หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: สงสัยเกี่ยวกับหนวดดำ  (อ่าน 26671 ครั้ง)

WhiteAngel

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • มิตรภาพ คือสิ่งที่ ทุกคนต้องการ
Re: สงสัยเกี่ยวกับหนวดดำ
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 12:56:24 »
ถ้าเอาจิงๆผมคิดว่า น่าจะมีอะไรที่เกี่ยวข้องกับ ธงรูปหัวกะโหลก 3อันแน่นอน
แล้วก้คิดไว้ว่า การที่ทีช มีโครงสร้างร่างกายที่่ผิดปกติ น่าจะหมายถึง มีตัวเองอยุ่ถึง3คน ภายในร่างกายเดียวกัน
แต่สลับกันออกมาได้ อย่างอิสระ   เพราะถ้าคน1คน จะทนการโจมตีได้มากขนาดที่พลังกุระ กุระ ของหนวดขาวแบบจังๆ
กับพลังของเซ็นโงคุ แบบตรงๆ  คงจะทนไม่ไหวมั้ง  แล้วการที่กินผลความมืดเข้าไปแล้ว จะต้องรับความเจ็บปวดที่มากกว่าธรรมดา
คงจะเป็นอย่างที่ผมคิดไว้ล่ะมั้ง ว่ามันมี3คนในร่างเดียว สลับกันออกมา เพื่อรับการโจมตี
แล้วก้ ร่างอื่นๆ อาจจะรับพลังของผลปีศาจที่ดูดเข้ามาด้วยก้เปนไปได้
อย่างที่มีคนเคยบอกไว้ว่า ทีชอาจจะมีพลังจากผลปีศาจได้ถึง4ผล

แต่ถ้าเดาเล่นๆ ก้คิดว่า มันขี้เกียดใส่ลูกกระสุนใหม่ เลยมีไว้3กระบอก
จะได้ทันใจ ไม่ต้องใส่กระสุนใหม่ หรืิอไม่ก้ กลัวยิงไม่ตาย

มันเคยใช้ปืนยิงป่ะครับ ผมจำไม่ได้ ระดับมันมีพลังผลปิศาจ 2 ผลในร่างเดียว ยังต้่องใช้ปืนสู้อีกหรอ  *disappoint*

นั่นสิ มันใช้แค่ผลปีศาจก็พอแล้ว มันยังจะพกปืนทำไมตั้ง 3 กระบอก หรือ อ. แกใส่มาให้เราถาม ๆ กันแน่อ่ะ  *dead*
ถ้าคุณไม่ให้ความรัก ความเคารพ ความเกรงใจต่อผู้อื่นก่อน
คุณก็จะไม่ได้รับสิ่งเหล่านั้นมาเช่นกัน

ronnaman

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 13:21:47 »
มันใช้ครับ เห็นหนวดขาวโดนกลุ่มหนวดดำรุมโจมตี
มันก็เอาปืนออกมายิงหนวดขาวนะ ยิงตอนล้มอยู่กับพื้นน่ะ
หรือว่ามันใส่ฮาคิกับ กระสุนปืน โหดสาดดดดดดดดดดดดด *shock*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 14:34:17 »
มันใช้ครับ เห็นหนวดขาวโดนกลุ่มหนวดดำรุมโจมตี
มันก็เอาปืนออกมายิงหนวดขาวนะ ยิงตอนล้มอยู่กับพื้นน่ะ
หรือว่ามันใส่ฮาคิกับ กระสุนปืน โหดสาดดดดดดดดดดดดด *shock*

จริงๆด้วยครับ ไปดูมาแล้ว จำแม่นจริงๆครับ ฮ่าๆ  *number1*

One Piece Whitebeard's Death HD
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

ronnaman

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 14:41:26 »

จริงๆด้วยครับ ไปดูมาแล้ว จำแม่นจริงๆครับ ฮ่าๆ  *number1*

One Piece Whitebeard's Death HD
อ่าครับ แหะๆ *hoho* ผมอ่านแต่หนังสือการ์ตูนน่ะครับ
ว่าแต่ในอนิเมนี่ ความโหดดูน้อยลงไปเยอะเลย
ในเมะหัวหนวดขาวก็ไม่ได้เป็นไรแค่หนวดขาดไปครึ่งนึง
ส่วนในตอนหนวดดำรุมโจมตี ก็แค่ยิงปืนใส่อย่างเดียว
ในมังงะนี่ ทั้งปืนทั้งดาบกระโดมารุ่มแบบว่าโหดมากกก

Aragan

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: อ. 20 มี.ค. 2012 เวลา 21:25:53 »
ไม่นะครับ

ในอนิเมะ ฉากรุมฆ่าหนวดขาดอย่างโหดครับทั้งฟันทั้งยิงทั้งแทงนะครับ  ก่อนรุมยิงอีกที

kaofever

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
  • ไม่ได้รู้มากมายอะไร...แค่อ่านหลายรอบแค่นั้นเอง
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 11:51:11 »
ที่พกปืน3กระบอกเพราะคาแร็คเตอร์ต้นแบบของหนวดดำเป็นพวกชอบพกปืนคับ
พกคนเดียวถึง6กระบอก เอ็ดเวิร์ด ทีช ละมั้งถ้าจำไม่ผิด ส่วนใหญ่เรียกว่าแบล็ค เบี๊ยด
อ้างอิงจากsbsคับ *number1*

