หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ใครอยุ่เบื้องหลัง เจ็ดเทพลอว์ สุดหล่อ  (อ่าน 32448 ครั้ง)

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
Re: ใครอยุ่เบื้องหลัง เจ็ดเทพลอว์ สุดหล่อ
« ตอบกลับ #30 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 13:07:43 »

จะเ้ป็นยังไงนั้นจะแตกแยกหรือล่อแหลม มันอยู่ที่ไอพวกตีความนี่แหละครับ ฮ่าๆ

เพราะส่วนตัวผมตอบในมุมของการ์ตูน ถ้ามองว่าล่อแหลมอันนี้ก็แล้วแต่มุมมองของแต่ละคนนะครับ แต่คำว่าล่อแหลมนี่มีอยู่เกือบทุกกระทู้ถ้าตีความหมายจากพจนานุกรม

ปล. ถ้าผมทำให้ใครเดือดร้อน เก๊าขอโทษ  *glad* *hoho* *haha*

ครับผมเข้าใจเจตนาครับ แต่เรื่องพวกนี้มันละเอียดอ่อนครับ ผมมากันไว้ก่อน เราห้ามคนอื่นตีความได้โดยการไม่เปิดประเด็นครับ

เพราะที่เห็นส่วนมากแตะนิดเดียวเรื่องก็ยาวแล้ว เริ่มจากขำๆแบบนี้ทั้งนั้นแหละครับ เลี่ยงได้ก็เลี่ยงเถอะครับ

ภาพ Supernova หลัง TimeSkip เอ๊ะ Zoro หายไปไหน แล้วทำไมคิลเลอร์ถึงใส่เสื้อที่มีสัญลักษณ์ของตัวเองไม่ใช่ของคิด *้ัdoubt*

ps. โทษทีนะครับ ตอนแรกผมกะว่าจะอ่านอย่างเดวไม่โพสไร แต่เห็นแล้วมันอยากเตือนน่ะครับ เอาภาพมาฝากแทนคำขอโทษนะจ๊ะ ไปละแว๊บๆ

ครับผม คราวหน้าผมจะระวังให้มากขึ้นครับ  *้ั์post2*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ใครอยุ่เบื้องหลัง เจ็ดเทพลอว์ สุดหล่อ
« ตอบกลับ #31 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 13:08:35 »
ผมว่าน่าจะเป็น บาซิล ฮอว์คินส์ นะครับ เพราะตอนเข้าโลกใหม่แรกๆ เขาเป็นคนเจอโจรสลัดหนวดน้ำตาลก่อนใครเลย  เลยมีความเป็นไปได้ :))

ใช่ๆ เปนไปได้ว่าพวกมันอาจจะมาร่วมมือกัน และโฮคินส์ก้เอาตัวหนวดน้ำตาลมาให้ลอว์

แล้วแอบมาทำการทดลองแบบลับๆกันที่เกาะนี้ โดยใช้เซนทอร์ หนวดน้ำตาลเปนกองกำลังป้องกันผุ้บุกรุก *great*

pujee

• *
« ตอบกลับ #32 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 13:21:15 »
30% เป็นชิกิกะดร.อินดิโอ้ เปิดตัวผลการทดลองนรกบนดินที่กินเวลามากว่า20ปี เพราะดูๆน่าจะเป็นการทดลองที่ดัดแปลงทางพันธุกรรม DNA

เชียร์อันนี้

ผมว่าเป็นอดีต Supernova เมื่อ2 ปีที่แล้ว... Basil Hawkins <บาซิล ฮอว์กิ้น จอมขมังเวทย์> ที่ใช้ผลตุ๊กตาวูดู รูปร่างมันคล้ายๆๆกันมากเลย ยิ่งมีหนวดน้ำตาลโผล่มา <คนที่สู้กับมันเมื่อ2ปีที่แล้ว> ยิ่งผูกใจให้ผมเชื่อมากอีก.. ผมว่านะ ลอว์ต้องเกี่ยวไรกับหมอนี่อย่างแน่นอนไม่มากก็น้อย 55+  *number1*

