หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีที่ลอว์จัดการกับสโมคเกอร์  (อ่าน 13910 ครั้ง)

happybox

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
วิธีที่ลอว์จัดการกับสโมคเกอร์
« เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 01:41:28 »
อ่านหลายๆความคิดเห็นแล้ว ผมก็อยากลองเสนอแนวคิดของผมบ้างว่า ลอว์ จัดการกับสโมคเกอร์ยังไง เป็นลำดับขั้นตอน(ยาวๆ)
ผมยังใหม่กับที่นี่มาก ผิดถูกไม่รู้ แต่ถือเป็นการแลกเปลี่ยนความคิดก็แล้วกันครับ จริงๆผมตั้งใจจะตอบในกระทู้ "ขอถามความคิดเห็นหน่อยครับ" ซึ่งคุยกันเรื่องนี้อยู่ แต่คำตอบของผมมันยาวไปหน่อย เกรงว่าจะไปเบียดหน้ากระดานเขา เลยย้ายมาตั้งกระทู้ใหม่ตรงนี้ ไม่ว่ากันนะครับ

1-ขั้นตอนแรก ตอนต่อสู้กัน สโมคเกอร์อยู่ใน Room

-------------------------------------------------------------

2-ขั้นตอนที่ 2 ฉากนี้ ลอว์ใช้ แท็ค เพื่อดึงหินขึ้นมา

-------------------------------------------------------------

3-ขั้นตอนที่ 3 ลอว์พูดว่า "ต้องเปลี่ยนสถานที่กันหน่อย" ผมเดาว่า คำว่า "เปลี่ยนสถานที่" น่าจะหมายถึงเปลี่ยนสถานะหรือสลับกัน ระหว่าง ร่างจริงของสโมคเกอร์กับก้อนหิน ให้สังเกตมือซ้ายนะครับ ลอว์ไม่ได้ถือดาบ มีควันบังอยู่ มันสอดคล้องกับที่ อ.โอดะ ตั้งใจจะวาดไม่ให้เราเห็นว่า ขณะนั้นลอว์ใช้คำสั่งอะไร(และการที่ไม่ถือดาบทั้ง 2 มือ ก็เป็นไปได้ว่า ลอว์กำลังจะใช้คำสั่ง 2 คำสั่ง ต่อเนื่องกันทั้งมือซ้ายและขวา)และเมื่อดูประโยคถัดไปคือ "มีบางอย่างที่แกไม่ควรเห็นนะ สโมคเกอร์" นั่นหมายความว่า
(เดาว่า)ขณะนั้นลอว์อาจใช้คำสั่ง "แชมเบิ้ลส์" หรือ คำสั่งลับที่เรายังไม่รู้ในตอนนี้ เพื่อสับเปลี่ยนหัวใจ หรือทั้งร่างจริงของสโมคเกอร์ให้มาอยู่ในหินเรียบร้อยแล้ว

*(อาจเป็นคำสั่งเดียวกันกับตอนสลับหิมะกับกระสุน หรือตอนเปลี่ยนหัวของทหารเรือกับลูกปืนใหญ่ที่เกาะซาบอนดี้ หรืออะไรก็ตามที่ยังไม่เฉลยตอนนี้ ผมเดามั่วๆว่า ถ้าลอว์สามารถสลับเปลี่ยนได้ถึงขนาดนี้ ต่อให้ไม่ต้องมีฮาคิ ลอว์ก็จะสามารถจัดการกับผู้มีพลังพิเศษได้โดยไม่ต้องใช้ฮาคิด้วยซ้ำ เพราะ Room ของลอว์ ก็เปรียบได้กับฮาคิเลยทีเดียว)

4-ขั้นตอนที่ 4 มือขวาของลอว์ใช้คำสั่ง "เมส" แล้วพุ่งเข้าโจมตีก้อนหิน หรือเพื่อจับเอาหัวใจร่างจริงออกมา ให้ลองสังเกตว่า ลอว์ไม่ได้โจมตีถูกตัวสโมคเกอร์เลย จากนั้นสโมคเกอร์ก็ฟุบลง แล้วหัวใจทรงสี่เหลี่ยมของสโมคเกอร์ ก็มาอยู่ในมือของลอว์ด้วยคำสั่ง "เมส"

