หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ตอนใหม่ กับตัวแปลกๆ  (อ่าน 13755 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
ตอนใหม่ กับตัวแปลกๆ
« เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 20:55:29 »
ไอ่ตัวที่เป็นก๊าซนั่นก้แปลกพอแล้วนะ  นี่เจอ   ฮาปี้ โมเน่

แล้วคุณคิดว่า ฮาปี้ โมเน่  หน้าตาเหมือน จิวเวลลี่ บอนนี่ รึป่าวคับ หรือจะเปนบอนนี่ ที่โดนลอว์ ตัดต่อเอาชิ้นส่วนของนกมาใส่

หรือจะเปนคนอื่น ที่กินผลปีศาจเข้าไป  คุณคิดว่าแบบไหนกันแน่  *hoho*

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
Re: ตอนใหม่ กับตัวแปลกๆ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 21:14:01 »
ไม่เห็นนะ ชื่อก็ไม่เหมือน ผมว่าอ.แกคงไม่ใช่คนเดียวกันเเต่2ชื่อหรอกนะ *bath2*

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 22:52:01 »

มันตัวนี้หรือเปล่าเคยเจอแถวๆ Yuno อิอิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 23:22:04 โดย Sawako Kuronuma »

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 22:54:03 »
นี่มัน *shock*   ญาติ ปอลิ่ง ไม่ใช่หรอ *disappoint*

Vin D Sel

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 23:00:37 »
ไอ้ตัวที่ดูดน้ำนั่นที่ผมเคยตั้งกระทู้สงสัยไปทีนึง ดูไม่ออกจริงๆว่าจารย์แกวาดมันเป็นตัวอะไร *้ัdoubt*

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 23:23:25 »
ไอ้ตัวที่ดูดน้ำนั่นที่ผมเคยตั้งกระทู้สงสัยไปทีนึง ดูไม่ออกจริงๆว่าจารย์แกวาดมันเป็นตัวอะไร *้ัdoubt*

ตอนแรก ดูแบบ มึนๆๆ  ผมนึกว่า บาจิล โฮคิน    *shock*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 23:28:38 »

ตอนแรก ดูแบบ มึนๆๆ  ผมนึกว่า บาจิล โฮคิน    *shock*
*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

บาจิล โฮคินส์ *hoho*

Nabonginw

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 28 มี.ค. 2012 เวลา 23:45:37 »
 *haha* *haha*ดูเหมิอนเจ้านั้นน่าจะร่วมมืออะไรบางอย่างกับลอว์นะครับ *haha* *haha*ดูดน้ำได้ด้วย *haha* *haha*

NaTTaJaK

• *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 01:07:11 »

*haha* *haha* *haha* *haha* *haha*

บาจิล โฮคินส์ *hoho*

กำ  ถ้าโฮคิ้นร่วมมือกับท่านลอว์  แล้วมันจะเป็นยังไงครับแต่ผมว่าพอเป็นไปได้นะครับผมชอบความสามารถของงโฮคิ้นครับ
มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 02:08:04 »

มันตัวนี้หรือเปล่าเคยเจอแถวๆ Yuno อิอิ

*haha* เล่นเซิร์ฟไหนเนี่ย เด๋วตีตาย

ผมดูลักษณะจะุคล้ายๆไม้ ในโฆษณาบ้านเรานะ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 04:21:49 »

ตัวแปลกๆ

โฮคิน 1

โฮคิน 2

เท่าที่ดูแล้ว ตัวนี้ก็คล้ายโฮคินอยู่....
แต่ดูจากลักษณะการพูดแล้ว หรือ ส่วนประกอบอื่นๆ ไม่น่าจะใช่โฮคิน
เนื่องจากโฮคินเป็นฟาง แล้วตัวนี้รูปแบบคล้ายกับโฮคิน
เลยทำให้ดูแล้ว รูปลักษณ์ ลักษณะ คล้ายๆเหมือนกับต้นไม้
อย่างที่ อ.Pujee และ สมาชิกบอร์ด กล่าวถึง

แต่เหมือนกับว่า ตัวนี้จะคงสถานะนี้ตลอด ไม่ใช่มีร่างเป็นมนุษย์ก่อนแล้วค่อยแปลงแบบพวกที่กินผลปีศาจ...
และเหมือนกับว่าตัวแปลกๆนี้ จะตำแหน่งในองค์กร(ขอเรียกว่าองค์กรไปก่อนและกัน)
สูงกว่า ลอว์ หรือไม่ก็ระดับเดียวกัน
อีกทั้ง ยังอยู่ที่เกาะที่ ดร.เวก้า พังค์ ทดลองผิดพลาด

ทำให้เดาตามแบบของผมว่า....
ไอ้ตัวแปลกๆนี้...อาจจะเป็นลูกน้อง หรือ มีส่วนเกี่ยวข้องกับ ดร.เวก้า พังค์ แน่ๆ
ไม่แน่ว่าตัวแปลกนี้อาจจะเป็นผลลัพท์ ของการทดลองที่ผิดพลาดของ ดร.เวก้า พังค์
เพราะ ดร.เวก้า พังค์ ทดลองเกี่ยวกับผลปีศาจ ด้วย... อาจจะเป็นผลต้นไม้ อย่างที่กล่าวมาก็เป็นได้

