(กูรูบางท่านหายไปตั้งแต่"กรณีนั้น") กูรูบางท่านไม่ใช่แค่รู้ลึกเฉพาะในการ์ตูน แต่ยังรอบรู้โลกจริงอีกด้วย ยังไงลองเปิดย้อนดูกระทู้เก่าๆดูนะครับ rep ดีๆคุณภาพคับแก้วมีมากมาย

ปล. พูดแล้วก็คิดถึง "นักแปะรูปมือบอน"
ถ้ายังแวะเวียนเข้ามาอยู่ ได้โปรดกลับมาเถิด มีหลายประเด็นที่ข้าน้อยอยากจะเปิด แต่ต้องอาศัยพลังของท่าน ตั้งแต่ท่านปลีกตัวไปฝึกยุทธ หาใครเทียมทันท่านไม่ Please............. *glad* *glad*

LM

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 03:28:12 »
เรื่องออกทะเลด้วยก็ดีนะครับ

บางกระทู้ หัวข้อน่าสนใจ เห็นมีหลายหน้า คงมีหลายความคิดเห็น เลยเข้ามาอ่านดู

*disappoint* ออกทะเลล้วนๆ เลื่อนอ่านตั้งนาน ไม่ได้ความรู้เพิ่มเลย

ปล. เรื่องการออกทะเล ไม่ได้ ตำหนิอะไร บางอารมณ์ ก็มาแนวขำๆบ้างก็ดี คลายเคลียด แต่ก็ถ้า น้อยลงกว่าเดิมจักนิดก็ดีนะครับ *love*

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 08:33:06 »
อือ . . ครับ ผมก็ว่างั่นแหละผมก็เป็นคนหนึ่ง รูกี้หน้าใหม่อยู่ ผมก็จะเพาๆ ลงมั่งนะ จะทำREP ที่คนสนใจมาก เรืองเล็กๆน้อยๆไม่เอามาลงละกัน
ผมก็ติดตาม เว็ปนี้มาตั่งแต่ ปลายเดือน พฤศจิกาอะ ของปีที่แล้ว ก็เห็นหลายคนที่เป็นกูรู เช่นที่หายหน้าหายตาไปก็ คุณ Pandoda
ตอนนั่นผมไม่ค่อย รู้ปะสีปะสา เข้าก็มาตักเตือนผมก็รับฟัง เดี่วยจะทำกระทู้เอาแต่สาระ อย่างกระทู้ก่อนๆ อะไรนะ 7เทพ,พักพวกคนที่10อะไรแบบนี้
ถ้าผม จะตั่งที่หลัง ผมจะเอาเนื้อๆละกัน :D   แต่ก็อยากให้คนคอมเม้นเยอะๆกระทู้ของเรา มันก็เหมือนอย่างที่ Sherwa พูดเพราะอยากให้คนมาเม้นกระทู้ของเรา
เออมีคน สนใจกระทู้ของเราด้วย อะไรแบบนี้ อิอิ  ผมก็อยากปรับตัวเข้ากับสถานที่อยู่ ไม่รู้ยังไงดีพูดไม่ออกล่ะ ฮ่าๆ
เห็นเว็ปนี้ เป็นกันเอง ก็เข้ามาเม้นมั่งตั่งกระทู้เล็กๆน้อยๆ แต่ถ้าจะเพาๆลงก็จะรับข้อเสนอละกัน:D
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 09:17:13 »
กรองกันหน่อยก็ดีครับ กระทู้จะได้ไม่เฟ้อ บางกระทู้ประเด็นยังไม่ทันจบ กะจะเข้ามาดูความคิดเห็นท่านอื่นซักหน่อย นู่น......ซัดไปหน้า 4

อาจจะดูไม่สุภาพไปบ้างนะครับ แต่ขออนุญาตินิดนึง ท่านสมาชิกใหม่ๆ "บอร์ดเรากูรู ที่ยศไม่สูงมีเยอะเลยนะครับ" ท่านอาจจะมาไม่ทัน(กูรูบางท่านหายไปตั้งแต่"กรณีนั้น") กูรูบางท่านไม่ใช่แค่รู้ลึกเฉพาะในการ์ตูน แต่ยังรอบรู้โลกจริงอีกด้วย ยังไงลองเปิดย้อนดูกระทู้เก่าๆดูนะครับ rep ดีๆคุณภาพคับแก้วมีมากมาย

