หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ความสามารถของแฮนค็อก????  (อ่าน 25293 ครั้ง)

NaTTaJaK

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ถ้าหากเรายังไม่ทิ้งความฝันความฝันก็จะยังไม่ทิ้งเรา
    • [url=http://pic.free.in.th/id/bbf4ce827994fc8d5cf82e62ed8076a9][img]http://image.free.in.th/z/ib/imagesca3zzbcu.jpg[/img][/url]
ความสามารถของแฮนค็อก????
« เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 17:46:15 »
สวยงามครับสมเป็นแฮนค็อกครับห้าาาาาาออกทะเลคั้งแต่เริ่มกระทู้เลยครับเล่นแสคปรูปมาซะอย่างงั้นครับ

เข้าประเด็นนะครับแฮนค็อกสามารถทำไห้สิ่งที่ตัวเองแตะเป็นหินได้ด้วยหรอครับ
กรือว่านั่นคือฮาคิผสมกับพลังผลปีศาจครับ   โหดเกินเลยครับ

มังกรเฝ้ารอโอกาสที่จะผงาจขึ้นสู่ท้องฟ้าในขณะที่เวลายังมาไม่ถึงมันจะซุกหัวซ่อนกรงเล็บและเก็บตัวอยู่ใต้ห้วงน้ำลึกโดย
พยายามไม่ให้เกิดระลอกคลื่น^^

Munafic

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
Re: ความสามารถของแฮนค็อก????
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 18:16:19 »
 *damage*  คงคล้ายๆคำสาปของเมดูซ่ามั้งครับ

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 20:28:50 »
*damage*  คงคล้ายๆคำสาปของเมดูซ่ามั้งครับ
อาจมีตาอยู่ตรงนั้น  *้ั์shock3*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 20:46:02 »
ขอถามกลับว่า ถ้าแค่แฮนคอกส่งยิ้มให้แล้วกลายเป็นหิน กับโดนเตะแบบนี้แล้วกลายเป็นหิน จะเลือกแบบไหนเอ่ย

ผมว่าคงไม่ต้องลุ่มหลงก็สามารถกลายเป็นหินได้ ถ้าโดนท่าต่างๆนานาของเธอ เพราะท่าแต่ละท่าของเธอสามารถทำให้คนลุ่มหลงได้ทั้งๆที่ไม่อยากลุ่มหลง

แต่ยังไงก็ต้องลุ่มหลงเพราะความน่าลุ่มหลง และแล้วคนที่ไม่อยากลุ่มหลงก็กลายเป็นลุ่มหลงเธอ สุดท้ายก็กลายเป็นหินเพราะความลุ่มหลง

ปล.ผมว่าความลุ่มหลงคือพื้นฐานที่ทำให้กลายเป็นหินง่ายขึ้นเหมือนไม่ต้องออกแรง แต่ถ้าคนไหนไม่ลุ่มหลงอย่างลูฟี่ เธอก็คงมีวิธีจัดการให้เป็นหินได้ด้วย

อย่างเช่น การใช้ท่ายิงพลังผลปิศาจ หัวใจ ปิ้วๆ อ่ะ ไปให้โดนคนๆนั้น ผมว่าก็เป็นอีกทางที่ทำให้กลายเป็นหินได้

ตามความเห็นส่วนตัวมันคือพลังผลปิศาจล้วนๆครับไม่เกี่ยวกับฮาคิแต่อย่างใด

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 21:12:20 »
แฮนค๊อก น่าจะ้เปนเพราะพลังของผลปีศาจนะคับ ที่เกี่ยวกับความลุ่มหลง

คือ ถ้ามองแฮนค๊อก แล้วเกิดอาการหวั่นไหว จะถูกสาปให้กลายเปนหิน เหมือนๆกับตำนานเมดูซ่าอ่ะคับ เพราะแฮนค๊อกมีธีมเปนงูอยุ่แล้ว