*แนวคิดผมก็ตามนี้แหละ ผิดถูกไม่รู้จริงๆ และคงมีจุดบ่งพร่องให้แย้งอยู่เยอะ ก็เชิญๆกันร่วมเสนอความคิดเห็นนะครับ *-*

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: วิธีที่ลอว์จัดการกับสโมคเกอร์
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 02:39:44 »
เปลี่ยนสถานที่กันหน่อย น่าจะ ประมาณว่า เอาหินขึ้นมากันพลองของสโมกเกอร์พร้อมกับเพิ่มมุมอับสายตาเพื่อจะขโมยหัวใจมากกว่านะผมว่า

ถ้าสลับ ตัวสโมกเกอร์ กับก้อนหิน เลย ออกจะโกงไปหน่อย

เพราะถ้าเป็นแบบนั้นก็จะเข้าข่ายว่า แม้แต่สายโลเกียที่ร่างจับต้องไม่ได้ เมื่ออยู่ในRoom ก็ สามารถ ศัลกรรมย์ได้เลย ผมว่าถ้าจะโจมตีสายโลเกียได้ น่าจะต้องเป็นการ

โจมตีโดยตรงโดยการใช้ ฮาคิ +ร่างกายของผู้โจมตี+พลังปีศาจของผู้โจมตี แบบนี้มากกว่านะ

ยกตัวอย่างเช่น คิซารุ ยิงแสงออกไปใส่สายโลเกียผมว่าน่าจะทะลุผ่าน ไป เพราะมีแค่ฮาคิ+พลังผลปีศาจ

แต่ถ้า คิซารุ ใช้ ลูกเตะความเร็วแสง ก็น่าจะเตะโดนสายโลเกีย เพราะ เป็นกายโจมตี โดยตรง+ฮาคิ

ส่วน ที่พูดว่า มีสิงที่สโมกเกอร์ไม่สมควรเห็น น่าจะประมาณว่า ให้สโมกเกอร์รอดไปไม่ได้ เพราะ มั่นใจว่ายังไงก็ชนะ แหละมั้ง

ส่วนเรื่องที่ทำไมขโมยหัวใจสโมกเกอร์ได้โดยที่ไม่ถูกตัวสโมกเกอรืเลยอันนี้ผมคิดไม่ออก *disappoint*

มันอาจจะจริงก็ได้ ที่หัวใจสโมกเกอร์ ย้ายมาอยู่ในหิน ก้อนนั้นเพราะลอว์ ก็แค่ เอามือแทงทะลุหินเฉยๆ ไม่ได้เอามือแทงทะลุตัวสโมกเกอร์แต่อย่างได

ยิ่งคิดยิ่งมึน *rip* *rip* *rip*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: วิธีที่ลอว์จัดการกับสโมคเกอร์
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 04:02:46 »
3-ขั้นตอนที่ 3 ลอว์พูดว่า "ต้องเปลี่ยนสถานที่กันหน่อย" ผมเดาว่า คำว่า "เปลี่ยนสถานที่" น่าจะหมายถึงเปลี่ยนสถานะหรือสลับกัน ระหว่าง ร่างจริงของสโมคเกอร์กับก้อนหิน ให้สังเกตมือซ้ายนะครับ ลอว์ไม่ได้ถือดาบ มีควันบังอยู่ มันสอดคล้องกับที่ อ.โอดะ ตั้งใจจะวาดไม่ให้เราเห็นว่า ขณะนั้นลอว์ใช้คำสั่งอะไร(และการที่ไม่ถือดาบทั้ง 2 มือ ก็เป็นไปได้ว่า ลอว์กำลังจะใช้คำสั่ง 2 คำสั่ง ต่อเนื่องกันทั้งมือซ้ายและขวา)และเมื่อดูประโยคถัดไปคือ "มีบางอย่างที่แกไม่ควรเห็นนะ สโมคเกอร์" นั่นหมายความว่า
(เดาว่า)ขณะนั้นลอว์อาจใช้คำสั่ง "แชมเบิ้ลส์" หรือ คำสั่งลับที่เรายังไม่รู้ในตอนนี้ เพื่อสับเปลี่ยนหัวใจ หรือทั้งร่างจริงของสโมคเกอร์ให้มาอยู่ในหินเรียบร้อยแล้ว
*(อาจเป็นคำสั่งเดียวกันกับตอนสลับหิมะกับกระสุน หรือตอนเปลี่ยนหัวของทหารเรือกับลูกปืนใหญ่ที่เกาะซาบอนดี้ หรืออะไรก็ตามที่ยังไม่เฉลยตอนนี้ ผมเดามั่วๆว่า ถ้าลอว์สามารถสลับเปลี่ยนได้ถึงขนาดนี้ ต่อให้ไม่ต้องมีฮาคิ ลอว์ก็จะสามารถจัดการกับผู้มีพลังพิเศษได้โดยไม่ต้องใช้ฮาคิด้วยซ้ำ เพราะ Room ของลอว์ ก็เปรียบได้กับฮาคิเลยทีเดียว)

