หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ก่อน Time skip คุณว่าใครถูกส่งไปที่ไหนซวยที่สุด????  (อ่าน 11380 ครั้ง)

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เราคิดว่า ซันจินะ  *haha* *haha* *haha*

รู้สึกเหมือนพี่แกจะซวยกว่าคนอื่นตลอดไม่ว่าจะเป็นรูป ใบประกาศจับ ที่เป็นแค่ภาพวาด แล้วพอได้ออกข่าวอีกทีก็เห็นแต่ด้านหลัง  *number1* *number1* *number1*

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ก่อน Time skip คุณว่าใครถูกส่งไปที่ไหนซวยที่สุด????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 22:07:24 »
ใครก็ต้องบอกซันจิอยู่เเล้วไปเจอเเต่กระเทยเเถมต้องวิ่งหนีตลอดเวลาด้วย
เเต่ผมว่าที่่โรบินไปก็หน้าสงสารนะถ้าคนอื่นถูดส่งไปต้องไปเป็นทาสตลอดชีวิตตายเเน่ เพราะเป็นโรบินเลยได้ไปอยู่กับคณะปฏิวัส

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
Re: ก่อน Time skip คุณว่าใครถูกส่งไปที่ไหนซวยที่สุด????
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 01:50:31 »
ก็ต้องเป็นซันจิแหละครับ ต้องไปอยู่กับสิ่งที่เกลียดที่สุดในชีวิต เป็นผมผมผูกคอตายใต้ต้นหอมไปแล้ว *dead* *dead*

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 02:48:23 »
ก็ต้องเป็นซันจิแหละครับ ต้องไปอยู่กับสิ่งที่เกลียดที่สุดในชีวิต เป็นผมผมผูกคอตายใต้ต้นหอมไปแล้ว *dead* *dead*
ขนานนั่นเลยหรอพี่ชาย ใต้ต้นหอมเชี่วยนะโห *hoho*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

KJ_supergigz

• *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 04:23:21 »
ขนานนั่นเลยหรอพี่ชาย ใต้ต้นหอมเชี่วยนะโห *hoho*

งั้นเปลี่ยนเป็นต้นผักชีก็ได้ครับ ต้นหอมอาจจะสูงไป ปีนยากหน่อย55555 *haha* *haha*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 10:19:26 »
แต่ละคน  *rip*

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 10:25:15 »
อ. โอดะต้องมีเรื่องแค้นส่วนตัวกับซันจิแน่นอน

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 20:24:41 »
ผมว่า คุมะตั้งใจสั่งไปนะแต่ละคน แต่ละที่เหมาะจะฝึกวิชาของตัวเองทั้งนั้นเลย  เหมือนกับเป็นที่ๆเหมาจะพัฒนาด้านที่ตัวเองอ่อนอยู่ 

อย่างลูฟี่ เจอฮาคิครั้งแรกสู้ไม่ได้เลย เลยถูกส่งไปเกาะสตรีที่ทุกคนใช้ฮาคิได้  เหมือนให้ไปทำความรู้จักฮาคิเลย    ส่วนคนอื่นๆ ก้อคล้ายกัน

คิดเหมือนผมมั้ย   *number1* *number1*
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Sherva

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 23:52:06 »
ผมว่า คุมะตั้งใจสั่งไปนะแต่ละคน แต่ละที่เหมาะจะฝึกวิชาของตัวเองทั้งนั้นเลย  เหมือนกับเป็นที่ๆเหมาจะพัฒนาด้านที่ตัวเองอ่อนอยู่ 

อย่างลูฟี่ เจอฮาคิครั้งแรกสู้ไม่ได้เลย เลยถูกส่งไปเกาะสตรีที่ทุกคนใช้ฮาคิได้  เหมือนให้ไปทำความรู้จักฮาคิเลย    ส่วนคนอื่นๆ ก้อคล้ายกัน

คิดเหมือนผมมั้ย   *number1* *number1*

คิดเหมือนคุณเลยค่ะ   *number1* *number1* *number1* *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 10:07:35 »

ใช่เลย  ผลักโซโล ไปหา มิฮอก ด้วยนะ  ให้เรียนรุ้วิชาดาบจากมิฮอก *great*

Sanjididami

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 10:12:07 »
โรบินด้วย  ได้ไปสำรวจประวัติศาตร์  *great*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

pomop

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 13:07:08 »
ผมก้อคิดนะว่าคุมะตั้งใจส่งแต่ละคนไปสถานที่นั้นๆ แต่ไม่เข้าใจว่ารู้ได้ยังงัยว่าที่ซันจิกับบรู๊คถูกส่งไปจะสามารถ พัฒนาฝีมือได้ โดยเฉพาะบรู๊ค ส่งไปเป็นนักร้องซะอย่างนั้น  *disappoint*

bignaja123

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 22:53:12 »
เรื่องซันจิ  คุมะแกรู้จักกับอีวาน  อยู่แล้ว แล้วก้อคงรู้ว่าบนเกาะ  มีคนที่ช้เกียวกับกระบวนท่าเตะอยู่ แล้วก้อซันจิเค้ามาแนวทางกระบวนท่าอยู่แล้ว   คุมะเลยส่งไป

ส่วบรูคไม่รู้เหมือนกัน   คุมะคงรู้ว่าบรูคชอบดูกางเกงในมั่งเลยส่งไปเกาะที่จะมีคนยอมให้ดูไง *hoho* *hoho* *hoho*

เริ่มออกทะเล

กลับเข้าเรื่อง    แสดงว่าคุมะเคยไปแล้วทุกที่สินะ แล้วส่งคนไปได้เปะๆ แบบนี้    อย่างกะพรีสเซฟจุดวาบ เปิดวาบให้คนอื่นใน ragnarok
 *haha* *haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 23:10:00 »
ใครก็ว่าซันจิ จิงป่ะ?  *disappoint* น่าสงสารมาก วิ่งจนเดินชมจันทร์ได้  *glad*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Sanjididami

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 23:27:29 »
นั่นสิน่ะ ซันจิฝึกตลอดสองปี ในโดมDOM ROOM~ ตุ๊ด น่าสงสารจิง เกราะกะเทย สงสัยป่ะครับ ทำไม มีเเต่คนเก่งๆ ใช้ขาต่อสู้ ?