หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สร้างกลุ่มโจรสลัดขึ้นมาใหม่เล่นๆ  (อ่าน 10029 ครั้ง)

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
สร้างกลุ่มโจรสลัดขึ้นมาใหม่เล่นๆ
« เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 01:57:44 »
ถ้าให้สร้างกลุ่ม โจรสลัดขึ้นมาใหม่ ห้า คน ทีมสุดแกร่งไปลุยโลกใหม่ คุณจะเลือกใคร  *number1* *number1*

ถ้าเรา เราจะให้
หนวดดำ
หนวดขาว (ถ้ายังไม่ตาย)
ป๋าแชงค์
อาโอคิยิ (พี่แกไม่ได้เป็นทหารเรือแล้ว)
ลอว์

ดูสิใครจะสู้ได้เคอะ  *haha* *haha* *haha* *haha*

OffeSpiN

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: สร้างกลุ่มโจรสลัดขึ้นมาใหม่เล่นๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 02:15:15 »
ลูฟี่
แฮนค็อก
นามิ
โรบิ้น
บีบี
กลุ่มโจรสลัดฮาเร็ม!! *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: สร้างกลุ่มโจรสลัดขึ้นมาใหม่เล่นๆ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 02:18:14 »
ลูฟี่
แฮนค็อก
นามิ
โรบิ้น
บีบี
กลุ่มโจรสลัดฮาเร็ม!! *้ั์drinktea*

ยังถือว่าไม่ลงตัวครับ .... *dontknow* *dontknow*

เพราะขาดผมไปคนนึงครับ *hoho* *hoho*...เก๊าไปด้วยน้า *nude* *nude*

OffeSpiN

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 03:00:25 »
ลูฟี่
แฮนค็อก
นามิ
โรบิ้น
บีบี

ยังถือว่าไม่ลงตัวครับ .... *dontknow* *dontknow*

เพราะขาดผมไปคนนึงครับ *hoho* *hoho*...เก๊าไปด้วยน้า *nude* *nude*

ก็โจทย์เค้าให้แค่ 5 คนนี่พี่ชาย..  *้ั์drinktea*

จะไปด้วยคงต้องเอาชนะลูฟี่ให้ได้ก่อนล่ะ LoL+
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 03:12:17 »
ลูฟี่
แฮนค็อก
นามิ
โรบิ้น
บีบี

ก็โจทย์เค้าให้แค่ 5 คนนี่พี่ชาย..  *้ั์drinktea*

จะไปด้วยคงต้องเอาชนะลูฟี่ให้ได้ก่อนล่ะ LoL+

ผมไปด้วยดีแล้วครับ จาได้ครบคู่ ลูฟี่ไม่หวงหรอกครับ มันงกกินอย่างเดียว *haha* *haha*

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 05:13:12 »
ถ้าให้สร้างกลุ่ม โจรสลัดขึ้นมาใหม่ ห้า คน ทีมสุดแกร่งไปลุยโลกใหม่ คุณจะเลือกใคร  *number1* *number1*

หนวดดำ
ป๋าแชงค์
อาโอคิยิ (พี่แกไม่ได้เป็นทหารเรือแล้ว)
ลอว์

ดูสิใครจะสู้ได้เคอะ  *haha* *haha* *haha* *haha*

ถ้าอย่าง นั่นก็ไม่ต้องมีวันพีช ละ555 ในกลุ่มหมวกฟางหรอหรือทุกตัวละคร?  ที่คุณตอบมาทุกตัวละครนิ ถ้างั่นก็
นามิคนแรกเลย  ถ้าใช้การต่อสู้สไตส์ แบบ บนเกาะท้องฟ้า

แฮนค็อก อะลูกเตะเธอชังเทห์จิงๆทั่งสู้ระยะใกล้ และไกลได้สบายๆ

ซันจิ ชอบเป็นการส่วนตัว แมร่งวิ่งไว้ดีมีลูกเตะที่รุนแรง *number1*มันต้องลงแดงตายแน่ๆ สองคนนี้อยู่กลุ่มเดี่วยกัน *haha*