4-ขั้นตอนที่ 4 มือขวาของลอว์ใช้คำสั่ง "เมส" แล้วพุ่งเข้าโจมตีก้อนหิน หรือเพื่อจับเอาหัวใจร่างจริงออกมา ให้ลองสังเกตว่า ลอว์ไม่ได้โจมตีถูกตัวสโมคเกอร์เลย จากนั้นสโมคเกอร์ก็ฟุบลง แล้วหัวใจทรงสี่เหลี่ยมของสโมคเกอร์ ก็มาอยู่ในมือของลอว์ด้วยคำสั่ง "เมส"

ความเห็นส่วนตัวนะครับ...

เอ่อ...ไม่ได้จะแย้งนะครับ แต่แสดงความคิดเห็นนิดนึง แบบว่าสังเกตุเห็นอ่ะ
    ดูจากภาพแล้ว การควักหัวใจ ไม่ใช่คำสั่งสลับกับหินแน่...ครับ
จากรูปในวงกลมสีน้ำเงิน จะเห็นกล่องสี่เหลี่ยมกระเด็นตกไปด้านหลัง
ซึ่งก็คือกล่องใสๆที่ใส่หัวใจนั่นแหล่ะ....

จากนั้น ที่วงกลมสีแดงมีลายเส้น ที่แสดงเหมือนกับว่า กล่องใส่หัวใจมันตกลงมาใส่มือ
ซึ่งตอนนี้แหล่ะที่ ลอว์ ใช้การสลับที่ (แต่ไม่รู้เหมือนกันสลับกับอะไร)
ประมาณว่า ยกมือไว้เฉยๆ แล้วสลับหัวใจที่กระเด็นอยู่ด้านหลังลุงควัน กับวัตถุอะไรสักอย่าง
ที่กำลังลอยอยู่เหนือมือ พอสลับแล้วกล่องใส่หัวใจตกลงมาใส่มือพอดี ประมาณว่าไม่ต้องเดินไปก้มลงเก็บอ่ะ...

ส่วนคำว่า เมส ในที่นี้ผมว่าคือท่าอีกท่านึงนั้นแหล่ะ...(ดูลักษณะแล้ว หยั่งกับเป็นกล่องที่ใส่หัวใจไว้อีกมิติ แหน่ะ...)
แล้วคำว่า เมส ผมคอยได้ยินคำๆนี้มานะ เหมือนจะแปลว่าความตายนะครับ...
แต่ผมจำไม่ได้ว่าภาษาอะไรพวกฮินดู รึเปล่าไม่แน่ใจ อ่ะ...

