หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ดาบของ ทาชิงิ หักไช่มั้ยครับ ตอนที่662 เหนว่าเปน 1ใน21ดาบ??  (อ่าน 18399 ครั้ง)

lxล้าVาวน้ำll๑J

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ดาบของ ทาชิงิ หักไช่มั้ยครับ ตอนที่662 เหนว่าเปน 1ใน21ดาบ ตามที่หลายๆคนในบอร์ดบอกกันมา

หรือผมมั่วหว่า หรือลอว์ แค่ตัดออกแล้วเอามาประกอบได้อะ

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
มันใช่21ดาบหรอผมนึกว่าเป็นเเค่50ดาบชั้นดีสะอีก มันโดนตัดไปเเล้วเเต่ไม่รู้ต่อได้ป่าว

lxล้าVาวน้ำll๑J

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ผมก้ไม่แน่ใจเหมือนกันว่าเปนดาบชั้นไหน รอกูรู มาตอบ  *shock*

arsenalmos

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
21ดาบ เหมือนของโซโล ครับ
แต่ผมก็สังสัยว่ามันขาดแล้วจะกับมาต่อไหม่ได้ไหม

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ผมว่าน่าจะต่อได้คับ เพราะซามูไรหัวขาด ที่ปาก จมูก หู โดนตัดหมดเลยอ่ะคับ

พวกนามิยังเอามาต่อกันได้เลย ถ้าเอาดาบออกมา แล้วต่อกันนอกรูม ผมว่า น่าจะกลับเปนเหมือนเดิมได้คับ

เพราะมันไม่ได้หัก หรือ พัง เหมือนตอนโซโล *number1*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
คิดเหมือนกันกับคนอื่น ในรูม ต่อให้เป็นดาบดำของตาเหยี่ยวลอว์ก็น่าจะตัดได้ เพราะถ้าอยู่ในรูมลอว์มันเทพสุด *้ั์post*

TeeNaKub

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
ต่อได้ 95 % ครับ .... ผมว่านะ

เพราะโดนฟันในรูม ถ้า โดนฟันขาดตอนอยู่นอกรูมคงต่อไม่ได้เลยอะ
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
แล้วทำไม่....อาวุธ ของลุงควัน ไม่ขาด...
หรือว่า ฮาคิ สามารถกันพลังตัดทุกอย่างของลอว์ได้
และลุงควันได้เคลือบ ฮาคิ ไว้....

OffeSpiN

• *
ทาชิงิมีดาบ 2 อัน ชิงุเระ กับ คาชูว ถ้าจำไม่ผิดเป็น 50 ดาบชั้นดีทั้ง 2 อันเด้อ..  *้ั์drinktea*
ทุกสิ่งที่มนุษย์สามารถจินตนาการได้ คือความเป็นจริงที่มีแนวโน้มจะเกิดขึ้น (วิลลี่ แกรอน นักฟิสิกส์)

วิธีโพสรูป / ใส่รูปประจำตัว / ใส่รูปในลายเซ็นต์

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
แล้วทำไม่....อาวุธ ของลุงควัน ไม่ขาด...
หรือว่า ฮาคิ สามารถกันพลังตัดทุกอย่างของลอว์ได้
และลุงควันได้เคลือบ ฮาคิ ไว้....

อันนี้ผมว่าคงเป็นผลพลอยได้ของพลังหินไคโรหนะครับ ทำให้พลังผลปิศาจไม่มีผล

ปล. ถามมาตอบไป มีหน่อไม้ในกอไผ่ ผมเดาแต่ไม่มั่วมั้งครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• *

อันนี้ผมว่าคงเป็นผลพลอยได้ของพลังหินไคโรหนะครับ ทำให้พลังผลปิศาจไม่มีผล

ปล. ถามมาตอบไป มีหน่อไม้ในกอไผ่ ผมเดาแต่ไม่มั่วมั้งครับ

หินไคโรก้เปนไปได้  แต่ถ้าฮาคิมันกันพลังของลอว์ได้

ลุงควันบอกว่า ทาชิงิ ฮาคิระดับเธอทำอะไรมันไม่ได้ แสดงว่าทาชิงิก้มีฮาคิสินะ

ทำไมไม่เอาฮาคิกันไว้ หรือว่า ฮาคิจะกันพลังของลอว์ไม่ได้ถ้าอยุ่ในรูม *้ัdoubt*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน

หินไคโรก้เปนไปได้  แต่ถ้าฮาคิมันกันพลังของลอว์ได้

ลุงควันบอกว่า ทาชิงิ ฮาคิระดับเธอทำอะไรมันไม่ได้ แสดงว่าทาชิงิก้มีฮาคิสินะ

ทำไมไม่เอาฮาคิกันไว้ หรือว่า ฮาคิจะกันพลังของลอว์ไม่ได้ถ้าอยุ่ในรูม *้ัdoubt*

ไม่ว่าอะไรถ้าอยู่ในห้อง คุณกฎหมายคงฟันขาดหมดอ่ะผมว่า ฮาคินี่คงไม่มีผลอ่ะขนาดโรเกียยังไม่มีผล
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

SouthSide

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
  • welcome to the south
ที่สโมคเกอร์บอกว่าฮาคิระดับทาชิงิ ทำอะไรลอว์ไม่ได้
คงเพราะระดับการโจมตีของผลปีศาจของลอว์ เหนือกว่าฮาคิของทาชิงิ
แต่คงฟันฮาคิระดับสูงๆไม่ได้หรอกมั้ง ไม่งั้นลูฟี่โดนฟันฉึกเดียวขาดแน่ๆ

อยากเห็นลูฟี่สู้กับลอว์ คงโหดน่าดู *attack*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
ที่สโมคเกอร์บอกว่าฮาคิระดับทาชิงิ ทำอะไรลอว์ไม่ได้
คงเพราะระดับการโจมตีของผลปีศาจของลอว์ เหนือกว่าฮาคิของทาชิงิ
แต่คงฟันฮาคิระดับสูงๆไม่ได้หรอกมั้ง ไม่งั้นลูฟี่โดนฟันฉึกเดียวขาดแน่ๆ

อยากเห็นลูฟี่สู้กับลอว์ คงโหดน่าดู *attack*

ก็อย่างงั้นแหละครับระดับลูฟี่ถ้าในรูมก็ขาดแบบไม่เจ็บตัวครับ
ถ้านอกรูมก็เลือดสาดครับ

แล้วขอบอกว่าลูฟี่่ฮาคิยังไม่ถึงขั้นระดับกันการโจมตีด้วยของมีคมได้ครับ   ดูจากตอนที่สู้กับโฮดี้โจรครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 23:12:03 โดย NaTTaJaK »
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Augustz

• *
ผมว่า ฮาคิ คงใช้เพื่อเสริมความแข็งแกร่งของการโจมตีเท่านั้น ไม่ได้มีไว้รับมีดนะคับ *disappoint*