ถ้าเซอร์ไพร์หน่อย  หรือ ที่เรียกว่า Master(ไอ้ตัวแปลกๆนี้) คือ ดร.เวก้า พังค์  *shock*

ปล.ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่ว ครับ....  *number1*

BoaDHandcock

• *
  • Love roronora zorO
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 07:20:00 »
นั่นสิคะน่าจะเป็นสิ่งผิดพลาดทางการทดลองของเวก้ามั้งงง
ว่าแต่ขอนอกเรื่องหน่อยเหอะตอนลูฟี่กะพวกโซโลขี่เจ้าคร๊อคทอร์มาแล้วมันบ่นพวกลูฟี่ ฮาตอนที่โลโซพูดว่าเจ้าจระเข้นี่ไม่รักชีวิตเรอะ!!!!!
มันแสดงให้เห็นความต่างชั้นมาก5555

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 09:34:16 »
ไอตัวนี้ มันวางแผนอะไรกับลอว์

ส่วนตัวคิดว่า น่าจะเป็นแผนที่ ทำให้รัฐบาลสั่นคอน แน่เลยครับ....

ส่วนตัว ๆ ย้ำ ส่วนตัว *haha*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 15:21:28 »

ตัวแปลกๆ

โฮคิน 1

โฮคิน 2

เท่าที่ดูแล้ว ตัวนี้ก็คล้ายโฮคินอยู่....
แต่ดูจากลักษณะการพูดแล้ว หรือ ส่วนประกอบอื่นๆ ไม่น่าจะใช่โฮคิน
เนื่องจากโฮคินเป็นฟาง แล้วตัวนี้รูปแบบคล้ายกับโฮคิน
เลยทำให้ดูแล้ว รูปลักษณ์ ลักษณะ คล้ายๆเหมือนกับต้นไม้
อย่างที่ อ.Pujee และ สมาชิกบอร์ด กล่าวถึง

แต่เหมือนกับว่า ตัวนี้จะคงสถานะนี้ตลอด ไม่ใช่มีร่างเป็นมนุษย์ก่อนแล้วค่อยแปลงแบบพวกที่กินผลปีศาจ...
และเหมือนกับว่าตัวแปลกๆนี้ จะตำแหน่งในองค์กร(ขอเรียกว่าองค์กรไปก่อนและกัน)
สูงกว่า ลอว์ หรือไม่ก็ระดับเดียวกัน
อีกทั้ง ยังอยู่ที่เกาะที่ ดร.เวก้า พังค์ ทดลองผิดพลาด

ทำให้เดาตามแบบของผมว่า....
ไอ้ตัวแปลกๆนี้...อาจจะเป็นลูกน้อง หรือ มีส่วนเกี่ยวข้องกับ ดร.เวก้า พังค์ แน่ๆ
ไม่แน่ว่าตัวแปลกนี้อาจจะเป็นผลลัพท์ ของการทดลองที่ผิดพลาดของ ดร.เวก้า พังค์
เพราะ ดร.เวก้า พังค์ ทดลองเกี่ยวกับผลปีศาจ ด้วย... อาจจะเป็นผลต้นไม้ อย่างที่กล่าวมาก็เป็นได้

ถ้าเซอร์ไพร์หน่อย  หรือ ที่เรียกว่า Master(ไอ้ตัวแปลกๆนี้) คือ ดร.เวก้า พังค์  *shock*

ปล.ถามมาตอบไป ไม่มีอะไรในกอไผ่ ผมเดามั่ว ครับ....  *number1*

หรือว่าที่ลอว์กับพวกแปลกๆกำลังทดลองกันคือ การทำให้สิ่งมีชีวิตที่ไม่มีชีิวิตจิตวิญญาณกลับกลายมามีจิตวิญญาณ

อย่างเช่น ต้นไม้ที่มีชีวิตแต่ไม่มีจิตวิญญาณกลายเป็นมีจิตวิญญาณ อย่างตัวมาสเตอร์ ที่ดูดน้ำ หรือ พวกที่ตายไปแล้ว ทำให้กลับมามีชีวิตอีกครั้ง โดยเอาพวกที่แช่แข็งไว้

ทดลอง

ปล. ถามมาตอบไป มีหน่อไม้ในกอไผ่ ผมเดาแต่ไม่มั่วมั้งครับ ...  *number1*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

LM

• *
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 29 มี.ค. 2012 เวลา 15:37:56 »
ผมว่ามันน่าจะเป็นสิ่งมีชีวิตที่พูดได้ มากกว่านะ

คงไม่ใช่คน ที่กินผลปีศาจ

ถ้าให้เดา คงประมาณ อะไรซักอย่างที่ เวก้าพังค์ ยัดผลปีศาจเข้าไป แหละมั้ง

ถ้าเป็นคน ที่กินผลปีศาจ มันน่าจะคงร่างคนใว้นะ ไม่จำเป็นอะไรที่จะใช้ร่างผลปีศาจ ตอนไม่ได้ต่อสู้