ปล.ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่วครับ...  *number1*

happybox

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 08:23:43 »
 *haha* 555 ก็แบบนั้นแหละ ผมเองก็มึนไปหลายอย่าง เพราะข้อมูลยังไม่มากพอ
แถมเดี๋ยวอีกสักพักคงมีเฉลยให้ได้รู้ แต่พอได้คิด ได้เดาไปต่างๆนานา ผมว่ามันสนุกแล้วก็มันส์ดี บางครั้งจินตนาการว่าัตัวเองเป็นลอว์ซะเองแล้วลองจัดการสโมคเกอร์ตามขั้นตอนตามภาพในจินตนาการ รู้สึกจะอินไปหน่อยแล้ว

ส่วนคำว่า เมส ---> Mes ผมก็ลองเสิร์ทๆดู ก็ไม่มีความหมายแบบตรงๆในภาษาอังกฤษ อาจจะเป็นภาษาอื่นอย่างท่านว่าครับ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 08:40:58 »
จากที่สังเกตุมาการที่จะสลับสิ่งของได้ สิ่งที่จะขยับหรือแลกเปลี่ยนที่ต้องไม่ยึดติดอยู่กับอะไรนิ กรณีนี้หมายถึงหัวใจของสโม๊กเกอร์ สโม๊กเกอร์ไม่ได้โ่่ดนฟันแบ่งเป็นส่วน

ให้หัวใจแยกส่วนออกมานะครับ อย่างตอนซาบอนดี้ที่สลับตำแหน่งลูกปืนใหญ่กับหัวคนเพราะตอนนั้นหัวทหารแยกจากตัวแล้ว

ปล.ถามมาตอบไป มีหน่อไม้ในกอไผ่ ผมเดาแต่ไม่มั่วมั้งครับ...  *number1*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 10:12:23 »
ไม่ขอออกความเห็นครับหุหุหุ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 13:07:21 »
ผมว่าที่ลอพูดว่า  มีบางอย่างที่ไม่ควรเห็น ไม่น่าจะเกี่ยวการใช้พลัง  น่าจะหมายถึงในที่พักของตัวลอมากกว่านะ  *dontknow* *dontknow*

แล้วก้อเรื่องโจมตี  ผมมองว่ามันอาจจะ จะสลับหินกับหัวใจก้อได้  ใครมองไงไม่รู้ แต่ผมคิดแบบ ลึกๆ ว่า  ตอนกล่องใส่หัวใจกระเด็นออกมา มันเหมือนกับลอ เอา อะไรปาผ่านตัวสโมกเกอร์ แล้วก้อ

สลับกับหัวใจสโมกเกอทันที ที่ผ่านหัวใจ อาจะเป็นหินก้อได้  แล้วก้อถ้าถามว่าสโมกเกอเป็นควันทำไมปาโดน   ผมจะตอบว่าผมเองก้อไม่รู้  แต่อกมันเป็นรูขนาดนั้นก้อต้องโดนแล้วละ
 *haha* *haha* *haha* *haha*

แต่จริงผมว่าลอน่าจะจัดการได้ง่ายกว่านี้ด้วย   จากการที่มันสลับหัวใจพวกนามิได้ง่ายแถมระยะไกล  แถมไม่ต้องสลับกลับอะไรเลย แค่สลับหัวใจกับคนข้างๆ ทำไมมันไม่สลับหัวใจสโมกเกอกับทหาร

กระจอกๆ  แล้วค่อยไปเอาหัวใจสโมกเกอ ที่ทหารอีกทีแบบนี้ง่ายกว่าเยอะ   เหอะๆ  คิดไปคิดมาค่อนข้างโกงเลยนะเนี่ย ท่าโกงเกิ๊น

ปล.เดาอย่างมีเหตุผมนะครับ 

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

THETINz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 13:28:35 »
มีบางอย่างที่แก ไม่ควรเห็นนะ สโม๊กเกอร์ - คงต้องเปลี่ยนสถานที่กันหน่อย
ถ้าที่ลอว์พูดแค่อยากจะสื่อว่า ไม่ควรสู้ที่นี่ เพราะที่นี่มีความลับเรื่องการทดลอง ?

