หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: คำสัญญาของจอยบอย!!!! ผิดสัญญา!!!! โนอา!!!! ตัวแทนที่มาทำสํญญาแทน!!!!  (อ่าน 15827 ครั้ง)

Kipoo01

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
พอดี กลับ มา อ่าน ตอน เดิมๆ ครับ เลย จับ ใจ ความ ทั้ง หมด ได้ เลย เอา มา ให้ อ่าน กัน ผิด ถูก อย่าง ไร ก็ อย่า ว่า กัน น๊ะ ครับ   *glad*

คำสัญญาที่จอยบอย(ตอนที่649-650)ให้ไว้แก่เกาะเงือกคือ พาโพไซดอน(ตอนช่วง100ปีที่ว่างเปล่าไม่รู้เจ้าหญิงเงือกชื่ออะไรเลยขอใช้โพไซดอนละกันน๊ะ) ไปยังพื้นบก *love*
แต่ก็ทำไม่ได้หรือไม่ได้ทำหรือยังไงอันนี้ไม่รู้ไม่เหมือนกันน๊ะ และได้บอกว่าสักวันหนึ่งจะมีตัวแทนมาทำสัญญาแทน *great*
เรือโนอาก็มีหน้าที่ของมันคือพาชิราโฮชิไปยังพื้นบกนั้นเอง(เรือโนอาคือพาหนะของโพไซดอน) *number1*
และพวกลูฟี่ได้สัญญากับชิราโฮชิว่าเจอกันครั้งหน้าจะพาไปที่พื้นบก(อันนี้อยู่ตอนที่ 653)

ที่นี้ก็จะได้ใจความในโพเนกลีฟของเกาะเงือกแล้วแหละ *hoho*

Lambo

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
 *้ั์post* *้ั์post*มันเป็นเเบบนี้นี่เอง

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
คิดเหมือนผมเลยอ่ะ

แบบว่าลูฟี่จะทำตามคำสัญญาในโพเนกรีฟให้สำเร็จ แล้ว2คนนี้เหมือนกลับชาติมาเกิดจากเมื่อ800ปีก่อน

เพื่อทำตามคำสัญญาที่เคยให้ไว้ให้สำเร็จ (นิยายน้ำเน่าโคตร *hoho*)

แล้วก้ ชื่อของเจ้าหญิงเงือกเมื่อ800ปีก่อน ก้คือ ชิราโฮชิ คับ
ชื่อเหมือนกัน มีพลังเหมือนกัน เปนอาวุทโพไซดอนเหมือนกัน  จะว่าพวกมัน2คนกลับชาติมาเกิดก้เปนไปได้นะ *haha*

pujee

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
เป็นไปได้ว่าจอยบอยจะคือต้นตระกูลของพวก D รึเปล่าหว่า

และ ลูฟี่ คือคนที่ถูกลิขิตว่าจะได้กินตับ โพไซดอน ลูฟี่คงทำบุญตับมาเยอะเมื่อชาติที่แ้ล้ว ชาตินี้ได้กินตับไปทั่วเลย ทั้งโบอา ทั้งชิราโฮชิ  *้ั์respect*
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

kingonelove

• *
ไอลูฟี่มันต่อมเซ็กส์เสื่อม อิอิ

TeeNaKub

• *
  • I LOVE ONEPIECE YOU OK ?
    • http://www.facebook.com/messages/100000085629583#!/profile.php?id=100002113106066
ไอลูฟี่มันต่อมเซ็กส์เสื่อม อิอิ

5555+  *number1*
แค่คนที่ LOVE ONEPIECE

BoaDHandcock

• *
  • Love roronora zorO
เข้าใจเช่นนั้นเหมือนกัน *haha* *haha* *haha*

Kipoo01

• *

แต่มัน ยืด ได้ น๊ะ 5555

Merry

• *
แล้วเรื่อง พังเกาะเงือก ก็ อาจจะมี ส่วน หรือป่าว

ที่มาดาม ได้ ทำนายไว้ . .

ถ้า คนเขียน เขียน ให้ลูฟี่ เป็น แบบ ซันจินะ รับรอง

โบอา ไม่น่า รอด  องค์หญิง ไม่น่าพลาด ไหนจะ เจ้าหญิง จาก อาลาบัสต้า อีก

( เยอะ นะ ลูฟี่ เราเนี้ย )

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
แล้วเรื่อง พังเกาะเงือก ก็ อาจจะมี ส่วน หรือป่าว

ที่มาดาม ได้ ทำนายไว้ . .

ถ้า คนเขียน เขียน ให้ลูฟี่ เป็น แบบ ซันจินะ รับรอง

โบอา ไม่น่า รอด  องค์หญิง ไม่น่าพลาด ไหนจะ เจ้าหญิง จาก อาลาบัสต้า อีก

( เยอะ นะ ลูฟี่ เราเนี้ย )

เสือซุ่มอย่างลูฟี่ เค้าไม่ต้องออกตัวอย่างซันจิให้ ญ กลัวหรอกครับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

เดามั่วมั่ง

• *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?

ผมว่า ก็ไม่เสื่อมทำไรน่า ฮอนคอกกับชิราโฮชิ....เห็นมีตอนนึง (ตอนที่ได้โลคโพส อันใหม่อ่ะ..)
พันตัวนามิ ซะจนผมอยากจะพันแบบนั้นบ้างเลย...(พันซะได้อารมณ์มากๆ)

อ้าว....พันตัวนามิเพื่อล็อคโพสหรอกหรอ....^^

*hoho* *hoho* *hoho*

bignaja123

• *
ลูฟี่กับชิราโอนิ   เข้าท่าครับบ 

...ลูกโป่งยางยืด   เข้ากันพอดี

ปล.ถ้าหยาบไปก้อขออภัย

ปล.เชียโบอามากก่า
ต่อไปนี้ผมจะเลิกออกทะเลละ

agimogugada

• โจรสลัดสาว / นินจาซึนะ
  • *
  • ทำไมต้องเชื่อ ทำไมไม่เชื่อตัวเอง
เป็นไปได้ว่าจอยบอยจะคือต้นตระกูลของพวก D รึเปล่าหว่า

และ ลูฟี่ คือคนที่ถูกลิขิตว่าจะได้กินตับ โพไซดอน ลูฟี่คงทำบุญตับมาเยอะเมื่อชาติที่แ้ล้ว ชาตินี้ได้กินตับไปทั่วเลย ทั้งโบอา ทั้งชิราโฮชิ  *้ั์respect*
สงัสยจะจริง *haha*
เพื่อนๆลองเข้าไปดูชื่อตัวเองเป็นภาษาเขมรดูซิ ผมว่าชื่อมันแปลกๆดีนะ http://www.sritown.com/forum/index.php?topic=1912.msg26160#new