หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: เรื่องการตั้งกระทู้ เข้ามาอ่านกันหน่อย  (อ่าน 10876 ครั้ง)

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: เรื่องการตั้งกระทู้ เข้ามาอ่านกันหน่อย
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 15:07:14 »
ผมก้จะไปนะคับ แต่มันต้องมีบัตรหรือใช้อะไรผ่านทางรึป่าวอ่ะคับ
บุรีรัมย์  โอ้ เย้    ท่าน เดามั่ว  ขอร้อง บอกผมหน่อยนะคับ *glad* *glad* *glad*

อิบิซึ มัสแคทส์ (Ebisu Muscats)

ไม่รู้อ่ะ... ไม่เห็นได้ข่าวเรื่องบัตรเลย แต่คนแน่น ชัวร์.....
ถ้าไปอย่าหวังเลยครับว่าจะได้เห็นหรือสัมพัสแบบใกล้ๆ
ถ้าเส้นไม่ใหญ่จริงอ่ะ...*-* ถ้าไม่ได้ไปก็เอาไว้ดูใน Youtube แล้วกันครับ
เด๋วก็มีมาปล่อย   *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: เรื่องการตั้งกระทู้ เข้ามาอ่านกันหน่อย
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 15:29:15 »
ยังไงผมก้จะไปคับ  ไม่มีอะไรหยุดยั้ง ความฝันของลูกผู้ชายได้หรอก

ถึงไม่ได้สัมผัสใกล้ๆ  ได้แค่มองอยุ่ไกลๆ ผมก้ยอมคับ *glad* *glad* *glad*

Merry

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 15:33:03 »
ถ้าเห็น AOI ฝากบอกว่า อิไต อิไต ที่แปลว่า รู้สึกดี หน่อยนะครับ ( ใช่ปะหว่า หรือ คิมูจิ ดี - -* )

Zombie land

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 18:25:06 »
สุดท้าย ก้อพากันเดิน ออก ทะเล  *disappoint*

เอ่อออ.... บอกหน่อยจิ ตั้งกระทู้งัยอ่าเคย ตั้งไปที นึ่งลืมและเอาแบบมีภาพ ด้วนะครับ ไม่ค่อย

รู้เรื่อง อ่า มึน  *rip* *rip*  จะขอบคุณมาก  *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: จ. 09 เม.ย. 2012 เวลา 19:36:02 »
ก้หน้าบอร์ดวันพีชอ่ะคับ มันจะมีหลายๆหัวข้อใช่มะ

เราก้เลื่อนลงมาล่างเกือบสุด ตรงที่เลือกหน้ากระทู้อ่ะ มองทางขวา จะมีเขียนไว้ว่า เริ่มหัวข้อใหม่

กดเข้าไป ตั้งชื่อหัวข้อ กับใส่ข้อความ เท่านี้ก้เรียบร้อยแล้วคับ

ส่วนเรื่องการแปะรูป ต้องโหลดรูปมาจากเว็ป เสดแล้วก้เข้าไป กูเกิ้ล พิมว่าฝากรูป

เลือกอันไหนก้ได้ แต่ผมใช้ของ ohoza.com  เลือกรูปที่จะแปะ พอมันอัพโหลดเสดจะมีลิ้งให้

ให้เลือกก๊อปอันสุดท้ายมา แล้วเอามาวางในกระทู้ ก้ได้แล้วคับ หรือถ้าไม่มั่นใจก้ลองกดแสดงตัวอย่างดูก่อน

*number1*

Zombie land

• *
  • ช่องว่างระหว่างนิ้วมือของเรา มีไว้เพื่อไม่ไห้เรามีพังผืดเหมือนเป็ด
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 07:50:54 »
ก้หน้าบอร์ดวันพีชอ่ะคับ มันจะมีหลายๆหัวข้อใช่มะ

เราก้เลื่อนลงมาล่างเกือบสุด ตรงที่เลือกหน้ากระทู้อ่ะ มองทางขวา จะมีเขียนไว้ว่า เริ่มหัวข้อใหม่

กดเข้าไป ตั้งชื่อหัวข้อ กับใส่ข้อความ เท่านี้ก้เรียบร้อยแล้วคับ

ส่วนเรื่องการแปะรูป ต้องโหลดรูปมาจากเว็ป เสดแล้วก้เข้าไป กูเกิ้ล พิมว่าฝากรูป

เลือกอันไหนก้ได้ แต่ผมใช้ของ ohoza.com  เลือกรูปที่จะแปะ พอมันอัพโหลดเสดจะมีลิ้งให้

ให้เลือกก๊อปอันสุดท้ายมา แล้วเอามาวางในกระทู้ ก้ได้แล้วคับ หรือถ้าไม่มั่นใจก้ลองกดแสดงตัวอย่างดูก่อน

*number1*

ขอบคุณมากครัย   *number1* *้ั์drinktea*  อ่าค่อยยัง ชั่ว  ขอบคุณจิงๆครับ  คุณ  “ Augustz ”   *number1* *glad*  ซาบซึ้ง จิงๆๆ  *glad* *glad* *glad*

ืneowalker

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: อ. 10 เม.ย. 2012 เวลา 17:18:39 »
เห็นด้วยตามนั้นครับ

ช่วงนี้ไม่ค่อยได้เข้ามาอ่านเพราะเจอกระทู้แบบที่ว่าเยอะ บรรยากาศเก่าๆหายไปเยอะมาก

จะตั้งกระทู้อะไร ให้มันเข้ากับเค้าโครงเรื่อง ดีกว่าให้มาเดาว่าใครเป็นใคร ยังไง เก่งแบบไหน จะสนุกกว่า แต่ถ้าให้เดาประมาณว่า ลูกเรื่อคนที่ 10 ลูฟี่คือใคร แบบนี้เข้าท่านะผมว่า เพราะมันเข้าเค้าโครงเรื่องที่ลูฟี่เคยบอกว่าอยากได้