หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ความสามารถของ ลอว์ กับ บากี้ ??  (อ่าน 12019 ครั้ง)

sanjikab3

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • โดดลงไป...ที่เรือแมรี่กันเล้ย !!
ความสามารถของ ลอว์ กับ บากี้ ??
« เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 16:46:54 »
 *attack*  ถ้าบากี้โดนลอว์ตัดขาดแล้ว เพื่อนๆคิดว่าบากี้จะต่อกลับคืนเหมือนเดิมได้ปะ ??

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ความสามารถของ ลอว์ กับ บากี้ ??
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 17:02:36 »
อันนี้ ตอบยากมากก  แต่น่าจะต่อได้

เพราะ บากี้ กินผล แยกส่วน  ถึงแยกไปมันก้คงกลับมาต่อได้มั้ง *dontknow*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ความสามารถของ ลอว์ กับ บากี้ ??
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 18:12:01 »
อันนี้ตอบง่ายๆ เลยครับ

ฟันไม่โดนครับหรอกครับ  การโจมตีลักษณะ  ฟันแทงน่าจะใช้ไม่ได้กับบากี้ด้วยประการทั้งปวง

เท่าที่เห็นมา 

โดนมิฮอค ฟันยังไม่สะเทือนเลย แค่เจ้าตัวมันป็อดไปหน่อย   ส่วนถ้าฟันมาหร้อมกับฮาคิ ก้อไม่แน่ แต่ผมว่าบากี้มันก้อแยกหลบอยู่ดีอ่า

คิดไปคิดมาบากี้มันก้อเทพเหมือนกันนะเรื่องการเอาตัวรอด  มิฮอคก้อสู้ไม่ได้  แต่ก้อทำอะไรเค้าไม่ได้   *haha* *haha* *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

poonx9x8x7x6

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 19:16:13 »
บากี้ คือผู้  ล้ม เจ็ดเทพโจรสลัด ลอว์!!!!!!  *great* *great* *great*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 22:24:33 »
เป้นไปได้ครับเพราะคววามสามารถของท่านลอวค่อนข้างทำอะไรท่ายบ้ากี้ของเราไม่ได้เลยครับแต่มองอีกมุมหนึ่งครับท่านบากี้อาจเสร็จง่ายๆเลยครับถ้าท่านลอว์จะขโมยหัวใจอะครับถึงจะเป็นท่านบากี้ก็ไม่ลอดครับเพราะมันหลุดมาเองครับไม่ได้ฟันด้วยครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

นิชหนิง วงอีหยังกะบ่อรู้

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 05:20:30 »
 *unbear* *unbear* *้ั์noooo* *้ั์noooo* *้ั์gonnadie* *้ั์cool* *้ัdoubt* *้ัิfreeze* *้ั์spirit* *้ั์shock3* *้ั์post2* *lulla* *pround* *้ัunexplain* *้ั์petulant* *yellowcard*

LM

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 06:01:05 »
ผลปีศาจ สายพารามิเซี่ยม หลังๆมีแต่พลังโหดๆ ทั้งนั้น พวกร่างกาย พิเศษ เช่น ลูฟี่ บากี้ ไม่ค่อยเท่าไร

แต่พวกมีพลังพิเศษ แบบ ลอว์ หนวดขาว นี่สิ โหด

เข้าเรื่องเลยแล้วกัน

ลอว์ขโมยหัวใจบากี้ คงง่ายอะนะผมว่า แต่เรื่องจะศัยกรรมตัดต่อตัวบากี้ คงยาก

Sanjididami

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 09:43:24 »
ผลปีศาจ สายพารามิเซี่ยม หลังๆมีแต่พลังโหดๆ ทั้งนั้น พวกร่างกาย พิเศษ เช่น ลูฟี่ บากี้ ไม่ค่อยเท่าไร

แต่พวกมีพลังพิเศษ แบบ ลอว์ หนวดขาว นี่สิ โหด

ลอว์ขโมยหัวใจบากี้ คงง่ายอะนะผมว่า แต่เรื่องจะศัยกรรมตัดต่อตัวบากี้ คงยาก
เรื่องศัยกรรม ขอ เถียงหน่อยลอว์ยังอ่อนป่ะสบการณ์ ซันจิศัยกรรมเก่งกว่า ดูจาก ไอสันจิที่เป็นหัวหน้าแก๊งปลาบินดิ หล่อเลยซันจิศัยกรรม ให้ใน1นาที
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 16:48:08 »

