หน้าแรก Sritown.com

ผู้เขียน หัวข้อ: ความสามารถใหม่หลังจาก2ปีของลอร์ !!!  (อ่าน 26989 ครั้ง)

famesom

• พลทหาร / นักเรียนนินจา
  • *
ความสามารถใหม่หลังจาก2ปีของลอร์ !!!
« เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 22:30:07 »
ผมเห็นที่นิ้วของลอร์แต่ละนิ้วน่ะคับ

จะมีตัวอักษรติดอยู่...ผมคิดว่าตัวอักษรที่นิ้วเป็นชื่อย่อของพลังของลอร์นะคับ

ถ้าอย่างนั้นพลังใหม่ของลอร์ก้อน่าจะมีพลังเด็ดๆอยู่มากเลยทีเดียว

แล้วเพื่อนๆคิดยังงัยบ้างครับ  *number1* *number1* *number1*

Augustz

• เทพ / โหมดเซียน
  • *
Re: ความสามารถใหม่หลังจาก2ปีของลอร์ !!!
« ตอบกลับ #1 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 22:39:53 »
ไม่เกี่ยวกันเลยคับ  ตัวอักษรที่แต่ละนิ้วของลอว์คือ D E A T H  แปลว่าความตาย

ตามฉายาของลอว์จิงๆแล้วก้คือ หมอศัลยกรรมแห่งความตาย  ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับพลัง เพราะ2ปีก่อน ลอว์ก้มีตัวอักษรแบบนี้เหมือนกัน

famesom

• *
Re: ความสามารถใหม่หลังจาก2ปีของลอร์ !!!
« ตอบกลับ #2 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:10:33 »
ไม่เกี่ยวกันเลยคับ  ตัวอักษรที่แต่ละนิ้วของลอว์คือ D E A T H  แปลว่าความตาย

ตามฉายาของลอว์จิงๆแล้วก้คือ หมอศัลยกรรมแห่งความตาย  ผมว่าไม่น่าจะเกี่ยวกับพลัง เพราะ2ปีก่อน ลอว์ก้มีตัวอักษรแบบนี้เหมือนกัน

อ๋อ.. ที่สงสัยไม่ใช่อะรัยหรอกคับ

คือผมเหนภาพนึงในตอนล่าสุด ลอร์ กระดิกนิ้วชี้ซึ่งมีอักษร "T" แล้วชื่อท่ามันชื่อ "TACT" ผมก้อเลยคิดแบบนั้น

ขอบคุณคับที่บอกให้รุ้  *number1*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #3 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:19:20 »
มันแปลว่าอะไรหรอคับ  TACT ที่ว่า  *้ัdoubt*

ปล.ผมไม่ค่อยเก่งภาษาอังกฤษ
ปล.2 ผมแปลจากอาจารย์เกิ้ลละ  มันแปลว่า  ไหวพริบ กาละเทศะ ผมเลยสงสัยมาก

famesom

• *
« ตอบกลับ #4 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:25:07 »
มันแปลว่าอะไรหรอคับ  TACT ที่ว่า  *้ัdoubt*

ปล.ผมไม่ค่อยเก่งภาษาอังกฤษ
ปล.2 ผมแปลจากอาจารย์เกิ้ลละ  มันแปลว่า  ไหวพริบ กาละเทศะ ผมเลยสงสัยมาก

ผมก้อไม่เก่งเหมือนกันแหละคร๊าบบบบ *hoho* *hoho*

แต่แค่ดูจากตัวนำหน้ามันเปนตัว "T" เหมือนกันแค่นั้น  *dontknow* *dontknow*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #5 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:31:38 »
ถ้าเดาเล่นๆ

D = DOWN
E = ?
A = ?
T = ?
H = ?

ผมคิดออกแค่ตัวเดียว  *haha* *haha*

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #6 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:33:29 »
น่าจะมีความหมายอยู่นะครับ....สำหรับ รอยสักที่นิ้วของ ลอว์
น่าจะเป็นการรวมคำ

d = disordered แปลว่า โกลาหล    (<< ศิษย์ พี่ August บอกมา)
e = expand  แปลว่า  ต่อ        (<< เดาครับ)
a = about turn หรือ about face  แปลว่า กลับ(สภาพเดิม)  (<< เดาครับ)
t  =  tact        แปลว่า  ลูกเล่น  (<< มันบอกอยู่แล้ว คำแปลอาจจะพลิ๊กแพลงเป็นอย่างอื่นได้มั้งครับ)
h =  hack       แปลว่า  ตัด       (<< เดาครับ)

รวม  death  แปลว่า  ความตาย

คงประมาณนี้มั้งครับ..... (t รู้แค่ตัวเดียวที่เหลือเดาล้วนๆ ครับ  เดาตามพลังของลอว์อ่ะนะ...ไม่ได้มีข้อมูลแต่ประการใดครับ)
*great*
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 00:01:00 โดย เดามั่วมั่ง »

Augustz

• *
« ตอบกลับ #7 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:47:20 »
ลองหยิบเล่ม52มาอ่านดูเลยเจอมาคำนึง

D = Disordered (โกลาหล ตรงๆตัวกับท่าที่มันใช้ตอนมา+ทหารเรือกับลูฟี่-คิด)
E = ?
A = ?
T = ?
H = ?