อันนี้ก็เป็นไปได้ ไม่รู้จะเลือกไรดี  *้ัิshy*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #33 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 15:18:11 »
ขอเป็นโฮคิ้นจะดีกว่าจ้าาาเพราะรุกกี้สุ่มหัวกานเองจะดีกว่าครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #34 เมื่อ: ศ. 30 มี.ค. 2012 เวลา 22:59:53 »
ถ้าโฮคิน ผมว่ามีความเป็นไปได้เหมือนกัน ที่ร่วมมือกับลอว์ เพราะเคยเจอมันตอนจะสู้กับหนวดน้ำตาล
แล้วหนวดน้ำตาลก็ถกเอาตัวมาที่นี่นี่เนอะ แถมโฮคินก็มีร่างปีศาจที่คล้ายๆกับตัวประหลาดๆในตอนใหม่นั้น
แต่ผมเชื่อว่า ตัวประหลาดหรอมาสเตอร์ ในตอนใหม่นั้น ไม่ใช่โฮคิน ครับ ดูจากคำพูด พูดซะยังกะลอว์เป็นลูกน้องที่ใช้งานได้ง่ายๆงั้นแหละ
คือ พูดจาแนวอารมณ์ร้อน แล้วก็ออกแนวหัวหน้า ผิดกับโฮคินที่ สุขุม เยือกเย็น
สรุปก็คือถ้ามีโฮคินร่วมด้วย ก็คงเป็นกึ่งๆลูกน้องของมาสเตอร์นั่นน่ะ
อย่าลืมว่า โฮคินก็เป็นหมอเหมือนกันนะ หมอดู ไง 5555

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #35 เมื่อ: ส. 31 มี.ค. 2012 เวลา 01:09:13 »
ถ้าโฮคิน ผมว่ามีความเป็นไปได้เหมือนกัน ที่ร่วมมือกับลอว์ เพราะเคยเจอมันตอนจะสู้กับหนวดน้ำตาล
แล้วหนวดน้ำตาลก็ถกเอาตัวมาที่นี่นี่เนอะ แถมโฮคินก็มีร่างปีศาจที่คล้ายๆกับตัวประหลาดๆในตอนใหม่นั้น
แต่ผมเชื่อว่า ตัวประหลาดหรอมาสเตอร์ ในตอนใหม่นั้น ไม่ใช่โฮคิน ครับ ดูจากคำพูด พูดซะยังกะลอว์เป็นลูกน้องที่ใช้งานได้ง่ายๆงั้นแหละ
คือ พูดจาแนวอารมณ์ร้อน แล้วก็ออกแนวหัวหน้า ผิดกับโฮคินที่ สุขุม เยือกเย็น
สรุปก็คือถ้ามีโฮคินร่วมด้วย ก็คงเป็นกึ่งๆลูกน้องของมาสเตอร์นั่นน่ะ
อย่าลืมว่า โฮคินก็เป็นหมอเหมือนกันนะ หมอดู ไง 5555

*number1* *number1* *number1*

devicry

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • จากใจที่ด้านชา
    • [url=http://image.ohozaa.com/view/5oalm][img]http://image.ohozaa.com/i/3e3/g1YgH.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #36 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 01:04:07 »
ไอ้ "มาสเตอร์"  นี่ดูๆไปเหมือนมันแอบเทพนะ  ที่มันพูดเหมือนกับมันฆ่าสโมคเกอร์ได้ง่ายๆ   เดาแบบกวาดล้างเลยละกัน

- ไคโด
- พวกคณะปฎิวัติ
- ไอ้พวกนักโทษที่หลุดออกมา
- โจรสลัดหน้าเก่าๆที่เราเคยเหนมาแล้ว  คนเคยรุ้จักพวกพันธมิตรหนวดขาว
- คนที่เกี่ยวข้องกับโจรสลัดที่ลูฟี่เคยอัดมา  จะมาแก้แค้น

ปิดประเด็นสำหรับกระทู้นี่ 555+  รอดูผลดิว่าจะเข้าสักข้อมั้ย   *haha*

ปล. ถ้าไม่ถูกสักข้อผมจะหายไปจากบอร์ดเลย เหมือนกับ คุณ " P"  คนที่คุณก้อรุ้ว่าใคร  แอบคิดถึงเทอนะเนี้ยะ   *great*
หากเลือกคู่ต่อสู้ผิด ก้อจงเลือกอาวุธให้ถูก

Sanjididami

• *
  • I LIKE SANJI ONE PIECE
« ตอบกลับ #37 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 01:15:15 »
 *้ัdoubt*
แฟนเพจOne piece ST facebook http://www.facebook.com/pages/One-Piece-ST/342567119126418