ไช่ครับฝีมือระดับท่านบากี้ต่อไห้มีสักสิบคนก็คงสร้างบาดแผลไห้ท่านลอว์ไม่ได้ครับได้แต่โดนถอดหัวใจไปทีละคนครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 18:27:31 »
ถึงแม้ว่า...
พลังตัดของ ลอว์ อาจจะทำอะไร บากี้ ไม่ได้แต่ ลอว์ ยังมีพลังอื่นอีกนะครับ...
เอาแค่ สลับเอาส่วนเท้าของ บากี้ ลงทะเลไปซะ....
แต่ถึงยังไงก็ยังตัดสินไม่ได้ อีกแหล่ะ... เพราะ ยังไม่รู้ว่าบากี้ทำอะไรได้บ้าง
และ ลอว์ ยังมีพลังอะไรที่ยังไม่เห็นอีกบ้าง...

ว่าแต่ถ้า บากี้ แยกส่วนลอย แล้วลอว์ สลับเท้าบากี้ลงทะเล...
ร่างที่เป็นส่วนๆที่ลอย จะตกลงป่าวหว่า....

ปล.ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่วครับ....
*number1*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 19:20:39 »
ผมว่า ถ้า เท้าบากี้ตกทะเล  มันก้น่าจะกลายเปนแค่คนไม่มีเท้า เหมือนชิกินะ

เหมืิอนเอาเท้ามัน ออกนอกเขตการแยกร่างอ่ะ *great*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 22:21:28 »
ตัวบากี้มันจะไปกระเด็นไปตามเท้าหนะสิครับ เพราะมันมีรัศมีการลอยตัวอยู่ แต่มันขึนอยูกัเท้า ถ้าเท้าถูกเหวี่ยงไปเกินรํศมี ตัวมันคงตามไปด้วยละ

ใครจะรู้   timeskip สองปี บากี้อาจจะฝึกจนสามารถเพิ่มระยะห่างจากเท้ากับตัวได้มากขึ้นเหมือนรูมของลอร์

แล้วก้ออาจจะแยกส่วนจนมีขนาดเล็ก เท่าโมเลกุลเลยก้อได้  คล้ายๆ โรเกียเลย   เหอะๆ   

เรื่องแยกตัวจนมีขนาดเท่าโมเลกุลเนี่ยเหมือนผมไปอ่านเจอใครโพสไว้เนี่ยละ  ขอยืมมาใช้หน่อย  คงไม่ว่ากัน แต่มันก้อมีสิทเป็นไปได้นะ   จิงๆผลแยกส่วนยังมีลูกเล่นอีกเยอะเลยถ้าบากี้มันไม่กาก

ขนาดนี้อ่ะ

สุดยอดเลยลูกพี่บากี้
 *number1* *number1* *number1* *number1*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:05:06 »
ใช่คับ บากี้แยกร่างได้แบบเล็กเท่าโมเลกุล

แต่จะไม่สามารถควบคุมได้นะคับ มีคนบอกมา ถ้าจำไม่ผิดน่าจะแบบนี้นะคับ *hoho*

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 19:02:28 »
ผมว่าไม่น่าจะยากขนาดนั้นนะ พอบากี้แยกส่วนปุ๊บ ลอว์ก็แชมเบิ้ลเลย เอาไปต่อกับอะไรก็ได้ บากี้ไม่น่าจะแยกร่างที่ต่อกับวัตถุอื่นที่เกิดจากการต่อของลอว์ได้ หรือถ้าแยกได้ ก็ต้องมีบางส่วนติดอยู่อยู่ดี

อย่าลืมว่าพลังของลอว์ไม่ใช่แค่การตัด

ผมว่าพลังตัดของลอว์ไม่ได้น่ากลัวขนาดนั้นนะ ที่น่ากลัวเป็นพลังอื่นมากกว่า *hoho* *hoho* *hoho*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 19:50:51 »
นั่นสินะ  ลอว์ สามารถสลับอะไรก้ได้ ถ้าอยุ่ในรูม

ถ้างั้น ถ้ายังอยุ่ในรูม ลอว์ ก้ไร้เทียมทานสิเนี่ย    ท่านลอว์ ชาบู ชาบู  *great*