หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ความสามารถใหม่หลังจาก2ปีของลอร์ !!!  (อ่าน 26982 ครั้ง)

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ความสามารถใหม่หลังจาก2ปีของลอร์ !!!
« ตอบกลับ #15 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 02:43:01 »
ไม่จำเป็นมั้งคับ  แค่ตัดแล้วเอาไปต่อกับอะไรที่เคลื่อนที่ไม่ได้อย่างถัง  เอาดาบแทงก้ตายได้แล้วนะ

LM

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
Re: ความสามารถใหม่หลังจาก2ปีของลอร์ !!!
« ตอบกลับ #16 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 02:56:09 »
มันน่าจะประมาณที่หลายๆท่าน วิเคาะห์ เรื่องพลังของลอว์

เพราะส่วน ใหญ่ ฉายา ของตัวระคร จะมาจากพลัง ของผลปีศาจ ของตัวระครนั้นๆ(ส่วนมากอะนะ)

คำว่าศัลกรรมย์ ทำอะไรได้บ้างละ ตัด ต่อ แปลสภาพ อะไรประมาณนี้แหละมั้ง มันก็คลายๆความสามารถของลอว์ จิงๆ

เพราะ ดูแล้ว พลังของผลปีศาจของลอว์ น่าจะมีมากกว่า 1 ความสามารถ

ที่เห็นๆโชว์ออกมาก็มีประมาณว่า ในRoom แยกชิ้นส่วน ต่อใหม่(แบบผิดรูป) แล้วก็ยกเลิก แล้วล่าสุด เหมือนจะประมาณว่า การสลับ น้ำลอยขึ้นเรือกลับหัว

อะไรประมาณนี้ แล้วจะสรุปว่ากินผลปีศาจอะไรเข้าไปแหละเนี่ย สายพาลามิเซี่ยม หลังๆ จะโหด เกินไปแล้วนะเนี่ย

pujee

• *
  • ก่อนจะเกรียนก็เซียนมาก่อน
« ตอบกลับ #17 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 04:26:33 »
ถ้าตามที่คิดๆกัน ผมว่าเวลา ลอว์ ใช้ท่า จะต้องใช้นิ้วที่สักชื่อท่านั้นด้วยป่าว เช่นตอนใช้ท่า Tact กระดิกนิ้วที่สักตัว T

ผมลองไปดูในคลิปตอนลอว์สู้ทหารเรือกับลูฟี่และคิด ตอนนั้นมันใช้ท่า Shambles หรืออาจจะ Disordered ก็น่าจะยกใช้นิ้วก้อยป่ะ เพราะสักตัว D ไว้ แต่เหมือนจะไม่

ได้ใช้นะ นาทีที่ 0.35 เป็นต้นไป ลองช่วยกันดูครับ

RUFY KID LAW

ถ้า ลอว์ ใช้ท่้าตามตัวอักษรที่สักไว้ D E A T H 5 ตัว น้อยจังอ่ะ

คิดต่อเล่นๆ ถ้าแกไปสักเพิ่มหละ เอาทั้ง 26 ตัวเลย ถึงลอว์จะหล่อไม่มาก แต่ท่ายากลอว์เยอะน่าดู ฮ่าๆ

เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

pujee

• *
« ตอบกลับ #18 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 04:34:27 »
สังเกตเห็นอีกอย่าง มือขวาที่ใช้ท่า Tact ตัว D E A T H จะสัก D นิ้วก้อย E นิ้วนาง A นิ้วกลาง T นิ้วชี้ H นิ้วโป้ง

แต่มือซ้าย D E A T H จะสัก D นิ้วโป้ง E นิ้วชี้ A นิ้วกลาง T นิ้วนาง H นิ้วก้อย ตามลำดับ
เสื้อเชิ้ต โปโลชาย หลายแบรนด์ 100 - 150 บาท ครับ

Bluecloud

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
    • beartatelier
« ตอบกลับ #19 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 10:26:17 »
อีกหน่อยอาจจะมี stand ออกมา หรืออาจจะมีผลหยุดเวลาไปเลย แบบโจโจ้ ฮ่าๆ
ทำแล้วผิดหวัง ดีกว่ามานั่งเสียใจที่ไม่ได้ทำ

ballamzaza

• *
« ตอบกลับ #20 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 13:36:27 »
จากที่อ่านๆมานะครับ ยังไม่เคยเห็นลอร์ฆ่าใครเลย ส่วนใหญ่มีแต่ตัดแล้วไปรวมกับร่างอื่น

bigza000

• *
« ตอบกลับ #21 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 21:38:57 »
ไม่แน่ลอว์ึือพวกคนที่10 *haha* บ้าไปแล้ว *dead*

Kipoo01

• *
« ตอบกลับ #22 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 23:31:44 »
อันนี้ความคิดส่วน ตัว น๊ะ ครับ