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #38 เมื่อ: พ. 04 เม.ย. 2012 เวลา 10:09:54 »
ไว้ อาลัย ให้ เจ๊ "P"   สงบนิ่ง 1 นาที  *้ั์poor*

agimogugada

• *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #39 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 16:36:35 »
น้องหมี แน่ๆครับ   *shock*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

Sherva

• *
« ตอบกลับ #40 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 22:21:58 »
ถึงเราจะไม่รู็ว่า คุณ P คือใคร แต่ก็ขอร่วมไว้อาลัยให้คุณ P  *great* *great* *great*

kenfatys

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #41 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 23:04:50 »
อยากเห้นคนทีดพรงตำเเหน่ง 7 เทพ ทุกคน เเล้วก็อยากจัดอันดับความเก่งด้วย
ลอว์กับ มิฮออค ใครเก่งงกว่ากัน อะไรงี้

Sherva

• *
« ตอบกลับ #42 เมื่อ: ศ. 06 เม.ย. 2012 เวลา 23:18:14 »
อยากเห้นคนทีดพรงตำเเหน่ง 7 เทพ ทุกคน เเล้วก็อยากจัดอันดับความเก่งด้วย
ลอว์กับ มิฮออค ใครเก่งงกว่ากัน อะไรงี้

เราว่ามิฮอร์ค น่าจะเก่งกว่านะคะ เพราะว่าเป็นพวก ยุคก่อน ผ่านมาสองปี ลอว์เก่งขึ้น มิฮอร์คก็น่าจะเก่งขึ้นเหมือนกัน อันนี้แค่ความเก่งนะคะ แต่ถ้าสู้กันไม่แน่  *haha* *haha* *haha*

พี่ลอว์หล่อสุดในสามโลกกก

stampjung

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • I love Onepiece~!!!
« ตอบกลับ #43 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 00:18:37 »
เราคิดเล่นๆนะ

ถ้าเกิด หนึ่งในสี่จักรพรรดิ์ คนใดคนนึง มีผลประโยชน์ให้ลอว์ได้ก้าวขึ้นสู่บันใดฝันของตัวเอง

แต่มีข้อแม้ คือต้องทำงานให้ตน ซึ่งงานนั้น น่าจะต้องเกี่ยวข้องกับการแพทย์หรือศัลยกรรมอะไรซักอย่าง

เราคิดว่า  น่าจะเป็นการเปิดตัว  ไคโด หรือไม่ก็บิ๊กมัมหรือป่าว

(เดาเอานะ  เพราะตอนลงไปเกาะเงือก เหนเริ่มเกริ่นเรื่องของบิ๊กมัมแล้ว แล้วที่นี่มีแต่เด็กยักษ์เต็มไปหมด ><)

ปล.ดี ไม่ดี ยังไงอย่าว่ากันนะจ๊า
ต่างคน ต่างความฝัน  แต่เรารวมกันเป็นหนึ่ง
These are Strawhat Pirate!!!!

pujee

• *
« ตอบกลับ #44 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 00:23:30 »
เราคิดเล่นๆนะ

ถ้าเกิด หนึ่งในสี่จักรพรรดิ์ คนใดคนนึง มีผลประโยชน์ให้ลอว์ได้ก้าวขึ้นสู่บันใดฝันของตัวเอง

แต่มีข้อแม้ คือต้องทำงานให้ตน ซึ่งงานนั้น น่าจะต้องเกี่ยวข้องกับการแพทย์หรือศัลยกรรมอะไรซักอย่าง

เราคิดว่า  น่าจะเป็นการเปิดตัว  ไคโด หรือไม่ก็บิ๊กมัมหรือป่าว

(เดาเอานะ  เพราะตอนลงไปเกาะเงือก เหนเริ่มเกริ่นเรื่องของบิ๊กมัมแล้ว แล้วที่นี่มีแต่เด็กยักษ์เต็มไปหมด ><)

ปล.ดี ไม่ดี ยังไงอย่าว่ากันนะจ๊า

ผมว่าคนเปิดฉากตัวไคโด น่าจะเป็นเดรคนะครับ เพราะไปเล่นลูกน้องที่เฝ้าเกาะไว้แล้ว

ส่วนคนเปิดตัวบิ๊กมัมไม่ คิด ก็ ลูฟี่ นี่แหละ แต่น่าจะเป็น คิด ก่อนเป็นการเปิดตัวชิมลาง

แปลกอยู่อย่าง พวกรุ้กกี้ ไม่มีใครไปท้าทายแชงค์เลย สงสัยอาณาเขตของแชงค์จะลับตาคนและหายาก ^^