เลยดึงหัวใจ สโม๊กเกอร์ ออกมา เพราะส่้วนตัวเราคิดว่า คนที่โดนขโมยหัีวใจ
น่าจะหมดสติ รึไม่ก้สลบไป (เดาจาก ร่างที่ลอว์แช่แข็งไว้ในตัวอาคาร)
คือไม่มีหัวใจ ส่วนอื่นของร่างกายก้ไม่ทำงาน ถ้าปล่อยไว้ร่างก้เน่า *
เลยเดาได้อีกนิดว่า ที่รัฐบาลมั่นใจว่า หัวใจ 100 ดวงเป่นหัวใจโจรสลัดจิง
เพราะลอว์เอาร่างพวกนั้นไปยืนยัน แต่ไม่ได้บอกว่าจะเก็บไว้ (เป่นที่ระลึก)
ซึ่งรัฐบาลก้คิดว่าลอว์คงทำลายร่างทิ้ง (เดาล้วนๆ นะนี่)

ปล. ถ้ารักษาร่างไห้คงสภาพเดิม พอลอว์กางรูมแล้วศัลยกรรมอีกที ~
อาจจะเอา หัวใจไปแปะที่เดิม โดยที่มีชีวิตต่อได้อย่างปกติ * เมพไปนะ

::: ความเห็นส่วนตัวนะจ้า ::::

*้ัิshy*   *้ัิshy*  *้ัิshy*

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 17:31:40 »
ผมขอเดาแบบตามความคิดของตัวเองสุดๆเลยนะ...
ทำไมลอว์ถึงไม่สลับหัวใจลุงควันกับ ทหารเรืออื่น...อันนี้ผมว่า ลอว์ รู้อยู่แล้วว่าพลังสลับที่
ทำอะไรลุงควันไม่ได้ เพราะ ลุงควันเป็นสายโรเกีย... ถ้าสลับหัวใจของลุงควันก็จะกลายเป็นควันแล้ว
มารวมกับร่างได้อยู่ดี...

แต่พลังเมสนี้ เหมือนกับว่าเป็นกล่องที่ข้างในกล่องอยู่อีกมิตินึง...
เมื่ออยู่อีกมิติ จึงทำให้พวกสายโรเกียไม่สามารถรวมร่างกลับให้เป็นเหมือนเดิมได้
และเมื่อร่างไม่มีหัวใจ จึงทำให้อยู่ใน สภาพเสมือน ตาย....
ซึ่งเป็นพลังที่สามารถจัดการพวกสายโรเกียโดยไม่จำเป็นต้องมีฮาคิได้...

ปล.ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่วครับ...  *number1*

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อา. 01 เม.ย. 2012 เวลา 18:27:04 »
ผมขอเดาแบบตามความคิดของตัวเองสุดๆเลยนะ...
ทำไมลอว์ถึงไม่สลับหัวใจลุงควันกับ ทหารเรืออื่น...อันนี้ผมว่า ลอว์ รู้อยู่แล้วว่าพลังสลับที่
ทำอะไรลุงควันไม่ได้ เพราะ ลุงควันเป็นสายโรเกีย... ถ้าสลับหัวใจของลุงควันก็จะกลายเป็นควันแล้ว
มารวมกับร่างได้อยู่ดี...

แต่พลังเมสนี้ เหมือนกับว่าเป็นกล่องที่ข้างในกล่องอยู่อีกมิตินึง...
เมื่ออยู่อีกมิติ จึงทำให้พวกสายโรเกียไม่สามารถรวมร่างกลับให้เป็นเหมือนเดิมได้
และเมื่อร่างไม่มีหัวใจ จึงทำให้อยู่ใน สภาพเสมือน ตาย....
ซึ่งเป็นพลังที่สามารถจัดการพวกสายโรเกียโดยไม่จำเป็นต้องมีฮาคิได้...

ผมว่าไม่น่าเกี่ยวนะครับ เพราะท่าสลับหัวใจมันไม่ได้เป็นการโจมตีทางกายภาพ ถ้าเกิดว่าเงื่อนไขในการใช้ท่านี้ต้องปาอะไรไปโดนตัวก่อนถึงจะใช้ได้ ก้อว่าไปอย่าง แบบนั้นไม่เถียงครับแกเป็นควันคง

หลบ  แต่จากในกาตูนร์พวกนามิกะลังวิ่งหนี พอลอใช้ท่าปุบหัวใจก้อสลับกันเลยแถมหลายคนด้วย ตัวเจ้าของยังไม่รู้ด้วยซ้ำว่าถูกสลับหัวใจไปแล้ว  แถมใช้ได้ในระยะไกลในขอบเขตของรูม  แล้ว