แต่ถ้าสำหรับความคิดผม ผมมองแฮนค๊อก ทีไร  แข็ง  ทุกที *hoho*

f.se.a

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 21:50:05 »
แล้วตอนที่ซันจิเห็นชิราโฮชิ ซันจิก็กลายเป็นหินอ่ะครับ
เกี่ยวกันรึปล่าวครับ *disappoint* *disappoint*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 22:03:43 »
อันนั้นคงช๊อกในความน่ารักน่ะคับ  *hoho*

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 22:11:28 »
แฮนค๊อก น่าจะ้เปนเพราะพลังของผลปีศาจนะคับ ที่เกี่ยวกับความลุ่มหลง

คือ ถ้ามองแฮนค๊อก แล้วเกิดอาการหวั่นไหว จะถูกสาปให้กลายเปนหิน เหมือนๆกับตำนานเมดูซ่าอ่ะคับ เพราะแฮนค๊อกมีธีมเปนงูอยุ่แล้ว

แต่ถ้าสำหรับความคิดผม ผมมองแฮนค๊อก ทีไร  แข็ง  ทุกที *hoho*
อาไรเเข็งอะคร๊าบบบ *haha* *haha* *hoho*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 22:19:11 »

อาไรเเข็งอะคร๊าบบบ *haha* *haha* *hoho*
พูดไม่ได้คับ  มันติดเรท18+ *hoho*

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 22:31:39 »
มือเเข็ง ขาเเข็งไม่น่าติด18+นะคับ *้ั์pray* หรือไอ้นั้นเเข็ง *shock*
ไม่ใช่หัวเเข็งสิเนอะ

Sawako Kuronuma

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • เรียน เรียน เรียน
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 22:56:45 »
แล้วกระบองของสโม๊กเกอร์ต้องลุ่มหลงด้วยไหมอ่ะ เตะทีก็เป็นหินเหมือนกัน   *rip*

Boa Hancock - Perfume Femur

DipucCupiD

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: จ. 26 มี.ค. 2012 เวลา 23:41:58 »
บางที เราก็ จิงจังและคาดหวังกับมันมากเกินไป อ่านให้สนุกกับมันเป็นพอ  *hoho* 

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 00:11:36 »
ถ้าแฮนค๊อคสัมพัสตรงไหนก็ แข็งหมดแหล่ะครับ...  อย่าซีเรียสๆ   *hoho*

[email protected]

• *
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 00:13:01 »
 ถูกต้อง ครับ สนุกก็พอแล้ว  สำหรับบางคนก็เป็นส่วนหนึ่นของชีวิตเลยนะ   การ์ตูนเรื่องนี้ มันหน้าค้นหาจิงๆ
มีการผจญภัยที่ต่างๆ แนวนี้ชอบอะ  บางคนดูสนุก บางคนถึงกับเข้าเส้น  *love*
บางคน นอนยังฝันถึงแต่มัน บางคนก็ดูบ้าง ไม่ดูบ้างนานๆเข้ามาดู  เว็ปนี้ sritown ไม่ค่อยมีกูรู แต่กูไม่รู้นี้สิเยอะ *nude*
                                                           V
                                                           V
                                                           V
จิตวิญญานแห่งสายลม ช่วยคนอื่นโดยไม่หวังผลตอบแทน *้ั์swallow*

Than

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: อ. 27 มี.ค. 2012 เวลา 02:06:15 »
แล้วกระบองของสโม๊กเกอร์ต้องลุ่มหลงด้วยไหมอ่ะ เตะทีก็เป็นหินเหมือนกัน   *rip*

Boa Hancock - Perfume Femur

เข้าข่าย ปล. ครับถ้ามีคนไม่ลุ่มหลงหรืออาจจะเป็นวัตถุที่ไม่มีจิตใจ เธอก็สามารถมีวิธีทำให้เป็นหินได้โดยไม่จำเป็นต้องลุ่มหลง ปิ้วๆ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