หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ถ้าลอว์ตั้งตัวเป็นสี่จักรพรรดิ์ละ  (อ่าน 19338 ครั้ง)

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
ถ้าลอว์ตั้งตัวเป็นสี่จักรพรรดิ์ละ
« เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 22:53:40 »
ผมเองก็ลุ้นๆอยู่นะครับถ้าเป็นลอว์ในตอนนี้ความสามารถที่ล้ม  พลโท  ได้อย่างไม่ลำบากเท่าไรน่าจะเทียบเท่าหรือเหนือกว่า   พลเอก   ได้เลยนะครับ  อีกอย่างครับความสามารถของลอว์นั้นบอกได้เลยครับว่าค่อนข้างจะโกงเลยแหละครับ
ยกตัววอย่างเช่นถ้าสู้กับบิ๊กมั่นวิธีชนะแบบง่ายๆที่ผมคิดนะครับสลับหัวใจบิ๊กมั่มกับลูกน้องกระจอกแล้วฆ่าลูกน้องกระจอกในร่างบิ๊กมั่มซะแค่นี้บิ๊กมั่มก็ดับแล้วครับ(ผมดูแล้วสไตของลอว์ไม่สิครับพลังของลอว์เป็นแบบสู้นคนเดียวครับไม่ค่อยเหมาะที่จะเอามารวมกะคนอื่นเท่าไรครับ)
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 22:59:55 โดย NaTTaJaK »
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

nicorobin

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
Re: ถ้าลอว์ตั้งตัวเป็นสี่จักรพรรดิ์ละ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 00:26:10 »
คิดว่ามันง่ายขนาดนั้นเหรอ ฮาคิของบิ๊กมัมเทียบกับสโมคเกอร์แล้วยังไงมันก้คนละชั้นกันอะ ลองเทียบกับหนวดขาวดูก้ได้ คิดว่าลอว์มันจะถอดหัวใจของหนวดขาวออกมาได้เหรอ ที่ถอดของสโมคเกอร์ได้อะเปนเพราะฮาคิของมันอยุ่ในระดับสูงพอที่จะเล่นงานสโมคเกอร์ได้ แต่ความสามารถของผลอะไม่เกี่ยว ไม่ใช่ว่ามันจะถอดหัวใจได้ทุกคนนะ มันขึ้นอยู่กับฮาคิต่างหาก

อีกอย่างนึง เจ็ดเทพโจรสลัด กับ สี่จักรพรรดิ ความเก่งกาจถือว่าอยุ่ในคนละระดับเลยครับ ลอว์มันไปไม่ถึุงระดับนั้นแน่นอน ถ้าเปนหนวดดำก้ว่าไปอย่าง

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ถ้าลอว์ตั้งตัวเป็นสี่จักรพรรดิ์ละ
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 00:37:38 »
ไม่เสมอไปหรอกครับ อย่าดูแค่ละครฉากเดียวแล้วสรุปตอนจบ กับสโม๊กเกอร์ที่สู้ง่าย ผมมองว่าเพราะลุงควันน่าจะตั้งใจจะจับลอว์และอาจจะประมาทด้วยจนทำให้พลาดท่า

ผมว่าความสามารถลอว์เหมาะสำหรับจัดการพวกคลุกวงในแบบนี้่หละ อีกอย่างลุงควันไม่มีท่าที่โจมตีหนักๆหรือไกลๆอ่ะเท่าที่เห็นมาต้องคลุกวงในตลอด

เป็นเพราะเป็นควันมั้ง

แต่ถ้่่าลองเปลี่ยนคู่ชกเป็นระดับ พลเอกที่เหลือ คิซารุ ทั้งเร็วและโจมตีระยะไกลได้ อาคาอินุ ก็เหมือนกัน คงสู้ยากมากอ่ะครับ

แต่ผมสงสัยนิดนึง ลอว์สลับและถอดหัวใจง่ายๆ ทำไมไม่สลับหัวใจหรือดึงหัวใจสโม๊กเกอร์ออกตั้งแต่แรก หรือว่าทำไม่ได้เพราะเป็นโรเกีย