ปล. พูดแล้วก็คิดถึง "นักแปะรูปมือบอน"
ถ้ายังแวะเวียนเข้ามาอยู่ ได้โปรดกลับมาเถิด มีหลายประเด็นที่ข้าน้อยอยากจะเปิด แต่ต้องอาศัยพลังของท่าน ตั้งแต่ท่านปลีกตัวไปฝึกยุทธ หาใครเทียมทันท่านไม่ Please............. *glad* *glad*

หลายประเด็นทีว่า เปิดมาเลยครับ อยากอ่าน ส่วนเรื่องแปะรูป ถ้าเปิดประเด็นมาเด๋วก็มีคนมาช่วยแปะแน่นอนครับ ไม่ต้องห่วง ^^ อยากอ่าน รออยู่นะครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

AkatsukiPein

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 09:17:28 »
ครับ จระ เพลาๆลงละกันครับ *glad* *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 11:50:11 »
ผมก้เห็นด้วย  อย่างวันเนี้ย เยอะมากกก *rip*

Sawako Kuronuma

• *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 12:34:33 »
นู๋รู้สึกได้มาสักพักใหญ่ๆแล้วอ่ะค่ะ แต่ก็ไม่รู้จะพูดอะไร อิอิ ที่เคยคุ้นๆเหนๆกันอยู่ก็เริ่มหายๆไปกันหมดเลย

เราก็ไม่ได้หายไปไหนหรอกแต่บางทีมานเยอะจนอ่านไม่ไหว เดี๋ยวนี้เลยเลือกอ่านบ้างไม่อ่านบ้างล่ะ

เมื่อก่อนยุ่งยังไงก็ยังเข้ามาตอบได้เรื่อยๆ ตอนนี้เข้ามาอ้าวกระทู้ที่เคยอ่านไปหน้า 3-4-5 ล่ะ   *rip*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 17:11:42 »
ผมไม่ได้กะว่า หรือกะกระทบ อะไรนะครับ   *haha* *haha*

แค่อยากให้ช่วยกันกรองๆ เท่านั้นเอง   ตั้งกระทู้ตั้งได้ครับ แต่บางอันมันก้อซ้ำแบบ หัวข้อไม่เหมือนกัน แต่จุดประสงค์เดียวกันแบบเนี้ยมันมีเยอะครับ   

ก้อเลยอยากให้ กรองๆ  ลองย้อนกลับไปอ่าน กันหน่อย เพราะหลายๆ กระทู้ มันมีตอบไว้นานแล้วแต่มันตกไปแล้ว หนะครับ

ปล.ไม่ได้ห้ามนะครับ อันไหน ฮาๆ ก้อ เพลาๆ ลงหน่อย  ยังไงก้ออยากให้บอณดนี้มีคุณภาพ อยู่ไปนานครับ

ปลอีก.ขอโทดสำหรับบางท่านที่ทำให้คิดว่า ผมติผมว่านะครับ แต่ผมบอกโดยรวมๆไปนะครับ  *glad* *glad*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 14:35:55 »
หายไป 4 วันกลับมา....อ่านกระทู้ไม่หมดเลยวุ้ย

เด๋วช่วงสงกรานต์ก็หายไปอีกแระ....มีภาระกิจ
เฮาจะไป I Mobile Stadiam (บุรีรัมย์ ^^)
ยังไงๆ ก็ฝากเพื่อนๆสมาชิกดูแลบอร์ดกันไปก่อนแล้วกันนะครับ....
แบบว่า นามิ โรบิ้น แฮนฮอค ตอนนี้พักไว้ก่อน...
เค้าจะไปดูอะไรที่เด็ดกว่านั้น.... *-*

ปล.ถึงไม่ได้ถาม แค่อยากจะบอก ไม่มีอะไรหรอก ผมเดามั่วครับ... *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 14:43:37 »
ผมก้จะไปนะคับ แต่มันต้องมีบัตรหรือใช้อะไรผ่านทางรึป่าวอ่ะคับ

บุรีรัมย์  โอ้ เย้    ท่าน เดามั่ว  ขอร้อง บอกผมหน่อยนะคับ *glad* *glad* *glad*