หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สโมกเกอตายแล้วสินะ  (อ่าน 11067 ครั้ง)

kawee1994

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
สโมกเกอตายแล้วสินะ
« เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 15:46:08 »
ตามนั้น คงจะไม่ฟื้นแล้วนะ 555555

*number1* *number1* *number1* *number1* *number1* *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: สโมกเกอตายแล้วสินะ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 16:26:00 »
คงไม่ตายง่ายๆหรอกมั้งคับ เพราะมันเปนคนที่จะตามล่าลูฟี่ไปจนถึงสุดขอบโลก

เพราะงั้น คงยังไม่น่าจะตายตอนนี้หรอกคับ *great*

DEMON-HAFT

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • ข้าคือคุซัน - -" ข้าจะดูแลโรบินตลอดไป ฮิ้ววว ~
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 16:40:14 »
โหว มีบทมาตั้งแต่ก่อนเข้าแกรนไลท์ มาตายดื้อ ๆ แบบเนี้ยเลยเรอะ ไม่หรอก ลุงควันเขาเป็นอริที่ตามจับลูฟี่มาตลอด ยังไม่ทันจะเจอหน้ากันหลัง 2 ปีเลยคงคิดถึงกันแย่
    มาตายแบบนี้ได้ไงเล่าาาา เผื่อ ๆ ตอนหน้า หัวใจที่ลอว์หยิบไปอาจจะกลายเป็นควันแล้วเข้าไปในร่างลุงควันใหม่ก็ได้ เดา ๆๆๆ

สาว ๆ ในอนิเมะเนี้ย ขอแค่โมเอะแค่นี้ก็รักตายเลย 55+

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 18:35:00 »
อย่าลืมสิครับ รองกัปตันของลอว์เป็นหมีบรู๊ซ ลี อ่ะ

สโมคเกอร์ "เห็นหมี(ห้ามผวน)" แล้วอาจจะ"แกล้งตาย"ก็ได้

pozamiki

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 21:13:50 »
เด๋ยวไอ้ลูฟี่ ก้ไปตีกับไอ้ลอว์เอาใจมาใส่ให้แหล่ะ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 21:30:01 »
เรื่องตายคงไม่หละครับอย่างที่หลายๆท่านกล่าวมา  ไม่สโมคเกอร์ก็โคบี้นี่แหละครับจะตามล่าลูฟี่สุดขอบโลกอะครับคงไม่มาเสร็จท่านลอว์ง่ายๆแบบนี้ครับถึงจะเสร็จไปจิงๆแต่ก็ยังมีลูกน้อง แห่ง   จีห้า   นะครับฝีมือไม่ทำมะดาครับน่าจะหาทางช่วยได้ครับเชียรไห้รอดครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

daznobest

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 21:38:33 »
ไม่ตายครับ ก็แบบว่าพวก ซันจิ ถูก ย้าย หัว ใจก็ย้ายร่างใช่มั้ยอ่ะครับ แต่ พี่ควัน ไม่ได้ถูกนำหัวใจไปไส่ร่างใคร เลยไม่มีร่างอยู่อ่ะครับ  ไช่เปล่าว่ะเดียว เฟ่ว *rip* *rip*

nontananbaba

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 21:44:33 »
โม๊กเก้อมันไม่น่าจะตายไวขนาดนั้นหรอก  ยังไม่ได้สู้กับลูฟี่เลย มันต้องแพ้ลูฟี่ก่อนดิ ค่อยตาย *dontknow* *dontknow* *dontknow*

nonoioi

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 21:56:44 »
เท่าที่อ่านผมว่ายังคับ  ดูจากกล่องใส่หัวใจ อาจจะเป็นพลังของลอว์ ไม่ใช่แค่กางรูมได้ ยังสามารถทำให้เป็นรูมเล็กๆได้
เพื่อไว้เก็บหัวใจ  หรือไม่ก็แช่แข็งไว้ แต่โอกาศจะเป็นรูมเล็กๆไว้เก็บนั้นมีมากกว่า 

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 17:14:44 »
ผใว่าแค่สลบไปอะครับเพราะดูๆไปแล้วเหมือนว่าหัวใจถูกแช่แข็งอะครับเลยทำไห้ชาจนสลบอะครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 18:05:50 »
มันคือเหตุการณ์ อีกนึงอย่างครับที่ทำให้คิดว่ามันคือ ส่วนหนึ่งของแผนการ ลอว์...
เพราะ ลุงควัน ผมให้100%เลยครับว่าจะต้องกลับมามีบทบาทอีก แน่นอน
ไหนจะเรื่องการสลับหัวใจของ ซันจิ นามิ แฟรงกี้ ช๊อปเปอร์ อีก
แล้ว ทางิชิ ที่ตัวขาดไป ในตอนนี้ยังไงๆดูแล้ว ลอว์ ก็จะต้องเป็นคนสลับกลับ
พวกที่โดนพลัง(พวกตัวสำคัญ) ให้เป็นเหมือนเดิมแน่นอน...
แล้วครั้นจะใช้กำลังบังคับคนอย่าง ลอว์ เนี่ยนะ... จะใช้กำลังบังคับได้...

ยกเว้นแต่...

1. จะมีผู้ที่ใช้พลังคนอื่นที่มีความสามารถในการทำให้พลังของ ลอว์ เป็นเหมือนเดิม...
2. พลังของลอว์ มีข้อจำกัดอะไรบางอย่าง.. ที่ทำให้พวกที่ลอว์สลับ ตัด หรือควักหัวใจ
    กลับคืนสู่สภาพเดิม
3. จริงๆแล้วเบื้องหลังของ ลอว์ คือ..............................................(<< คิดเหมือนผมป่ะ 555)

ปล.ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่วครับ.... *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 19:21:11 »
ก้ ไอ่ .........   ที่ว่าเนี่ย มันใครกันล่ะคับ  *rip*

EmoHang

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 03 เม.ย. 2012 เวลา 21:41:32 »
สำหรับผมผิดหวัง(นิดหน่อย)กับฉากที่ลุงควันฉุยมาแพ้ลอว์แบบนี้แต่ผมว่าอาจจะล่วงจริงๆก้ได้นะ

แต่อีกใจมันก็แย้งในหัวผมอะเพราะว่าเห็นคุยนักหนาว่าหน่วย G5 อะไรเนี่ยมันโหดอะเหตุการณ์มันต้องพลิกแน่ๆ

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 02:23:22 »
ถ้าให้ผมเดาผมคิดว่าไม่ตายหรอก ตายแล้วมันจะไม่สนุกทันทีเลย เพราะลูฟี่ยังไม่ได้ชำระหนี้เลย อุดส่าไปฝึกฮาคิมาตั้ง2ปี กะจะเอามาฉะกับสโมกเกอร์ อาโอคิจิ อาคาอินุ ให้มันสูสีซะหน่อยตายง่ายๆแบบนี้ เดี๋ยวลูฟี่มันก็ช็อค ไปอีกรอบหรอก
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

LM

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 04:12:04 »
เรื่องตายคงยังไม่ตาย หลอกมั้ง

ผมว่าความสามารถของลอว์ ก็ต้องมีวิธีแก้ไขอยู่

ถ้าแก้ไม่ได้ต้องรอ ลอว์ เป็นคนทำให้ คง ลำบากน่าดู