หรือต้องรอระยะใกล้ก่อนถึงจะจัดการได้ แต่พวกซันจิก็โดนในระยะไกลนิ งง

ส่วนถึงขนาดเป็น 4 จักรพรรดิ์ได้มั้ย ผมว่าตัวคนเดียวคงยากอ่ะครับ การจะปกครองอาณาเขตและปะทะกับกลุ่มอื่นคงต้องมีพรรคพวกมีลูกน้องเป้งๆสักหน่อย
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 00:46:40 »
ดูๆไปมันน่าจะมีเบื้องหลัง  อาจมีใครอยุ่ข้างหลัง
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

LM

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 03:09:29 »
ยังอีกห่างไกล ครับ กับ4จักพรรดิ์ ลอว์ตอนนี้ อย่างมากก็แค่สูสี กับลูกน้องอันดับ 2-3 ของ 4จักพรรดิ์เท่านั้น

ลองเปรียบเทียบ ลอว์ Vs มัลโก้ ลอว์Vs เอส ลอว์ Vs โจส คงได้แต่ประมาณนี้ถึงจะสู้สีแหละมั้งครับ คงไม่ถึงขั้นจะไปสู้หนวดขาวได้

เพราะลูกน้อง อันดับ 2-3 ของ 4จักพรรดิ์ ก็ฝีมือ พอๆ กับ 3พลเอกกันทั้งนั้น

ที่ยกตัวอย่าง 4จักพรรดิ์ หนวดขาว เพราะ ได้เห็นฝีมือกันไปหมดแล้วว่าระดับไหน 4จักพรรดิ์คนอื่นยังไม่ได้เห็นฝีมือ

ส่วนเรื่อง เปลี่ยนหัวใจสลับหัวใจ ในRoom คงทำได้เฉพาะ คนที่ไม่ใช่สายโลเกียเท่านั้น การจะโจมตีสายโรเกียได้ ต้อง ใช้ร่างกายตัวเอง+ฮาคิ โดยตรง อย่างที่หลายๆกระทู้วิเคราะห์กันมา

เลยต้องใช้มือ+ฮาคิ+ความสามารถของผลปีศาจ จัดการกับหัวใจสโมกเกอร์ โดยตรง

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 08:17:37 »
ผมมองว่า 4 จักพรรค์อะ ไม่ใช่แค่เก่งเพราะ 1-1 เท่านั้น มันต้องใช้พรรคพวก และ บริวารเยอะพอควร

ไม่ใช่ว่า ใครอยากเปง 1 ใน 4 จักพรรค์ก้ได้อะ

ลอว์ : ......บิ๊กมัมฉันอยากเปง1 ใน4 จักพรรค์ มาสู้กับฉัน1-1 มา

บิ๊กมั๊ม : ..... ฮ่า ๆ ๆ ๆ ชนะลุกน้องฉันให้ได้ก่อนเถอะ .....  *haha* *haha*

โจรสลัดอะถ้าสถานการไม่บังคับจิงๆ คงไม่1-1 หรอกครับ ...

แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 12:09:08 »
คิดว่ามันง่ายขนาดนั้นเหรอ ฮาคิของบิ๊กมัมเทียบกับสโมคเกอร์แล้วยังไงมันก้คนละชั้นกันอะ ลองเทียบกับหนวดขาวดูก้ได้ คิดว่าลอว์มันจะถอดหัวใจของหนวดขาวออกมาได้เหรอ ที่ถอดของสโมคเกอร์ได้อะเปนเพราะฮาคิของมันอยุ่ในระดับสูงพอที่จะเล่นงานสโมคเกอร์ได้ แต่ความสามารถของผลอะไม่เกี่ยว ไม่ใช่ว่ามันจะถอดหัวใจได้ทุกคนนะ มันขึ้นอยู่กับฮาคิต่างหาก

อีกอย่างนึง เจ็ดเทพโจรสลัด กับ สี่จักรพรรดิ ความเก่งกาจถือว่าอยุ่ในคนละระดับเลยครับ ลอว์มันไปไม่ถึุงระดับนั้นแน่นอน ถ้าเปนหนวดดำก้ว่าไปอย่าง

ตอนที่ลอว์ ควักหัวใจสโมกเกอร์ออก ลอว์ไม่ได้ถูกตัวสโมกเกอร์เลยนะ 

แล้วผลปีศาจของลอว์ คือผลผ่าตัด สามารถทำอะไรกับคนที่อยู่ในรูมก้ได้ เพราะงั้นถ้ายังอยุ่ในรูมของลอว์ มันตัดได้หมด

เพราะงั้น ลอว์ คงไม่ต้องใช้ฮาคิระดับเทพตามที่คุณว่ามาก้ได้นะคับ *dontknow*

ericky

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 12:59:52 »
เดี๋ยวหัวใจก็กลายเป็นควันลอยเข้าร่างเหมือนเดิมเพราะเป็นโรเกีย  *haha* (เชียร์ป๋าโม๊ค เต็มที่ *great*)
ขอซักครั้งจะตั้งใจทำงานเก็บเงินไปขอ..

