หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าแฟนคุณเป็นแบบนี้ล่ะ ???? (เกี่ยวกับวันพีซ)  (อ่าน 6845 ครั้ง)

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
ถ้าแฟนคุณเป็นแบบในคลิป คุณจะรับได้มั้ย  *haha* *haha* *haha*

A guy who obsessed with One Piece manga

ขอโทษที่มีแต่ซับอังกฤษนะคะ  *great* *great*

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ถ้าแฟนคุณเป็นแบบนี้ล่ะ ???? (เกี่ยวกับวันพีซ)
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 16:47:30 »
มันบ้าเกินเหตุไปเเล้วววววว *great*

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: ถ้าแฟนคุณเป็นแบบนี้ล่ะ ???? (เกี่ยวกับวันพีซ)
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 17:50:03 »
 *haha* *haha* *haha* *haha*

ฮาดีครับ ขอเวลาแป๊บนึง เดี๋ยวแปลซับให้

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 18:03:29 »
งง ไม่รู้เรื่องรู้แต่ผู้หญิงงอลผู้ชายอยากให้ดูการแต่งตัว ของเธอเเต่ผู้ชายสนใจแต่วันพีช
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Sherva

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 18:06:44 »
*haha* *haha* *haha* *haha*

ฮาดีครับ ขอเวลาแป๊บนึง เดี๋ยวแปลซับให้

จะแปลจิงๆหรอคะ  *number1* *number1* *number1*

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 18:07:54 »

ชายผู้เสพติดวันพีซ

ญ  -แฟนชั้นบ้าการ์ตูนเรื่องนั้นจริงๆ
ช  -โทษที โทษที มาช้าไปหน่อย...
ญ  -มาช้าจัง หนังจะฉายแล้วเนี่ย!!
ช  -ผมง่วนกับวันพีซเล่ม10มากไปหน่อย เลยนั่งรถเลยสถานีน่ะ
ญ  -คุณบอกว่านั่งรถเลย เพราะอ่านวันพีซเนี่ยนะ!!
ช  -ใช่สิ ตั้งแต่เนื้อเรื่องเข้าเกาะเงือก ผมก็อยากกลับไปอ่านภาคอารอนปาร์คอีกครั้งน่ะ   จะจบแล้วเนี่ย แป๊บนึง.........ผมจะอ่านข้าม SBS ไปละกัน
ญ  -.......ไปเหอะ เดี๋ยวไม่ทันหนังฉาย
ช  -คุณจะว่าไงถ้าเราจะเปลียนแผน จากดูหนัง.....ไปช้อปปิ้งหรือไปร้านขายฟิกเกอร์ ผมอยากได้ฟิกเกอร์ แฮนค็อก(ทำท่าดูถูก) จังเลย
ญ  -อยากได้นักก็ไปซื้อคนเดียวสิ วันนี้คุณบอกว่าเราจะไปดูหนังกันนี่นา..........งอล
ช  -เอ๊ะ....ชุดนี้ .....ยืนหน่อยสิ........คุณใส่ชุดวันพีซเพราะมันแมทช์กับการ์ตูน(วันพีซ)ใช่มะ.......................ดูสิชุดยืดได้ด้วย.....หรือคุณกินผลโกมุ โกมุ เข้าไป!!
ญ  -นี่แน่ะๆ(ตีผู้ชาย) พอเลย พูดแต่เรื่องวันพีซอยู่ยั่ยแหละ
ช  -โทษที...........
ญ  -คุณไม่เคยพูดถึงหนังที่ฉันให้ไปดูเลย
ช  -...........อ๋อ จำได้แล้ว "Life is Beautiful" ใช่มะ ดูจบแล้วล่ะ
ญ  -จิงเหรอ!!.....ตอนจบซึ้งมากเลยเนอะ ชั้นกลั้นน้ำตาไว้ไม่อยู่เลย....
ช  -แต่ตอนจบของเล่ม 17ดีกว่าเยอะเลย.......
ญ  -พอเลยๆ....ไอ้วันพีซเนี่ย!!!
ช  -ขอโต๊ดดดดด
ญ  -คุณรักชั้นมั๊ย...T_T
ช  -รักสิ ผมรักคุณจริงๆนะ
ญ  -ระหว่างชั้นกับ วันพีซ คุณชอบอะไรมากกว่ากัน
ช  -ผมบอกคุณจริงๆนะ (ดึงผู้หญิงเข้ามากอด) ในใจผม ลูฟี่ที่1 เอสที่2 หนวดขาวที่3 แต่ยังไงคุณก็อยู่ระหว่าง ลูฟี่กับเอสนะ
ญ  -ทำไมชั้นไม่เป็นที่ 1!!
ช  -เดี๋ยว.........เธอน่าจะดีใจนะ เธอเหนือกว่าเอสซะอีก อยู่ระหว่าง "D"กับ"D"เชียวนะ
ญ  -ชั้นไม่ไหวแล้วนะ ไม่ทนแล้ว!!
ช  -ทำไมล่ะ??.......ผมไม่เข้าใจเลย.......
ญ  -ได้โปรดไปซะเถอะ........
ช  -เดี๋ยว...เดี๋ยว
ญ  -ลาก่อน............อะไรกันเนี่ย......T_T
ช  -นานะจางงงงงงง(เสียงแบบซันจิ) ผมยอมรับการตัดสินใจของคุณนะ แต่ระหว่างคุณกับผม ยังไงเราก็จะเป็นพวกพ้องกันตลอดไป...........
ญ  -ออกไป๊................!!!!

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 18:09:51 »
แปลให้แล้วนะครับ อาจจะไม่ตรงเป๊ะๆ แต่ก็พอได้อรรถรส *great* *great*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 18:15:38 »
แปลให้แล้วนะครับ อาจจะไม่ตรงเป๊ะๆ แต่ก็พอได้อรรถรส *great* *great*

*great* *great* *great* *great* *great*

dz911

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 20:37:52 »
นานะซวางงงงงงงงงงงง............(ชอบๆๆๆๆๆๆมากกกก  ฮิฮิ)

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 22:13:10 »
555 ชอบครับ  *number1*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Sherva

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 23:58:50 »
ขอชื่นชมคนแปลซับอีกสักรอบนะคะ  *great* *great* *great*

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 02:32:13 »
ขอชื่นชมคนแปลซับอีกสักรอบนะคะ  *great* *great* *great*

ขอบคุณครับ *glad*

Sherva

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 22:39:40 »
KJ_supergigz คุณคือคนที่น้ำใจดั่งมหาสมุทรจิงๆ ชื่นชมอีกรอบบบ  *great* *great* *great*

เราฮาตรงช่วงท้ายมากเลยคะ ตรงที่ผู้ชายโชสัญลักษณ์ X เราจะเป็นเพื่อนกันตลอดไป
เราว่าบางทีที่ผู้ ญเขาได้ที่ สองเพราะว่า เอส กับ หนวดขาวตายแล้ว ถ้า ยังไม่ตาย อันดับอาจตกไปที่ 4  *hoho* *hoho* *hoho*