ลูฟี่ อืม รู้ๆกันอยู่

แฟรงกี้ ผมว่าต้องมี อะไรดีอยู่ในตัว ดร.เวก้าพังค์ ยัง ประดิษ ไม่ได้    (เค้าเป็นใคร แฟรงกี้ไง เป็นแฟรงกี้ ถึงทำได้ ถ้าไม่ใช้แฟรงกี้ ทำได้ไหม  ไม่ได้ *dontknow*)

แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 11:48:46 »
ลูฟี่
แฮนค็อก
นามิ
โรบิ้น
บีบี

ผมขอไปกับกลุ่มนี้ครับ   

แต่ขอเพิ่มเพโรน่าคนนึง   เอาลูฟี่ออก
 *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พฤ. 05 เม.ย. 2012 เวลา 13:39:59 »
ลูฟี่
แฮนค็อก
นามิ
โรบิ้น
บีบี

อยากเปลี่ยนตัวกับลูฟี่จังเลยครับรับรองครับในเรือลูฟี่ใหญ่แน่ครับ(แฮนค็อกหนุนหลังครับ)ห้าาาาา

หนวดดำ
ป๋าแชงค์
ลอว์

ผมเดาว่ากลุ่มนี้จะแตกก่อนเพื่อนเลยครับถ้าเปลี่ยนอาโอคิยิเป็นอาคาอินุอะครับเพราะพี่กะเกลียดโจรสลัด  แล้วกลุ่มนี้มีความสามัคคีเป็นเลยเลยครับรับรองครับช่วยกันรำบากครับมีแต่ขาโหดอ่าาาครับคงไม่ได้นั่งเรือหรอกครับคงจะตุ๋ยกันตายไปข้างตั้งแต่เจอหน้ากันแล้วครับห้าาาา 

แต่ถ้าเป็นจริงได้ขอบอกว่าโหดครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 00:39:51 »
อาโอคิจิ
ลอบลุจิ
ซันจิ
ฮัจจิ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

LM

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 04:20:32 »
ลูฟี่
แฮนค็อก
นามิ
โรบิ้น
บีบี

ถ้ากลุมนี้คงไม่ต้องออกไปตามหาวันพีชให้เหนื่อยแล้วมั้งครับ

ต้องมี ซักคนในกลุ่มนี้ ที่ใส่ วันพีชอยู่ *nude*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 08:40:14 »
ถ้าเอาแบบ โกงๆ

แชงค์  หนวดขาว  โรเจอร์  เรลี่  ดราก้อน  คิซารุ  อาคาอินุ  อาโอคิยิ  ชิกิ  กราฟ  เซ็นโงคุ  *great*

กลุ่มนี้ไม่มีใครสุ้ได้แน่นอน  แต่อาจจะเพ้อเจ้อเกินไปหน่อย *hoho*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 11:24:37 »
ถ้าจะเอาโกงจริงต้อง  มีลูฟี่ 

ลูกเรือเอาใครมาก้อ เอาลูกน้องอซปมาก้อได้

แล้วลูฟี่เปิดสกิล พระเอก แบบ อันลิมิต    เข้าไปสู้   

แบบโนค่ายังไงก้อไม่ตายอ่า  เดวพวกมันก้อเบื่อขอยอมแพ้ไปเอง   *haha* *haha*

ปล.ไม่ได้บอกว่าลูฟี่จะสู้ได้นะ  *hoho*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

WhiteAngel

• *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 15:33:11 »
อาโอคิจิ
ลอบลุจิ
ซันจิ
ฮัจจิ
*haha*
แถม โมจิ ของกลุ่มบากี้ให้ด้วย ครบ *number1*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 15:48:36 »
อาโอคิจิ
ลอบลุจิ
ซันจิ
ฮัจจิ
*haha*
แถม โมจิ ของกลุ่มบากี้ให้ด้วย ครบ *number1*

ชื่อกลุ่มโจรสลัดอะไรดีน้อออ   จิ ตั้ง5คนแน่ะ *hoho*

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 16:24:14 »
กลุ่มโจรสลัดของผมจะสร้างเล่นๆมี

กราฟ กัปตัน
โรเจอร์ รองกัปตัน
เรรี
ลูฟี่
โชโล
แฟร้งกี้
ชอปเปอร์
นามิ
ชันจิ
นิโค โรบิน
อุชป
บรู้ด
อาโอคิจิ
โคบี้

แบบนี้วันพีชจะไปไหนครับ เรามีคนที่เคยไปมาแล้ว  *shock*