Depp_Day

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 18:52:19 »
หนวดดำเป็นคนขี้เหงา พกปืนไว้จะได้ไม่ลืมว่า เรายังมี กันและกันและกัน ^^ *shock*

Vin D Sel

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 22 มี.ค. 2012 เวลา 19:17:47 »
หนวดดำเป็นคนขี้เหงา พกปืนไว้จะได้ไม่ลืมว่า เรายังมี กันและกันและกัน ^^ *shock*
ถึงจะเสียวและเก่าแล้ว แต่พอเล่นถูกจังหวะมันก็ฮาเหมือนเดิม *haha* *haha* *haha*

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 17:57:27 »
ผมว่าไอ้ ราฟีต มันกินผลโซออนนกแหละ เพราะมันแปลงร่างครึ่งคนครึ่งนก แล้ว เหมือนกับ เปรู กับ มัลโกเลย

แปลงแขนให้เป็นปีกแล้วตัวเป็นคน

ปล.สงสัยจังว่ามันเป็นนกอาไร
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new

bignaja123

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: พ. 18 เม.ย. 2012 เวลา 18:18:14 »
ดูปีกแล้ว คงเป็นผลน่ารักๆ แบบผลนก โมเดลนกพิราบอ่ะครับ *hoho*

ไอเรื่องสามปืนนี่  อาจจะมีความเกี่ยวพันกับรอยแผลของแชงที่เป็นรอยข่วนสามเส้นก้อได้นะ

รูปแฟนเมดนะครับเรื่องค่าหัว
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

lionkinging2

• *
  • I'am Ñîght
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ส. 02 มิ.ย. 2012 เวลา 15:48:19 »
ห ว น ด ด ำ นะเป็นผู้สืบทอดสายเลือดแห่งดีคนนึงโดยแต่ละคนจะมีพลังพิเศษ

แตกต่างกันไป       โดยหนวดดำจะมีลักษณะที่ร่างกายผิดปกติ

มันเลยกินผลปีศาจได้สองผล คับ

หนวดขาวก้อเคยพูดไว้ว่าร่างกาย ทีช มันแปลกๆ อะ  *attack* *attack* *attack* *attack* *attack* *attack*
หนวดดำไม่ได้กินนะครับ มันเหมือนดูดเข้าไปในตัวอ่ะครับ

ถ้าเอาจิงๆผมคิดว่า น่าจะมีอะไรที่เกี่ยวข้องกับ ธงรูปหัวกะโหลก 3อันแน่นอน
แล้วก้คิดไว้ว่า การที่ทีช มีโครงสร้างร่างกายที่่ผิดปกติ น่าจะหมายถึง มีตัวเองอยุ่ถึง3คน ภายในร่างกายเดียวกัน
แต่สลับกันออกมาได้ อย่างอิสระ   เพราะถ้าคน1คน จะทนการโจมตีได้มากขนาดที่พลังกุระ กุระ ของหนวดขาวแบบจังๆ
กับพลังของเซ็นโงคุ แบบตรงๆ  คงจะทนไม่ไหวมั้ง  แล้วการที่กินผลความมืดเข้าไปแล้ว จะต้องรับความเจ็บปวดที่มากกว่าธรรมดา
คงจะเป็นอย่างที่ผมคิดไว้ล่ะมั้ง ว่ามันมี3คนในร่างเดียว สลับกันออกมา เพื่อรับการโจมตี
แล้วก้ ร่างอื่นๆ อาจจะรับพลังของผลปีศาจที่ดูดเข้ามาด้วยก้เปนไปได้
อย่างที่มีคนเคยบอกไว้ว่า ทีชอาจจะมีพลังจากผลปีศาจได้ถึง4ผล

ถ้าเป็นอย่างนี้จริงๆ ก็ต้องวัดก็ที่ความอึดเลยสิเนี่ย ถ้ามันสามารถเปลี่ยนร่างได้ตามใจเพื่อแบ่งการโจมตีไปที่ร่างอื่นได้แบบนี้ตามที่คุณกัสบอก
ก็เหมือนกับเกมส์ๆึนึงๆเลยอ่ะ ที่บอสของด่านมีหลายๆร่างอ่ะครับ แล้วต้องเคีลยร์ทีละร่างบอสถึงจะตาย  *shock*
อย่างนี้ก็ต้องให้ลูฟี่เคลียร์แล้วแหละครับ วัดกันที่ความอึด เพราะถ้าเป็นเรื่องจริงขึ้นมาก็ต้องจัดการที่ละร่าง
เอ๊ะ แต่ว่ามันโดนพลังของหนวดขาวไปทีเดี๋ยวก็แทบตายเลยนะครับ แต่ยังไงทีชก็ไม่ตายง่ายๆหรอ ก็ร่างกายมันเป็นหลุดดำ *rip*นี่รับเข้าไปทั้งหมด
ปล.ผมเข้าใจความหมายที่คุณกัสเขียนถูกรึเปล่าหว่า? *disappoint*
There is nothing either good or bad but thinking makes it so