หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: การสลับหัวใจ  (อ่าน 6829 ครั้ง)

aunza124

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
การสลับหัวใจ
« เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 16:11:01 »
การสลับหัวใจนี่ มันจะมีวิธีแก้ยังไงหรอ คับ หรือต้องใช้กำลังบังคับ ลอ อ่ะ คับ
"การให้อภัยกับคำโกหกของผุ้หญิง นั่นคือลูกผู้ชาย" กล่าวโดย ซันจิ

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
Re: การสลับหัวใจ
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 16:34:03 »
ไม่รู้สินะ.... อันนี้แบบไม่มีข้อมูล แบบว่าเดาโดยใช้ความรู้สึกส่วนตัวล้วนๆเลยนะ....

ผมว่า ลอว์ เป็นพันธมิตรกับลูฟี่ อ่ะ... และที่ลอว์ทำอยู่ปัจจุบันเนี่ย
ต้องมีแผนอะไรบางอย่างและน่าจะมีคนที่อยู่เบื้องหลังด้วย...
เพราะรู้สึกว่า มีหลายๆสิ่งหลายๆอย่าง ดูแล้วที่น่าสงสัย... และยังเดาทางไม่ถูกเลย

และการที่ ลอว์ ทำกับพวกลูฟี่(สลับหัวใจ) เพราะถ้าสลับหัวใจอย่างน้อยๆพลังการต่อสู้ก็ลดลงไปด้วย
อย่างเช่น ซันจิ ที่ให้ไปอยู่ร่างนามิอาจจะเพราะว่าทำให้ ซันจิ ไม่กล้า ให้พลังลูกเตะที่รุนแรงมากก็ได้

ก็เหมือนกับว่าที่ทำไปเพื่อไม่ให้พวกลูฟี่ทำแผนเสีย อะไรประมาณนี้
สุดท้ายก็น่าจะเป็น ลอว์ นั่นแหล่ะ.... ที่แก้การสลับหัวใจให้เป็นเหมือนเดิมให้
ครั้น... จะใช้กำลังบังคับ อย่าง ลอว์ ถึงโดนกำลังบังคับยังไงคงไม่แก้ให้หรอก...

เป็นคำถามที่ดีมากเลยครับ....
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 16:36:40 โดย เดามั่วมั่ง »

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 16:52:55 »
แล้ว . . . ลองคิดดูนะ ว่า ถ้าโซโล สลับหัวใจกับโรบิ้น โซโลจะใช้พลังของโรบิ้นได้รึป่าว

โรบิ้น อยุ่ในร่างของลูฟี่ จะใช้พลังได้มั้ย

แล้วแฟรงกี้ ตอนนี้อยุ่ในร่างชอปเปอร์ จะใช้พลังของชอปเปอร์ได้มั้ย

แค่คิดก้สนุกแล้วนะ *haha* *haha*

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 19:12:48 »
น่าสงสัยอย่างคุณออกัสพูดจริงๆ มันจะใช้พลังของคนอื่นได้ป่าว ผมว่าใช้ได้นะแต่คงได้ไม่เต็มที่ถึงมากที่สุด

ส่วนเรื่องบังคับให้สลับคืน อันนี้เห็นด้วยกับคุณเดานะ บังคับยังไงหรือจะฆ่าให้ตายมันก็คงไม่ยอมทำใหุ้้ ถ้าไม่ใช่ความต้องการของตัวเอง

ผมว่าการที่สลับหัวใจพวกนี้ทั้งๆที่กำลังหนี คงต้องการใช้ต่อรองหรือเป็นหลักประกันอะไรสักอย่าง เพื่อให้ตัวเองทำสำเร็จก่อนแล้วค่อยจัดการสลับคืนให้
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

aunza124

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 20:01:28 »
ดูแล้ว ลอคงไม่ยอมปล่อยไปง่ายๆ สินะ *great* *great*
"การให้อภัยกับคำโกหกของผุ้หญิง นั่นคือลูกผู้ชาย" กล่าวโดย ซันจิ

Sherva

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 20:10:18 »
เราว่าที่ลอว์ทำน่าจะมีเหตุผล แบบประมาณว่าไม่อยากให้ มาขัดขวางแผนการบางอย่าง แล้วก็ไม่อยากให้หนีออกจากเกาะก่อนด้วยป่าว  *number1* *number1*