สมมติอย่างที่คุณบอกมาคือสลับหัวใจ สโมกเกอก้อจะกลายเป็นควันแล้มารวมร่างอันนี้ผมเดาว่าทำไม่ได้  เพราะว่า  เหมือนกับตัวสโมกเกอย้ายไปอยู่ในร่างทหารที่เป็นทหารธรรมดาไม่มีพลังพิเศษ

ฉะนั้นจะใช้พลังในร่างนี้ก้อไม่สามารถทำได้   กลับกันทหารคนนั้น  ก้อสามารถ ใช้ความสามารถของสโมกเกอได้แทนอะไรแบบเนี้ย   *hoho* *hoho*

ปล. ความคิดส่วนตัวนะจ้ะ *number1*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 10:55:23 »
ยากจะคาดเดา  รอเค้าเฉลยดีกว่าเนอะ *hoho*

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 12:23:57 »
ขอเดาด้วยเหตุผลนะ

ผมว่าที่ลอว์เอาหินมาบังข้างหน้าเพราะ ทำให้สโม๊คเกอร์มองไม่เห็นลอว์

ที่กำลังจะใช้ท่า เมส   สโม๊คเกอร์คงมองไม่เห็นมือขวาในระดับที่ มองเห็นแค่ส่วนหัวของลอว์

สโม๊คเกอร์ก็คงประมาท เพราะไม่คิดว่าลอว์จะใช้ความสามารถ ทะลุผ่านหินเพราะนึกว่าจะสุ้กันซึ่งๆ หน้า

เป็นใครก็คงไม่คาดคิดหรอกครับ  พอทะลุผ่านหินผมว่าลอว์หน้าจะผลักหัวใจ

สโม๊คเกอร์ออกไปข้างหลังอะคับ    แล้วที่ว่า มีบางอย่างที่ไม่ควรเห็น ผมว่า ลอว์คงหมั่นใจว่าจะชนะแน่นอน

เลยพูดออกมา คำพูดนี้ไม่หน้าจะเกี่ยวกับท่า ของลอวื ครับ (เดา แบบมีสไตล์) *haha* *haha*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 12:26:45 »

ผมว่าที่ลอว์เอาหินมาบังข้างหน้าเพราะ ทำให้สโม๊คเกอร์มองไม่เห็นลอว์

ที่กำลังจะใช้ท่า เมส   สโม๊คเกอร์คงมองไม่เห็นมือขวาในระดับที่ มองเห็นแค่ส่วนหัวของลอว์

สโม๊คเกอร์ก็คงประมาท เพราะไม่คิดว่าลอว์จะใช้ความสามารถ ทะลุผ่านหินเพราะนึกว่าจะสุ้กันซึ่งๆ หน้า

เป็นใครก็คงไม่คาดคิดหรอกครับ  พอทะลุผ่านหินผมว่าลอว์หน้าจะผลักหัวใจ

สโม๊คเกอร์ออกไปข้างหลังอะคับ    แล้วที่ว่า มีบางอย่างที่ไม่ควรเห็น ผมว่า ลอว์คงหมั่นใจว่าจะชนะแน่นอน

เลยพูดออกมา คำพูดนี้ไม่หน้าจะเกี่ยวกับท่า ของลอวื ครับ (เดา แบบมีสไตล์) *haha* *haha*

ผมว่า คำว่า มีบางอย่่างที่แกไม่ควรเห็น  อาจจะเปนท่า หรือวิธีการควักหัวใจออกมาก้ได้นะคับ *great*

LM

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 14:57:41 »
น่าจะประมาณ ต่อยหิน ให้ไปสลับกับหัวใจ สโมกเกอร์ ตอนนี้สโมกเกอร์คงมีหัวใจเป็นหินอยู่แหละมั้ง *haha*

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: จ. 02 เม.ย. 2012 เวลา 16:59:26 »

ผมว่า คำว่า มีบางอย่่างที่แกไม่ควรเห็น  อาจจะเปนท่า หรือวิธีการควักหัวใจออกมาก้ได้นะคับ *great*
[/quo

ส่วนตัวผมว่าไม่นะ ...ความคิดใครความคิดมันครับ คับผม

แค่คนที่ LOVE ONEPIECE