หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: มีผลต่อสู้ของ บิ๊กมัมกับลูฟี่คับ อ้างอิง Google วีกิพีเดีย  (อ่าน 25695 ครั้ง)

sang002538

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ล่าสุดลูฟี่ประกาศเปิดศึกกับบิ๊กมัมเรียบร้อยแล้ว แล้วถ้าหากทุกจำกันได้ ตอนที่ลูฟี่สู้กับเจ้ดเทพโจรสลัด เก็กโคโมเลีย มีกัปตันหญิงที่ชื่อ ลอร่า ที่ถูกขโมยเงาแล้วเอาไปใส่ในร่างฮิปโป ที่ชอบขอแต่งงานกับคนอื่น และเป็นคนที่ให้ บีเบิ้ลการ์ด พร้อมลายเซ็นต์ กับนามิ จริงๆแล้วลอร่าเกิดที่โลกใหม่ ( ภาคเอนิเมะ ตอน 381 ) และเป็นลูกสาวของบิีกมัม ซึ่งเมื่อลู่ฟี่ต่อสู้กับบิ๊กมัมก็เกิดความบังเอิญ ทำให้บิ๊กมัมเห็นบีเบิ้ลการ์ดของลูกสาวตัวเอง เรื่องราวเลนตลปัต ทำให้ยุติศึกระหว่างลู่ฟี่กับ บ๊กมัมได้สำเร็จและกลายมาเป็นพัธมิตรกันในที่สุด

ในวีกิ เค้า บอกไว้งี้คับ เพราะฉนั้น ไม่ต้องสงใสเลยว่า ลูฟี่กับ บิ๊กมันจะเป็นยังไง?? สรุปตามวีกิ เลยคับ

อ้างอิง http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%AA%E0%B8%B5%E0%B9%88%E0%B8%88%E0%B8%B1%E0%B8%81%E0%B8%A3%E0%B8%9E%E0%B8%A3%E0%B8%A3%E0%B8%94%E0%B8%B4_%28%E0%B8%A7%E0%B8%B1%E0%B8%99%E0%B8%9E%E0%B8%B5%E0%B8%8B%29

sang002538

• *
เห็นสงใสกันมานาน ว่าใครจะชนะ แต่ผมบังเอินไป หาข้อมูลในกุกเกิ้ล ได้มาตามที่ วีกิไห้ข้อมูลมาคับ
ตามนั้นเลยคับ - -*

sang002538

• *
เลื่อนลงไปอ่าน ประหวัติ ของบิ๊กมัม นะ ครับ

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
ในวิกิเชื่อ 100% ไม่ได้ครับ เพราะใครเข้าไปแก้ก็ได้

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
เชื่อไม่ได้ๆ  *dontknow*

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
เราว่าเชื่อไม่ได้นะ ยังไงซะ เรื่องจะเป็นยังไงมันต้องแล้วแต่ อ โอดะ อยู่แล้ววว และที่สำคัญ อ.จาน เขาคงไม่มาสปอยอะไรแบบนี้หรอกนะ
ส่วนตัวเราไม่เชื่อนะคะ รอดูกันต่อไป แต่ขอบคุณที่ เอาความคิดมาแชร์กันนะคะ  *great* *great* *great*

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
เหมือนอย่างที่ใครหลายคนบอกเลยครับ วิกิพิเดีย เชื่อได้แค่60%-80% อะไรที่มันเป็นอนาคตยังเชื่อไม่ได้หรอกครับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
ผมเองก็ไม่เชื่อครับของแบบวิกิอ่าครับมานไห้แชร์ข้อมูลกันครับจิงไม่จิงก็ไม่รู้อะครับของวิกิบ้างอันก็ช้าซะบางอันก็เร็วเวอร์เช่นบิ๊กมั่มอ่าครับในมังงะยังไม่ออกเลยครับไครจะไปรู้ได้ครับนอกจาก  อาจารโอดะจะมาสรุปไห้อะครับ เชื่อลำบากครับจากวิกิ
อย่างพวกเราๆงี้ก็สามารถเข้าไปแก้ข้อมูลได้นะครับแต่ผมกลัวไม่กล้าเข้ามานไห้ไส่เมลครับกลัวข้อมูลผิดเลยไม่กล้าครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Merry

• *
ถึง จะเชื่อ ไมได้ แต่ ผมก็ คิด อย่าง นั้นแหละ

ว่า ลอว์ล่า คือ ลูก บิ๊กมัม / แต่ไม่ได้คิดว่า จะเป็น พันธมิตร กัน

อาจจะไม่ใช่ ก็ได้ แต่ ผม คิดงั้นแหละ 55

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
keyword คือ ลอล่า บอกแม่เป็นโจรสลัดที่ยิ่งใหญ่ อยู่ที่โลกใหม่....
และตอนนี้ โจรสลัดที่เป็นผู้หญิงที่ยิ่งใหญ่อยู่โลกใหม่ ยังปรากฏออกมาแค่คนเดียว
คือ บิ๊กมัม และในชื่อนี้เองที่ทำให้เพิ่มความน่าเชื่อ เข้าไปอีก...

แต่ที่โลกใหม่ มีตัวละครใหม่ๆเพิ่มขึ้นมาให้รู้จักอีกเรื่อยๆ...
สำหรับผมยังไม่ถึงกับปักใจเชื่อ 100%
อาจารย์ โอดะ แกอาจจะเขียนให้คนอ่านรู้สึกแบบนั้น
แล้วอาจมีเซอร์ไพร์ ทีหลังว่าเป็นอีกคน...
อาจารย์แก ยิ่งเมพๆอยู่...