เราก็ยังเชื่อว่า ลอว์ เป็นฝ่ายลูฟี่น
ะ  [/b]
[/size]
*great* *great* *great*

อิอิ จร้า

• *
ตอนโซโลสู้กับซามูไรตอนเจอกับโมเลีัย
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 20:40:15 »
มันไม่เกี่ยวกับหัวข้ออะแต่ว่าผมตั้งกระทู้ไม่เป็น เออตอนที่โซโลสู้ที่เกาะของโมเลียอะโซโลสู้กับซามูไรอะ- -
แค่นั้นละอ้างอิงจาก
http://books-under-bed.blogspot.com/2010/01/onepiece-467-vs.html
 ท่าผิดไรขอโทดด้วยนะครับ  *glad*  *glad*  *glad*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 21:29:54 »
มันไม่เกี่ยวกับหัวข้ออะแต่ว่าผมตั้งกระทู้ไม่เป็น เออตอนที่โซโลสู้ที่เกาะของโมเลียอะโซโลสู้กับซามูไรอะ- -
แค่นั้นละอ้างอิงจาก
http://books-under-bed.blogspot.com/2010/01/onepiece-467-vs.html
 ท่าผิดไรขอโทดด้วยนะครับ  *glad*  *glad*  *glad*
ก้แค่ หลังจากคอมเม้นเสดแล้วใช่ม้า  มันจะไปหน้ากระทู้ทั้งหมดใช่มะคับ

เสดละ เลื่อนลงมาเรื่อย  จะมีเขียนว่า
เริ่มหัวข้อใหม่ กดตรงนั้นก้ตั้งได้แล้วคับ

windyzero

• พลโท / โจนิน
  • *
  • จอมพลแห่ง(การพาออกสู่)ท้องทะเล >_<
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: อา. 25 มี.ค. 2012 เวลา 22:06:23 »
การสลับหัวใจ ทำให้ บุคลิก ของคนหนึ่งไปอยู่กับอีกคนหนึ่ง

หลักๆก็น่าจะเป็ฯการ ลดทอนความสามารถในด้านการต่อสู้ของแต่ละคนลงไป เพื่อไม่ให้เกิดความโกลาหลวุ่นวายมากขึ้น

ซึ่งแค่รับมือสโมคเกอร์ก็ตึงมืออยู่แล้ว แต่ ถ้าพวกนามิ ที่วิ่งกลับเข้าไป ไม่ได้ถูกสลับหัวใจ แผนการอะไรสักอย่างของลอว์คงต้องพังพินาศแน่ เผลอๆ อาจจะโดนเด้งออกจากตำแหน่ง เจ็ดเทพไปเลยก็ได้

คลิกที่รูปเพื่อไปยังแฟนเพจ One Piece ST

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 12:04:40 »
มันคง งง กับพลังตัวเอง แหละ
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: ส. 07 เม.ย. 2012 เวลา 18:24:40 »
ผมว่าน่าจะใช้ความสามารถ ของคนที่สลับได้ด้วยนะ 

แต่คงทำได้ แบบติดๆขัดๆเหมือนคนหัดสู้ 

แต่ก้อน่าคิดเหมือนกันนะ ถ้าเกิดลอว์ไปสลับหัวใจของซันจิกับโซโลเข้า  แล้วทั้งสองเป็นพวกมีไหวพริบเรื่องการต่อสู้

อย่างซันจิใช้มีดเป็น  คงดึงพลังของโซโลออกมาใช้ได้ไม่น้อยหน้าเลยทีเดียว    ส่วนเรื่องเตะต่อย โซโลตอนจับคู่กับซันจิ เล่นเกมกับกลุมโจรสลัดฟ็อกซี่ แกก้อทำได้ดี

ผมว่าคงจะออกมาโหดแปลกๆ แน่เลย  *haha* *haha* *haha*

ปล.ผมคิดว่าลอว์เป็นคนดีมาตลอดเลย ค่อนข้างมั่นใจ เพราะเรื่องงี้ คนชั่วดูไม่ค่อยวิตกกังวลเท่าไหร่ แต่ลอว์มันดูกังวลใจเรื่องเด็กแล้วก้อเรื่องกลุ่มหมวกฟางพอสมควร  ขอให้มันเป็นพันธมิตรกะลู

ฟี่เหอะ *haha* *haha*

ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