Augustz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 13:06:57 »
เดี๋ยวหัวใจก็กลายเป็นควันลอยเข้าร่างเหมือนเดิมเพราะเป็นโรเกีย  *haha* (เชียร์ป๋าโม๊ค เต็มที่ *great*)

ตามหลักก้น่าจะเปนอย่างงั้นแหละ เพราะลุงควันเปนโรเกีย แต่ลุงแกล้มฟุบลงไปเลยนะ  *้bloodpool*

และดูเหมือนว่า ในรูมของลอว์ จะสามารถจับตัวพวกโรเกียได้โดยไม่ต้องใช้ฮาคิด้วยมั้ง เพราะเปนพื้นที่ผ่าตัด

ถ้าพูดถึงห้องผ่าตัด ลอว์เปนหมอ ยิ่งเปนพลังจากผลปีศาจแล้วด้วย โอเปะ โอเปะ ของลอว์ คงไม่ธรรมดามั้ง

nu-dawan

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 13:25:32 »
ท่านลอว์เก่งขึ้น เทห์ขึ้น น่าหลงใหลมากขึ้นก็จริง *nude* *nude* *nude*   แต่เร็วไปนะคะที่จะประกาศตัวขนาดนั้น

ความรู้สึกเราคิดว่าลอว์ไม่ได้อยากเป็น 4จักพรรดิ์นะ ที่เป็น7เทพนี่ก็เหมือนกัน แค่ปูทางให้แผนการเพื่อตัดปัญหาจากรัฐบาลเท่านั้น
แล้วอีกอย่างท่านลอว์เล็ง วันพีช ที่ลุงโรเจอร์แอบขโมยจากสาวๆไปซุกไว้ที่ราฟเทลตะหาก *damage* *damage* *damage*
ไม่นิยมออกทะเล แต่ฮาเฮอยู่นอกฝั่ง ^___^

pujee

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 13:27:28 »

ตามหลักก้น่าจะเปนอย่างงั้นแหละ เพราะลุงควันเปนโรเกีย แต่ลุงแกล้มฟุบลงไปเลยนะ  *้bloodpool*

และดูเหมือนว่า ในรูมของลอว์ จะสามารถจับตัวพวกโรเกียได้โดยไม่ต้องใช้ฮาคิด้วยมั้ง เพราะเปนพื้นที่ผ่าตัด

ถ้าพูดถึงห้องผ่าตัด ลอว์เปนหมอ ยิ่งเปนพลังจากผลปีศาจแล้วด้วย โอเปะ โอเปะ ของลอว์ คงไม่ธรรมดามั้ง

แล้วถ้าเดินออกจาก รูม มันจะยังมีผลของพลังปิศาจของลอว์อยู่ป่าวหว่า แต่ไหนๆก็เอาหัวใจออกมาได้แล้ว คงมีวิธีไม่ให้หัวใจกลายเป็นควันไปเข้าร่างหรอกมั้ง
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 13:32:04 »

แล้วถ้าเดินออกจาก รูม มันจะยังมีผลของพลังปิศาจของลอว์อยู่ป่าวหว่า แต่ไหนๆก็เอาหัวใจออกมาได้แล้ว คงมีวิธีไม่ให้หัวใจกลายเป็นควันไปเข้าร่างหรอกมั้ง

ผมก้ว่าืทำไม่ได้หรอกคับ เหมือนการผ่าตัดเสร็จสิ้นแล้ว คนไข้ก้กลับไปเปนปกติ แต่แค่ไม่มีหัวใจ

ประมานนี้ล่ะมั้งคับ  เพราะพวกซันจิ หลังจากโดนสลับหัวใจแล้วก้น่าจะวิ่งออกไปนอกรูมแล้ว ก้ยังสลับกันอยุ่เหมือนเดิม