ที่เหลือยังไม่แน่ใจ แต่D น่าจะใช่แน่

famesom

• *
« ตอบกลับ #8 เมื่อ: พ. 14 มี.ค. 2012 เวลา 23:55:43 »
ถ้าแต่ละตัวอักษรคือตัวย่อของความสามารถอย่างที่ผมคิดจิงๆ

ผมว่าลอร์จะเปนโทรสลัดที่โหดเอาเรื่องมากเลยนะนั่น  *shock* *shock*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #9 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 00:04:58 »
ผมขอแก้ตัวเรื่องตัวD คับ  ตอนนั้นมันพูดว่า แชมเบิ้ลส์  น่าจะเปนตัวC ก้ไม่เหนจะเกี่ยวกับ DEATH

บางทีเราอาจจะคิดมากไปเองก้ได้มั้งนะ

เดามั่วมั่ง

• CP9 / นินจาแพทย์
  • *
  • บุรุษ ที่เต็มไปด้วยปริศนา...?
« ตอบกลับ #10 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 00:37:45 »
ลองหยิบเล่ม52มาอ่านดูเลยเจอมาคำนึง

D = Disordered (โกลาหล ตรงๆตัวกับท่าที่มันใช้ตอนมา+ทหารเรือกับลูฟี่-คิด)
E = ?
A = ?
T = ?
H = ?

ที่เหลือยังไม่แน่ใจ แต่D น่าจะใช่แน่

ผมขอแก้ตัวเรื่องตัวD คับ  ตอนนั้นมันพูดว่า แชมเบิ้ลส์  น่าจะเปนตัวC ก้ไม่เหนจะเกี่ยวกับ DEATH

บางทีเราอาจจะคิดมากไปเองก้ได้มั้งนะ

อย่างที่ ท่าน ศิษย์พี่August กล่าวมาครั้งแรกถูกแล้วครับ...

Disordered   แปลว่า โกลาหล
shambolic   ก็แปลว่า โกลาหล   เช่นเดียวกันครับผม

ดังนั้น  d ที่รอยสักตรงนิ้วก้อยน่าจะมีความหมายถึง Disordered (โกลาหล)

Remy Martin

• *
« ตอบกลับ #11 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 00:48:01 »
นิ้วไหนมีความสามารถหรือไม่มียังไงผมไม่รู้นะ  แต่ถ้าท่านลอว์ ใช้นิ้วกลาง ผมว่าท่านลอว์คงโมโหสุดๆ *haha* *haha*

Augustz

• *
« ตอบกลับ #12 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 00:59:20 »
นิ้วไหนมีความสามารถหรือไม่มียังไงผมไม่รู้นะ  แต่ถ้าท่านลอว์ ใช้นิ้วกลาง ผมว่าท่านลอว์คงโมโหสุดๆ *haha* *haha*
ไม่โมโหหรอกคับ เอาไว้ทักทาย

อย่างตอน คิด เจอ ลอว์ครั้งแรกที่ร้านขายทาส มันก้ยกนิ้วกลางทักทายคิด  *haha* *haha*

E = ?
A = ?
T = ?
H = ?

อย่างที่ ท่าน ศิษย์พี่August กล่าวมาครั้งแรกถูกแล้วครับ...

Disordered   แปลว่า โกลาหล
shambolic   ก็แปลว่า โกลาหล   เช่นเดียวกันครับผม

ดังนั้น  d ที่รอยสักตรงนิ้วก้อยน่าจะมีความหมายถึง Disordered (โกลาหล)

ไปเจอคำมาใหม่  ถ้าเปนอย่างงี้จิงพวกเราคงเจ๋งน่าดู รุ้ความลับที่อ.โอดะ ยังไม่เฉลย  *haha* *haha*

D = Disordered (โกลาหล)
E = Editing (ตัดต่อ)
A = Articulate (ประกบ คำนี้น่าจะเหมือนๆกับวางน่ะนะ)
T = ? (ยังไม่รุ้)
H = ? (คำนี้คงเป็นไปได้ยาก)

จะว่าไปมันสักไว้ทั้ง10นิ้วเลยนี่หว่า พวกเล่นสักไว้ทั้ง2ข้าง แต่จะว่าไปเมื่อ2ปีก่อน บางฉากก้ไม่มีนะ เหมือนอ.แกจะลืมวาดมั้ง
อย่างตอนเปิดตัวรุกกี้น่ะ เห็นอยุ่ แต่เห็นไม่ชัด หลังจากนั้นก้ไม่เห็นเลย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 01:11:19 โดย Augustz »

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #13 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 01:55:17 »
สงสัยเหมือนกันเลยครับ ผมว่าตัวอักษรบนนิ้วลอว์ต้องมีนัยยะอะไรอีกแน่

KJ_supergigz

• มนุษย์เงือก / จูนิน
  • *
  • แค่อยากเป็นคน"ใช้ชีวิต"
« ตอบกลับ #14 เมื่อ: พฤ. 15 มี.ค. 2012 เวลา 02:03:41 »
D = Disordered (โกลาหล)
E = Editing (ตัดต่อ)
A = Articulate (ประกบ คำนี้น่าจะเหมือนๆกับวางน่ะนะ)
T = ? (ยังไม่รุ้)
H = ? (คำนี้คงเป็นไปได้ยาก)

ผมเดาว่าการจะฆ่าใครได้ น่าจะต้องใช้ความสามารถของนิ้วทั้ง 5จนครบคนนั้นถึงจะตาย  *shock*