และ ท่า ROOM ของ ลอว์ มันอยู่ ตรง ไหน หว่า ตัว R อ่ะ

Augustz

• *
« ตอบกลับ #23 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 23:46:14 »
อันนี้ความคิดส่วน ตัว น๊ะ ครับ

และ ท่า ROOM ของ ลอว์ มันอยู่ ตรง ไหน หว่า ตัว R อ่ะ
รูม มันคงเปนแค่คำพูดเพื่อเปิดสกิล ของผลปีศาจอ่ะคับ  พูดให้วงกลมๆกางออกมามั้ง

Kipoo01

• *
« ตอบกลับ #24 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 00:00:00 »

รูม มันคงเปนแค่คำพูดเพื่อเปิดสกิล ของผลปีศาจอ่ะคับ  พูดให้วงกลมๆกางออกมามั้ง

ประมานว่า ROOM คือ ห้อง ใช้ สกิว ของ ลอว์ ช่าย ป่ะครับ ถ้า ไม่ ได้ อยู่ ใน ROOM ลอว์ ก็ จะ ใช้ พลัง อย่าง อื่น ไม่ได้

Augustz

• *
« ตอบกลับ #25 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 00:11:30 »

ประมานว่า ROOM คือ ห้อง ใช้ สกิว ของ ลอว์ ช่าย ป่ะครับ ถ้า ไม่ ได้ อยู่ ใน ROOM ลอว์ ก็ จะ ใช้ พลัง อย่าง อื่น ไม่ได้
คือสังเกตุจากที่ลอว์ใช้สกิลทุกครั้ง ลอว์จะต้องกางรูมตลอด
แล้วทหารที่โดนลอว์ตัด ที่ชาบอนดี้เมื่อ2ปีก่อน ก้มีแต่คนที่อยู่ในรูมทั้งนั้นคับ แล้วก้มีคนบอกด้วยว่าอย่าเข้าไปในวงกลมนั้น

เพราะงั้นถ้านอกรูม  ลอว์น่าจะใช้พลังของผลปีศาจไม่ได้คับ  *number1*

LM

• *
« ตอบกลับ #26 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 01:55:08 »
ความสามารถของลอว์ คงจะค่อนข้างไร้เทียมทานนะผมว่า ถ้าอยู่ในRoom

งั้นมันคงไม่มีเงื่อนไข ว่าใช้ได้เฉพาะในRoom นะ

เงื่อนไข ก็จำกัด ต้องแลกมาด้วยความสามารถที่ เทพ พอดู *number1*

คงมีอะไร มาให้ดูอีกเยอะสำหรับลอว์  *number1*

pujee

• *
« ตอบกลับ #27 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 02:10:20 »
เท่าที่ผ่านมาสังเกต รูม ของ ลอว์ เวลากางออกจุดที่ลอว์ยืนจะยืนติดขอบรูมตลอด ทำให้ข้างหลังอาจจะเป็นช่องโหว่

ถ้่าเปลี่ยนตัวเองเป็นจุดศูนย์กลางของ รูม ได้ ผมว่าน่าจะทำอะไร ลอว์ ยากขึ้นกว่าเิดิม

ืneowalker

• ลูกเรือโจรสลัด / เกะนิน
  • *
« ตอบกลับ #28 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 07:31:22 »
จากที่อ่านๆมานะครับ ยังไม่เคยเห็นลอร์ฆ่าใครเลย ส่วนใหญ่มีแต่ตัดแล้วไปรวมกับร่างอื่น

ที่ผมเห็นลอว์ฆ่าแปซิฟิสต้าไปแล้ว1ตัว ที่ซาบอนดี้ตอนที่Kidกำลังจะโดนแปซิฟิสต้าโจมตี

จุดอ่อนน่าจะอยู่ที่ตอนยังกาง ROOM ไม่เต็มวง เหมือนที่ซาบอนดี้ โดนแปซิฟิิสต้าโจมตีก่อน เลยต้องหลบ

famesom

• *
« ตอบกลับ #29 เมื่อ: ศ. 16 มี.ค. 2012 เวลา 09:34:22 »

ที่ผมเห็นลอว์ฆ่าแปซิฟิสต้าไปแล้ว1ตัว ที่ซาบอนดี้ตอนที่Kidกำลังจะโดนแปซิฟิสต้าโจมตี

จุดอ่อนน่าจะอยู่ที่ตอนยังกาง ROOM ไม่เต็มวง เหมือนที่ซาบอนดี้ โดนแปซิฟิิสต้าโจมตีก่อน เลยต้องหลบ

เอ่อ.. ขอเสริมนะคับ นอกจากจะติดขอบอย่างที่กล่าวมา

ผมสังเกตว่า .. ลอร์ น่าจะต้องยืนอยู่กับที่รึป่าวคับเวลากลางRoom เพราะเห็นจากการกระโดดหลับเลเซอร์ของแปซิฟิสต้่า

พอลอร์กระโดดหลบRoom ก้อแตกเลยคับ... จะเกี่ยวกันมั้ยหว่า  *hoho* *hoho*