ว่าแต่ อาจารย์ โอดะ ปูทางมาซะขนาดนี้แล้ว...
ตอนนี้ผมให้ 70% ไปก่อนแระกัน...สำหรับ บิ๊กมัมเป็นแม่ลอว์ล่า
ดูลาดราวไปก่อน ค่อยเพิ่มหรือลดเปอร์เซ็นต์ทีหลัง...

ปล.ถามมาตอบไป  ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่วครับ...  *number1*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 02:43:10 โดย เดามั่วมั่ง »

LM

• *
ที่ผมคิดนะ ลูฟี่ จะได้เป็นเจ้าแห่งโจรสลัด โดยก้าวผ่าน 4จักพรรดิ์ ไปเลย (คือลูฟี่ไม่ได้เป็น4จักพรรดิ์ ก่อน ถึงจะได้เป็นเจ้าโจรสลัด)

ประมาณว่า เป็นที่ยอมรับของ 4จักพรรดิ์ แล้วทั้ง4คนยกให้ลูฟี่ เป็นเจ้าแห่งโจรสลัด อะไรแบบนี้

ตอนนี้ ก็ ได้รับความยอมรับ จาก 2จักพรรดิ์มาแล้ว แชงค์ กับ กลุ่มหนวดขาวคงเป็นพวกของลูฟี่แน่นอน

ที่คิดใว้คือ บิกมัม ต้องเป็นพวกลูฟี่ ไคโด ต้องเป็นพวกลูฟี่ แล้วสุดท้ายลูฟี่ ก็ไปซัดกับ ทีส ชนะทีสได้ ก็ ครบ

แต่จะสู้กันเสร็จ แล้วยอมรับกัน หรือ เป็นพวกเดียวกันเพราะเคยช่วงลูกบิกมัมใว้นั้น ก็อีกเรื่อง

แต่ก็นะ ผมให้ 80% ที่ว่า ลอล่า เป็นลูกสาวของ บิกมัม

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
ลูฟี่อาจได้เป็น4จักพรรดิ ถ้าเกิดไปล้ม4จักพรรดิได้ซักคนก็คงด้เป็นแทน
คงไม่เมพขนาด ได้วันพีช ผ่าน4จักพรรดิไปเป็นราชาโจรสลัดเลย
มันต้องล้ม4จักพรรดิกันบ้าง  *haha* *haha*

LM

• *
ลูฟี่อาจได้เป็น4จักพรรดิ ถ้าเกิดไปล้ม4จักพรรดิได้ซักคนก็คงด้เป็นแทน
คงไม่เมพขนาด ได้วันพีช ผ่าน4จักพรรดิไปเป็นราชาโจรสลัดเลย
มันต้องล้ม4จักพรรดิกันบ้าง  *haha* *haha*

พรรคพวกมีแค่ ไม่ถึง10คน คงเป็น 4จักพรรดิ์ ยากมั้งครับ

ถึงล้ม 4จักพรรดิ์ ได้ ก็คงดูแลเขตปกครองของ4จักพรรดิ์ ไม่ไหวมั้งครับ คนน้อยเกิน

แต่ก็ไม่แน่นะ เห็นประกาศ จะล้มบิ๊กมำ แล้วเอาเกาะเงือก มาดูแลเอง

ก็เดาๆ กันเล่นๆไป เรื่อยหนะครับ ขำๆ มันไม่มีอะไรที่100% อยู่แล้ว *hoho*

ArtNut

• *
ขี้โม้อ่ะ มาสปอยไรแถวนี้เนี้ย สงสัยตัวเองไปเขียนไว้ แล้วอยากให้คนอื่นไปอ่านแล้วเชื่อ

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
keyword คือ ลอล่า บอกแม่เป็นโจรสลัดที่ยิ่งใหญ่ อยู่ที่โลกใหม่....
และตอนนี้ โจรสลัดที่เป็นผู้หญิงที่ยิ่งใหญ่อยู่โลกใหม่ ยังปรากฏออกมาแค่คนเดียว
คือ บิ๊กมัม และในชื่อนี้เองที่ทำให้เพิ่มความน่าเชื่อ เข้าไปอีก...

แต่ที่โลกใหม่ มีตัวละครใหม่ๆเพิ่มขึ้นมาให้รู้จักอีกเรื่อยๆ...
สำหรับผมยังไม่ถึงกับปักใจเชื่อ 100%
อาจารย์ โอดะ แกอาจจะเขียนให้คนอ่านรู้สึกแบบนั้น
แล้วอาจมีเซอร์ไพร์ ทีหลังว่าเป็นอีกคน...
อาจารย์แก ยิ่งเมพๆอยู่...

ว่าแต่ อาจารย์ โอดะ ปูทางมาซะขนาดนี้แล้ว...
ตอนนี้ผมให้ 70% ไปก่อนแระกัน...สำหรับ บิ๊กมัมเป็นแม่ลอว์ล่า
ดูลาดราวไปก่อน ค่อยเพิ่มหรือลดเปอร์เซ็นต์ทีหลัง...

ปล.ถามมาตอบไป  ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่วครับ...  *number1*

พันธมิตรหนวดขาวที่มาจากโลกใหม่ก็มีกัปตัน ญ นะครับ คนหัวฟูๆอ่ะ

ส่วนคนนี้ไม่น่าใช่เพราะหน้าตาดีเกินไป

ปล.ถามมาตอบไป มีหน่อไม้ในกอไผ่ ผมเดาแต่ไม่มั่วมั้งครับ...  *number1*  *hoho*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