ดาบของทาชิงิ ก้ไม่สามารถเอามาต่อได้สิเนี่ย แล้วทาชิงิล่ะ ตัวขาดอยุ่แบบนั้นด้วย  ท่านลอว์ เมพขิงๆ *great*

pujee

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 13:41:05 »
ผมหมายถึงพวกโรเกียนะครับ ว่าถ้าไม่มีผลของ รูม แล้วจะสามารถกลับไปเป็นเหมือนเดิมได้มั้ย

ส่วนเรื่องของหรือคนที่ถูกตัด ถ้าดูจากซามูไรก็น่าจะกลับไปต่อให้เป็นสภาพเดิมได้นะผมว่า เพราะหน้าเละขนาดนั้นยังต่อกลับไปเป็นแบบเดิมได้เลย

nontananbaba

• *
  • อยากให้เธอ "อ่อยเบาๆ"เธอจะได้ "...บ่อยๆ"(แอบเรท555
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 14:22:37 »

เจ็ดเทพโจรสลัด กับ สี่จักรพรรดิ ระดับความสามารถคงไม่แตกต่างกันเยอะหรอกครับ ที่จำได้เห็นในตอนไหนก็ไม่รู้นะ ที่มีคนพูดว่า โมเรียเคยสู้กับไคโดอย่างสูสี
แต่โมเรียก็แพ้ ...ขนาดโมเรียที่ว่า น่าจะกากสุดในเจ็ดเทพโจรสลัดยังสูสีกับไคโดเลย ระดับมันคงไม่ต่างกันมากหรอกครับ เจ็ดเทพโจรสลัด กับ สี่จักรพรรดิ น่ะ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 14:23:35 »

เอ่อขอโทษด้วยนะครับหนวดขาวคือโจรสลัดที่แข็งแกร่งที่สุดไนโลกบิ๊กมั่มเทียบไม่ได้หรอกครับท่านลอว์เองก็ไม่มีทางเข้าถึงตัวได้หรอกครับ   ส่วนเรื่องที่ท่านบอกว่าฮาคิท่านลอว์เหนือกว่านั้นมีอะไรมาพิสูจครับแค่จะบอกว่าท่านลอว์มีฮาคิยังทำไม่ได้เลยครับที่พวกเรารู้ก็รู้กันแค่ว่าเป็นเจ็ดเทพครับแล้วที่ทะลวงหัวใจนั่นไม่ไช่ฮาคิครับแต่เป็นพลังของผลปีศาจครับเพราะฮาคิต้องสัมผัสตัวโดยตรงครับแต่ท่านลอว์ไม่ได้สำผัดนะครับอยู่ดีๆหัวไจก็เด้งออกมาเองเลยครับ

ที่ท่านบอกว่าไม่ไช่มันจะถอดหัวไจได้ทุกคนนะ   นั้นท่านลอว์ถอดได้ทุกคนครับไม่เกี่ยงว่าจะเป็นสายโรเกียด้วยครับไม่ว่าจะสายไหนก็ถอดได้ครับต่อไห้เป็นหนวดดำถ้าเผลอก็หลุดได้ง่ายๆเลยแหละครับ

ครับจากที่ท่านกล่าวมาอีกความเก่งกาจคนระระดับท่านเอาอะไรมาวัดอีกอ่าครับแค่ตำแหน่งหรอครับอย่างโดฟามิงโก้ก็บอกว่า   ถ้าชั้นหมดสนุกเมื่อไรก็จะลาออก   อ่าครับโดฟามิ้งโก้เองก็ยังไม่รู้ว่าเก่งแค่ไหนนะครับเจ็ดเทพโจรสลัดบางคนผมว่าเก่งพอๆหรืออาจเหนือกว่าด้วยซ้ำครับเช่นมิฮอกที่ดวลดาบกับผมแดงอะครับฝีมือขนาดสู้กับผมแดงแล้วไม่ตายแถมยังได้ฉายานักดาบที่เก่งที่สุดในโลก  (หมายความว่าไงหว่าาาผมแดงก็ไช้ดาบนะเก่งกว่าผมแดงหรอ  อันนี้ก็พิสูจไม่ได้อยู่ดีครับ)

มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^